ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4  (อ่าน 198469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charoen.P

• Super Star.
  • **
Re: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2006, 08:58:50 PM »
นึกออกแล้ว เป็นเพราะผมเปลี่ยนหลอดเร็คติฟายนั่นเอง จาก 5U4 หลอดเท่าแขนมาเป็น 5V4 หลอดกลมๆ ป้อมๆ ของ CBS นี่เอง เสียงบางจ๋อย ใสเกิน
ถอดเก็บใส่กล่องแล้ว เอาหลอดเดิมเข้าที่ เสียงเหมือนเดิมแล้วจ้า

ไม่ลองหลอดเหล็ก 5T4  RCA ไปลองบ้างเหรอครับ  (ร้อน)......หวานจับใจเลยครับ :clap :clap :clap

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
Re: รวมพลคนรักหลอด อีสาน ครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2006, 08:52:13 AM »
บ่น : ได้ฟังเสียงจากลำโพง fostex206 ของคุณsurasakP ที่ขอนแก่น แล้วกลับมาฟัง system เดิมที่บ้านทำไมเสียงมันจ๋องๆ ชอบกล

เดี๋ยวปลายเดือนเมษายน  2550   ให้คุณ surasakp  มาฟังชุดพ่อน้องเปรียวบ้าง  กลับไปกาฬสินธุ์จะได้บ่นเหมือนพ่อน้องเปรียวบ้างครับ 2f 2f 2f 2f

นึกออกแล้ว เป็นเพราะผมเปลี่ยนหลอดเร็คติฟายนั่นเอง จาก 5U4 หลอดเท่าแขนมาเป็น 5V4 หลอดกลมๆ ป้อมๆ ของ CBS นี่เอง เสียงบางจ๋อย ใสเกิน
ถอดเก็บใส่กล่องแล้ว เอาหลอดเดิมเข้าที่ เสียงเหมือนเดิมแล้วจ้า

:o  อืม.....  เรื่องเสียงคุณพ่อน้องเปรียวไม่ชอบบาง ๆ ชอบท้วม ๆ หนา ๆ นิ  Y]