ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายเรื่อง HDCP ทีครับ  (อ่าน 13180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Salem's Lot

• *
Re: รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายเรื่อง HDCP ทีครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มกราคม, 2009, 01:42:45 PM »
หมายถึงเล่นกับ computer หรือเล่นกับเครื่องเล่น AV ทั่วไปครับ ถ้าเล่นกับ computer มันจะมีโปรแกรม AnyDVD เวลาจะดูหนังก็เปิดโปรแกรมนี้ให้ active ไว้มันจะิ bypass HDCP ทำให้เล่นได้หมด ไม่ว่าระบบท่านจะ support HDCP หรือไม่ก็ตาม.....

ออฟไลน์ The Incredible

• *
Re: รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายเรื่อง HDCP ทีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มกราคม, 2009, 11:27:36 AM »
ทราบมาว่า HDCP มีลักษณะเหมือนกับตัว CPU ของคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ ไม่ทราบว่า ถูกต้องหรือไม่
แล้วเวลาที่ต้องการเพิ่มหนังเข้าไปใหม่ ต้องทำอย่างไร และต้องเปลี่ยน HDCP ทั้งตัวหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ AYE

• **
รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายเรื่อง HDCP ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2006, 10:18:59 PM »
HDCP ถ้าไม่มีทั้งใน ช่องต่อ HDMI ของจอภาพ กะ DVD เนี่ยเราจะไม่สามารถดูได้ใช่มั้ยครับ หรือเป็นเฉพาะแผนที่มีการใส่มา แล้วแผ่นผีนี่จะมีด้วยมั้ยครับ