ผู้เขียน หัวข้อ: "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่"  (อ่าน 10246 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
Re: "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 02:32:56 PM »
อ้างถึง
ลืมแซว "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่" สาวกดาจิมแหงๆ 

ผมเองก็ชอบครับ มีทั้งชุด 1 ชุด 2 ที่เป็น hardcore underground และชุดที่ออกเป็นอย่างเป็นทางการครับ  :whistling :kicking
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
Re: "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่"
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 02:04:54 PM »
;D ลืมแซว "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่" สาวกดาจิมแหงๆ  ;D

อ้าว! คุณหลุยส์ก็ underground เหมือนกันเหรอครับ  ;D

;D ถ้าอยู่กับกลุ่มเพื่อนก็มีบ้างครับ  :drunk

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 01:27:56 PM »
;D ลืมแซว "ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่" สาวกดาจิมแหงๆ  ;D

อ้าว! คุณหลุยส์ก็ underground เหมือนกันเหรอครับ  ;D
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ bird

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 11:46:54 AM »
 :)เยี่ยมครับ   :clapการวางอุปกรณ์บาลานซ์ดีครับ  สวยกว่าของผมอีก   ;D โปรเจคต่อไปเป็นอะไรน้อ... d_d

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:22:16 PM »
สมมุติว่าผมอยากได้แผ่นเพลงหนึ่ง (เช่น The Marriage of Figaro)

แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าจะซื้อแผ่นของสังกัดไหนดี เอาในแง่ของการบันทึกนะครับ ไม่เอาในแง่ของ

ผู้กำกับวง หรือวงที่เล่น สังกัดบางอันมันก็เหมือนสังกัดซีดีเลย

ผมไม่ทราบละครับว่า ต้องแผ่นไหนดี ต้องรอให้ท่านกูรูเข้ามาตอบ

แต่เอาแผ่นไปดูก่อนละกันครับ

http://cgi.ebay.com/CETRA-EVEREST-OPERA-SERIES-THE-MARRIAGE-OF-FIGARO_W0QQitemZ4768138243QQihZ003QQcategoryZ306QQrdZ1QQssPageNameZWD1VQQcmdZViewItem

http://cgi.ebay.com/Mozart-Marriage-Of-Figaro-RCA-LM-6079-Box-Set-NM_W0QQitemZ4889924048QQihZ003QQcategoryZ306QQrdZ1QQssPageNameZWD1VQQcmdZViewItem

http://cgi.ebay.com/Mozart-The-Marriage-of-Figaro-Philharmonia-Orchestra_W0QQitemZ110009949923QQihZ001QQcategoryZ306QQrdZ1QQssPageNameZWD1VQQcmdZViewItem

http://cgi.ebay.com/Mozart-Marriage-Of-Figaro-UK-Columbia-LP-33CX1934-EX_W0QQitemZ4823707420QQihZ003QQcategoryZ306QQrdZ1QQssPageNameZWD1VQQcmdZViewItem

http://cgi.ebay.com/RCA-LCT-1031-EZIO-PINZA-Marriage-of-Figaro-LP_W0QQitemZ330021113543QQihZ014QQcategoryZ306QQrdZ1QQssPageNameZWD1VQQcmdZViewItem

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 10:52:18 PM »
รวย เครียด ซื้อหลอด

จน เครียด ทำAmp.

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 10:17:42 PM »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 07:10:22 PM »
อ๋อ ผมจำได้แล้วครับ  ตอนที่ปล่อย thoren ออกไปนี่เอง ไม่เป็นไรครับ ซีดีใช้ฟังเพลงได้เหมือนกันครับ O0

ขอถามเซียนแผ่นดำหน่อยนะครับ สมมุติว่าผมอยากได้แผ่นเพลงหนึ่ง (เช่น The Marriage of Figaro)

แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าจะซื้อแผ่นของสังกัดไหนดี เอาในแง่ของการบันทึกนะครับ ไม่เอาในแง่ของ

ผู้กำกับวง หรือวงที่เล่น สังกัดบางอันมันก็เหมือนสังกัดซีดีเลย อย่างได้ link หรือ key word และเทคนิค

ที่ใช้ในการค้นหาแผ่นดำที่ควรซื้อหน่อยนะครับ เอาเป็นเพลงคลาสสิคนะครับ ไม่ได้ซีเรียสมากนะครับ

แค่อยากรู้ครับ  :wiggle
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 07:10:12 PM »
ผมได้เคยมีโอกศไปคุยกับพี่ที่ร้นต้นฉบับเค้บอกว่แผ่นเสียงแผ่นสุดท้ยของไทยคือ แผ่นที่พี่นำมโพสโชว์ไว้ไม่ทรบว่ จริงเป่ครับ

จริงครับ

แต่ตอนนี้แผ่นสุดท้ายจริง ๆ คือ แสนคำนึง 2 ครับ

ผมว่าถ้านับแผ่นเฉพาะกิจแบบแสนคำนึงนี้ อีกหน่อยก็มีแผ่นโน้นนี้ออกมาอีกครับ  :secret
ถ้าแผ่น สำหรับ คอมเมอร์เชียล ผลิตขายตามปกติๆ ตามที่เคยได้ทราบมาก็แผ่นทาทา นี่แระ...  ???
แต่มีพี่ท่านนึงตอนที่ผมไปนั่งรอแผ่นเจ๊หนู แกบอกไม่ใช่แผ่นนี้อ่ะ ...ไม่ได้จำว่าแผ่นไหนซ่ะด้วย  :P

ขอถามเฮียปอนิดนึง ตอนนี้ถ้าจะผลิตแผ่นเสียงดีๆ นี่ต้องไป ตปท. เท่านั้นเหรอครับ เครื่องผลิตในไทยมันสูญไปแล้วเหรอครับ... :help

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 05:56:00 PM »
:clap :clap :clap O0 เยี่ยม...

ขอเตือนเพื่อนๆน้องๆที่ยังหนุ่มยังแ่น่นยังโสดนะครับ
DIY เป็นงานอดิเรก เดินสายกลางรักษาสมดุลให้ดีๆ
โอกาสบางอย่างหรือบางคนเขาอาจรอไม่ได้...
ระวัง ม.ค.ป.ด. เด้อ... สิบอกให่...

อย่าลืมสนใจคนรอบข้างด้วย... :victory

นี่คือเหตุผลที่ผมต้องยกเลิกโปรเจคแผ่นดำครับ
บอกว่า จะเล่นอะไรก็เล่น แต่เรื่องแผ่นเสียงนี่ขอเหอะ ถ้าเริ่มเล่นคงจะอีกยาวแน่ๆ
สุดท้ายหลังจากเชยชม(เทิร์น)ได้เดือนกว่าๆผมก็จำต้องปล่อยไปครับ  ;)

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 02:46:36 PM »
ใส่ C SPP หลายตัวเลยเสียงน่าจะดีสมราคานะครับ  :clap :clap :clap

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 02:43:58 PM »
ลองดูครับ...ไม่มีแท่นก็ร้องเพลงได้ ;)

http://www.htg2.net/index.php?topic=13682.0

http://www.htg2.net/index.php?topic=13356.0

http://www.htg2.net/index.php?topic=9809.0
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 12:55:31 PM »
พี่ดาวเหนือครับ ผมเพิ่งได้เครื่องเล่นแผ่นเสียงมาครับ มันเสียอยู่ไม่รู้ว่าค่าซ่อมมันแพงมากหรือเปล่าครับ มีแต่ ชุดหัวอ่าน จานหมุน แต่ฐานไม่มี เพราะแกะมาจากตัวเครื่องเสียงชุดเก่าที่มีทั้ง แอมป์ 6BM8 ชุด Tuner ชุด Turntable และลำโพงอยู่ในตัวครับ เพื่อนบ้านให้มาครับ  ต้องเริ่มจากแอมป์ก่อนครับ เพราะรับปากไว้ว่าจะทำให้มันร้องเพลงให้ได้

:clap :clap :clap ทำแท่นใหม่เลยครับ ลองถ่ายรูปมาดูกันมั่งสิครับ  :clap :clap :clap
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 12:35:09 PM »
พี่ดาวเหนือครับ ผมเพิ่งได้เครื่องเล่นแผ่นเสียงมาครับ มันเสียอยู่ไม่รู้ว่าค่าซ่อมมันแพงมากหรือเปล่าครับ มีแต่ ชุดหัวอ่าน จานหมุน แต่ฐานไม่มี เพราะแกะมาจากตัวเครื่องเสียงชุดเก่าที่มีทั้ง

ถ้าฐานไม่มีไม่ต้องซ่อมครับ...ทำฐานใหม่เลยครับ

ลองดูในกระทู้ของ อ.MC ดูครับทำเครื่องเล่นแผ่นเสียงขึ้นมาเอง

ถ้า มอเตอร์หมุน มีจานหมุน มีอาม มีหัวเข็ม จบ....เล่นได้แน่ๆ ^-^

จำLenco L75 ของผมได้ไหมครับอยู่ในกระทู้เก่าๆนะครับ ไม่มีแท่นเหมื่อนกันครับ...

ต่อขาเอาครับ...ลองถ่ายรูปมาดูกันสิครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม, 2006, 02:40:03 PM โดย ดาวเหนือ »

ออฟไลน์ pik

• ปิ๊ก กะ จ๋า
    • iLoveiPod.co.nr
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 12:27:40 PM »
พี่ดาวเหนือครับ ผมเพิ่งได้เครื่องเล่นแผ่นเสียงมาครับ มันเสียอยู่ไม่รู้ว่าค่าซ่อมมันแพงมากหรือเปล่าครับ มีแต่ ชุดหัวอ่าน จานหมุน แต่ฐานไม่มี เพราะแกะมาจากตัวเครื่องเสียงชุดเก่าที่มีทั้ง แอมป์ 6BM8 ชุด Tuner ชุด Turntable และลำโพงอยู่ในตัวครับ เพื่อนบ้านให้มาครับ  ต้องเริ่มจากแอมป์ก่อนครับ เพราะรับปากไว้ว่าจะทำให้มันร้องเพลงให้ได้

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 12:17:27 PM »
ผมก็นึกเสียด ยไม่น่ มี tata เลย ทำให้แผ่นเสียงหมดประเทศ 
ถ้าเดี๋ยวนี้มีแผ่นเสียงเป็นของค่าย bakery คงดีครับ อยากรู้ว่าจะดีกว่า ซีดีแค่ใหน

ผมไม่แน่ใจว่าแผ่นเสียงเพลงไทยทุกเพลงจะให้เสียงดีกว่า CD หรือเปล่า

แต่ถ้าเป็นเพลงสากล...แผ่นเสียงเสียงดีกว่า CD แน่...จากความเห็นส่วนตัวของผมนะ ไม่ต้องเชื่อ แต่อยากให้ลอง ^-^

ออฟไลน์ pik

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:59:07 AM »
ผมก็นึกเสียด ยไม่น่ มี tata เลย ทำให้แผ่นเสียงหมดประเทศ 
ถ้าเดี๋ยวนี้มีแผ่นเสียงเป็นของค่าย bakery คงดีครับ อยากรู้ว่าจะดีกว่า ซีดีแค่ใหน

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:54:01 AM »
ผมได้เคยมีโอกศไปคุยกับพี่ที่ร้นต้นฉบับเค้บอกว่แผ่นเสียงแผ่นสุดท้ยของไทยคือ แผ่นที่พี่นำมโพสโชว์ไว้ไม่ทรบว่ จริงเป่ครับ

จริงครับ

แต่ตอนนี้แผ่นสุดท้ายจริง ๆ คือ แสนคำนึง 2 ครับ
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ pik

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:53:33 AM »
พี่เค้ ถึงกับข ยเลยเหรอครับ  :-*

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:51:01 AM »
:clap :clap :clap O0 เยี่ยม...

ขอเตือนเพื่อนๆน้องๆที่ยังหนุ่มยังแ่น่นยังโสดนะครับ
DIY เป็นงานอดิเรก เดินสายกลางรักษาสมดุลให้ดีๆ
โอกาสบางอย่างหรือบางคนเขาอาจรอไม่ได้...
ระวัง ม.ค.ป.ด. เด้อ... สิบอกให่...

อย่าลืมสนใจคนรอบข้างด้วย... :victory

เป็นคำแนะนำที่ดีเลยครับ

ผมขนาดที่ว่าตกลงกันก่อนแต่งแล้วว่า "ขอสองเรื่องอย่ามาว่ากัน" คือ

1.พระ

2.เครื่องเสียง

ขนาดตกลงกันแบบนี้แฟนผมยังทำตาเขียวอยู่หลายครั้ง...

แต่หลังๆนี้ดีหน่อยที่รู้ว่าอุปกรณ์ที่รกๆในบ้านหยิบชิ้นไหนมาก็ขายได้... ;D

ออฟไลน์ pik

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:49:20 AM »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:30:43 AM »
แจ่มมมม มากกก

ผมโดนสิงมานานนนแล้ว เหมียนกัน  :kicking

คุณปอครับ ผมขอแก้ concept ใหม่นะครับ  ถ้าผมจะทำปรีอีกผมจะซื้ออุปกรณ์ธรรมดาใส่แล้ว fine tune

เพื่อได้ค่าจริงๆก่อน แล้วค่อยไปหาของดีมาใส่ เพราะเวลาต้องถอดสิ่งที่เราเดินหาจนขาขวิดออกไป

เห็นแล้วอยากจะ :cry2 :cry2

อย่าลืมสนใจคนรอบข้างด้วย...

ตรงกับชีวิตจริงมากๆครับ ;)

ออฟไลน์ santi

• Super Star
  • *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:13:23 AM »

ออฟไลน์ paganini

• **
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 11:05:56 AM »
แจ่มมมม มากกก

ผมโดนสิงมานานนนแล้ว เหมียนกัน  :kicking
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 10:50:26 AM »
อ้างถึง
เห็นกระทู้ตั้งแต่เมื่อคืนแต่ไม่กล้าเขามาอ่าน กลัวจะโดนสิงหมดตัว.... 

ยังมิกล้าเล่นเหมือนกันเยย  0)]
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 09:08:11 AM »
เห็นกระทู้ตั้งแต่เมื่อคืนแต่ไม่กล้าเขามาอ่าน กลัวจะโดนสิงหมดตัว....  ;D

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 08:44:27 AM »
เมื่อวานนี้ เรียกรวมพลพ่อแม่พี่น้อง ให้เข้ามาฟังแผ่นดำกันพร้อมหน้า :headphone

....พอเปิดแผ่นเสียงก็ออกมา..ออกมา....ยานนน ยืดดดด เลย

งงเลยครับที่นี้ แม่ผมบอกให้ไขลานเพราะ ลานมันหมด  แป่วววว!!! ;D

(ของผมหน่ะใช้มอเตอร์แล้วนะแม่)  ผมเลยหน้าแตกเลย :cry2

วิธีแก้ไข  ผมลองขยับโต๊ะวางเทิร์น ไปทางขวาสองนิ่ว(มั่วๆเอา)

เสียงหายยานซะหยั่งงั้นอ่ะ :yahoo  มหัศจรรย์ไหมล่ะครับแผ่นดำเนี่ย O0

ปล.สงสัยต้องไปซื้อระดับน้ำซะแว้วว

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • ตัวจริง เสียงจริง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2006, 07:30:37 AM »
ยินดีด้วยครับ  O0
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• Admin
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 10:24:35 PM »
 O0 O0 O0

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:03:36 PM »
อุปกรณ์ภายใน...สุดยอดเลยครับ

รวมราคา C แล้วคงหลายเงินเลย

แต่ก็คงได้สุดยอดเสียงกลับมานะครับ O0

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 07:59:34 PM »

โดนผีแดง ผี DIY  เข้าสิง  คาดว่า ผีแผ่นดำ กำลังจะเข้าสิงผมแล้วครับ ทำไงดี :help

ตอนมารับตู้ลำโพงวงรี ระวังเจอผมยุเล่นแผ่นดำนะครับ... คราวก่อน เสร็จไปคนแระ  2f

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 06:17:09 PM »
ผีสิง หรือสิงผีครับ อิ อิ เผลอแว่บเดียวทำเสร็จออกมาอีกตัวแล้ว  :D
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 04:29:45 PM »
เมื่อก่อน..กินข้าว ทำงาน เก็บเงิน                       เด๋วนี้..กินแกลบ ทำงาน เก็บหลอด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม, 2006, 04:32:50 PM โดย พ่อน้องเปรียว »
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ vinyl

• vinyl
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 04:14:19 PM »
vinyl ชื่อก็สมควรโดนผีแผ่นดำสิงละครับ 2f 2f
[/quote]
ผมพ้นช่วง นั้นมาแล้วครับ เกือบแย่เหมือนกันครับ  :)

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 03:50:37 PM »
โดนผีแดง ผี Diy  เข้าสิง  คาดว่า ผีแผ่นดำ กำลังจะเข้าสิงผมแล้วครับ ทำไงดี
ปราบยาก ทุกตัวเลยครับ น่ากลัวมากครับ  :bat

vinyl ชื่อก็สมควรโดนผีแผ่นดำสิงละครับ 2f 2f
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ออฟไลน์ vinyl

• vinyl
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 03:21:35 PM »
โดนผีแดง ผี Diy  เข้าสิง  คาดว่า ผีแผ่นดำ กำลังจะเข้าสิงผมแล้วครับ ทำไงดี
ปราบยาก ทุกตัวเลยครับ น่ากลัวมากครับ  :bat

ออฟไลน์ tubeTronix

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 12:50:13 PM »
 :clap :clap   โดนสิง แบบนี้ ยอมๆๆ หมดใจ  ;D

ปรีสวยดีครับ
---|  ชมรมคนชอบหาเรื่อง  |---
http://www.kaponk.com/blog/7

<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=10121.0 " >my cell phone[/url]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 11:52:13 AM »

แล้วมีอะไรหายไปจากบ้านบ้างครับ อิอิ :D :D

ทุกอย่างในบ้านยังอยู่ดีครับ แต่รู้สึกว่าผมจะหายไป โดนตัดออกจากกองมรดกแล้ว :cry2

O0

รอผมฝึกวิชาแล้วผมจะขนคำถาม ไปถามนะครับพี่ Karin

โดนผีแดง ผี DIY  เข้าสิง  คาดว่า ผีแผ่นดำ กำลังจะเข้าสิงผมแล้วครับ ทำไงดี :help
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม, 2006, 03:42:44 PM โดย Amadeus »

ออฟไลน์ PajoneC

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 11:41:11 AM »
 O0 O0

ออฟไลน์ jo5489

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 11:15:38 AM »
โอ้พระเจ้า มัน ช่างเยี่ยม มากเลยซาร่า    2f :clap O0

ถ้า liverpool ถล่ม คู่แข่ง บ้าง ผม คง ได้มีอะไรมาโผล่ อยู่ในบ้าน บ้าง อ่ะ 2f

เมื่อคืนก็ 1-1  เซ็ง N]

แล้วมีอะไรหายไปจากบ้านบ้างครับ อิอิ :D :D
อะไรก็อยากทำ แต่ไม่มีเวลา เฮ้อ
http://www.htg2.net/index.php?topic=80925.0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 11:06:43 AM »
โอ้.... C SPP นอนทอดตัวเรียงกัน อย่างหนาแน่น ... คาดว่าเสียงคงแจ่มสมใจนะครับ.... :headphone

ผมชอบตรงนี้.... อบอุ่นดี.... :)

เมื่อก่อน..พ่อมักจะพูดว่า "นอนได้แล้วนะลูกดึกแล้ว"     เด๋วนี้.."เมื่อไหร่มรึงจะต่อเสร็จซะที(วะ)"

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 10:44:27 AM »
ผีสวย  :)

ผีชนะ  :clap

ผีจงเจริญ  :yahoo
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 10:11:44 AM »
อ้างถึง
เมื่อก่อน..กินข้าว ทำงาน เก็บเงิน                       เด๋วนี้..กินแกลบ ทำงาน เก็บหลอด 

2f ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D  O0

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:53:35 AM »
โอ้พระเจ้า มัน ช่างเยี่ยม มากเลยซาร่า    2f :clap O0

ถ้า liverpool ถล่ม คู่แข่ง บ้าง ผม คง ได้มีอะไรมาโผล่ อยู่ในบ้าน บ้าง อ่ะ 2f

เมื่อคืนก็ 1-1  เซ็ง N]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม, 2006, 09:55:45 AM โดย tewmax »
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:37:29 AM »
ผมขอสรุปอาการเพี้ยนของผมอย่างคร่าวๆนะครับ

เมื่อก่อน..ชอบไปดูหนัง                                     เด๋วนี้..ชอบไปดูหลอด
เมื่อก่อน..เดินเที่ยวสยามและตลาดนัดเจเจ               เด๋วนี้..เดินบ้านหม้อและตลาดคลองถม
เมื่อก่อน..พ่อมักจะพูดว่า "นอนได้แล้วนะลูกดึกแล้ว"     เด๋วนี้.."เมื่อไหร่มรึงจะต่อเสร็จซะที(วะ)"
เมื่อก่อน..ห้องนอนเอาไว้พักผ่อน                           เด๋วนี้..ห้องนอนคือคลังแสง
และ
เมื่อก่อน..กินข้าว ทำงาน เก็บเงิน  ;D                     เด๋วนี้..กินแกลบ ทำงาน เก็บหลอด  :'(

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ
คุณเรียล แผ่นอลูสุดสวย
พี่สุวรรณ ที่ปรึกษาหลัก
คุณanaloglism เรื่องการกราวด์ อันสุดจ๊าบ
คุณMC ความรู้เรื่องโฟโน
พี่จำรัส ซีเสียงสวย
พี่ดาวเหนือ แผ่นร็อคแสนเท่
คุณมด วงจรและคำแนะนำ รวมถึงทุกๆท่านในบอร์ดนะคร๊าบบบบ :clap :clap :clap

แถมรูปภาคจ่ายไฟครับ

ออฟไลน์ Mc

• Admin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:31:45 AM »
 :clap :clap :clap ผีสวยจังครับ  c) c) c) c)

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:26:18 AM »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 09:16:04 AM »
โอ้พระเจ้า มันคือปรีโฟโน 6DJ8ของคุณมดนี่นา ผมไม่รอช้าที่จะเสียบมันเข้ากับ
turntable ที่ไปซื้อมาดองไว้ได้เดือนแล้ว (ยังไม่เคยได้ฟังซะที :'( :'()  พร้อมกับนำแผ่นของเธอคนนี้
มาหมุน..หมุน..และหมุน อย่างเมามันส์สสส.......... 0)]

ออฟไลน์ Karin Preeda

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 08:58:56 AM »
 O0

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 08:48:33 AM »
  ผมเข้าไปจ้องมองดูมันด้วยความงุนงงสงสัย เข้าไปจับต้องรูปคลำมันอย่างคุ้นเคย เหมือนกับว่า
ผมได้สัมผัสกับมันมาหลายครั้งแล้ว เมื่อจับมันหงายท้องพบว่า ไส้ในของมันเป็นอย่างนี้ครับ

"ก็ผีมันสิงผม ผีมันสิงผมอยู่"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2006, 08:41:16 AM »
 หลังจากที่เริ่มเข้าวงการ DIY มาได้ 5 เดือน ผมขอแชร์ประสบการณ์ให้กับผู้ที่กำลังจะเข้ามา
รวมไปถึงผู้ที่เข้ามานานแล้วทุกท่านนะครับ  เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ผมมีอาการแปลกๆนะครับหลังจากที่หันมาจับหัวแร้ง
และดมตะกั่วบัดกรี เริ่มแยกตัวออกจากสังคมและครอบครัว  มีโลกส่วนตัวมากขึ้น เวลาทำงานจะง่วงหงาว หาวนอน
ตกกลางคืนกลับนอนไม่หลับจนกว่าจะได้ปรับๆ จูนๆ เครือง :cold อาการเหล่านี้หายไปเมื่อสองสามวันก่อน ตอนที่น้ำกำลังจะท่วมบ้าน 
แต่เมื่อน้ำลงเท่านั้นแหละครับได้เรื่องเลย อาการผมเริ่มหนักขึ้น..หนักขึ้น......จนในที่สุด..............

เมื่อคืนนี้หลังจากแมนยูขย่มคู่แข่งไป 3-1 จนผมเป็นลมล้มไปอย่างหมดสติคาเตียงนอน
ผมสะดุ้งตื่น!!?! ขึ้นมาตอนตีหนึ่ง และพบว่าในห้องผมก็มีไอ้ตัวนี้เข้ามาสถิตย์อยู่ในบ้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม, 2006, 09:58:47 AM โดย Amadeus »