ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ avr + ลำโพง 5.1 สำหรับดูหนัง 100% ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2790 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลย
ได้ยินมาว่า Receiver ลำโพง แต่ละยี่ห้อมีบุคคลิกไม่เหมือนกัน
รบกวนช่วยจัดสเปก หรือแนะนำยี่ห้อ ว่าควรจะเลือกยี่ห้อไหนเหมาะบ้าง เพื่อเป็นแนวทางให้หน่อยครับ

--- ที่มีตอนนี้ ---
ขนาดห้อง 3.5 * 6.0 m
งบประมาณ 80,000 -+ 10,000  (ลำโพง 5.1 + Receiver)

--- สเปกในใจ ---
ชุดลำโพงสีดำ ทั้งหมด
Front แบบ BookShelf (Surround วางขาตั้ง)

--- พฤติกรรม ---
ดูหนัง DVD 100%
แนวหนังที่ชอบ : แอคชั่น-ไซไฟ ระเบิดได้ใจ ยิงกันเฉียวหู หนังมหากาพย์ lord of the rings / Matrix

eric
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
Re: ช่วยแนะนำ avr + ลำโพง 5.1 สำหรับดูหนัง 100% ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 06:50:57 PM »
ดูพฤติกรรมแล้วคิดว่าน่าจะไปทาง Yamaha นะครับ รุ่นก็น่าจะเล่น 2600 คิดว่ากำลังดี แต่ลำโพงถ้าชอบดำๆมันก็มีอยู่หลายแบบมากเลยครับทั้งลำโพงตั้งพื้น วางหิ้ง หรือ sattlelite ไม่ทราบว่าต้องการแบบไหนครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
Re: ช่วยแนะนำ avr + ลำโพง 5.1 สำหรับดูหนัง 100% ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 11:16:17 PM »

--- สเปกในใจ ---
ชุดลำโพงสีดำ ทั้งหมด
Front แบบ BookShelf (Surround วางขาตั้ง)

--- พฤติกรรม ---
ดูหนัง DVD 100%
แนวหนังที่ชอบ : แอคชั่น-ไซไฟ ระเบิดได้ใจ ยิงกันเฉียวหู หนังมหากาพย์ lord of the rings / Matrix

eric

ดูหนัง 100% เห็นด้วยกะ AMP Yamaha น่าจะดูหนังมันส์สุด

ลำโพง BookShelf สีดำ ลอง Whafedale EVO ดู สิครับ สีดำเปียนโนสวย แต่ว่าไปลองเสียงก่อนนะครับว่าถูกใจหรือเปล่า เดี๋ยวเสียกะตังแล้วได้แนวเสียงไม่ถูกใจ จะลำบากเสียกะตังอีกรอบ

;)
Movies & Musics Lover
POP