ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับสัญญาณ HDMI ครับ  (อ่าน 1131 ครั้ง)

ออฟไลน์ pathomn

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับสัญญาณ HDMI ครับ
« เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2006, 06:09:21 AM »
ผมใช้สาย HDMI ที่แถมมากับเจ้า DV-790  ต่อเข้ากับ LCD ทีวี  แต่ปรากฏว่าบางครั้งเวลากำลังดูหนัง  ภาพกลับหลุดไปเฉย ๆ ต้องไปขยับขั้วที่เสียบหลัง DV-790  ภาพถึงจะกลับมา  ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรและจะแก้ไขอย่างไรดีครับ