ผู้เขียน หัวข้อ: Cerwin-Vega!: CLSC-12S  (อ่าน 1393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Cerwin-Vega!: CLSC-12S
« เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2006, 06:53:27 PM »
ไปฟัง Sub ตัวนี้มาครับ ดูหนังฟังเพลงดีเลยครับ ราคาสามหมื่นกว่าๆ  รูปทรงน่าเกลียใช้ได้เลยครับ คืออยากรู้ว่ามันจะเข้ากับ AV Marantz หรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

Q1
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Pete

Re: Cerwin-Vega!: CLSC-12S
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2006, 12:35:13 PM »
ผมว่าเสียงมันจะไปคนละแนวกัน Cerwin-Vega ออกหนักแน่นแรงกระชับเก็บตัวเร็ว marantz  ออกโทนนุ่ม เกรงว่าเสียงมันจะไม่กลืนกันเท่าที่ควรแต่อันนี้ต้องดูลำโพงที่ใช้ประกอบด้วยครับเซ้ทดีดีก็สามารถใช้งานร่วมได้ครับ แต่ในราคานี้ ผมว่ามีตัวเปรียบเทียบอีกหลายตัวเลยครับ อย่าง paradigm pw2200 energy 10.3 หรือ verlodyne ตระกูล spl หรือ psb subsonic 6i ที่เสียงน่าจะไปกับ marantz  ได้ดีครับ