ผู้เขียน หัวข้อ: Bullet Plug +monster m550i  (อ่าน 3690 ครั้ง)

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
  • Total likes: 0
Bullet Plug +monster m550i
« เมื่อ: 14 กันยายน, 2006, 04:17:26 PM »
Bullet Plug +monster m550i มีใครเคยนำมาผสมกันบ้างครับผมกำลังคิดจะทดลองอยู่ครับ จะดีกว่าmonster m550i หัวเดิมใหม
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ merrexkable

Re: Bullet Plug +monster m550i
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กันยายน, 2006, 04:22:41 PM »
 O0
แต่เป็น bullet plug silver นะครับ  ;)
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
Re: Bullet Plug +monster m550i
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 กันยายน, 2006, 04:46:59 PM »
แล้วเสียงออกมาแนวใหนครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กันยายน, 2006, 11:32:31 PM »
ผมใช้ m550i ผสมกับ wbt 0144 ใช้มา 3เดือนแล้ว พอใจกับเสียงมากครับ  เสียงที่ได้ คือเสียงเบสลึกกว่าเดิมครับ และเสียงกลาง เวลาฟังเพลงร้องนุ่มนวล และเนียนกว่าเดิมเยอะ เสียงร้องมีเนี้อเสียงเพิ่มขึ้นจากเดิมนิดหน่อย

ศราวุฒิ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 04:43:19 AM »
ถ้าเทียบหัว monster กับ bullet ผมว่า หัวเดิมของ monster น่าจะดีกว่าครับ  แต่ในทางกลับกันหัว bullet มีระบบกราวด์แบบใหม่ ตามหลักน่าจะได้เสียงที่สะอาดขึ้น แต่ก็ไม่แน่อาจจะห่วยลงก็ได้ครับ เพราะหัวเดิมมันก็ค่อนข้องดีมากๆแล้วครับ

ออฟไลน์ NaNa's Daddy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 07:23:56 AM »
ผมลองมาแล้วครับ M550i+Bullet Plug เสียงที่ได้ก็โอเคสำหรับผม รายละเอียดดี แต่ตอนนี้ผมสั่ง M550i หัวเดิมๆ จากคุณไก่ มาใช้แล้วครับ แล้วเอาเส้นเดิมไปเป็นสาย sub แทน เพราะมีปัญหาที่ขั้วท้ายเครื่อง AV ของผมมันไม่สัมผัสกับกราน์ของ Bullet Plug ต้องขยับอยู่เรื่อย เลยคิดว่าเอาหัว RCA เดิมๆ ที่มีกราน์รอบหัวดีกว่า แต่ก็ยังใช้ Bullet Plug กับ M1000D อยู่ครับ เสียงเป็นที่น่าพอใจ แต่คงสู้หัว Silver Bullet Plug ของคุณ merrexkable ไม่ได้หลอกครับ  :giveup

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 09:54:11 AM »
bullet plug ต้อง silver นะครับ
ดีกว่าหัว monster แน่นอนครับ ดีกว่าเยอะด้วย
เสียแต่มันไม่ค่อยแข็งแรง และ หน้าตาไม่หล่อ
แต่ความลื่นไหล และ ความสะอาดของ เบสนี้ ดีสุดแล้ว (ไม่พูดถึง nextgen Ag ที่ แพงๆๆๆๆๆๆ  :P)
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 01:45:44 PM »
ผมลองมาแล้วครับ M550i+Bullet Plug เสียงที่ได้ก็โอเคสำหรับผม รายละเอียดดี แต่ตอนนี้ผมสั่ง M550i หัวเดิมๆ จากคุณไก่ มาใช้แล้วครับ แล้วเอาเส้นเดิมไปเป็นสาย sub แทน เพราะมีปัญหาที่ขั้วท้ายเครื่อง AV ของผมมันไม่สัมผัสกับกราน์ของ Bullet Plug ต้องขยับอยู่เรื่อย เลยคิดว่าเอาหัว RCA เดิมๆ ที่มีกราน์รอบหัวดีกว่า แต่ก็ยังใช้ Bullet Plug กับ M1000D อยู่ครับ เสียงเป็นที่น่าพอใจ แต่คงสู้หัว Silver Bullet Plug ของคุณ merrexkable ไม่ได้หลอกครับ  :giveup

อาจเกิดจากเสียหายตอนบัดกรีขั้วลบ(แช่หัวแร้งนานเกิน) แล้วสายไปดึงทำให้ขั้วลบถ่างแล้วไม่สัมผัสหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 01:47:34 PM »
bullet plug ต้อง silver นะครับ
ดีกว่าหัว monster แน่นอนครับ ดีกว่าเยอะด้วย
เสียแต่มันไม่ค่อยแข็งแรง และ หน้าตาไม่หล่อ
แต่ความลื่นไหล และ ความสะอาดของ เบสนี้ ดีสุดแล้ว (ไม่พูดถึง nextgen Ag ที่ แพงๆๆๆๆๆๆ  :P)

เห็นด้วยครับ 

หัว monster ผมไม่ชอบเอาซะเลย  จุดอ่อนของสาย monster ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากหัวทำให้ปลายแหลมห้วนสั้น

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 02:20:27 PM »

อาจเกิดจากเสียหายตอนบัดกรีขั้วลบ(แช่หัวแร้งนานเกิน) แล้วสายไปดึงทำให้ขั้วลบถ่างแล้วไม่สัมผัสหรือเปล่าครับ

คงไม่ใช่ครับ มันเป็นที่ข้างขวา (ขั้วแดง) นะครับผมลองสลับกับสายข้างซ้าย (สีดำ) ปรากฎว่าเป็นเหมือนกันครับ ติดๆดับๆ  N]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 03:27:33 PM »

คงไม่ใช่ครับ มันเป็นที่ข้างขวา (ขั้วแดง) นะครับผมลองสลับกับสายข้างซ้าย (สีดำ) ปรากฎว่าเป็นเหมือนกันครับ ติดๆดับๆ  N]

ถ้าพอกตะกั่วหนาไป เวลาขยับสาย ก้อนตะกั่วที่อยู่ใกล้กันอาจแตะกัน ทำให้ติดๆ ดับๆ ได้นะครับ
ต้องบัดกรีเร็วๆ และ เนียนๆ เลย (ความร้อนพอดี พอดี ด้วย ไม่งั้นละลายอีก ...เฮ้อ...)
bullet เข้าหัวยากครับ   N]

ออฟไลน์ poppy

• life too short to do dislike thing........
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 03:37:09 PM »
ผมได้ข่าวว่ามีสายสัญญาน  มอนสเตอร์ปลอมพ้อมหัว  ขายแถวบ้านหม้อ ราคา พันกว่าบาท สอบถามพี่ เพื่อน ๆ แดดดี้ ทั้งหลยว่าของจริง กะของปลอม ต่างกันอย่างไร ดูตรงไหนครับ  :secret

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 03:42:16 PM »
ลองๆอ่านดูครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=8647.msg67925#msg67925
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 05:43:13 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
แล้วอันนี้มันแท้หรือเทียบกันครับทำไมมีมากมายหัวมันไม่ดีหรือสายไม่ดีกันครับเป็นอย่างนี้แล้วทางmonstar cable เขาไม่พัฒนารุ่นใหม่ไปเลยล่ะครับ เป็น WBT Nextgen Ag ไปเลยหรือทำหัวมาไหม่ล่ะครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 06:12:59 PM »
คนถ่ายน่าจะแปลคนละความหมายกับคุณ nang นะครับ คงประมาณว่าของพวกนี้มันของปลอมมากกว่านะครับ :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 06:32:23 PM »
ทำไมของปลอมถึงจะหมดจากโลกนี้ซะทีมีใด้แต่อย่าให้มากขนาดนี้ทั้งแผ่นทั้งสายแล้วใครมีภรรยาปลอมบ้างใหมครับ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 07:46:39 PM »
ใครมีภรรยาปลอมบ้างใหมครับ

ถ้าแฟนปลอมเอาไว้อำเพื่อนล่ะพอจะมีครับ แต่ตำแหน่งภรรยาปลอมนี่คงแต่งตั้งให้ใครไม่ไหวครับไม่งั้นของจริงเผ่นหมด  :secret

B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 09:48:49 PM »
แล้วมี ทดลองใช้ ภรรยา 7 วัน คืนเงินเต็มราคา ไหมอ่ะครับ   ??? ;D ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 กันยายน, 2006, 10:08:40 PM »
 :D :shutup

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กันยายน, 2006, 12:10:05 AM »
555 ถ้าภรรยาหน้าตาหุ่นดีเหมือนอ้ำหรือพลอล่า ก็น่าลองครับ แถมเงินด้วย 555

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กันยายน, 2006, 08:55:45 PM »
แล้วมี ทดลองใช้ ภรรยา 7 วัน คืนเงินเต็มราคา ไหมอ่ะครับ   ??? ;D ;D

Merrex จะทำเหรอครับบบบ

:-X
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com