ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูคอนเสริต แฟนซี แฟนซนมาครับ  (อ่าน 1420 ครั้ง)

ออฟไลน์ jedsadap

ไปดูคอนเสริต แฟนซี แฟนซนมาครับ
« เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2009, 12:47:38 AM »
ผมเพิ่งมีโอกาสไปฟัง พี่เบริดร้องสดครั้งแรก
มีอยู่ตอนนึงที่ร้องเพลงคนที่ไม่เข้าตา พร้อมกับ ป๊อบแคลรอลี่ บลาๆ ที่ว่าน้ำเสีงคุณภาพแล้ว แต่พอพี่เบริดร้องเท่านั้นแหละเสียงพี่เบิดกินขาดเลย
แล้วมีช่วง โชวเพลงช้าทีีให้แฟนๆขอเพลง แล้วร้องเป็นช่วงสั้นๆ เสียงไม่ธรรมดาเลย ขนาดร้องในอิมแพค ซึ่งเป็นอาคารขนาดใหญ่
ถ้ามาร้องตามร้านอาหารหรือโรงแรม ซึ่งสถานที่ไม่ใหญ่นัก ผมว่าเคลิ้มแน่นอน
พี่คนนี้ ผมว่าสุดยอดของ สุดยอดนักร้องไทยแล้วที่เคยฟังมา

ปล.ถ้าใครชอบเพลงร้องเสียงเพราะๆ อยากให้ลองไปฟังกันครับ แต่เพลงเร็วเน้นเต้นก็มีเยอะนะครับ
     แค่ผมชอบพี่เบริดร้องเพลงช้ามากครับ