ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อหลอด 6SN7 ของ RCA , RAYTHEON  (อ่าน 3298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ต้องการซื้อหลอด 6SN7 ของ RCA , RAYTHEON
« เมื่อ: 27 มกราคม, 2005, 07:33:42 PM »
มีใครเหลือพอแบ่งมั้ยครับ ต้องการ1-2หลอดครับ ช่วยลงเบอร์โทรหรือเมลล์ไว้ครับ จะติดต่อกลับไปครับ

cat
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ JAY

• LOVE TO BE A DIYER
  • Superstar..
Re: ต้องการซื้อหลอด 6SN7 ของ RCA , RAYTHEON
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มกราคม, 2005, 09:19:20 AM »
ผมมีแต่ 12sx7gt GE ครับเสียงดีหรือดีกว่า 6sn
JAY 066215490
รักที่จะสร้างทั้งงานศิลป์และงานเสียงจึงเลือกหลอดครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
Re: ต้องการซื้อหลอด 6SN7 ของ RCA , RAYTHEON
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มกราคม, 2005, 04:07:10 PM »
ยังงงอยู่เลยครับ นึกว่ากระทู้จะไปที่ห้องซื้อขาย แต่กลับมาที่ห้องDIY   
เรียนคุณเจครับผม  หลอด12SX ใช้ยังไงครับ  เสียบแทน6SN7 เข้าไปเลยใช่มั้ยครับ  หรือว่าต้องไปทำอะไรกับวงจรอีกครับ

cat
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม, 2005, 06:23:15 PM »
ต้องปรับไฟเลี้ยงครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มกราคม, 2005, 06:57:36 PM »
ผมเขียนไม่สื่อความหมายที่แท้...เท่าใด :-[

ต้องปรับไฟเลี้ยง...ในความหมายของผมคือ...ไฟจุดไส้หลอดครับ :P
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มกราคม, 2005, 11:56:42 AM »
เรียงตามลำดับความชอบครับ กรณีที่ผมใช้ในวงจรปรีแอ็มป์
สำหรับหลอดกลุ่มนี้ (ผมเทียบจากยี่ห้อเดียวกันครับ)
12SX7 รองมาก็ 12SN7(เสียงพอดี)
ท้ายสุด 6SN7
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ JAY

• LOVE TO BE A DIYER
  • Superstar..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มกราคม, 2005, 09:44:54 PM »
12SX7 ก็เหมือนกับ 6SN7 นั้นหละครับแต้ต้องเปลี่ยนไฟจุดใส้หลอดจาก 6.3 เป้น 12.6vอาจเอาไฟจากอะแดบเตอร์ดีซีก็ได้ ที่ SX พิเศษกว่าคือรันที่ไฟต่ำ B+ที่ 12V ได้ครับส่วนเสียงผมว่าให้ไดนามิกดีกว่า SN บิกโทนน้อยกว่า..ต้องถามคนที่เคยเอาไปใช้ครับ...
รักที่จะสร้างทั้งงานศิลป์และงานเสียงจึงเลือกหลอดครับ