ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องเดี้ยงง่ะ ดิจิตอลน่ะ  (อ่าน 2144 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเสียง

• สมาชิกรุ่น Classic
กล้องเดี้ยงง่ะ ดิจิตอลน่ะ
« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2005, 01:21:53 PM »
ใครเคยเห็นอาการอย่างงี้มั่งป่าว
พอซูมที่ประมาณ 100-200 ทำให้ถ่ายภาพไม่ได้
คือ ถ่ายได้ แต่ดูไม่เป็นภาพเลย เหมือนแสงโอเวอร์สุด ๆ
แต่พอถ่ายที่ น้อยกว่า เทเล คือ ต่ำกว่า 100 ลงมา
จะไม่เป็นไร ???
ผมก็งง ง่ะ ว่าจะถามทางบริษัท โซนี่ ซะกะหน่อย
แต่มาถามเพื่อน ๆ ก่อน

กล้องหากินอยู่ด้วย เลยทำให้ตะกุกตะกักเลย แย่จัง

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
Re: กล้องเดี้ยงง่ะ ดิจิตอลน่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2005, 01:06:35 PM »
[พอซูมที่ประมาณ 100-200 ทำให้ถ่ายภาพไม่ได้

:D Zoom ที่ 2-300 เลยหรือครับ เป็น ดิจิตอล ซูม ถ่ายออกมายังไงก็ไม่มีสวยละครับ....เวลาที่ใช้กล้องดิจิตอลผมจะไม่ไช้  funtion digital zoom เพราะมันไม่เคยทำให้ภาพสวยได้เลย.... ;) ท่านเล่นจั่วหัวว่ากล้องเดี้ยง ผมก็คิดว่ากล้องตังเก่งไปซะแล้ว.... ;D
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Oan

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2005, 09:56:30 PM »
สงสัยม่านชัตเตอร์เสียครับ ส่งซ่อมโลด

อ้อ canon 350d dslr ออกมาแล้วนะครับ สนปะ อิอิ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 2005, 08:39:35 AM »
แอบถ่ายใครล่ะ ถึงต้องซูมขนาดนั้น พ่อคู้ณณณณณณณณณ  ;D ;D ;D
:crazy

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 2005, 05:12:29 PM »
ก็มันเดี้ยงน่ะจิพี่ ผมเอง ปวดหัวตึบเลย
กล้องตัวเก่งน่ะแหละ สงสัย กดมากไปหน่อย อิ อิ
ตอนนี้เล็ง ๆ DSLR แล้วครับ ว่าจะเอามาใช้ทำอาชีพสักหน่อย
ก็ออกรอบงานแต่ง งานบวช งานโกน งานขึ้นบ้านใหม่ งานจิปาถะ ขอให้ได้กะตังค์ ไปหมดครับ แหะๆ
เลยว่าจะหา ตัวใหม่สักตัว
แต่ว่า ตัวเก่า ทุนยังไม่คืนเลยครับ ฮือ ๆ ๆ

ตอนนี้ผมไปเป็นมือกล้องประจำร้านถ่ายรูปแถวบ้านอยู่
พอดีผมไปอัดรูปที่ร้านเค้าบ่อย เห็นเราชอบมั้ง เลยชวนเป็นตากล้องรับงานให้ร้านเขาเลย
กล้องมาเดี้ยงซะนี่ ที่ร้านเค้าใช้ D 70 อยู่ครับ 2 ตัว

น่าจะเป็นที่ม่านชัตเตอร์ แบบที่ท่านว่ามาน่ะ เฮ้อ เสียกะตังค์อีกแย้ว