ผู้เขียน หัวข้อ: 24 มีค. 45 บ้านคุณหมอ TJ  (อ่าน 3011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
24 มีค. 45 บ้านคุณหมอ TJ
« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2004, 08:39:05 AM »
รายงานมีทติ้งเมื่อวานครับ ยังไม่หายเหนื่อยเลยเนี่ย

พี่ซีพีมาถึงบ้านผมบ่ายสามโมง ผมยังไม่ถึงเลย ขอโทษพี่อีกทีวิ่งกลับจากเดโคช้าไปหน่อย หลังจากนั้นไม่นานคุณ WK คุณมังฉงนก็ตามมา ห้าโมงก็มีคุณเอ๋ คุณจ้า คุณแอนดี้ คุณพิจิตร มาอีกหนึ่งคันรถ รู้สึกมีทติ้งนี้จะเน้นซาละเปาแฮะ กินกันไปเกือบหมดบ้านเป็นสิบ ๆ ลูก กิน คุย ดื่ม พอประมาณก้อเริ่มฟัง แล้วก็ต่อตัว Harmonix ตัวกรองไฟที่พี่ซีพีได้มาลอง ต่อกลับไปกลับมา ผ่าน VR100 มั่งไม่ผ่านมั่ง สำหรับซิสเต็มดูหนังของผมดีขึ้นเพียงเล็กน้อยไม่คุ้มค่าตัว ด้วยความสงสัยจึงมีการลองนำไปต่อชุดฟังเพลงในห้องนอนอีกรอบ คราวนี้เป็นเรื่อง ผมทนนั่งฟังได้ไม่กี่นาทีถึงกะต้องวิ่งหนีออกมาอย่างด่วน เสียงมันดีเกินล้ำ คุณจ้าก็เปิดหนีเหมือนกันกลัวหูเสีย สรุปว่าได้ผลกะการฟังซิสเต็มแบบ audiophile มากกว่า home theater อย่างชัดเจนมาก ดูจากราคาค่าตัวคงมีตั้วเฮีย CP คนเดียวที่พอรับไหว แต่เสียงจากหลายท่านก็ให้ฟังเปรียบมวยกะ PS PowerPlant กะอีกตัว Burmester ด้วยนะเฮียก่อนเสียตังค์ควรฟังให้หายสงสัยก่อนเพราะราคาไม่ใช่บาทสองบาท ฟังไป คุยไป กินไป จนทุ่มกว่าก็จะแยกย้าย ปรากฎว่าย้ายวงไปยืนคุยต่อที่โรงรถอีก แต่ละท่านเสียน้ำลายไปเป็นปี๊บยกเว้นคุณแอนดี้ เก็บข้อมูลอย่างเดียวตามฟอร์ม แถมยืนฟังชุดฟังเพลงผมทำตาหวานอยู่คนเดียว น่าสงสัยน่าสงสัย คุณพิจิตรฟังชุดโฮมผมแล้วสงสัยว่าเอ ทำไมเสียงมันไม่ดุเหมือนเก่า จากโดเบอร์แมนกลายเป็นพุดเดิ้ลไปได้ไง เป็นไปได้สิครับจาก Silver Lace Analog กะ Harmonic Tech Digital Coax แถมด้วยปลั๊ก PS ส่วนคุณเอ๋ฟังไปหน้าตาหม่นหมองกังวล ถามไปถามมาได้ความว่ากังวลของที่อยู่ท้ายรถจะเข้าบ้านยังไงหว่าเนี่ย คุณมังฉงนตอนแรกบอกว่าปวดหลังจะไม่มา แต่ความที่รับปากผมว่าจะไปซื้อมะม่วงน้ำปลาหวานเจ้าอร่อยเยาวราชมาให้ชิม เลยต้องกัดฟันขี่มอไซไปซื้อมาถึงบ้าน หย่อยมาก ขอบคุณ แถมยังมีเหลืออีกสองชุดให้เสี่ยเอ๋เอากลับไปเอาใจแม่บ้านกะแอนดี้เอากลับไปกินแก้ตาหวาน รู้สึกเมื่อวานนี้ผมซาหนุกมากจริง ๆ ครับ แขกทุกท่านก็สนุกมาก ปากตุ่ยไปด้วยซาละเปาแสนอร่อยที่ไหว้บรรพบุรุษกลับมา เดินไปเดินมาฟังกันทั้งสองชุด ม่วนแต้ ๆ ทุกท่าน ผมในฐานะเจ้าของบ้านเป็นปลื้มสุด ๆ ที่ได้ต้อนรับกลุ่มเซียนทั้งหลายมาเยี่ยมชม ฟัง และทดสอบเครื่องใหม่ ๆ ปรากฎว่าที่ลืมคือลืมถ่ายรูปบรรยากาศไว้ เสียดายจัง ไว้เอาใหม่ไม่เป็นไร� โดยคุณ doctortj

ช่วยเอารูปที่ลืมถ่ายมาโพสท์ให้ดูหน่อยสิครับ โดยคุณ JBC

อืมมมม แหมมุขนี้เด็ด ไว้ยืมใช้หน่อยนะพี่ doctortj

5555 มีกล้องใหม่แร๊วลืม ระวังมันจะไม่อยู่ด้วยนะ อิอิอิ โดยคุณ h2

ขอโม้หน่อยครับท่าน เจ้าตัวกรองไฟ ที่คุณcpนำมาเทสต์ ผมตะลึงกับเสียงของมันตั้งแต่เปิด 2 แชนแนล ที่บ้านคุณ cp แล้ว
และตอนที่เอามาใช้กับชุดโฮมของ
พี่หมอ อาจจะเป็นเพราะผมนั่งอยู่ด้านหลังมาก ผมได้ยินถึงความอิ่มและสะอาดของทุกย่านความถี่
พอพวกท่านจะนำไปทดสอบกับชุดฟังเพลงอีกห้อง อาตมาไม่กล้า
ที่จะอยู่ฟัง เพราะเล่นลำโพงเล็กเหมือนกัน และรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
เลยขอเผ่นหนีก่อนเป็นคนแรกเลย
555555� โดยคุณ มังฉงาย

เอากล้องมาให้ผมถ่ายดีกว่าครับ อิอิ โดยคุณ Si6210

สาย digital coaxial ของ Harmonic Technology� โดยคุณ doctortj

Silver Lace Analog Cable โดยท่าน KJ โดยคุณ doctortj

มือใหม่หัดทำ ไม่สวยขออำภัย โดยคุณ doctortj

น่ารักจังเลย โดยคุณ kenn

เป็นคนรับมรดกคุณหมอแน่เลย อิอิ โดยคุณ Si6210

ซาลาเปา อาหย่อยยยย..... มะม่วง ก้อ อาหย่อยยยย มากครับผม โดยคุณ Andy

เสียดายที่ไปไม่ได้เลยอดฟังของดี โดยคุณ monbuny

เสียดายจังเลยไม่ได้ไปด้วย โดยคุณ wettee

Vienna ทั้งชุด แสนต้นเท่านั้นเอง ชุดของใครก้อไม่รู้ หมู่นี้ช่างขยัน up จริงๆ ยังไงก็เกรงใจกระเป๋าด้วยนะครับ วันนี้ก็เพิ่งคว้า tiger4 มาอีกตัว หุหุหุ...
special thank ซาลาเปา 4 ใบ ไวน์แดง 1 แก้ว เหล้าผลไม้ 1ขวด และมะม่วงน้ำปลาหวาน จากท่าน มัง งานนี้อิ่มหู อิ่มตา อิ่มท้องครับ� โดยคุณ wk

.... ขอบคุณอย่างมากครับ สำหรับ ซาลาเปา กะ มะม่วง น้ำปลาหวาน .....

กลับถึงบ่านก้อสลบเหมือนกัน เพราะทัวร์ ทั้ง เสาร์-อาทิตย์ เลยงวดนี้....

อ้อ ... ลืมไปนิด .... ภาพจาก หมูเย็น 5000 สวยมากครับ ...โดยคุณ จ้า

ผมว่าสีมานยังออกเพี้ยนๆ หน่อยๆนาคับ อิอิ ฮิ ฮิ โดยคุณ p d n 19

What am I missing?
Hahaha however, couldn't go either...
Working outside Bangkok....so sad�
Ok see a pic I took from Photo Fair 2 years ago. โดยคุณ Santa

ขนาดห้องกว้างคูณยาวเท่าไหร่ครับเนี่ย โดยคุณ วี

เสียดายไม่ได้ไป เพราะไปไห้วเตี่ยกลับเย็น เลยอดกินซาลาเปากับมะม่วงน้ำปลาหวาน โดยคุณ คนในหุบเขา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม, 2005, 08:51:30 AM โดย Too' Ninja »