ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงวันเก่าๆ  (อ่าน 21272 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
Re: คิดถึงวันเก่าๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 12:23:00 PM »
"พูดง่ายๆ อย่าฟันกูแรง  อิ อิ"

โห พี่หมอ ทีเด็ด โคตรชอบเลยครับคำนี้  จ๊าบ จริงจริง  ;D ;D :yahoo

ออฟไลน์ Aoy

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2006, 01:17:57 PM »

เป็นสมาชิกมานานหลายปีแล้ว แสตนบายเป็นประจำไม่ได้ตอบอะไร ส่วนมากจะอ่านเพื่อเป็นวิทยาทานมากกว่า สมาชิกเท่าที่เคยพบเจอกันก็มีบางท่าน
โดยเฉพาะท่านwetteeผมเคยไปเอาอินทีเกรดหลอดมาจากท่าน และท่าน kj ผู้ยิ่งใหญ่แต่เดี๋ยวนี้ทราบว่าลดลงมาเยอะ ท่านเป็นผู้อนุเคราะห์สายประเภทต่างให้เป็นประจำ บางท่านก็เคยเจอในงานต่างๆ แต่ต้องขออภัยด้วยไม่กล้าทักทายกลัวท่านจะหาเราเป็นนายบ๊องมาจากไหนไม่รู้ ด้วยความรู้สึกที่ดีเราเชื่อว่าท่านสมาชิกเก่าๆหรือแม้กระทั้งใหม่ เราจะรักกันเอื้ออาทรกัน และที่สำคัญเราต้องช่วยรักษาhtg2ไว้ตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ สันติ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2006, 12:29:29 AM »
ผมก็เข้ามาดูนานพอควรพอได้เห็นกระทู้นี้แล้วได้เห็นบรรยากาศเก่าๆเริ่มสดใสทันทีคำพูดคุยเป็นกันเองใช้คำพูดง่ายๆเข้าใจเร็วใจความดีสมกับ HTG2 ครับ
ธ.กรุงเทพ จำกัด สาขา ชนเกษม  #  427-0-31099-0    สุราษฎร์ๆ

โทร  0849949765

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2006, 03:52:20 PM »
สมาชิกท่านแรกที่รู้จักคือท่าน WK คือรู้จักกันก่อนจะเข้าเวบซะอีกเพราะเป็นสมาชิกเช่าแผ่น DVD ร้านเดียวกัน  คิดไปแล้วก็โบราณกาลพอสมควร 

^-^ยังจำได้ครับคุณหมอ เจอกัน 4 โมงเย็นที่ Planet laser พร้อมน้ำเต้าหู้กับ ปาท่องโก๋  คิกๆๆๆ.....โบราณมากเลยนะครับคุณหมอ ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2006, 10:04:35 AM »
555 เข้ามาตบท้าย  หากว่าไม่เข้ากระทู้นี้คงเหมือนกับไม่ได้เป็นสมาชิกเก่าแก่  ผมเองยังหนุ่มอยู่เลย  เข้ามาเป็นประจำหลายปีแล้ว  สมาชิกท่านแรกที่รู้จักคือท่าน WK คือรู้จักกันก่อนจะเข้าเวบซะอีกเพราะเป็นสมาชิกเช่าแผ่น DVD ร้านเดียวกัน  คิดไปแล้วก็โบราณกาลพอสมควร  สมัยนั้นเล่นแบบไม่รู้อะไรเท่าไหร่จริง ๆ  คิดถึงเทคโนโลยีสมัยโน้นแล้วมันเปลี่ยนไปมาก ๆ ๆ ๆ เลย  ส่วนเรื่องเพื่อนกลายเป็นพ่อค้าก็ไม่เห็นแปลก  ผมมีพ่อค้าเป็นเพื่อนมาตั้งนานแล้ว  ขอให้ยังมีมิตรภาพให้กันบ้าง  พูดง่ายๆ อย่าฟันกูแรง  อิ อิ  ผมเองก็ส่งเพื่อน ๆ เข้าไปเป็นลูกค้ามากมาย  ท่านขุนได้ไปเยอะเลย

ครับพี่  หมอ 
คุ้นๆๆๆๆ......ผมมีพ่อค้าเป็นเพื่อนมาตั้งนานแล้ว....( ก่อนรู้จักผมเป็นนักเล่นมาก่อน อาชีพก่อสร้างนะพี่ อย่าลืม ฮิฮฺอ  หรือที่อจ.มังเรียกเด็ดขนของพี่ ฮิฮิ )
หมายถึงผมด้วยหรือเปล่าครับพี่ อฺอิอ   ( พี่ก็เป็นพี่ที่ดีเสมอครับ  อุดหนุนอย่างมั่นคงฮิฮิ  ส่วนช่วงนี้....  ไว้หาที่เด็ดมาให้พี่เล่นอีกครับ พี่ )
 ขอบคุณครับ

ช่วงนี้วุ่นนิดการซื้อของแต่ห้องที่สุขุมวิท  เลยไม่ค่อยมาแจม  และมั่วแต่เคลียหนังอยู่ 
 พี่หมออาทิตย์หน้าตามที่คุย  ผมน่าจะเดินทางไป หาดใหญ่วันพุธนี้ครับ
 หนังพี่สมชาย  ขอนแก่นไฮไฟ  จะรับจากคุณ  b3344  แล้วจะส่งไปให้ลองครับ  เห็นล็อตนี้มีหนังผมมากหน่อยครับ+คอนเสริท์ + และ 1080มากหน่อย  ที่เด็ดมีระเบิดตึกมาให้ดูด้วยพี่   
 ขอบคุณ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2006, 06:32:19 AM »
ผมเข้ามาหลายปีแล้วเหมือนกัน  รู้สึกอบอุ่นใจในมิตรภาพของเพื่อนๆที่นี่หากบรรยายถึงก็เกรงจะตกหล่น.....   ถือได้ว่าเป็นวันเก่าที่สวยงามสำหรับผมครับ  :) ;) K)

ออฟไลน์ krit

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2006, 06:44:58 PM »
ผมก็ติดตามมาตั้งแต่ช่วงแรกๆ แต่ส่วนใหญ่อาศัยอานเก็บข้อมูลเป็นความรู้ หลายๆ ด้าน

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2006, 08:09:48 PM »
ไม่รู้จะยังมีใครจำผมได้ไหมเนี่ย? ผมยังไม่ได้สมัครสมาชิก แต่ก็ยังเปิดอ่านเป็นประจำเกือบทุกวัน ไม่ค่อยได้ post อะไรเพราะรู้ตัวดีว่าความรู้เรายังน้อยและด้อยนัก ฝืนตอบไปเดี๋ยวผู้ถามจะได้ข้อมูลผิดๆไป เลยขอเป็นผู้อ่านเก็บความรู้ดีกว่าครับ เคยอยากจะไปร่วมงาน meeting แต่ก็อีกละครับ ชุดดูหนังฟังเพลงเราก็ละอ่อนเหลือแสน (ประเภท Soken, Leona อ่ะครับ แต่ก็มี HK, Onkyo แทรกๆมาเป็นน้ำจิ้ม) แต่ก็พอใจและมีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองมีครับ

จำได้ว่าเข้ามาที่นี่ครั้งแรกยังเป็น htg.com อยู่เลย แล้วก็ไม่ใช่หน้าตาแบบนี้ด้วย ยังเป็นแบบ open ไม่ได้จำกัดเฉพาะสมาชิกเหมือนปัจจุบัน เข้ามาถามความเห็นเพือนๆพี่ๆทุกท่านเพราะจะซื้อ HT ชุดแรก ถามเกี่ยวกับ Soken HT-980 แล้วก็ได้คำตอบจากหลายๆท่านที่จำได้แม่นเลยก็มีท่าน ple premasorn (สะกดถูกไหมหว่า?) รวมถึงพี่ตู่ด้วย ตอนหลังก็ไปได้ชุดนี้ในราคา sale ที่งาน Hi-fi ที่ bitec ในราคา 5990 บาท (ประมาณ 4 ปีได้แล้วกระมังครับ) ชุดนี้ปัจจุบันยังคงใช้งานอยู่ที่บ้านในห้องดูหนังขนาดเล็กกระทัดรัด (3*3.5) ของผมอยู่เลย

กระทู้นำบรรยากาศเก่าๆกลับมา ผมเลยต้องขอมา post เสียหน่อย สำหรับขาจร (ไม่ใช่สมาชิก) แต่เจ้าประจำแบบผม

ทนายหนุ่ม
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ คุณอั๋น

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2006, 10:44:38 PM »
ไม่ว่างเข้าบอร์ดนาน  มีเรื่องราวมากมาย :o

ออฟไลน์ สันติ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2006, 02:04:46 AM »
ท่านผู้เฒ่าประจำเวปนี้เครื่องเริ่มร้อนแล้วทยอยออกมาทีละท่าน 2 ท่านไม่นานก็คงครบหมดแล้วครับ
ธ.กรุงเทพ จำกัด สาขา ชนเกษม  #  427-0-31099-0    สุราษฎร์ๆ

โทร  0849949765

ออฟไลน์ JILL

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2006, 08:06:58 AM »
แวะมาเยี่ยมเพื่อนๆพี่ๆครับ (มาแสดงตัวว่ายังไม่ตายคับ  อิ อิ อิ อิ )   :yahoo

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 2006, 11:44:13 PM »
:nonono ผมว่าคุณต้นน่ะ หน้ากวนโอ้ย :shutup
ตอนแรกนึกว่า จะว่า หน้า (ภาชนะในครัว) ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2006, 01:22:57 PM »
:nonono ผมว่าคุณต้นน่ะ หน้ากวนโอ้ย :shutup
ตอนแรกนึกว่า จะว่า หน้า (ภาชนะในครัว) ;D

;D  2f  ;D  2f  ;D  2f
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2006, 01:42:20 PM »

;D  2f  ;D  2f  ;D  2f

??? เอ... ภาชนะในครัวนี่อะไรเหรอครับ  ???

ที่มีหูดำๆใช่ป่ะ อิอิอิ  ;D ;D ;D 2f 2f 2f