ผู้เขียน หัวข้อ: งานรวมพลคนรักหลอดกรุงเทพครั้งที่ 4  (อ่าน 241111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jieng-Lao

• ทำอะไรก็ทำไปถ้าไม่ได้หนักหัวใคร
  • R.I.Y is my Destiny!!!
Re: งานรวมพลคนรักหลอดกรุงเทพครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:50:28 AM »
รายงานตัวครับ กลับมาถึงบ้านแล้วครับ d_d

ได้ทั้งความสนุก ความรู้ และมิตรภาพจากพี่ๆและน้องๆทุกคนครับผม

ขอบคุณมากครับ  โดยเฉพาะคุณ Jamie เจ้าของสถานที่ ที่เหนื่อยที่สุดงานนี้ :) :headphone
มือใหม่หัด D.I.Y.

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
Re: งานรวมพลคนรักหลอดกรุงเทพครั้งที่ 4
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:09:09 AM »
ครั้งต่อไปขอให้คุณ Alex2000 เป็น MC อึก แต่ห้าม Spoke English ;D 

ฟังแล้วเหนี่อยนะ

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #662 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:13:42 AM »
อยากดูรูปอ่ะคับ  :help  :help
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ .Beetle.

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #663 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 02:46:54 AM »
อยากดูรูปอ่ะคับ  :help  :help

ใจเย็นๆครับ คุณPP
ออกจากที่งานก็  5 ทุ่มกว่าแล้วครับ :drunk
เดี๋ยวขอไปนอนก่อน :giveup
แล้วค่อยมาลงรูปให้ดูครับ
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 07:07:35 AM »
ถึงบ้านแล้วครับ  ไปงานซะดึกเลย

แถมโชคดีด้วยนะครับ.....  ไปปุ๊บได้รางวัลปั๊บเลย    d_d   ......  :euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ Bancha.

« ตอบกลับ #665 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 08:02:23 AM »
 :clap งานนี้ให้คะแนนเต็ม 100 ครับ  บรรยากาศดีมาก สถานที่เยี่ยม(ทั้งห้องฟังและที่ทานอาหาร)อาหารอร่อยมาก ๆๆ ครับ
ติอต่อที่นี่ครับ http://www.htg2.net/index.php?action=profile;u=937;sa=summary

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 08:40:49 AM »
ฝากขอบคุณแม่บ้าน (ของคุณเจมี่) และลูกมือทุกท่านครับ งานนี้หนักเอาเรื่องเลย อาหารอร่อยมากและเยอะมากๆ ...  :clap  :clap  :clap

ที่ชอบมากคือ ได้เจอเพื่อนๆ หลายท่านที่ไม่เคยพบหน้า หรือบางท่านพลัดพรากจากกันไปนาน  ;D  2f
บรรดาแอมป์ที่มาทดสอบกัน มีชอบหลายๆ ตัว แต่ที่พิเศษสำหรับผมต้อง Amp SE R120 + Pre 26 ของพี่ Alexdiy ครับ ขย่ม FE206E ได้ไพเราะ เสียงเนียนหวานจริงๆ... :clap c) :clap
แอมป์ Amp SE 845 ของพี่สิงห์ (ตัวเจ็บ) ดูขนาดแล้ว...ยอมแพ้ครับ เสียงดีอีกต่างหาก ได้ข่าวว่าจะไปปรับปรุงให้เสียงมันสะใจขึ้น... ชอบครับ  :clap c)
อีกตัวกับ GM70 ของใครไม่ทราบ ที่เป็น 2 หลอดคู่กัน (ในแท่นเดียว) เป็นตัวแรกๆ ที่ลองในห้อง (ร้าน d' corner) เสียงประทับใจครับ ผมมีหลอดแล้วคงได้ทำตามในอีก 1-2 ปีนี้  :headphone :P
สุดท้ายกับกลุ่ม PCL86 นำทีมโดยคุณ MasteAT งานนี้ยกกันมาน้อยไปหน่อย 3-4 ตัวเอง แต่เสียงไม่น้อยตามเลยครับ เป็นแอมป์วัตต์ต่ำที่ปรุงได้เสียงดีจริงๆ ขนาดว่า คุณเด็กหลอดแก้ว ปรุงในงาน ณ นาทีสุดท้ายก่อนกลับ ยังได้เสียงที่ดีขึ้นมาก จนคุณ MasteAT บอกว่าวันนี้คงนอนฝันดีแน่ๆ (ก็ปรุงตอนแรกเสียงมันออกมาแป๊กๆ จนแปลกใจไปตามกัน).... ;D O0
ยังมีแอมป์หลายตัวที่ผมพลาดฟังไปครับ โดยเฉพาะของพี่นิกร และ ของท่านอื่นๆ อีกหลายตัว... K]

ปล. งานนี้ Pearl Phono ของผมสำแดงเด็ดครับ ...เสียงออกมาเป็น Mono ทั้งที่ก่อนมางานก็ร้องเพลงเป็น STEREO ไม่รู้ไปโดนใครปล่อยของใส่ เลยเดี้ยงซ่ะ 1 ข้าง ... :cry2

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 08:55:22 AM »
ขอบคุณ พี่สิงห์สำหรับ หลอด ที่ให้มา ครับ  :)

งานนี้ถ้าไม่มี พี่ alex2000  คงไม่สนุก แน่ ๆ ครับ กลับบ้านผม ฟังภาษาไทย ไม่ค่อย ออกเลย ฟังได้แต่ อังกฤษ   2f

งานนี้ได้รู้จัก เพื่อน ๆ พี่ ๆ   อีกมาก เลย ครับ

ได้ฟัง เครื่อง ต่าง ๆ แล้ว ได้ ประสพการณ์ เยอะ เลย ครับ      ติดใจ  fostex แล้วซิ ครับ  ยอด กรุ๊ปบาย คงเพิ่ม แน่ ๆ เลย ครับ O0

สุดท้ายขอบคุณ สำหรับ สถาน ที่และผู้จัดงาน ด้วยนะครับ   O0

ได้รางวัลติดมือ กลับมาด้วย คงต้องหา โอกาส ทำ ล่ะครับ  TDA

ออฟไลน์ RAFAEL

« ตอบกลับ #668 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 08:56:39 AM »
งานสนุกดีครับ คุณดาวเหนือนี่ตัวจริงแกนุ่มมากๆ เลยนะ

สนุกดีครับ staff คงทำงานกันหนักแน่ๆ เยี่ยม O0 O0

เสียดายผมต้องกลับก่อน ไม่งั้นคงสนุกกว่านี้แน่

ออฟไลน์ abmoggy

• **
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:00:42 AM »
Hello everyone!

On behalf of htg2 members, I would like to thank our generous hosts คุณเจมี่ and his staff (good food!, good beer d_d, K. ดาวเหนือ (MC :clap), K. Alex 2000 (coMC hehehe ;D, he cracks me up!), K. LNAudio (brain, erh what was he talking about? :o), K. DIY มด (my kind of DIY  O0), and those that have made the get together possible c) c) c).  I really had a great time, and I learn alot from all of you.

Cheers!  :drunk

ABMOGGY :)
Governments have a tendency not to solve problems, only to rearrange them.

RONALD REAGAN

"The point of living and of being an optimist, is to be foolish enough to believe the best is yet to come." - Peter Ustinov

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #670 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:03:34 AM »
คุณเด็กโข่งกับ อนาถาแอมป์ ที่ไม่อนาถา  :D
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #671 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:08:14 AM »
คุณ DIY มด กับการบรรยายเรื่องการเอาหลอดที่นอกสายตามาเล่น  ^-^
ต่อด้วยพี่นิกร กับแอมป์ต้นแบบเสียงสุดแจ่ม  :clap
แต่ผมอยู่ถึงแค่เบรคนี้ครับ ต้องลากลับก่อน เพราะแม่คุณเอารถมารับกลับบ้าน  c)
งานเยี่ยมครับ แต่อดชิมอาหารอร่อยๆ กินแต่เบียร์  d_d :drunk
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • **
  • ตัวจริง เสียงจริง
« ตอบกลับ #672 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:15:05 AM »
ขอขอบคุณเจ้าของสถานที่ และคณะทำงานทุกท่านครับ งานสนุกมากครับ

เสียดายที่ไม่ได้มีโอกาสฟังแอมป์หลอดทีวีของผม นั่นแหละ Highlight ของงานเลยนะจะบอกให้ 55555 ;D ;D ;D
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #673 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:39:53 AM »
งานนี้คุณ Jamie กับแม่บ้านเหนื่อยหน่อยนะครับ แต่งานมันมาก บาร์บีคิวอรอยมั่ก ๆ

ผมติดใจเสียง R-120 กับ ปรีแอมป์ #26 ของคุณ Alex DIY มาก ๆ ครับ โชคดีเดินเข้าไปฟังในออฟฟิศ ตอนที่เขากำลังเปลี่ยนหลอดเบอร์ 26 กันอย่างสนุกสนาน
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #674 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:44:45 AM »

งานนี้คงจะไม่สามารถเกิดได้ถ้าขาดความร่วมมือของคณะทำงาน

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆที่เป็นคณะทำงานทุกท่าน โดยเฉพาะคุณคุณเจมี่ , คุณปังปอน , คุณmasterAT , คุณไท , ผู้พัน45 , คุณkrarog และเพื่อนๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้กล่าวนาม

และที่ต้องขอบคุณอยากมากกกกๆๆๆๆๆๆ ได้แก่แม่บ้านของคุณจิมมี่

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2006, 10:13:25 AM โดย ดาวเหนือ »
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #675 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 09:46:33 AM »
ขอขอบคุณเจ้าของสถานที่ และคณะทำงานทุกท่านครับ

งานสนุกมากครับ ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว TDA กันซะที
ไม่ได้ค่อยได้เดินเข้าไปฟังในออฟฟิศ หลายๆตัวยังไม่ได้ฟังเลยครับ แบบว่าปักหลักกินเบียร์อยู่ข้างนอกอย่างเดียวเลยผม  d_d
เสียดายไม่ได้อยู่จนงานเลิกครับ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #676 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:15:09 AM »

คุณWasin หนุ่มกว่าที่ผมและเพื่อนๆหลายๆท่านคิดไว้มากเลยครับ.... ;D
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
« ตอบกลับ #677 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:18:20 AM »
ขอขอบคุณเจ้าของสถานที่ และคณะทำงานทุกท่านครับ

งานสนุกมากครับ ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว TDA กันซะที
ไม่ได้ค่อยได้เดินเข้าไปฟังในออฟฟิศ หลายๆตัวยังไม่ได้ฟังเลยครับ แบบว่าปักหลักกินเบียร์อยู่ข้างนอกอย่างเดียวเลยผม  d_d
เสียดายไม่ได้อยู่จนงานเลิกครับ

รู้สึกว่าผมจะได้ รางวัลของพี่นะครับ  TDA  มีอะไรจะขอปรึกษานะครับ

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #678 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:29:19 AM »
เพื่อนๆที่มาร่วมงาน (ตามที่ลงทะเบียน) 93 ท่าน  แออัดพอสมควร แต่ก็อบอุ่นดีครับ  งานนี้ถ้าบกพร่องล่าช้า ก็ขออภัยด้วยครับ  ผมกะว่าเก็บของเสร็จจะมานั่งดื่มซะหน่อย เก็บเสร็จตีสอง ไม่มีคนรอเลย  :cry2
อีกอย่างผมไม่มีโอกาสได้ถ่ายรูปเลย ใครมี่ถ่ายรูปเยอะ โพสท์มาหน่อยนะครับ  ส่วน VDO เดี่ยวรออาเฮีย SONG ส่งมาก่อนแล้วจะได้จัดการต่อไป
ที่เสียดายคือ ไม่มีเวลาไปนั่งฟังใน ร้าน d-corner เลย อดฟังของเด็ดๆไปเยอะ เฮ้อ....... :cry2  สงสัยต้องชวนมาลองกันใหม่  :bye1
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Bancha.

« ตอบกลับ #679 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:33:31 AM »
เพื่อนๆที่มาร่วมงาน (ตามที่ลงทะเบียน) 93 ท่าน  แออัดพอสมควร แต่ก็อบอุ่นดีครับ  งานนี้ถ้าบกพร่องล่าช้า ก็ขออภัยด้วยครับ  ผมกะว่าเก็บของเสร็จจะมานั่งดื่มซะหน่อย เก็บเสร็จตีสอง ไม่มีคนรอเลย  :cry2
อีกอย่างผมไม่มีโอกาสได้ถ่ายรูปเลย ใครมี่ถ่ายรูปเยอะ โพสท์มาหน่อยนะครับ  ส่วน VDO เดี่ยวรออาเฮีย SONG ส่งมาก่อนแล้วจะได้จัดการต่อไป
ที่เสียดายคือ ไม่มีเวลาไปนั่งฟังใน ร้าน d-corner เลย อดฟังของเด็ดๆไปเยอะ เฮ้อ....... :cry2  สงสัยต้องชวนมาลองกันใหม่  :bye1

สงสัยต้องชวนมาลองกันใหม่ 

เห็นด้วยครับ c)
ติอต่อที่นี่ครับ http://www.htg2.net/index.php?action=profile;u=937;sa=summary

• *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:36:25 AM »
ที่เสียดายอีกอย่างคือตั้งใจว่าจะให้สมาชิกแต่ละท่านแนะนำตัว แต่ พิธีกรเราดันลืม >:(
ยังจำหน้าไม่ได้ส่าใครเป็นใคร  N]
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #681 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:39:06 AM »
งานนี่สนุกดีครับ เจ้าภาพจัดได้ยอดเยี่ยมจริง ๆ  O0 (แต่  d_d น้อยไปหน่อยนะคุณเจมมี่)มีเพื่อนใหม่เพิ่มหลายคนและหลายคนที่ไม่ได้เข้าไปทักทาย เราอาจจะเริ่มกันเย็นไปนิดทำให้ไม่มีเวลาแนะนำตัวเพื่อน ๆ สมาชิกใหม่ แต่ที่เห็นมีเพื่อนบางคนแอบย่องมาตอนดึกด้วยนะ...... ;D
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:43:39 AM »
ขอบคุณทีมงานทุกๆ ท่านมากครับ งานสนุกมากๆ ครับ  :clap  :clap  :clap เสียดายที่อยู่จนงานเลิกไม่ได้

คุณWasin หนุ่มกว่าที่ผมและเพื่อนๆหลายๆท่านคิดไว้มากเลยครับ.... ;D

เห็นด้วยครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:58:44 AM »
ที่เสียดายอีกอย่างคือตั้งใจว่าจะให้สมาชิกแต่ละท่านแนะนำตัว แต่ พิธีกรเราดันลืม >:(
ยังจำหน้าไม่ได้ส่าใครเป็นใคร  N]

555  ยังคุยเล่นกับคุณมดและคุณวศินอยู่เลยว่า  สมาชิกมากันคึกคักดีเหลือเกิน  ถ้าให้แนะนำตัวทีละคน  คนละนาที  ก็ต้องมีร่วม 2 ชั่วโมง   :)

และต้องขอขอบคุณ  คุณเจมี่ และ ทีมงานทุก ๆ ท่าน ด้วยเช่นกันครับ  โดยเฉพาะน้องกระรอก  service man   O0

ที่เสียดายคือ ไม่มีเวลาไปนั่งฟังใน ร้าน d-corner เลย อดฟังของเด็ดๆไปเยอะ เฮ้อ....... :cry2  สงสัยต้องชวนมาลองกันใหม่:bye1

ก็น่าสนใจดีนะครับ  เอาเป็นแบบสังสรรค์ฟังเพลงกันสบาย ๆ   ไม่มีวิชาการ    d_d  ......  :euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 10:59:23 AM »
                  :clap :clap :clap ก่อนอื่นคงต้องกล่าวขอบคุณคณะผู้จัดงานทุกๆท่านครับ Team งานพวกเราหลายท่านอุตส่าห์อดหลับอดนอนมาตระเตรียมสถานที่กันล่วงหน้าเลยครับ :bowdown และที่สำคัญต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่หอบหิ้วนำผลงานของตนเองมาให้พวกเราช่วยฟังครับ บางท่านก็ลงทุนขนมาจากต่างจังหวัด หอบหิ้วมาให้พวกเราได้ฟัง ขอบคุณจริงๆครับ ส่วนเสียงก็ว่ากันไปตามชอบ(ของผู้สร้าง) ;)สำหรับแอมป์ DIY จริงๆผมว่าเส้นทางที่แต่ละท่านกว่าจะสร้างมันขึ้นมาได้ มันช่างน่าสนใจยิ่งกว่าเสียงในทุกเครื่องเลยจริงๆครับ
                   แบบว่า.....แค่เห็นเครื่อง และส่วนประกอบต่างๆ :o แค่นี้ก็เสียงมันก็ช่างน่าฟังไปซะทุกตัวเลยครับ    :headphone หวังว่าในครั้งถัดๆไป คงมีผลงานแบบนี้มาให้ชมอีกหลายตัว หรือเยอะๆ เลยนา
ครับ  O0 O0

จริงๆ แบบว่าอยากเจอ Real Dynamic แบบเต็มๆ บ้างครับ พี่สิงห์อย่าลืมกลับไปเพิ่มไฟ Plate ขึ้นอีกซัก 300-400 VDC นาครับ :black_eye  ;D ;D ;D

แหม.....คราวหน้าถ้ามี Work Shop/Tweak มาอีกซักมุมนึงของงานผมว่าน่าจะมันส์และสนุกกว่านี้ครับ  :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2006, 11:10:07 AM โดย DIY Man. »
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

ออฟไลน์ trens

« ตอบกลับ #685 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:07:50 AM »
ขอบคุณผู้จัดทุกท่าน โดยเฉพาะแม่บ้านของคุณJamie และคุณJamie c)
อบอุ่น :) ได้ความร :clapู้ สนุก d_d ได้เพื่อนใหม่ :yahoo
จัดอีกน่ะครับ ;)

ออฟไลน์ Davit

• *
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:13:04 AM »
ขอบคุณเจ้าของบ้าน.และผู้ดำเนินรายการทุกท่าน.จัดงานได้ดีเยื่ยม
วิทยากร.เพื่อนๆพี่ๆที่ได้ให้ความรู้และคำแนะนำต่างๆ นาๆเป็นประโยชน์อย่างมากมาย.
และขออวยพรให้ใชคดีปีใหม่ทุกท่านครับ.

• *
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:13:57 AM »
คุณ RealTube  มะพร้าวเผามาจากสามพราน มาให้เมื่อคืนนี้เยอะมาก แต่เพื่อนๆไม่มีใครกินอ่ะ ผู้พัน ป๊อกกี้แมนบอกว่าเอาไว้ล้างหน้าละกัน
ใครผ่านมาแวะมากินด้วยน๊า เพราะคงเก็บไว้นานไม่ได้
ต้องขอโทษ คุณ RealTube ด้วยที่ไม่ได้ทำตามเจตนา
 K]

• *
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:20:54 AM »
Fostec..ก็ยังไม่ได้ประมูลเช่นกันหรือจะลองผ่านหน้าเวปดู

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:22:18 AM »
Fostec..ก็ยังไม่ได้ประมูลเช่นกันหรือจะลองผ่านหน้าเวปดู

น้องเชนสอยไปแล้ว รอบดึก

• *
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:27:45 AM »

เออช่าย  ลืมคิด  เดี๋ยวไปลงหน้าซื้อขาย   :clap

• *
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:28:38 AM »

น้องเชนสอยไปแล้ว รอบดึก

ผมนึกว่าน้องเชนแกชอบแต่เครื่องมือวัดหลอด.Fostexแก่ก็ชอบเหมือนกันยินดีด้วยที่ได้ของดีและถูก

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:31:33 AM »
ตอนนี้สามารถ download presentation ได้แล้วครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=15993.0

ใครที่มีข้อสงสัยก็สามารถ post ข้อความลงในกระทู้นั้นได้เลยครับ

• *
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:42:11 AM »
ใครลืมของไว้ที่นี่ให้เวลาถึงเที่ยงวันนี้หากไม่มารับคืน ยึด;D

ออฟไลน์ papaone

• *
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:45:59 AM »
ใครลืมของไว้ที่นี่ให้เวลาถึงเที่ยงวันนี้หากไม่มารับคืน ยึด;D

สงสัยยังไม่ฟื้นมังครับ แอมป์โลโซยังไม่ยอมเอากลับเลย ผมว่าจะยึดอยู่เหมือนกันนะนี่ ฮ่าๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D
...........................................

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

« ตอบกลับ #695 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 11:50:59 AM »
พี่ papaone แล้วแต่จะทำ :cry2 :cry2 :cry2กับน้องๆตาดำๆครับ

ส่วของที่ผมลืมไว้ ให้คุณ krarog  ไปใช้ก่อนเลยครับ
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

ออฟไลน์ papaone

• *
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:00:24 PM »
พี่ papaone แล้วแต่จะทำ :cry2 :cry2 :cry2กับน้องๆตาดำๆครับ

ส่วของที่ผมลืมไว้ ให้คุณ krarog  ไปใช้ก่อนเลยครับ

เฮ้อ....พวกมีแผ่น แต่มะมีมีเครื่อง อีกคนมีแผ่น กะหัวเข็ม แต่ขาดเครื่อง  2f 2f 2f 2f 2f 2f 2f
...........................................

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:35:02 PM »
พี่สิงห์ กับ Amp SE 845 ครับ....ชอบเสียงมากจริงๆ....
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

• *
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:39:41 PM »

เอ่อ......คุณเจมี่เห็นหลอด 845 RCA ลืมไว้บ้างหรือเปล่าครับ....  :-*  .......  :euro

ออฟไลน์ Jieng-Lao

• ทำอะไรก็ทำไปถ้าไม่ได้หนักหัวใคร
  • R.I.Y is my Destiny!!!
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:42:01 PM »
เครื่องนี้ผมชอบที่สุด เป็น845 ที่ขับ Fe206E ได้หวานมากๆครับ ทึ่งจริงๆครับ d_d d_d d_d

กับอีกตัวนึง GM70 ของพี่ PORN  ขับ น้องเน่าของพี่ Papaoneได้สะใจดีจริงๆครับ หุหุ
 :headphone :headphone c) c) 2f 2f 2f
อีกตัวที่อยากฟังแต่ไม่ได้ฟัง เครื่องหลอดวิทยุของพี่ DIY มด ครับ :'( :'(

มือใหม่หัด D.I.Y.

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:51:31 PM »
นี่เลยครับ....มาดของคุณ Alex DIY กับน้องเด็กโข่ง ขณะกำลัง DIY บาร์บีคิวให้เพื่อนๆได้ทานกัน... O0
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

• *
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 12:55:17 PM »
คุณนิกรเข้ามาช่วยด้วยอีกแรงครับ... K)

• *
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:10:36 PM »
เป็น845 ที่ขับ Fe206E ได้หวานมากๆครับ ทึ่งจริงๆครับ d_d d_d d_d

น้อง Jieng-Lao ทำให้ผมเกิดกิเลสแล้วซิครับ....   0)]

ออฟไลน์ alexdiy

« ตอบกลับ #703 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:11:08 PM »
   แก้ไขนะครับ คนย่าง BBQ เป็นคุณ alex2000 ครับ ส่วนผม alexdiy ย่างไม่เป็น กินเป็นอย่างเดียวครับ  2f  ( แต่เมื่อวานไม่ค่อยสบายครับ กิน BBQ ไป 2 ไม้อย่างอื่นไม่ได้กินเลย เสียดาย )

• *
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:20:34 PM »
มีหลาย ๆ ท่านที่ได้พบหน้าพบตากันแล้ว  หนุ่มกว่าที่วาดภาพเอาไว้..   หลงเรียกพี่ไปซะก็หลายคน  แต่ผมก็ถือว่าเป็นพี่ทางประสพการณ์และความรู้.....  จริงม่ะครับ  พี่วศิน ......   d_d    อาวไว้ว่างจัด ๆ  จะนั่งรถทัวร์ไปซดเบียร์ด้วยที่ชัยภูมิ.....  :euro

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:29:09 PM »
เสียดายจริงๆ ไม่ได้ไปมันต้องมีเหตุจำเป็นทุกที :cry2 

อ้างถึง
มีหลาย ๆ ท่านที่ได้พบหน้าพบตากันแล้ว  หนุ่มกว่าที่วาดภาพเอาไว้..จริงม่ะครับ  พี่วศิน ......
มีรูปพี่วศินให้ดูมั๊ยครับ
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #706 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:33:16 PM »
ใช่ๆๆ อยากเห็นรูปพี่วศินง่ะคับ
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 01:59:28 PM »
ได้ของขวัญจากพี่นิกรมาถูกใจครับ.เพิ่มความกรุ้งกริ้งขึ้นมาอีก..เมื่อคืนได้เจอเพื่อนใหม่ๆอีกหลายท่าน...ทำให้ทราบว่ายังมียอดฝีมือซุ่มอยู่อีกมากทีเดียว...เสียดานแทนท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานในครั้งนี้ครับ...แต่โอกาสหน้ายังมี..หลอดใหญ่ๆได้ฟังจนจุใจเลยครับไหนจะ#26 เสียงนางฟ้าก็ได้ฟังหลายคู่ยิ่ง#45 มากันเป็นลังเลย หูเสียเลยครับงานนี้...เห็นถามถึง อ.wasinกัน...แกมาแบบเด็กแนวยังไงยังงั้นเลยครับ...ฮิฮิ...หนุ่มกว่าผมจมเลยสงสัยยังไม่ถึง...20...ท่านใดมีรูป อ.wasin เอามาโพสหน่อยครับ.... d_d

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ

ออฟไลน์ song

« ตอบกลับ #708 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 02:15:27 PM »
 c) c)        ต้องเสียค่าปรับเท่าไร?ๆๆๆๆ :secret :secret :secret :secret

ออฟไลน์ kre

• **
    • ==> ข้อมูลส่วนตัว เพื่อติดต่อครับ <==
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 03:06:59 PM »
... เสียดายจิงๆ ครับ ได้อยู่ร่วมงานแป๊ปเดียว ต้องรีบกลับ ....
ยังไม่ได้ทำความรู้จักกับ สมาชิกหลายๆท่านเลย ...

... งานครึกครื้นมากครับ ได้มีโอกาศได้ ยลโฉม สาวงาม(แอมป์)
มีตั้งแต่ขนาด mini จนถึง แอมป์ยักษ์ ของพี่สิงห์ .... ได้ฟังความรู้จาก
วิทยากรทั้ง 2 ท่าน ( LNA.. และ อาจารย์ mod ) .. ขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านครับ
 ....  :clap :clap :clap

:plane        :plane              :plane :plane    :plane             :plane             :plane
:band1 .... สำหรับ ติดต่อครับ ....------>  http://www.htg2.net/index.php?topic=12637.0

ออฟไลน์ krarog

• กระรอก
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 04:53:11 PM »
ฟื้นแล้วครับ...พอดีเมาไปหน่อยครับ   d_d
เมื่อคืนนี้ผมเมาไปหน่อยถ้าคำพูดบางคำหรือการกระทำในบางกรณีที่ทำให้พี่ ๆ ไม่พอใจต้องขออภัยมานะที่นี้นะครับ  อย่าถือสาเด็กเลยครับ   :bowdown :bowdown :bowdown :crybaby
ไม่ได้มีเจตนาร้ายครับ   :victory   :wiggle

ว่าแล้วก็มาเริ่มจากรูปจากผมกันบ้างนะครับ

เป็นงานในช่วงเที่ยงครับกับ GM-70 ของพี่ Triod  ที่ขับรถเอามาให้เราฟังกันจากภูเกต..สุดยอดมากครับ   :clap

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 04:53:42 PM »
โชว์เครื่องที่เข้าประกวดหน่อยซิครับ เห็นไม่กี่เครื่องเอง อยากเห็นและให้อธิบายหน่อยครับ

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #712 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 04:55:25 PM »
ใช่ๆๆ อยากเห็นรูปพี่วศินง่ะคับ

เอ้..  ชักอยากเห็นตัวจริงคุณวศินซะแล้วสิ  ;D

• กระรอก
« ตอบกลับ #713 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 04:57:06 PM »
รูปชัด ๆ ครับสำหรับ GM-70  ของพี่ Triod   ;)

• กระรอก
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:00:52 PM »
GM-70 กำลังทำการขย่ม FOSTEX-206 อย่างเมามัน  โดยสักขีพยานข้าร่วมตัดสิน   ;D

• กระรอก
« ตอบกลับ #715 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:04:22 PM »
กรรมการผู้กำกับเส้นจ้า   :headphone

• กระรอก
« ตอบกลับ #716 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:08:22 PM »
ต่อโดยผ่านปรีแอมป์รุ่นโมจนวินาทีสุดท้ายของผู้พัน   :whistling  (รุ่นนี้ของแท้ต้องมีสายโผ่ออกมาจากตัวเครื่องด้วย  :secret )

• กระรอก
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:09:40 PM »
 :punk :punk :punk

• กระรอก
« ตอบกลับ #718 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:24:17 PM »
นั่งฟังกันนิ่งเลยจ้า.. :showoff
ในรูปซ้ายสุดครับเป็นพี่ Triod เจ้าของเครื่อง GM-70 สุดยอดมากครับพี่แต่เสียดาย 2A3 ที่พี่เขาอุ่มาด้วยดันมาเกเรเลยอดฟังเสียงเลยครับ   :victory

• กระรอก
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2006, 05:26:29 PM »
ขออีกรูปครับสำหรับ GM-70