ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ต่อครับเรื่องลำโพง  (อ่าน 846 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeeprs

• Freshy
ถามผู้รู้ต่อครับเรื่องลำโพง
« เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2006, 05:35:57 PM »
ขอขอบพระคุณอีกรอบสำหรับข้อคิดเรื่อง ทีวี สำหรับห้องดูหนังเล็กๆที่บ้านครับ พอดีใช้ห้องที่มีอยู่ขนาด 3*4 เมตรครับ กรุ บุ ทำไม้เก็บเสียงสูงต่ำแล้ว อยากขอความเห็นเรื่องลำโพงหน่อยครับ คือ คิดจะใช้ลำโพง ของBostonP450เป็นคู่หน้าและเซ็นเตอร์ ส่วนเซอราวใช้ P430 ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้บ้างไหมครับ คุณภาพเป็นอย่างไรครับ เนื่องจากห้องเล็กเลยคิดว่าต้องใช้ลำโพงแบบติดผนังครับ แบบตั้ง วางแล้ว ที่ไม่พอครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ