ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4  (อ่าน 198530 ครั้ง)

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
Re: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 01:04:33 PM »
 :) สกลนคร ยืนยันท่าน ฟ้า เคอาร์ อีก 1 ท่าน ส่วน ท่าน redhot ท่านคงยืนยันก่อนออกเดินทางครับ (ขนาดนั้น)  :)

ออฟไลน์ Charoen.P

• Super Star.
  • **
Re: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 01:32:57 PM »
เรื่องสาธิตการพัน OPT  เอาพอประมาณ ให้พี่น้องเข้าใจหลักการหลักๆ คงพอมั๊งครับ แต่ที่ผมแจ้งรายละเอียด เพราะจะได้เตรียมอุปกรณ์ได้ถูกต้องครับ อย่างให้เจ้าของความคิด พี่มุมมคนรักหลอด บอกรายละเอียดด้วยครับ

ผมเสนอที่จะนำอุปกรณ์มาดังนี้ครับ

1.  เครื่องพันลวด  ใช้ของคุณ  panu  (เห็นรูปแล้วอยากได้จัง) ^-^ ^-^ ^-^
2.  Bobbin  ขนาด  38 x 38  มม.  2  อัน
3.  แกนเหล็ก RG-9  จำนวนตามขนาดข้อ 2
4.  ลวดทองแดง  # 22  และ # 30  (ผมคิดเอาเอง เพราะพี่มุมฯ ไม่บอกว่าจะพัน OPT ขนาดไหน ใช้กับหลอดอะไร)
5.  ฉนวนรองขดลวด
6.  เทปใส

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 10:31:58 PM »
สรุป

ของผมตอนนี้ที่ไม่เจ็บป๋วยและจะนำไปด้วย คือ
      1. Line stage Aikido
      2. Pre Phono
      3. Pre passive Transformer Coupling
      4. แอมป์มด SE 5842/417
      5. SE 6C33

-    รายการ 1-5 เดินทางไปด้วยแน่นอนครับ

6. SE 813           (อาการยังไม่ดีนัก ไม่รู้จะเดินทางไปด้วยหรือไม่ ก็คอยลุ้นเอา ครับ)
      7. SE 6AV5        (                                    "                                        )
      8. SE 2E22         (                                   "                                        )

• **
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 10:48:02 AM »
ใกล้วันงานเข้ามาแล้ว พี่มุมคนรักหลอด ช่วยยืนยันเกี่ยวกับกิจการสาธิตการพัน OPT ด้วยครับ ข้อมูลรายละเอียดด้านบนนี้ครับ  ผมจะได้เอาอุปกรณ์หรือไม่เอาอุปกรณ์มาด้วยครับ

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 03:44:04 PM »
ใกล้วันงานเข้ามาแล้ว พี่มุมคนรักหลอด ช่วยยืนยันเกี่ยวกับกิจการสาธิตการพัน OPT ด้วยครับ ข้อมูลรายละเอียดด้านบนนี้ครับ  ผมจะได้เอาอุปกรณ์หรือไม่เอาอุปกรณ์มาด้วยครับ

ยืนยันให้คุณ Charoen.P เอาไปด้วยครับ ไม่ทราบว่าท่านใดคันไม้คันมือ อยากทำแอมป์เล่นผมจะเตรียมชุดคิตไปด้วยครับ

ออฟไลน์ Panu

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 06:00:53 PM »
ข่าวดีครับ  เมื่อวานนี้ผมได้คุยกับคุณ Realtube :secret   ทราบข่าวว่าเราจัดงานรวมพลกันก็เลยขอสนับสนุนแท่นไม้ 1 แท่นมาเป็นของรางวัลในงานเพื่อเป็นการคืนกำไรให้กับลูกค้าแถบอีสาน  ก็ตามระเบียบครับ ใครไม่มาก็อดลุ้น  ต้องขอขอบคุณคุณเรียวมาณที่นี้ด้วยครับ   :clap :clap :clap

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 08:59:47 PM »
ผมส่ง ไป ตั้งแต่เมื่อวาน แล้วนะครับ EMS ไปเลย กลัวจะถึงไม่ทันวันงาน  น่ะครับ    Y]  ของมันอาจจะไม่ได้มีราคาอะไรมากมายนะครับ แต่ถือว่า เป็นการ แทนคำขอบคุณ  สำหรับ  เพื่อน ๆ พี่ ๆ  ที่อุดหนุน ผม ละ กัน ครับ    O0

ไม่สวยก็ อย่าว่ากันนะครับ   2f  ของคงถึง วันศุกร์นะครับ   

ขอบคุณ ครับ   

ปล.ฝาก บอกพี่เจริญ ด้วยนะครับ  อย่าลืม ติว ผมมั่ง นะครับ  opt น่ะ  ;D Y]

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 09:14:20 PM »
สรุปในเบื้องต้นขณะนี้มีผู้ร่วมงานกี่คนแล้วครับ
1. คุณ Panu
2. คุณ Charoen และภรรยา
3. คุณพี่มุมคนรักหลอด
4. คุณ Krupohn
5. คุณพ่อน้องเปรียว
6. คุณ TUI
7. คุณ cool
8. คุณ Amadeus  (รอยืนยันอีกครั้ง) ไม่ไปแน่นอนครับ  :'(
9. คุณ Somtick
10. คุณ Sounder01
11. คุณ Xtronic
12. คุณ Papapone
13. คุณพี่อินตา
14. เพื่อนพี่อินตา
15. ผมเอง surasakp
16. คุณพี่ prepiag
17. พี่ Vpathamin
18. อ.บุญยิ่ง
19. คุณ Golffy
ตกหล่นใครบ้างครับ หรือมีแขกรับเชิญเพิ่มเติมจากนี้ครับ พี่เสงี่ยม อาจารย์เทิน จะมาด้วยไหมครับ ฝาก update ด้วยครับ
รบกวนช่วยตรวจสอบกันอีกครั้งครับ ว่าตกหล่นใครหรือมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า ขอบคุณครับ

รอบนี้พลาดทั้งงานอีสานและกทม. น่าเสียดาย น่าเสียดาย :cry2
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

• *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 09:39:40 AM »
สรุป

ของผมตอนนี้ที่ไม่เจ็บป๋วยและจะนำไปด้วย คือ
      3. Pre passive Transformer Coupling
      5. SE 6C33

-    รายการ 1-5 เดินทางไปด้วยแน่นอนครับ

6. SE 813           (อาการยังไม่ดีนัก ไม่รู้จะเดินทางไปด้วยหรือไม่ ก็คอยลุ้นเอา ครับ)
      7. SE 6AV5        (                                    "                                        )
      8. SE 2E22         (                                   "                                        )

รายการที่ 5 นะครับพี่ท่าน  ติดค้างในใจผมตั้งแต่ที่อุดร  คราวนี้คงสมใจ  อยากรู้นัก  ว่าน้ำเสียงเป็นเช่นไร   ส่วนผมหนะเหรอ เกือบไม่ทันครับ พร้อมตั้งแต่วันที่ 6 แล้ว  สำหรับ EL34se แบบ สมถะ พอเพียง 1 เครื่อง ขอรับ  ;)

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 09:57:13 AM »
สรุป

5. SE 6C33

รายการที่ 5 นะครับพี่ท่าน  ติดค้างในใจผมตั้งแต่ที่อุดร  คราวนี้คงสมใจ  อยากรู้นัก  ว่าน้ำเสียงเป็นเช่นไร   ส่วนผมหนะเหรอ เกือบไม่ทันครับ พร้อมตั้งแต่วันที่ 6 แล้ว  สำหรับ EL34se แบบ สมถะ พอเพียง 1 เครื่อง ขอรับ  ;)

เตรียมลำโพงมาได้เลยเลยครับ ผมเบรินมา 30 ชม. แล้ว เปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนเข้าวันที่ 2 แล้ว สำหรับ 6C33 กับวงจรหลุดโลกออบแบบโดยผู้เชี่ยวชาญด้านเครื่องเสียงคนเก่งคนหนึ่งของบ้านเรา รับรองคุ้มกับการรอคอยแน่ ๆ ครับ รอให้ถึงเบรินถึง 50 ชม.รับรองหึ..... :clap   :clap   :clap

ออฟไลน์ papaone

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 10:20:33 AM »
มายืนยันว่าไปแน่นอนครับ ไม่ทราบว่ามีลำโพงลองหลายคู่หรือไม่ ยังไงจะได้เหน็บลำโพงอนาถาไป ให่ช่วยประจานเสียงด้วยครับ
...........................................

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 10:55:49 AM »
มายืนยันว่าไปแน่นอนครับ ไม่ทราบว่ามีลำโพงลองหลายคู่หรือไม่ ยังไงจะได้เหน็บลำโพงอนาถาไป ให่ช่วยประจานเสียงด้วยครับ
เหน็บไปด้วยเลยครับ หากไม่ใช้ก็เก็บไว้ในรถ(เหมือนผมงัย  ;D ) ดีกว่าพอฟังแล้วเสียงจากลำโพงผมไม่ได้เรื่อง เดี๋ยวจะว่า รู้ยังงี้ยกตัวที่บ้านมาจะเข้าท่ากว่า  ((

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:06:48 PM »

เอาไปด้วยได้เลยครับ เพราะเครื่องที่จะถึงเวลาฟังต้องเบรินไว้ก่อนประมาณ 1-2 ชม. ครับ จึงจะฟังดี

แถมอีกเครื่องครับ ผมจะนำ DAC ไปด้วย พึ่งเสร็จ ขอความอนุเคระห์คุณ panu เตรียมเครื่อง cd ไว้ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:22:16 PM »
ลำโพงผมมีแค่ 2 คู่ครับ เหน็บมาเลยครับ หลายๆคู่ก็ดี เผื่อขนกลับไม่ไหวจะได้ทิ้งไว้ที่บ้านผมซะเลย  ;D

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:24:33 PM »

เอาไปด้วยได้เลยครับ เพราะเครื่องที่จะถึงเวลาฟังต้องเบรินไว้ก่อนประมาณ 1-2 ชม. ครับ จึงจะฟังดี

แถมอีกเครื่องครับ ผมจะนำ DAC ไปด้วย พึ่งเสร็จ ขอความอนุเคระห์คุณ panu เตรียมเครื่อง cd ไว้ด้วยนะครับ
ถ้าเป็นเครื่องเล่น CD ที่ให้ digital output เป็น 44kHz ผมมีเครื่องเดียวคือ NAD 541  แต่ถ้าเป็น DVD player มี 2เครื่องครับ หวังว่าคงใช้ได้นะครับ

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:33:15 PM »
สีแสบสันต์ สดใสดีครับ  O0 O0 อยากลองฟังเสียงจริงๆเลย :headphone

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:46:30 PM »
หลอด EL34 หัวโหนก ๆ แบบนี้  เชื่อขนมกินได้เลยครับว่าเสียงดีแน่ ๆ เลย ไม่รู้ด้านในเครื่องบรรจุอะไรแบบสุดยอดไว้อะไรมั่งน้อ

• *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 02:10:38 PM »
 :baby แหะ ๆ อุตส่าห์แอบไปโพสขอบคุณท่าน Realtube แล้วนะเนี่ย..  ทุกอย่าง ทั้งภายนอกและภายใน ธรรมดามาก ๆ เลยครับพี่ท่าน  ตกลงทางสกล ท่าน redhot ติดเรียน  จึงมีแต่ผมกับท่าน ฟ้า เคอาร์ ที่ไม่ได้ติดสอน ได้เข้าร่วม ครับพ้ม..  Y]

• *
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 08:41:24 PM »
ตกลงทางสกล ท่าน redhot ติดเรียน  จึงมีแต่ผมกับท่าน ฟ้า เคอาร์ ที่ไม่ได้ติดสอน ได้เข้าร่วม ครับพ้ม..  Y]
โดดร่มสักวัน ท่านอาจารย์คงไม่ว่ากระไรมากหรอกครับ มาเถอะ  :drive1

• **
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 08:08:54 AM »
:baby แหะ ๆ อุตส่าห์แอบไปโพสขอบคุณท่าน Realtube แล้วนะเนี่ย..  ทุกอย่าง ทั้งภายนอกและภายใน ธรรมดามาก ๆ เลยครับพี่ท่าน  ตกลงทางสกล ท่าน redhot ติดเรียน  จึงมีแต่ผมกับท่าน ฟ้า เคอาร์ ที่ไม่ได้ติดสอน ได้เข้าร่วม ครับพ้ม..  Y]

มาในรูปแบบเดิม แต่เปลี่ยนสีสรร ดูอายุคนทำอ่อนลงไปอีกตั้ง 10 ปี 2f 2f 2f

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 09:00:34 AM »

มาในรูปแบบเดิม แต่เปลี่ยนสีสรร ดูอายุคนทำอ่อนลงไปอีกตั้ง 10 ปี 2f 2f 2f

สีแหล่ แหล่ อุ อุ  :whistling

พรุ่งนี้แล้วครับ ไม่อยากเรียกร้องอะไรจากเจ้าภาพมากนะครับ
ทราบดีว่าต้องสาละวนหลายอย่าง แต่ตอนเที่ยงอยากให้มีส้มตำ
หรือว่าตำส้ม หรือว่าตำละหุ่งนั่นแหละครับ เอาเจ้าที่สะดวกก็แล้วกัน
พอได้ซู้ดซ้าด ๆ ประสมกับเสียงแอมป์หลอดอะครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 09:17:01 AM »

พรุ่งนี้แล้วครับ ไม่อยากเรียกร้องอะไรจากเจ้าภาพมากนะครับ
ทราบดีว่าต้องสาละวนหลายอย่าง แต่ตอนเที่ยงอยากให้มีส้มตำ
หรือว่าตำส้ม หรือว่าตำละหุ่งนั่นแหละครับ เอาเจ้าที่สะดวกก็แล้วกัน
พอได้ซู้ดซ้าด ๆ ประสมกับเสียงแอมป์หลอดอะครับ

[/quote]

:yahoo ไหนใดจะมีความสุขเท่า  รับประทานตำบักฮุงเผ็ด ๆ เปล่ง เสียงซู้ดปาก..  เคล้าเสียงคุณพ่อน้องเปรียวบรรเลงเพลงคลาสสิก  โอว์  น่าอิจฉาตัวเองจัง...  c)  c)

อ้างถึง
- เดินทางมาจากทางอุดร หนองคาย สกลนคร  มาทางถนนมิตรภาพผ่านทางเลี่ยงเมือง ผ่าน รพ.ศรีนครินทร์ทางขวามือ ถึงสี่แยกให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนประชาสโมสร ซึ่งจะผ่านหน้าบขส.รถร้อน  ให้ตรงไปเรื่อยๆ ประมาณซัก 5-6 กม. จะถึงสามแยกทางตัน ให้เลี้ยวซ้ายไปทางกาฬสินธุ์ จะเห็นสะพานลอยประดับเป็นซุ้มมีรูปในหลวง อยู่หน้าโรงเรียนเทศบาลบ้านหนองใหญ่ ผ่านปั๊มเชลล์ ให้เตรียมชิดขวากลับรถบริเวณปั๊มคาลเทกซ์  ร้านผมอยู่เยื้องๆกับปั๊มเชลล์  ให้สังเกตรั้วสีส้มครับ

??? คุณ PAnu เข้าใจเลือกเส้นทางให้คนหนองคาย  อุดรฯ สกลนคร  เข้าทางถนนประชาสโมสร  คงไม่อยากให้มีปัญหาด้านการจราจร  แถมยังได้ผ่านอมร  เผื่อจะได้เข้าไปออนซอน  สะออนกับเครื่องวัดค่า L  ว่าแต่   K) วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่านะ  ???

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 09:36:16 AM »
 :) คิดอะไรออกได้อีกแล้ว  สมาชิกมีแผ่นรวมวงจร หรือซอฟต์แวร์ออกแบบดี ๆ เอามาปันกันด้วยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้า  พรุ่งนี้สาย ๆ พบกันนะจ๊ะ  :headphone

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 12:34:32 PM »

ตำบักหุ่งแซบๆนี้น่าจะไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวผมทาบทามคุณแม่ผมก่อน ตอนนี้ต้นบักหุ่งข้างบ้านกำลังออกลูกดกเชียวครับ  0)]

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 12:38:22 PM »

อ้างถึง
- เดินทางมาจากทางอุดร หนองคาย สกลนคร  มาทางถนนมิตรภาพผ่านทางเลี่ยงเมือง ผ่าน รพ.ศรีนครินทร์ทางขวามือ ถึงสี่แยกให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนประชาสโมสร ซึ่งจะผ่านหน้าบขส.รถร้อน  ให้ตรงไปเรื่อยๆ ประมาณซัก 5-6 กม. จะถึงสามแยกทางตัน ให้เลี้ยวซ้ายไปทางกาฬสินธุ์ จะเห็นสะพานลอยประดับเป็นซุ้มมีรูปในหลวง อยู่หน้าโรงเรียนเทศบาลบ้านหนองใหญ่ ผ่านปั๊มเชลล์ ให้เตรียมชิดขวากลับรถบริเวณปั๊มคาลเทกซ์  ร้านผมอยู่เยื้องๆกับปั๊มเชลล์  ให้สังเกตรั้วสีส้มครับ

??? คุณ PAnu เข้าใจเลือกเส้นทางให้คนหนองคาย  อุดรฯ สกลนคร  เข้าทางถนนประชาสโมสร  คงไม่อยากให้มีปัญหาด้านการจราจร  แถมยังได้ผ่านอมร  เผื่อจะได้เข้าไปออนซอน  สะออนกับเครื่องวัดค่า L  ว่าแต่   K) วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่านะ  ???

ผมแค่แนะนำทางที่ใกล้และสะดวกที่สุดครับ  แต่จริงแล้วถ้ามีเวลาน่าจะไปใช้ทางถนนศรีจันทร์ที่ผ่านทางประตูเมืองครับ (เส้นทางเดียวกับที่แนะนำท่านที่มาจากทางโคราช) คือเลยไปอีกสี่แยกไฟแดงแล้วค่อยเลี้ยวซ้าย เพราะจะได้เห็นประตูเมืองใหม่ของจังหวัดขอนแก่นที่เพิ่งจะเสร็จหมาดๆ

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 01:39:59 PM »
ช่วงนี้คนอุดร และคนขอนแก่นคงได้เที่ยวงานทุ่งศรีเมืองและงานประเพณีงานไหม-ผูกเสี่ยว หลังจากเสร็จงานประชันเครื่องหลอดแล้ว ใครว่างก็แวะงานผูกเสี่ยวต่อเลยครับ  :drive1  d_d  :drunk

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 03:13:00 PM »
ผมคิดว่าเสร็จจากงานหลอดก็คงโซเซ (เมาเครื่องเสียง) ไปเที่ยวต่อไม่ไหวแล้วครับ
มีผลงานเข้าร่วมหลายคักๆ ของพี่มุมคนรักหลอดคนเดียวก็คงไม่ต่ำกว่าครึ่งโหล ระวังหลังยอกเด้อครับ

ไม่รู้ว่าจะฟังกันครบทุกเครื่องต้องดึกแค่ใหน ;D สงสัยซอดแจ้ง

คุณ surasakp แบก spiral horn ไปโชว์ด้วยหรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 04:58:04 PM »
คุณ surasakp แบก spiral horn ไปโชว์ด้วยหรือเปล่าครับ
แน่นอนครับ แต่รูปยังไม่สวยนะครับ ยังขี้ริ้วอยู่เลย ทำสีไม่เสร็จ  ;D  K]

ออฟไลน์ Mr. เอี้ยง

• ข้อมูลส่วนตัวครับ
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 07:54:27 PM »

ไปด้วยคนครับ  c)

ไม่สายเกินไปใช่ไหมครับ

เพราะผมเพิ่งได้รับอนุญาต วันนี้เอง  ???

ออฟไลน์ xtronic

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 08:03:09 PM »
งานจะเริ่มแล้วแต่ยังไม่มีไรไปโชว์ พี่ๆ เลยน่าอายจัง  ??? ???

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 10:54:47 PM »
พรุ่งนี้แล้วนะครับก็ถึงวันงานของเรา ตอนนี้ Altec A7 เข้าประจำที่แล้วครับพร้อมรับใช้คนรักหลอดภาคอีสานแล้วครับ  c) c)   ขาดก็แต่แอมป์หลอดของเพื่อนๆพี่ทั้งหลายนี่แหละครับ

เพราะผมเพิ่งได้รับอนุญาต วันนี้เอง  ???
ยินดีครับ  c)  ไม่มีคำว่าสายไปหรอกครับ ถ้างานยังไม่จบ

งานจะเริ่มแล้วแต่ยังไม่มีไรไปโชว์ พี่ๆ เลยน่าอายจัง  ??? ???
ไม่เห็นต้องอายเลยครับเรื่องปกติ  อย่างน้อยก็มาโชว์ตัว พูดคุยกันก็ได้นี่ครับ แล้วงานหน้าค่อยแก้ตัวใหม่

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 11:30:28 PM »

เดินทางถึงไหนแล้วครับ อิอิอิ ผมตอนนี้นั่งฟังเดี่ยวเชลโลหลายเพลงแล้ว หาอาสาสมัครเล่นกีตาร์วันพรุ่งนี้ใครอาสาบ้างครับ หุหุ
...........................................

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:02:57 AM »
สวัสดีครับ.... c)  c)  c)  เปิดงานรึยังครับ....  d_d

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:29:22 AM »
เริ่มแล้ว
มีเครื่องนิดหน่อย
ที่เห็นก็ส่วนที่ล้นห้องครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:36:37 AM »
นี่ขนาดนิดหน่อยนะเนี่ย 0)]
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 12:09:07 PM »
 :gathering  เริ่มแล้ว
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ PajoneC

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 02:49:00 PM »
Up Up บรรยากาศให้ชมหน่อยครับ รอ รอ ครับผมมมมมมมม :group :group

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 10:41:51 PM »
ห้องฟังสุดอลังการ  เครื่องก็ใหม่ ลำโพงก็ใหม่  ต้องใช้เวลากันเบรินกันหลายชั่วโมงเลยครับ ผมไปถึงบ้านงาน 8 โมงเช้า

« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 10:44:04 PM »
6c33 หลังจากเบรินพอหอมปากหอมคอแล้ว ก็ได้เข้าสูงความอลังการของลำ Altec ของเจ้าบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม, 2006, 11:22:21 PM โดย มุมคนรักหลอด »

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 10:56:48 PM »
ระหว่างที่กำลังรอเพื่อน ๆ ก็นั่งสนธนากันตามสบาย เพื่อน ๆ หลายท่านยังเดินทางมาไม่ถึง ที่ติดตั้งเครื่อง ก็สาระวนการต่อสายเครื่องอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม, 2006, 10:58:38 PM โดย มุมคนรักหลอด »

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:14:50 PM »
บรรยากาศนอกห้องฟังครับ

« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:17:20 PM »
ฟังดูสิได้เรื่องหรือเปล่า

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:21:12 PM »
ต่อให้ถูกที่ถูกทางนะครับพี่อินตา

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:27:22 PM »
รอภาพจากท่านอื่น ๆ ที่ถ่ายไว้...........ครับ

« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:31:54 PM »
ตัวซ้ายมือสุด SE 12AX7 ตัวกลาง แอมป์มด SE5842/417A ตัวขาวมือสุด SE Daring 1626

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:32:52 PM »
ตัวซ้ายมือสุด SE 12AX7 ตัวกลาง แอมป์มด SE5842/417A ตัวขาวมือสุด SE Daring 1626

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:39:35 PM »
ปรี passive / SE 6C33

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 11:41:46 PM »
SE 2A3 น่ารักมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ LEXS

• ทำเองแล้วจะเข้าใจ
  • ตามหาพลังงานทางเลือก
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 10:46:41 AM »
มีอีกมั้ยครับ  รอดูอยู่ :help
เปลี่ยนความคิด  ชีวิตเปลี่ยน

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 10:48:37 AM »
มีอีกมั้ยครับ  รอดูอยู่ :help
ผมด้วย
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 11:58:40 AM »
อิ อิ เห็นตู้ลำโพง(วงรี) ที่ทำกันด้วยครับ เสียงเป็นไงบ้างครับ... ราคา ไม่เกิน 3000 พอสู้เขาได้ไหม  :headphone

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 12:04:02 PM »
รายงานตัวครับ กลับมาถึงบ้านประมาณ 02.30 น.ครับ ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆทางอิสานมากๆครับ สำหรับความรู้ และการเลี้ยงดู (มิได้ปูเสื่อ เนาะ) บรรยากาศในงานอบอุ่นมากครับ เนื่องจากมี 845 และ 6C33 และถือเป็นงานที่ใหญ่มาก เพราะมี Altec ตัวงาม อิอิ

ออฟไลน์ Mr. เอี้ยง

• ข้อมูลส่วนตัวครับ
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 12:40:29 PM »

ส่วนผมกลับถึงที่หมาย เกือบ 4.00 น.  :(

งานนี้ได้รับความรู้มาเยอะครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  :)

• **
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 01:11:27 PM »
อิ อิ เห็นตู้ลำโพง(วงรี) ที่ทำกันด้วยครับ เสียงเป็นไงบ้างครับ... ราคา ไม่เกิน 3000 พอสู้เขาได้ไหม  :headphone

รอสักครู่นะครับ  ผมเพิ่งฟื้นครับ :drive1 :drive1 :drive1

ตู้ลำโพงวงรี ดอกลำโพงวงกลม 2f  กำลังร้องเพลงร่วมกับ Darling 1626 (พ่อน้องเปรียว) และ Pre EL86  (Charoenp) หุ้มผิวอะลูมิเนียมด้วยสติกเกอร์ และเครื่องเล่น CD ของพี่อินตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 02:00:12 PM โดย Charoen.P »

• **
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 01:30:30 PM »
บรรยากาศที่สุดยอดของการรวมพลครับ   ช่วงพักรับประทานอาหารกลางวัน เราไปรับเกียรติจากพ่อน้องเปรียวและเพื่อนอีก 1 ท่าน (เจ้าตัวช่วยบอกชื่อด้วยครับ)  บรรเลงเพลงเพราะๆ ให้เราได้ฟังกันสดๆ ครับ

ภาพล่าง ดูแล้วสร้างอารมณ์ดนตรีได้อย่างยอดเยี่ยมครับ เล่นด้วยจิตวิญญาณแห่งศิลปินจริงๆ ครับ :clap :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 01:48:56 PM โดย Charoen.P »

• **
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 01:53:20 PM »
อีกภาพครับ  พ่อน้องเปรียวบรรเลง Cello หลับตาจินตนาการไปตามอารมณ์เพลง โดยมี krupohn เป็นผู้ให้เสียงเพลงกล่อมเพื่อนๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 02:40:38 PM โดย Charoen.P »

• **
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 01:59:00 PM »
พ่อน้องเปรียวกำลังตั้งสาย Cello  ในขณะที่พี่อินตาและเพื่อนพี่อินตาจากกาฬสินธุ์กำลังเตรียมติดตั้ง แอมป์ อนาถา (Power Amp. 12AU7 = 3 หลอด) ของพ่อน้องเปรียวเพื่อเตรียมการทดสอบเสียงคิวต่อไปครับ

รูปล่าง อนาถา พร้อมร้องเพลงแล้วครับ  ในขณะที่นักดนตรีกิตติมศักดิ์ยังคงบรรเลงดนตรีให้เพื่อนๆ ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 02:04:24 PM โดย Charoen.P »

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 02:08:36 PM »
ภาพล่าง ดูแล้วสร้างอารมณ์ดนตรีได้อย่างยอดเยี่ยมครับ เล่นด้วยจิตวิญญาณแห่งศิลปินจริงๆ ครับ :clap :clap

K) ผมเดาว่าคุณ papaone จากนนทบุรีครับ

เสียดายครับ ผมก็อยากฟังเสียงเชลโลแบบสดๆใกล้ๆบ้าง

• **
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 02:10:06 PM »
เครื่อง 2A3 ของผม กับ หลอด RCA 2A3 เพลตดำด้าน ปี 1960 (พี่มุมฯ บอกว่าอย่างนั้น) เป็นหลอดที่ให้เสียงสุดยอด กำลังขับ Altec A7 ครับ พอได้ยินเสียงแล้ว ทำให้ผมหายเหนื่อยเหมือนกันครับ (ฝีมือเราก็ใช้ได้ครับ)

ภาพล่างใช้หลอด 2A3 Gold  EH ของผมเองครับ  พ่อน้องเปรียวช่วยแปลตัวย่อ EH ว่า Extra Hum ครับ  ใส่เสื้อลายนั่งข้าง อาจารย์ ฟ้า เคอาร์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 02:15:24 PM โดย Charoen.P »

• **
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 02:11:58 PM »

K) ผมเดาว่าคุณ papaone จากนนทบุรีครับ

เสียดายครับ ผมก็อยากฟังเสียงเชลโลแบบสดๆใกล้ๆบ้าง

ผมชอบเพื่อนคนนี้มากครับ  เป็นคนที่สุภาพมากๆ ครับพูดเพราะมากๆ ครับ ใจดีอีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2006, 03:07:57 PM โดย Charoen.P »