ผู้เขียน หัวข้อ: project ผลทดสอบ com htpc พลัง nitro จากคุณ savage  (อ่าน 1840 ครั้ง)

b3344

• บุคคลทั่วไป
project ผลทดสอบ com htpc พลัง nitro จากคุณ savage
« เมื่อ: 26 ตุลาคม, 2006, 06:28:16 AM »
เรื่องจากปัจจุบันมีข้อสงสัยกันมาว่าคอม hidef ต้องแรงเท่าไหร่  spec ยังไง  วันนี้เลยถือโอกาสเอา spec คอมที่ผมแนะนำให้คุณ savage สมาชิกทีมงานสำนักโมเทวดามาให้ชมกัน 

spec
pentium core 2 duo  e6300       8000
ram  hynix    512x2                  5000
vga    gecube  x1600 hdtv        4000
m/b  asus p5b                         6000
hd  wd 320  sata buffer 16m     4500
case  cooler master                  3000
dvdrw LG 22x                          2000
อื่นๆ                                        2000
รวมคอมคัวนี้ดูเหมือนจะราคาค่อนข้างสูงเมื่อเทียบกับการเอามาเล่น hidef   แต่เจ้าของเครื่องแกบ้าพลัง  หลังจากประกอบเสร็จ เจอลูกยุจากพวกบ้า overclock อย่างผม  เล่นเอา cpu core 2 dou จาก speed เดิม ๆที่ 1.86ghz  อัดไป 3g กว่า  แรงแบบนรกแตก hidef ทะลุจอ อิอิ   ล่าสุดผมจะหาวิธีโม m/bเพิ่มไฟให้แรมเพื่ออัดให้สูงขึ้นอีก เอาแบบไหม้กันไปข้างหนึ่ง แล้วจะวางแผนมาหล่อเย็นด้วยน้ำอีกที ยังไงวันนี้ดูผลคร่าวๆ ไปก่อน  ส่วนใครใช้คอมไม่คล่องก็เล่น hd media ของคุณจิตรไปเพราะสะดวกดีภาพดีด้วย  ส่วนใครที่ชอบความท้าทายลองเอา spec ไปประกอบตามดูนะครับ รับรองไม่ผิดหวัง คำว่า hidef กินแรงคอมนะหรือ เลิกใช้ได้เลย อิอิ  ยังไงดูกันเอาครับ คอมคนบ้า พลังไนโตรจากสำนักโมเทวดาที่ภูมิใจเสนอในวันนี้  ส่วน com ผมตอนนี้จริงๆแรงกว่านี้นิดหน่อย แต่รอให้ตา savage แกตามกินฝุ่นใหหมดผมก่อน แล้วค่อยอัด mhz ต่อเพื่อหนี  อิอิ

ปล card จอ ati x1300  x1600 x1900 จะมี hw support hdtv ครับทำให้เครื่องช้าๆก็เล่นได้สบายๆ
power    350w