ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงวันเก่าๆ  (อ่าน 21474 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
คิดถึงวันเก่าๆ
« เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 06:32:31 PM »
ผมคนนอกขอเข้ามาคุยแบบห่างๆด้วยคนครับ

ผมอ่านเวบนี้มานานครับ เห็นการปปของเวบตั้งแต่แรกๆจนถึงมีฉลามมาแว้งกัด ท้ายสุดก็เป็นเวบระบบปิด เคยคิดจะสมัครสมาชิกแต่ก็คิดว่า ขออ่านอยู่ห่างๆดีกว่า เพราะเรายังเด็กน้อยนักเมื่อเทียบกับการเล่นเครื่องเสียงของพี่ๆ

ผมมีความเห็นคล้ายสมาชิกบางท่านนะครับว่าพอมีผลประโยชน์ สิ่งต่างๆก็เริ่มเปลี่ยนไป ถ้าจะว่ากัน ผลประโยชน์มันผันแปรจากตัวผู้เล่นแล้วปป.มาเป็นผู้ค้า พอมีผลประโยชน์ขัดกัน จากมิตรก็กลายเป็น ศัตรู ผมจำบรรยากาศเก่าๆได้นะครับว่า สมัยก่อนทุกคนถ้อยทีถ้อยอาศัย มีแผ่นก็แบ่งปัน ให้ยืมกัน บางครั้งยังไม่เคยเห็นหน้ากัน เพียงบอกที่อยู่ก็ส่งให้ถึงบ้าน ผมเคยเป็นส่วนนึงของในช่วงนี้ แม้นบางครั้งมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อยก็แชร์กันไป ไม่เคยคิดว่าใครเป็นพ่อค้าจริงๆหรือพ่อค้าแอบแฝง ไม่เคยมีคำพูดที่จะประชดประชัน ชอบก็ว่ากันตรงๆไม่ชอบก็เตือนกันเห็นๆ

ผมจำได้ว่าครั้งหนึ่งผมจะซื้อทีวีใหม่ เข้ามาโพสคุยไปคุยมากับคุณ 715 จนได้ความรู้เกี่ยวกับทีวีมากมาย คุณจ้าเขาให้ความรู้ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็นหน้า จนเพื่อนหลายคนเขาแซวกัน พอผมเขียนถึงตรงนี้ คุณจ้าคงจำคลับคล้ายคลับคลาได้บ้าง จนเห็นคุณจ้าจากรูปงาน meeting และได้เจอตัวจริงที่ไอทีมอลล์ ว่าจะเข้าไปขอบคุณแต่ก็ได้แต่ยิ้มไป คุณจ้าก็ยิ้มตอบมา และคงงงงงว่าไอ้นี่คือใคร

วกเข้ามาในเรื่องผลประโยชน์ ผมมีความรู้สึกว่าโฆษณาแอบแฝงเยอะมาก กระทู้ที่มีประโยชน์เริ่มน้อยลง คนเก่าๆก็นานๆมากันที ประเภทไม่แน่ใจในผลิตภัณฑ์แล้วโทรไปสอบถาม และได้คำตอบแบบเหมือนคนกันเองแบบคุณมังฯก็แทบจะไม่มีในปัจจุบัน

ยังดีอยู่ที่คนเก่าๆยังคงน่ารักเหมือนเดิม ไม่ว่าคุณ WK คุณจ้า ท่านKJ ในขณะเดียวกันก็คิดถึง คุณอ้นผู้ร่ำรวยอารมณ์ขัน คุณ Lapath (ขอโทษด้วยถ้าพิมพ์ชื่อผิด) หรือคุณ Faye ผู้เชี่ยวชาญด้านฮ่องกง

ที่บ่นมามากมายก็ไม่มีอะไรคับ เพียงอยากให้มีบรรยากาศเก่าๆกลับเข้ามาเหมือนเดิม ใครใคร่ขายอะไรก็ขายไป แต่อยากให้แยกแยะนิดนึงเวลาที่ตั้งกระทู้ว่า ที่ตั้งนี้ตั้งในฐานะพ่อค้าหรือให้ความเห็นในฐานะของผู้เล่น ถ้านึกไม่ออกว่าเป็นอย่างไรก็ให้ดูคุณพจน์เป็นตัวอย่างก็ได้ ที่คุณพจน์สามารถแยกแยะทั้ง2อย่างนี้ได้เป้นอย่างดี

ขอโทษที่บ่นมากไปนะคับ ขอบคุณคับ

htg.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ vanta

• **
Re: คิดถึงวันเก่าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 07:41:15 PM »
เคยมีโอกาส ได้สัมผัส น้ำใจของท่านสมาชิกรุ่น เก่า  ตอน สาย เอสวีดิโอ xlo  ที่คุณ 715  บริการรับทำ โดยไม่คิดค่าแรง ปัจจุบันยังใช้งานกับทีวีเครื่องเล็กอยู่เลยครับ  ประทับใจมาก  ไปอยู่ที่อื่น  ปีกว่า เลยไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ เพิ่งสมัครใหม่อีกครั้งไม่นานนี้ ก็ยังมีน้ำใจอยู่เหลือเฟือครับ เข้าใจว่า กลุ่มเริ่มใหญ่ขึ้น หลายสิ่งหลายอย่าง ก็ย่อมมีเปลี่ยนแปลงบ้าง ก็ข้าม ๆ มันใจ เลือกดูแต่ สิ่งดี ๆ สวยงาม ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 08:57:08 PM »
กลับมาอยู่กันถิดครับ อะไรที่ไม่ดีก็ช่วยกันปรับปรุง อย่าทิ้งกันไปเลย

เมื่อก่อนผมก็อ่านเป็นส่วนใหญ่ Post บ้างบางครั้ง ตั้งแต่มี DVD ผมก็ติดตาม Web นี้มาตลอด จำได้ว่า DVD เครื่องแรก คือ Pioneer DVD drive และ 535 และแผ่นก็หายาก  Bug Life, Fift Element เป้นแผ่นแรก ซื้อที่ Lofty Pantip  แต่หลังจากที่ web เริ่ม เป็น Semi Open เพราะโดนกวน ก็ไม่ค่อยได้ออกความเห็น จนในที่สุดก็ต้องสมัคร แต่ก็ดีนะครับ อย่างน้อยจะได้มีอะไรคุมกันได้บ้าง
ตอนนี้ก็ up system จนอิ่มแล้ว รอ Hi Def แท้อย่างเดียว และกลับมา DIY จะได้ไม่เหงา  หลายคนก็เหมือนๆกันแหละครับ  คนกันเอง

ออฟไลน์ Oan

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 09:42:23 PM »
ยังวนเวียนไปมาแถวนี้แหล่ะครับ

ส่วนความเปลี่ยนแปลงไป มันเป็นธรรมดาครับ ผมก็ไม่เข้าไปก้าวก่ายอะไรกันอยู่แล้ว บางทีก็ใช้บริการ มีอะไรไม่ชอบหรือรู้สึกแปลกๆ ก็อยู่เฉยๆ เท่านั้นแหล่ะครับ สบายใจดี

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 10:04:22 PM »
ของผม ... ตอนนี้หลักๆ แวบไปอยู่กับ ThaiDVD เพราะเตะบอลครับ ... ไปได้เพื่อนชาว ThaiDVD FC ซะเยอะ

htg2 ก็แวะเวียนมาบ้าง ... พยายามตอบ เท่าที่ตัวเองจะช่วยได้ (แต่หลังๆ ยอมรับเลยว่าไม่ค่อยได้ตามเครื่องเสียงเท่าไร ทำให้ตอบได้น้อย โดยเฉพาะเรื่อง HD ไม่ได้ตามเลย) ...

แล้วก็นบางเรื่องที่ถามซ้ำมากเกินไป ก็คงมีขี้เกียจตอบไปบ้าง ... แต่ถ้าผู้ถามใช้ search ก็คงจะพบคำตอบได้ไม่ยากครับ

โดยมาก ... ผมก็เชื่อว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ที่นี่ยังคงเหมือนเดิมครับ ... เจอกันภายนอก ก็ยังคงน่ารักเช่นเดิมเสมอครับ

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 10:33:51 PM »
ยังไงซะ ที่นี่ก็เป็นอะไรที่อบบอุ่นและมีมิตรภาพและน้ำใจดีอยุ่แล้วครับ d_d

อะไรๆก็ต้องมีเปลี่ยนแปลง  ;D

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 10:50:00 PM »
คิดถึง Email คุณ PDN ลุงเอง... อิอิ คนหน้าตาดีคนนั้น

Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ mew2005

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2006, 10:55:11 PM »
จะว่าไปก็เป็นเรื่องธรรมดาน่ะครับอย่าคิดมากเลย  แต่คนที่ดีๆยังมีอยู่ในเว็ปก็เยอะ  แต่บางครั้งที่ไม่ค่อยมาตอบเพราะกลัวว่าความรู้ไม่จริงครับปม :)

ออฟไลน์ นายม้ง

• NOOB
  • **
  • ม้งเองครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 12:25:40 AM »
ผมเองก็เป็นสมาชิกใหม่ ส่วนตัวแล้วคิดว่า ถึงจะรู้สึกถึงสี่งที่เจ้าของกระทู้เขียนบอกมา แต่ผมก็ยังรู้สึกดีกับที่นี่มากครับ

ได้เห็นพี่ๆที่มีประสพการณ์ช่วยตอบคำถามให้คนที่ไม่รู้ และต้องการความกระจ่างก็รู้สึกดีมากแล้ว

ส่วนเรื่องผลประโยชน์การค้าแอบแฝงมันก็ทำให้เราได้เรียนรู้ และรู้จักคนมากขึ้นเหมือนกันนะครับ
ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ สั้นจังนิ

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 08:32:47 AM »
 .... อืม ทั้ง 2 ท่านแรก เนี่ย ทันยุคเริ่มแรก จริงๆ ..... ตอนนั้นผมยังเด็กอยู่ (เท่ากับ ตอนนี้ แค่ เป็นหนุ่ม ... ยังไม่แก่) .... เลยลุยแจมทุกเรื่อง..... แต่ตอนนี้ การงานวุ่นวายกว่าเดิมมาก  อีกทั้ง ไปมีกิ๊กความสยใจในเรื่องอื่นๆ ด้วย เลยไม่ค่อยมีเวลา มาร่วมแจมมากนัก.... ได้แต่ วนเวียนอยู่แถวนี้ แบบคุณอ้น .... :)

สงสัย คุณตู่ต้องนัด meeting กันบ่อยๆ มั๊งครับ จะไปพบปะพูดคุยกันมากขึ้น   ;)

PS. ดีจัง ที่สาย S-Video XLO ยังมีการใช้งานอยู่ นึกว่า หันไปเล่นพวก component, VGA, DVI หรือ HDMI กันหมดแล้ว ...

สิ่งที่ยังคิดถึงจากวันเก่าๆ อีกก้อคือ .... ห้อง CH@T ที่ตอนนั้นสนุกสนานกันมาก .... อีกเรื่อง คือ การได้เปลี่ยนชื่อบ่อยๆ อ่ะครับ .....  ถ้าจำไม่ผิด ถึงขั้น  คุณ tonz สุดหล่อ บอกผมว่า น่าจะไปชวน คุณ Dirk Pitt ไปดู Diana Krall กันดีกว่า ..  อิ อิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม, 2006, 09:02:38 AM โดย Hidden Rhino »
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 08:51:14 AM »

อีกเรื่อง คือ การได้เปลี่ยนชื่อบ่อยๆ อ่ะครับ ..... อิ อิ

ตอนนี้ก็เห็นเปลี่ยนกันกระจายเลยนี่ครับ .. ช่วงนี้รู้สึกจะฮิต "'s daddy" กันอ่ะครับ

:-X
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 09:04:12 AM »

อุ อุ .... เดี๋ยวนี้ เปลี่ยนชื่อ แล้ว ชื่อเดิม จะหายไป จะกลายเป็นชื่อ ล่าสุด เสมออ่ะครับ .... ;)
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 09:09:49 AM »
ผมก็ ยังอยู่  เข้าเวบทุกวัน ไม่ได้ไปไหนครับ
 ทันทุกเหตุการณ์ในอดีตเหมือนกัน 715 XLO ไม่ได้ใช้บริการครับ ใช้แต่ aetron แห่ะๆ

หลังจากขาย slr ตัวโปรดไปแล้ว ตอนนี้ก็ ง่วนกับการหยอดกระปุก ซื้อ dslr คร้าบบบ  ไม่ได้จับกล้องมา ครึ่งปีแร่วว
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Naiboss

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 09:47:52 AM »
ผมก็เข้ามาอ่านทุกวัน วันละหลายๆ รอบและก็เป็นสมาชิกมาตั้งแต่ยุค Mail แลกแผ่นกันดู ช่วงนั้นรู้สึกดีและอบอุ่นครับ ยังไงเพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆ ท่านก็ยังคงให้คำแนะนำ ความรู้ต่างๆ ที่มีประโยชน์ กับเพื่อนๆ และอยากให้คงความรู้สึกดีๆ นั้นไว้ตลอดไปนะครับ ผมว่าคนที่เล่นเครื่องเสียงหรือโฮม เพราะเราต้องการมีความสุขในการเล่นไม่ไช่หรือครับ อยู่ที่ว่าความสุขนั้นคุณได้มายังไงก็ขึ้นอยู่ตามอัตถภาพ และความพอใจของแต่ละท่านครับ   d_d

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:03:13 AM »
ป๋มเข้ามาหลัง xlo หน่อยนึง แต่ก่อนติดที่นี้มากๆ เปิดอ่านทั้งวันทุกข้อความ  เดี๋ยวนี้ติดเกมวันนึงอ่านไม่ถึง 5 กระทู้เลย  :D

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:06:35 AM »

อีกเรื่อง คือ การได้เปลี่ยนชื่อบ่อยๆ อ่ะครับ ..... อิ อิ

ตอนนี้ก็เห็นเปลี่ยนกันกระจายเลยนี่ครับ .. ช่วงนี้รู้สึกจะฮิต "'s daddy" กันอ่ะครับ

โดนพาดพิง ((

ผมเข้ามา ช่วง aextron เหมือนกัน ยังใช้อยู่เลย Y]

จำได้ช่วงที่คุณหมีซวยบ่อยๆอ่ะครับ  :shutup เห็นบ่นว่าต้องขับรถเอาของมาซ่อมอะไรประมาณเนี้ย :black_eye

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:18:52 AM »

ผมเข้ามา ช่วง aextron เหมือนกัน ยังใช้อยู่เลย Y]

จำได้ช่วงที่คุณหมีซวยบ่อยๆอ่ะครับ  :shutup เห็นบ่นว่าต้องขับรถเอาของมาซ่อมอะไรประมาณเนี้ย :black_eye

ผมก็เข้ามารุ่น AEtron เช่นกันครับ .. ได้ของเป็นรุ่น 2 ครับ ตอนนี้ก็ใช้เป็นสาย Composite ต่อจาก UBC เข้า HZ34 อยู่ครับ

ช่วงน้องหมี ... ก็แค่ Sub Paradigm มีปัญหาครับ ... ได้พี่วิจิตรช่วย ก็เรียบร้อยดีครับ   Y]

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:27:35 AM »

ผมก็เข้ามารุ่น AEtron เช่นกันครับ .. ได้ของเป็นรุ่น 2 ครับ ตอนนี้ก็ใช้เป็นสาย Composite ต่อจาก UBC เข้า HZ34 อยู่ครับ

ช่วงน้องหมี ... ก็แค่ Sub Paradigm มีปัญหาครับ ... ได้พี่วิจิตรช่วย ก็เรียบร้อยดีครับ   Y]

หลังๆ ทำบุญเยอะเลยไม่ค่อยซวยแล้วครับ   ;D

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:42:14 AM »
ห้องดีไอวายยังน่ารักอยู่นา... :whistling
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:03:19 AM »
ผมไม่ทันทั้ง XLO และ aeTRON ครับ แต่มาประมาณช่วงปลายๆ ซวยของคุณหมีนะครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:32:51 AM »
ผมไม่ทันทั้ง XLO และ aeTRON ครับ แต่มาประมาณช่วงปลายๆ ซวยของคุณหมีนะครับ

มาช้าแต่มาแรงใช่ป่ะคับ  ;)

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:48:03 AM »
 :drive1 ผมก็ยังอ่านเวปนี้ตลอดครับ ไม่ค่อยได้ตอบเพราะความรู้มันหายไปหมด ตามไม่ค่อยทัน ไม่ค่อยได้อัพ เหมือนคนอื่นๆเค้าอ่ะ

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 01:02:11 PM »
รอลุงอิ อิ คนหน้าตาดี  :victory

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 01:13:03 PM »
 :) กระทู้นี้แหละครับที่เรียกว่าบรรยากาศเก่าๆ หวลคืนมา แม้จะเพียงแว๊บเดียวก็ทำให้ชุ่มช่ำได้เหมือนกัน.....จากเพื่อนเป็นพ่อค้า จากพ่อค้าก็สามารถเป็นเพื่อนได้เช่นกัน ถ้าหากมีจุดยืน เกื้อกูลกัน บรรยากาศดีดี ก็น่าจะกลับมา....... ;) ปัจจุบันทั้ง XLO หรือ aetron ผมยังคงเก็บไว้ใช้อยู่ มองทีไรก็นึกถึงมิตรภาพอันยาวนานของคนในเวปนี้จริงไหมครับท่านผู้อาวุโสฝั่งนนท์ 8)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 01:18:50 PM »
บรรยากาศก็สร้างได้จากคนที่อยู่นี่แหล่ะคับ กระทู้นี้ก็แสดงให้เห็นว่าพี่ๆน้องๆที่นี่ก็ยังน่ารักเช่นเดิม อิอิ  d_d

ปล. ลุงหน้าตาดีแกไปเมืองนอกอยู่นี่คับ ไม่รู้กลับมายัง เหอๆๆๆๆ จากได้ทวงของฝาก  ^-^
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 01:32:53 PM »
ผมก็เข้ามาช่วง aetron ครับ

ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเล่นเว็บนี้ช่วงก่อน 911 ไม่กี่เดือน

ตอนนั้นเล่น msn คุยกับลุง pdn อิอิ แกแทบทุกวันเลย  :)

ปล. ลุงหน้าตาดีแกไปเมืองนอกอยู่นี่คับ ไม่รู้กลับมายัง เหอๆๆๆๆ จากได้ทวงของฝาก  ^-^

นั่นซิครับ ไม่รู้กลับมารึยังกำลังรอยาแก้ไวรัสอยู่  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม, 2006, 01:36:05 PM โดย Cat's Daddy »

ออฟไลน์ Klos.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 02:12:06 PM »
ได้รู้จักพี่ชายที่น่ารักหลายคนจากที่นี่ครับ แต่ผมเป็นน้องชายที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ หวังว่าบรรยากาศเก่าๆจะกลับมาเหมือนกันครับ d_d

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 02:36:06 PM »
หวังไว้เหมือนกันคับ   Y]

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 03:12:55 PM »

ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเล่นเว็บนี้ช่วงก่อน 911 ไม่กี่เดือน

ตอนนั้นเล่น msn คุยกับลุง pdn อิอิ แกแทบทุกวันเลย  :)

นั่นซิครับ ไม่รู้กลับมารึยังกำลังรอยาแก้ไวรัสอยู่  ;D

กลับมาแล้วครับ ทราบข่าวมาตามนี้ :P

From: anupan [mailto:anupan@intronics.co.th]
Sent: Wednesday, October 18, 2006 12:09
To: anun_n@acap.co.th
Subject: RE: Good Morning...

กลับมาแล้ว   ของ(เสื้อผ้าซิงๆ)ก็หายที่ด่าน  ถือติดไปธุระ  เงินก็หายครับ   แถมกลับมายังไม่มีเวลาลงรายละเอียดการไปเพื่อเคลียร์เงินกะบริษัทเล้ย

Movies & Musics Lover
POP

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 03:45:26 PM »

กลับมาแล้วครับ ทราบข่าวมาตามนี้ :P

From: anupan [mailto:anupan@intronics.co.th]
Sent: Wednesday, October 18, 2006 12:09

กลับมาแล้ว   ของ(เสื้อผ้าซิงๆ)ก็หายที่ด่าน  ถือติดไปธุระ  เงินก็หายครับ   แถมกลับมายังไม่มีเวลาลงรายละเอียดการไปเพื่อเคลียร์เงินกะบริษัทเล้ย

ก็ยังคงน่ารักแบบ .. สัพเพร่า จู้จี้ ขี้บ่น เจ้าปัญหา .. เช่นเดิม

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 08:48:34 PM »
ป๋มก็เพิ่งกลับมาจากไปกินฝุ่นกินควันที่อินโด สาย S-vdo ก็ยังอยู่และก็ยังใช้ด้วยครับ อุๆๆ ...

เดี๋ยวต้องจัด meeting ตามคำขอของคุณ 715 ครับ เพราะหลังๆนี้การงานจะรัดตัวกันโดยถ้วนหน้าครับ ขนาดป๋มมาอยู่กทม.แล้วแท้ๆ พอมี meeting ย่อยทีไรดันไม่ได้อยู่ทุกทีเยย...  :cry2

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 08:58:18 PM »
ผมทัน aextron และ XLO ตอนนี้ยังใช้ XLO อยู่ครับ
เว็บนี้ให้ประสบการณ์ด้านเครื่องเสียงและไม่ใช่เครื่องเสียงกับผม แต่ตอนนี้นานๆ เข้าที อะไรๆ มันเปลี่ยนไปจริงๆ

มดน้อย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ eakka

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:25:36 PM »
ผมรู้จักเว็บนี้เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว แต่เพิ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นานครับ  ตั้งแต่เว็บยังเป็น .com ใช่มั้ยครับ 

สงสัยนิดครับ...ว่าพี่ Help !!! ทำไมมีหลายชื่อจัง  ???

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 10:52:27 PM »
สงสัยนิดครับ...ว่าพี่ Help !!! ทำไมมีหลายชื่อจัง  ???
:D พี่ Help จริงๆก็คือพี่ตู่นะครับ (น่าจะใช่นะ เพราะจำได้ว่าแรกๆ พี่ตู่ก็สับสนเหมือนกัน :D ) จะคอยนำข้อความของคนที่ไม่ใช่สมาชิกมาโพสต์นะครับ :)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ jojo ST171

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:40:29 PM »
ผมก็เข้ามาทัน ตอนเป็น www.htg2.com ไม่ต้องลงทะเบียน หน้า Web สีน้ำตาลอ่อน ช่วงนั้นใช้ชื่อจริงครับ anek

และพี่ในเวป Post กันเรื่อง Ae xtron และ สาย Sub แต่ไม่ได้ซื้อเพราะเกรงใจ และยังไม่มีชุด Home Theatre ดี ๆ

ต่อมายังได้ไปซื้อหมวก Gap สีดำ ลาย Htg2.com ปักด้ายสีแดง โดยไปรับที่บ้านคุณโย ที่เมื่อก่อนใช้มือถือ Nokia 6310 แถวถนนเจริญนคร

ใส่โชว์อยู่ตั้งใน ปัจจุบันไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว เพราะหลายปี

ผมว่า เวปนี้อบอุ่นดีครับ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นใหญ่ ระดับเซียนทั้งหลาย และรุ่นรอง ๆ ลงมา สำหรับผมคงเป็นรุ่นเล็ก ๆ แต่อยู่นานมั๊งครับ

"หลายสิ่งเปลี่ยนแปลงไป แต่มิตรภาพยังคงเดิม"

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:45:50 PM »

ก็ยังคงน่ารักแบบ .. สัพเพร่า จู้จี้ ขี้บ่น เจ้าปัญหา .. เช่นเดิม

พูดซะเห็นภาพเลยเพ่ เหอๆๆๆ  :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 11:51:36 PM »

ต่อมายังได้ไปซื้อหมวก Gap สีดำ ลาย Htg2.com ปักด้ายสีแดง

หมวกใบนี้ผมก็ยังอยู่ครับ  ;D แต่ไม่ค่อยได้ใช้ วางไว้นานจนฝุ่นจับแล้ว  :shutup

แต่ผมไม่มีเสื้อ htg2 เพราะตอนนั้นไม่ได้สั่ง

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 06:29:45 AM »
:D พี่ Help จริงๆก็คือพี่ตู่นะครับ (น่าจะใช่นะ เพราะจำได้ว่าแรกๆ พี่ตู่ก็สับสนเหมือนกัน :D )

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ..... O0

ออฟไลน์ AYE

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 07:14:27 AM »
คิดถึง...คิดถึง...เช่นกันครับ ผมเป็นอีก 1 คนที่เข้ามา อ่าน อ่าน อ่าน ตั้งแต่ยุคเริ่มแรก แต่เพิ่งสมัครเข้ามาเร็วๆนี้เองครับ
ก็รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงไปเหมือนกัน...แต่คิดว่าความอบอุ่นเอื้อเฟื้อก็ยังมีอยู่เช่นเดิมนะครับ...เพราะผมคิดว่าอย่างน้อยพ่อค้าที่เป็นนักเล่นAVในนี้
ก็น่าจะแนะนำสิ่งที่ดีที่เค้ามีอยู่ให้เพื่อนๆสมาชิกอ่ะครับ...อยู่ที่เราจะตัดสินใจเลือกมากกว่า

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 09:19:26 AM »
หุ หุ หุ ขาเก่าเข้ามากันเพียบ....คุยแต่เรื่องความหลัง(แต่สุขใจ) เฮ้อ....สงสัยจะแก่กันแล้วเนาะ ที่นี่เคยเป็นที่เริ่มของการเล่น DVD และก็เป็นที่เริ่มของการเล่น Hi - Def อีกเช่นเคย มีผู้รู้อยู่กันมากหน้าหลายตา มักเข้ามาให้ความรู้และตอบคำถาม ก็อยากจะเชิญชวน จขกท เข้ามาเป็นสมาชิก มาพูดมาคุยกัน(ฉันท์คนแก่)  c) c) d_d d_d

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 09:45:59 AM »
นาย help คือพี่ตู่ เพราะพี่ตู่ คือขาเฮ้ว

สวนผมหน้าใหม่ครับ :headphone
:crazy

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 10:07:03 AM »

อ่า..... กลายเป็นกระทู้รวมคนแก่ ไปแร่ววว อุอุ

หมวก htg2.com ผมก็ยังมีอยู่นะ  แต่ไม่ค่อยได้ใส่
The Best damn Life.

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 10:48:50 AM »

อุ อุ ..... หมวก htg2.com รุ่นแรก ของผม ปลิวลงน้ำ ระหว่างทางที่ข้ามจาก เกาะเหนือ มา เกาะใต้ ที่ New Zealand ปี 2004 ..... โชคดี ที่คุณตู่ กรุณาส่งมาให้ใหม่ 1 ใบ ..... ตอนนี้ เก็บรักษาอย่างดีเลย ..... คือ ถ้าจะนำมาใช้ คงต้องใช้เวลานึกนานหน่อยว่า ซ่อนเอาไว้ตรงไหน .... แหะ แหะ   ^-^

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 11:30:55 AM »
  :)หมวก htg2.com ผมให้เพื่อนเป็นที่ระลึก ซะ1ตอนที่ไปเยี่ยมเยียนที่เมืองนอก  เมื่อเช้าเข้าไปลื้อตู้ ยังมี เหลืออยู่ 2 ใบเก็บไว้อย่างดี...บังเอิญเห็นคุยกันเรื่องหมวกก็เล่าสู่กันฟัง .....อิอิผมเจอแล้วแล้วผู้อาวุโสฝั่งนนท์...ล่ะเมื่อไรจะคิดออก ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 01:37:08 PM »
ผมเองก็อยู่มานาน แม้จะไม่ใช่ยุคแรกๆ ซะทีเดียว ผมยังรู้สึกว่าพี่ๆ ทุกคนที่รู้จักคุ้นเคยยังเหมือนเดิม อาจเป็นเพราะว่าได้คุยสม่ำเสมอ ผมเดาว่ามีเพื่อนๆ หลายคนที่รู้สึกห่างเหินไป อาจเป็นเพราะไม่ค่อยได้มาพบปะสังสรรค์กัน (จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่) เลยไม่ค่อยสนิทใจมากนักถ้าเทียบกับการได้พบปะพูดคุยกันเป็นประจำ ถ้ากรณีนี้ผมแนะนำว่าน่าจะหาโอกาสมาแจมในมีทติ้งกันบ้าง มาซักสองสามครั้ง เดี๋ยวก็คุ้นเคยกันไปเอง ผมรับรองว่าความรู้สึกจะต่างไปมาก เมื่อเทียบกับการรู้จักกันแต่ในกระทู้ 

เรื่องเพื่อนกลายเป็นพ่อค้า ดูเผินๆอาจจะเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดี โดยเฉพาะถ้าคนนั้นมีพฤติกรรมพ่อค้ามากเกินไป  แต่ที่จริงมันก็มีด้านดีเหมือนกัน คือเราจะได้รู้อะไรใหม่ๆ มากขึ้น หรืออาจซื้อสินค้าหรือได้บริการที่ดีกว่าถ้าไปซื้อที่อื่น คราวนี้มันก็จะอยู่ที่ดุลยพินิจของเราเองแล้วว่าเราชอบสินค้านั้นมั้ย รู้สึกสบายใจที่จะซื้อขายกับเพื่อนพ่อค้าคนนี้หรือปล่าว แค่นั้นเองครับ ส่วนคนที่เป็นพ่อค้าถ้าเป็นพ่อค้าที่น่ารักค้าขายแบบมิตรภาพก็จะได้ลูกค้าขาประจำเพียบ

ซีเรียสไปป่าวเนี่ย  :D

ออฟไลน์ RAK

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 02:01:04 PM »
ตอนที่ผมเข้ามาที่นี่ใหม่ๆเจอ ผู้เฒ่า ผู้แก่  ;D ที่นี่คุยกันเกี่ยวกับเรื่องต่างๆทั้งภาพและเสียงอ่านแล้วมันส์มากแทบจะสำลักข้อมูล  O0  นู่นก็ดีนั่นก็ดี อยากได้ไปซะทุกอย่าง  0)] ตอนที่ผมซื้อ DVD 962 มาใหม่ๆ ป๋าๆ ทั้งหลายนัดมาเจอกันเพื่อขอชมภาพ ทำให้ผมได้เจอ ทั้ง พี่ใหญ่ CP , ป๋า WK , ป๋า AE , พี่มัง , พี่ จิตร , พี่ ANDY , พี่ PDN , พี่ TOTO และอีกหลายท่าน  d_d วิจารณ์พูดคุยชี้แนะเสียงเจี้ยวจ๊าวทั้งแซวทั้งแหย่กันจนผมอึ้งกิมกี่  :o ทึ่งในการดูรายละเอียดเจาะลึกของ ป๋าๆ ทั้งหลายกลับถึงบ้านมึนตึบเพราะข้อมูลมันแน่น อิ อิ ฮ่า ฮ่า  ;D .......และทุกวันนี้ผมว่าสิ่งที่ดีดีก็ยังมีอยู่ทุกวันคร๊าบ........... RAK.... จ๊าบจริงจริง  :yahoo :clap c)  K)

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 03:51:37 PM »
 :drive1 หมวก htg2 ใบหนึ่งผมใส่จนเก่า ให้เขาไปแย้ว อีกใบยังใหม่กิ๊ก

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 04:15:17 PM »
แหะ...แหะ...คิดถึงวันเก่า ด้วยอีกคนดิ!!!!

จำได้ว่า หลายปีก่อน ผมได้ไปมีทติ้ง ครั้งแรกกับสมาชิกรุ่นเก๋า ที่ฟอร์จูน โบล์ลิ่ง สั่งเบียร์มาดื่มแบบไม่หมดไม่เลิกลา คืนนั้น

มีเซียนภาพ WK กับผมเอง ที่กลับบ้าน กลุ่มสุดท้าย

และหลังจากนั้น ก้อมีนัดมีทติ้ง ที่ห้องสีฟ้า สยามสแควร์ และร้านไก้โต้ง

สุดท้าย ก้อมาจัดมีทติ้งที่บ้านผม ประมาณ ปีละ 2 ครั้ง........อิ อิ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 06:26:45 PM »
นาย help คือพี่ตู่ เพราะพี่ตู่ คือขาเฮ้ว

ส่วนผมหน้าหนุ่มครับ  :secret
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 06:31:58 PM »

งั้นผมก็หน้าเด็ก  ;D

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 08:01:03 PM »
  ผมก็เข้ามาอ่านตลอดแหละครับ  แต่ไม่ได้ตอบอะไรเพราะไม่ได้ตามมพวกนี้เท่าไหร่แล้น   งานของตัวเองก็กำลังวุ่นๆวายๆและโตไปเรื่อยๆ     ที่บ่อยๆก็ไปเตะบอลกับชาวเวป thaidvd เปนหลักครับแต่ก็ไม่ค่อยได้โพสเหมือนกัน     ส่วนเรื่องที่ทราบก็ไม่มีคนถามสักเท่าไหร่แล้นน  เลยเหมือนหายไปแต่จริงก็อยุ่เสมอคร้าบบบบ  :)

และเชื่อได้ว่าพี่ๆทุกท่าน ยังน่ารักเหมือนเดิมมคร้าบบ  d_d

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 08:45:18 PM »
ผมเองก็ยังเข้ามาดูอยู่ทุกวันครับ กระทู้ดีๆมีประโยชน์ก็ยังมี ถึงบางอันอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ  :D
อย่าเครียดกันเลยครับ มีความสุขกับการดูหนัง ฟังเพลงกันดีกว่า รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย ....  :headphone
ที่อยู่ ฉิมพลี22 ตลิ่งชัน กทม.

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 09:00:41 PM »
ผมหน้าด้านละกันนะครับ :victory

ออฟไลน์ NoiNoii

• **
    • น้อยหน่อย
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2006, 09:45:01 PM »
นานๆเข้ามาที แต่เข้ามาตั้งแต่ยังไม่เป็น HTG2.COM
เป็นอะไรนะที่ URL ยาวๆนะ
ตอนนั้นเว็บคุณพจน์ ก้อยังอยู่
สาย S-VIDEO XLO สีเหลือง ยังอยู่ครับ แต่ไม่ได้ใช้แล้ว
ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นราคา 850 บาท รวมค่าส่ง

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 06:05:27 AM »
โอ้...สุขใจครับ ทั้งพี่ใหญ่ คนเก่า คนใหม่ เข้ามาตอบกันเต็มไปหมด
ทำให้ผมลืมเรื่องร้อนจากหลายวันก่อนเลยครับ
อย่างนี้สิครับที่เขาว่า มิตรภาพที่แท้จริง ไม่มีวันร้างลา
ยังไงๆ เพื่อนๆที่เคยบาดหมางกัน ลดทิฐิของตัวเองบ้าง หันหน้าเข้าหากัน เคลียรกัน เรื่องร้อนๆจะได้กลายเป็นเย็นนะครับ คิดเสียว่า ที่ผ่านมาก็เป้นเพื่อนที่ดีกันอยู่ โกรธกันได้ ก็ดีกันได้เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ ขอบคุณเจงเจง (คุ้นๆกับสำนวนนี้มั้ยคับ) : )

htg.com

ออฟไลน์ CW

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 07:39:41 AM »
ผมเข้ามาตั้งแต่ยุคแรกที่ไปฝาก link ไว้ที่ pantip.com และก็ติดตามเลยมาจนเป็น htg2.net และก็ได้ไป meeting งานปีใหม่อยู่ครั้งหนึ่ง ส่วนมากผมจะเข้ามาอ่านซะมากกว่า สายaextron ผมก็ยังใช้อยู่ครับ แต่ที่ใส่เป็นประจำก็คือ เสื้อ htg2  c)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 08:03:24 AM »
555 เข้ามาตบท้าย  หากว่าไม่เข้ากระทู้นี้คงเหมือนกับไม่ได้เป็นสมาชิกเก่าแก่  ผมเองยังหนุ่มอยู่เลย  เข้ามาเป็นประจำหลายปีแล้ว  สมาชิกท่านแรกที่รู้จักคือท่าน WK คือรู้จักกันก่อนจะเข้าเวบซะอีกเพราะเป็นสมาชิกเช่าแผ่น DVD ร้านเดียวกัน  คิดไปแล้วก็โบราณกาลพอสมควร  สมัยนั้นเล่นแบบไม่รู้อะไรเท่าไหร่จริง ๆ  คิดถึงเทคโนโลยีสมัยโน้นแล้วมันเปลี่ยนไปมาก ๆ ๆ ๆ เลย  ส่วนเรื่องเพื่อนกลายเป็นพ่อค้าก็ไม่เห็นแปลก  ผมมีพ่อค้าเป็นเพื่อนมาตั้งนานแล้ว  ขอให้ยังมีมิตรภาพให้กันบ้าง  พูดง่ายๆ อย่าฟันกูแรง  อิ อิ  ผมเองก็ส่งเพื่อน ๆ เข้าไปเป็นลูกค้ามากมาย  ท่านขุนได้ไปเยอะเลย

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 10:19:48 AM »

อ่านกระทู้นี้ล้วรู้สึกอบอุ่นครับ :'( บรรยากาศเดิมๆกลับมาแล้ว d_d ที่พี่เพื่อนๆไม่ค่อยโพสอาจเป็นเพราะบางเรื่องมีคำตอบแล้วหาในกระทู้เก่าๆก็จะพบแต่รวมๆแล้วผมว่าน่าจะเข้ามาดูมาอ่านกันตลอดนะครับ ส่วนเรื่องที่บางคนเป็นพ่อค้าบ้างไม่เป็นไรครับเวปเราหลากหลายอาชีพอยู่แล้วขอให้รักและสามัคคีหวังดีต่อกันเป็นพอ ค้าขายก็อย่าฟันกันเยอะอย่างที่คุณหมอว่า ค้าขายกันแบบเพื่อนให้กันแบ่งปันกันไปดีกว่า ผมก็มีเพื่อนเป็นพ่อค้าแยะครับเวลาชื้อของมันจ้องจะให้ฟรีหรือแถมจนของแถมมากกว่าที่เราซื้อมันซะอีก O0

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 11:31:59 AM »
"พูดง่ายๆ อย่าฟันกูแรง  อิ อิ"

โห พี่หมอ ทีเด็ด โคตรชอบเลยครับคำนี้   2f

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 11:56:41 AM »

:nonono ผมว่าคุณต้นน่ะ หน้ากวนโอ้ย :shutup