ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยแนะนำ DVD Recorder  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
อยากให้ช่วยแนะนำ DVD Recorder
« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2004, 10:01:57 AM »
1. อยากให้ช่วยแนะนำ DVD Recorder ไม่ทราบมีรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ ใช้ดูหนังฟังเพลง กับ Reciever Denon 3802 และ ลำโพง B&W ต้องการช่อง DV Terminal (IEEE1394) และ Haredisc ด้วย
2 คุณภาพจะสู้ DVD Player ได้มั้ครับ
3 ถ้าฟังเพลงด้วย คุณภาพเสียง สู้ CD ราคา 10000-20000 บาทได้มั้ยครับ
4 ได้ยินมาว่าเสียงที่ได้จากการ copy ลง DVD จะเป็น Analog ไม่ใช่ Digital ถูกมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
ดีมั้ยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ�

coolsek
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: อยากให้ช่วยแนะนำ DVD Recorder
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2004, 09:14:21 AM »
ถ้าเป็น brand ญี่ปุ่น น่าจะเป็น analog เพราะเค๊าจะป้องกันการ copy แต่ประมาณต้นปีหน้า น่าจะมีของจีนแดงที่สามารถ copy ทาง digital ได้ มี harddisk รวมทั้ง write แผ่น dvd-9 ด้วยน่ะครับ ถ้าสนใจก็อดใจรอฟังข่าวดูก่อนครับผม...

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: อยากให้ช่วยแนะนำ DVD Recorder
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2004, 01:02:09 PM »
 :) ถ้าเล่น DVD record ตอนนี้ Brand ญี่ปุ่น ออกมากันเพียบเลยครับ แต่อยากจะสอบถามกลับว่า ใช้ DVD record เพื่อการใด ถ้าต้องการใช้เพราะจะบันทึกภาพจากกล้อง Mini DV หรือบันทึกรายการทีวีสุดโปรด ก็น่าใช้ แต่ถ้าต้องการนำมา write จากแผ่น dvd คงไม่ได้เพราะเครื่องมี Protect copy อยู่  คุณภาพของภาพและเสียงคงสู้ เครื่องเล่นโดด ไม่ได้ เท่าที่สังเกตุสัญญาณ 5.1 output ยังเป็น  optical อยู่เลย  รู้สึกว่ามันยังขาดๆเกินๆอยู่ หรือรออย่างที่คุณตู่แนะนำ เผื่อราคาจะได้ถูกลงบ้าง
S.10 - ten -ten - S.10