ผู้เขียน หัวข้อ: สายไฟ 2 ขาดี ๆ มีไหมครับ  (อ่าน 1498 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

สายไฟ 2 ขาดี ๆ มีไหมครับ
« เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 11:47:09 AM »
อยากได้สายไฟ AC 2 ขา ไว้ใช้แก้ขัดครับ เพราะปลั๊กไฟที่บ้านมีแค่ 2 รู
ไม่คิดที่จะเปลี่ยนปลั๊ก เพราะมีแนวโน้มว่าอาจจะย้าย ภายใน 5 ปี
เลยอยากได้สายไฟที่ดีกว่า สายไฟเส้นละไม่ถึงร้อยที่ขายกันอยู่ทั่ว ๆ ไป
ไม่ทราบว่าแบบนี้มีขายบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
Re: สายไฟ 2 ขาดี ๆ มีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 12:01:13 PM »
อยากได้สายไฟ AC 2 ขา ไว้ใช้แก้ขัดครับ เพราะปลั๊กไฟที่บ้านมีแค่ 2 รู
ไม่คิดที่จะเปลี่ยนปลั๊ก เพราะมีแนวโน้มว่าอาจจะย้าย ภายใน 5 ปี
เลยอยากได้สายไฟที่ดีกว่า สายไฟเส้นละไม่ถึงร้อยที่ขายกันอยู่ทั่ว ๆ ไป
ไม่ทราบว่าแบบนี้มีขายบ้างไหมครับ

สายไฟสองเส้นมีนะมีอยู่แล้ว....แต่แนะนำให้ใช้สายไฟ 3 เส้นก็ได้ครับ....แต่เราต้อใช้แค่ 2 เส้น ;)

สำคัญอยู่ที่หัวปลัก...ถ้าหาแบบสองขาไม่ได้ก็หาหัวปลักสามขาราคาไม่แพงมาหักขากราวออก...หรือไม่ก็หาตัวต่อเปลี่ยนจากสามขา เป็น สองขาก็ได้ เห็นมาขายตามแผนกไฟฟ้าในห้างนะครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5