ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้เจ้ากล่อง ปรับสี ลูหมาเจน ขอเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2434 ครั้ง)

b3344

• บุคคลทั่วไป
แบบว่าอยากรู้ว่าในนี้มีคนใช้กันเยอะไหม เพราะมี update อะไรจะได้มาแจ้งกัน เผื่อไปลอง up date กันดู   ถ้าทำไม่ได้โทรไปตามตาจิตให้ปวดหัวเล่น ๆ  อุ้ย  แนะนนำกันในนี้เลย เพราะล่าสุด มี firmware ออกใหม่ มีลูกเล่นให้เล่นอีกเพียบเลย ใครที่ภาพล้นจอก็แก้ได้ อิอิ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
พี่ benz ผมก็พึ่ง up ไปพี่ เห็นเขียนเต็มไปหมดเลย ขี้เกียจอ่าน พี่สรุปให้ฟังหน่อยได้ป่ะครับ ว่าคราวนี้มีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้าง แล้วใช้ยังไงบ้าง ขอบคุณครับ :notworthy
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Oan

• สมาชิกรุ่น Classic
firmware ใหม่นี้ เห็นบอกว่า deinterlacing จะดีขึ้นไปอีก โดยเฉพาะ pal ถึงกับบอกว่า big improvement ผมเลยลองดู มันดีขึ้นจริงๆแฮะ สงสัยอุปาทานไปป่าวหว่า

ส่วน masking ที่ต้องกดที่ remote ผมมี remote แบบเก่า ทำไงดีอะ

ตอนนี้ใช้แค่ lumagen dvi ครับ งบน้อย เล่นน้อย อุอุ

ออฟไลน์ mong

พี่อ้น ตกลงพี่หลงน้ำคำเสี่ยจิตหันมาเล่น sdi หรือยังครับ
ถ้าอยากได้ความใส และสีที่อิ่มแน่นขึ้น น่าลองนะครับพี่  O0
ทีเคยเล่าให้พี่ฟังถึงเพื่อนที่เล่น pioneer hdmi - lumagen dvi แบบพี่ ภาพออกมาถือว่าดีแต่ก็ยังสู้ต่อแบบ sdi ไม่ได้แบบเห็นๆ
ตอนนี้เขาชักอยากจะเล่น sdi ขึ้นมาแล้ว เพราะมีแผนจะเปลี่ยน projector เร็วๆนี้

ระดับตาทิพย์อย่างพี่ ต้อง sdi แล้วมั้งเนี่ย

ยั่วน้ำลายพี่ซักหน่อย เผื่อพี่จิ๊กตังค์เมียมาได้ ฮิ..ฮิ..

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
เอาเลยเสี่ยอ้น  ตาทิพย์ระดับ full frame 5D ของเสี่ยอ้นต้อง SDI เท่านั้น  อิ อิ ได้โอกาสยุมั่งแล้ว

ออฟไลน์ Puccainlao

:black_eye :black_eye
อีกหนึ่ง ยังไม่ได้upอะไรเลยครับ  แต่คิดว่าเดี๋ยว จะแกะออกจากห้องไปup ครับ 
เรื่อง marking ภาพเด่งดีครับ อิอิอิอ แต่  ครับ เอาออกก่อน เพราะ  บางแผ่นที่เป็น 1.85:1  ครับ ก็เลย เอาออก

เอาเลยเสี่ยอ้น  ตาทิพย์ระดับ full frame 5D ของเสี่ยอ้นต้อง SDI เท่านั้น  อิ อิ ได้โอกาสยุมั่งแล้ว
ํY] Y] Y] ช่าย ช่าย พี่อ้น เอาเลยครับ ขอ copy ที่พี่เคยพูดหน่อยนะ ดัดแปลงเล็กน้อย

เอาน่าครับ ถอย 5d มาเถอะครับ แล้วจะติดจายยย เสน่ห์ของ full frame มันช่างซู๊ดยอดดด จริงๆ  ยิ่งเรามีตระกูล L ตุนอยู่แล้ว

ขอยุเป็น

เอาน่าครับ ถอย SDI มาเถอะครับ แล้วจะติดจายยย เสน่ห์ของ SDI มันช่างซู๊ดยอดดด จริงๆ  ยิ่งเรามี BenQ 7700 ตุนอยู่แล้ว

:P

ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Oan

แหะๆ เกรงใจคนตั้งกระทู้ เขาจะว่าเรื่อง lumagen กะลังจะกลายเป็นยุ sdi ไปอีกแล้ว อุอุ

ออฟไลน์ samit

• **
1 เสียงครับ แค่ dvi เท่านั้นเอง :D :D :D

b3344

ไม่ต้องเกรงใจครับ เจ้ากล่องผมมันมีช่อง sdi แถมมา 1 ช่อง อิอิ

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
Re: ใครใช้เจ้ากล่อง ปรับสี ลูหมาเจน ขอเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 06:32:16 AM »
ด้วยคนครับ  O0

Re: ใครใช้เจ้ากล่อง ปรับสี ลูหมาเจน ขอเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 09:24:13 AM »
ไม่ต้องเกรงใจครับ เจ้ากล่องผมมันมีช่อง sdi แถมมา 1 ช่อง อิอิ
พี่ benz ไม่ได้ใช้ ให้พี่ Oan สิครับ :D

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2006, 10:31:09 AM »
อีกเสียง  :showoff
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

b3344

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 02:56:39 AM »
กำลังหาเครือง dvd มาเจาะ sdi อยู๋ครับ อิอิ