ผู้เขียน หัวข้อ: Kung Fu Hustel ล่าสุดจากโจว ซิง ฉือ  (อ่าน 4739 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Kung Fu Hustel ล่าสุดจากโจว ซิง ฉือ
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2005, 10:52:58 PM »
ไปนั่งดูรอบพิเศษมาครับ หนังเพิ่งจบเดี๋ยวนี้เอง หนังเรื่องนี้จะมีรอบพิเศษไปจนถึงวันฉายจริง วันที่ 9 กุมพาครับ

เป็นเรื่องราวของ 2 โจรกระจอก ที่อยากจะเป็นใหญ่ โดยแอบอ้างชื่อของแก๊งมาเฟียที่กำลังครองเมือง เข้าไปรีดไถในตรอกเล้าหมู โดยหารู้ไม่ว่า มีสุดยอดวิทยายุทธแฝงตัวอยู่ และสุดท้าย 1 ใน 2 โจรนั้น ก็กลับกลายเป็นสุดยอดฝีมือซะเอง เรื่องราวทั้งหมดจะมันส์ขนาดไหน ท่านต้องไปติดตามชมเองนะครับ

ความเห็นของผมกับหนังเรื่องนี้

ถือว่าหนังเรื่องนี้เป็นผลงานของสตีเว่น โจว ( โจว ซิง ฉือนั่นแหละครับ ) ล้วนๆเลยครับ ทำหน้าที่ทั้งแสดงนำ กำกับ และอำนวยการสร้างเอง โดยได้ดึง หยวน วูปิง ผู้ออกแบบคิวบู๊ ในภาพยนต์ชื่อดังของฮอลิวู๊ดหลายๆเรื่อง มาร่วมทำหน้าที่กำกับคิวบู๊ให้ด้วย ทำให้หนังเรื่องนี้มีสีสัน(คิวบู๊)เป็นอย่างมาก แทบจะไม่แพ้หนังดังๆจากฮอลิวู๊ด

เนื้อเรื่องก็ตามสไตล์ที่แกชอบ และถนัดนั่นแหละครับ ดำเนินเรื่องแบบเน้นตลกโปกฮาเป็นหลัก ฉะนั้นถ้าจะไปดูหนังเรื่องนี้ ต้องตัดประเด็น ความสมจริง ความสนเหตุสมผลทิ้งไปนะครับ เพราะว่าเป็นหนังดูเอาสนุก ดูเอามันส์อย่างเดียว

ตัวแสดงประกอบหลายๆคน สร้างสีสันกับหนังเป็นอย่างดี ยอดฝีมือแต่ละคน ก็มีสไตล์แตกต่างกันไป ดูแล้วสนุกดี ที่ผมชอบมากๆ แต่บทน้อยไปนิด ก็คือนางเอกครับ ดูสวยและน่ารักสุดๆ ส่วนโจว ชิง ฉือ ก็แสดงได้ดี ตามมาตรฐานที่เขาเคยทำไว้นั่นแหละครับ

สเปเชี่ยลเอ๊ฟเฟ็ค ดูน่าตื่นเต้นเหมือนกัน แต่บางอันก็ยังไม่เนียนพอครับ แต่ก็ไม่ถึงกะเสียหาย บรรยากาศหนัง ดูจะยิ่งใหญ่กว่าทุกๆเรื่องที่ โจวซิงฉือ เคยเล่นมา

สรุป ถ้าอยากดูหนังตลกโปกฮาเป็นหลัก และชอบโจวซิงฉือ ก็น่าจะไปดูครับ สีสันอีกอย่างของหนังก็คือ ทีมพากษ์อย่างพันธมิตร ที่พากษ์ได้อย่างสนุกสนาน  ผมให้ 8 คะแนนครับ

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
Re: Kung Fu Hustel ล่าสุดจากโจว ซิง ฉือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2005, 10:08:54 AM »
ยังเร็วเหมือนเดิมนะครับคุณโต้ง CNN

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
Re: Kung Fu Hustel ล่าสุดจากโจว ซิง ฉือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2005, 03:59:00 PM »
คืนนี้ ผมว่าจะไปดูสักหน่อย เห็น คุณโต้ง บอกอย่างนี้ค่อยมั่นใจกับตัวหนังขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2005, 01:28:14 PM »
หวัดดีครับ คุณ cool_non คุณ RAK

ตอนต้นเรื่องของหนังเรื่องนี้ ผมเพิ่งเห็นที-เซอร์ของ ซุปเปอร์บล็อคบัสเตอร์ประจำปีนี้ครับ เห็นแล้วอยากดูมากๆๆๆจริงๆ :o จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก War of the World ของสตีเว่น สปีลเบิร์ค มี ทอมครู๊สแสดงนำ หนังมาพร้อมกับคำโฆษณาที่ว่า สงครามครั้งล่าสุดบนโลก ไม่ได้เกิดจากมนุษย์ เป็นหนังไซไฟแนว I.D.4 ครับ น่าจะลงโรงฉายในวันชาติของสหรัฐครับ อยากดูๆๆๆ ::) นับวันรอแล้วครับ