ผู้เขียน หัวข้อ: DLP Mitsubishi HC3000 DVIกับการเล่นกับดีวีดีที่มี SDI Out  (อ่าน 1283 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
เรียนถามผู้รู้เกี่ยวกับด้านภาพทุกท่านครับ

คือผมกำลังจะเริ่มเข้าวงการภาพครับ  ตอนนี้จ้องHC3000(มีDVI) ตัวประหยัดไว้ครับ( แม้ทางญี่ปุ่นจะออก HC3100 และHC5000ในภาพที่แนบท้ายแล้วก็ตาม)

ดีวีดีกะใช้ SOKEN971 (มีDVI) แล้วก็ตัวเก่าแก่ PANASONIC RA71
แต่ในอนาคตสำหรับผม แนวทางการเล่นแบบ SDI Out + สเกลเล่อร์ ก็น่าสนใจ
( จึงกะจะทำSDI Out ให้เจ้า PANASONIC RA71 โดยใช้ชิบLMH0030 ของNational semiconductor
เอาไว้ผมลงมือเสร็จแล้วจะ เปลือยภายในแบบจะๆ ให้ชมกันครับ)

ขออนุญาตเรียนถามแนวทางการเล่น แล้วก็ข้อมูลการใช้ชิบของเครื่องสเกลล่าร์ครับ
๑) PANASONIC RA71 แบบทำSDI Out  ผ่านสเกลล่าร์  แล้วก็ เข้าโปรเจ็คเตอร์ตัวนี้ครับ ต้องต่อแบบไหน ใช้สายแบบไหน อะไรบ้าง
๒) เครื่องสเกลล่าร์คุณภาพดีที่น่าใช้ มีรุ่นอะไรบ้างครับ (งบหลักหมื่นพอ) กับระบบSDI 
๒) ภายในเครื่องสเกลล่าร์ ทั้งหลายเขาใช้ชิบอะไรกันบ้างครับ รบกวนท่านที่มีหากเปิดฝาถายภาพได้จักเป็นพระคุณยิ่งครับ
.....ถามไว้เผื่อเป็นแนวทาง ดีไอวายเจ้าเครื่องสเกลล่าร์ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากดีไอวายฮาร์ดแวร์ครับ(แม้ว่าอาจติดที่ซอร์ฟแวร์ก็ตาม)

ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ Klos.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
Re: DLP Mitsubishi HC3000 DVIกับการเล่นกับดีวีดีที่มี SDI Out
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2006, 04:29:17 PM »
สเกลเลอร์ตัวนี้น่าสน มี sdi ด้วยครับ

http://www.sound-cinema.com/product.php?productID=119

ออฟไลน์ TONSON

Re: DLP Mitsubishi HC3000 DVIกับการเล่นกับดีวีดีที่มี SDI Out
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2006, 09:23:20 PM »
 0)] 0)] 0)] มารรอดูภาพปลากรอบคร้าบอิอิ O0