ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติโพสห้องคุณป่วน  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ขออนุญาติโพสห้องคุณป่วน
« เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 01:04:46 PM »
เมื่อโมกับแอกคูสติกรวมตัวกันได้นิดหน่อย

Re: ขออนุญาติโพสห้องคุณป่วน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 01:09:09 PM »
คู่หน้าซ้าย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 01:10:55 PM »
คู่หน้าขวา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 01:24:49 PM »
เซ็นเตอร์กับหลังเซ็นเตอร์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 01:39:33 PM »
คู่หลังซ้าน-ขวา  ไส้ในของเดิมที่ติดมา  ไม่เหลือแล้ว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 02:10:45 PM »
ที่นั่งสบายๆ  แต่คนที่ได้มานั่งตรงนี้ ร้องได้คำเดียว อือหือ  อิมเพ็คแน่น  มีดคมมาก  กระสุนแรง  กลองตึง
.      อยากให้คนที่พูดว่า"โมให้ตายก็สู้ของแพงไม่ได้"มาฟังดู   ผมว่าถ้าไฮเอ็นได้มาฟังคงต้องสอื่น  เพราะแพงแค่ไหนก็กลืนไม่หมดทั้งตัว 

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 05:00:14 PM »
ไม่ได้ไปเยี่ยมชมนาน....ชุดนี้สำเร็จจนได้ขอให้ happy ครับของท่าน บัง โมหายห่วงเสียงดีแน่ครับ...แต่รอนานหน่อย  ;Dของแพงไม่ใช้ดีเสมอไปครับของดีจริงไม่แพงมีครับ
  O0 O0
ผมยังรอคิวอยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม, 2006, 05:03:08 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2006, 11:33:54 PM »
ยินดีด้วยคร๊าบ พี่ป่วน  d_d  O0

เอ......ผมว่าเอากีตาร์มาตั้งในห้องฟังเพลงดูแล้วได้บรรยากาศดีครับ  K)

สวัสดีครับ พี่ บัง  :)

ออฟไลน์ นายป่วน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 08:52:00 AM »
โฮมชุดนี้อุปกรณ์ทุกชิ้นคุณบังเป็นคนโม.ดำเนินตามนโยบายเศรษฐกิจพอเพียงแต่เสียงดี...นานหน่อยแต่ก้คุ้มกับการรอคอย..ผมกับท่านกัมไม่ได้เจอกันนานเลย.หาช่วงเวลาไม่ได้สักกะที..ว่าจะแวะเข้าไปชมที่บ้านสาธรสักกะหน่อยเพราะ
คนอื่นเขาไปกันมาหมดแล้ว..ชุดใหม่ที่ท่านเปลี่ยนผมยังไม่ได้ฟังเลย....
 -ขอบคุณครับ น้อง Rak  วันที่บังมาถ่ายรูปผมเลย solo ให้ฟังเสียงกีต้าร์ไฟฟ้าไปสองสามเพลง คุณบังชอบฟังเสียงดนตรีสดๆ เวลาโมก็จะอิงเสียงของเครื่องดนตรีจริงๆ ไม่ได้โมโดยเอาเสียงของเครื่องราคาแพงๆเป็นต้นแบบ...คุณบังกับผมเลย
เป็นคอเดียวกัน ผมยังมีงานดนตรีออกงานอยู่บ้างคุ้นเคยกับเสียงกลอง กีต้าร์ เสียงโฮมชุดนี้จึงสดๆ เนื้อล้วนๆ แต่ไม่จัดแบบเครื่องทั่วไปที่เวลาเร่งเสียงแล้วแสบหูฟังไม่ได้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:00:59 AM »
นานแค่ไหนต้องดูรูปนี้

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:12:44 AM »
สวัสดีครับคุณRAK  คุณป่วนเล่นกีต้าร์กับ 2 แชนแนนให้ฟัง  โดยก๊อป cd ตัดเสียงกีต้าร์ในคอม  มันมาก  บรรยากาศสดๆ 

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:24:59 AM »
ของรัก-ของห่วง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:38:47 AM »
แอมป์กับถังออกซิเจน(อาจารย์มัง  ตั้งชื่อให้)
ยามาฮ่าก็ถูกขวักไส้แล้ว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:43:33 AM »
เม็ททริกกับแอมป์โม  265 wrms/ข้าง

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 11:44:29 AM »
 :) ขาตั้งลำโพงสวยมาก ซื้อที่ไหนครับทั่นป่วน....กีต้าร์ตัวสีน้ำตาล แนวเสียงเป็นไงครับคุณป่วน Style ออก หวานๆ ใสๆ หรือเปล่า ผมสนใจจะซื้อ Fender Tele ของ us อีกตัวน่าจะเข้ากับ Jazz ได้ดีนะครับ ตอนนี้ก็พอใจกับผลงานของลูกสาวครับ กำลังฝึกเล่น Smoke on the water อยู่ฟังแล้วต้องโยกศีรษะไปด้วย ตอนนี้ได้ครูดีมาสอนแล้วครับ ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 05:35:51 PM »
แหะๆ ท่าน WK ขาตั้งลำโพงผมสั่งดีไซด์พิเศษ สลายแรงสั่นสะเทือนได้ถึง 3 ชั้น อิอิ...
กีต้าร์สีซันเบริน์ เป็นโปร่งทั้งตัว เสียงค่อนข้างจะเบาขาดน้ำหนัก ความหวานและใสสู้
FENDER ไม่ได้ เวลาออกงานผมใช้ FENDER เล่นผ่านแอมป์ตัวนี้แล้วต่อเข้า mix ของ
ซาวด์คร๊าฟ เสียงเยี่ยมมาก โดยเฉพาะเมื่อเปลี่ยนสายใหม่ๆ ใสปิ๊งเลย ขนาดยังไม่ได้
ใช้แอมป์ของFENDER นะ ถ้าใช้แอมป์ของเขาด้วย เสียงจะได้ยินแบบออกเป็นเส้นลวดเลย
Fender เขาทำกีต้าร์มานาน ไม่ได้ไปฟังว่ารุ่นหลังๆเสียงไปทางไหน.....
เพลง smoke on the water เคยเล่นอยู่พักนึง ลืมไปแล้วละ..ลูกสาวท่านเปลี่ยนแนว
มาเป็นขาร็อคแล้วเหรอ..ดีครัยจะได้มีคนมาช่วยแจม....

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2006, 09:14:00 PM »
ดีตบิวเซอร์โฟม      ดีตบิวเซอร์ไม้ห้ามใช้กับห้องนี้อย่างเด็ดขาด   มันไม่เข้ากันอย่างแรง   ต้องใช้หูฟังดูอย่างเดียวว่าจะใช้อะไรดี   
.        ใช้เครื่องมือเซ็ตเป็นหลัก    ฟังดูยังไงก็แข็ง

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 09:33:08 AM »
 :)ตอนนี้เปลี่ยนแนวไปเป็น ขาร็อก ไปแล้วไปในแนวของ Yngwie เล่นแล้วสนั่นบ้านแต่ฟังแล้วผมยังไม่พอใจกับ แอมป์กีต้าร์ Roland ตัวเล็ก ฟังดูแล้วเสียง ร็อก มันยังฝังอยู่ในตู้ คงต้องหาแอมป์ตัวใหญ่กว่านี้อีกหน่อย อิอิ...เล่นเก่งเมื่อไรจะให้ออกงาน โชว์ครับ

ออฟไลน์ Aut

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 10:38:35 AM »
สวัสดีครับพื่ป่วน พื่บังด้วย

ไม่ได้เจอกันนานมักๆแล้วนะพื่เมื่อไรจะมาเจอกันดีละครับพื่  เห็นโมลำโพงแล้วO0 O0ไปเลย
ผมยังมี R,C, L เหลืออยู่พอสมควรเลยพื่ตอนนี้ไม่ต้องใช้แล้วถ้าขาดค่าไหนอยู่บอกได้นะครับเดียวจัดให้ครับผม

เห็นห้องแล้วสุดๆไปเลยกับการโมของพื่บัง  :cold :cold
N SPORTS ALWAYS RACING.....

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 12:24:26 PM »
หวัดดีครับ คุณ AUT หายไปนานมากกกเลย  ไป Drift สนามไหนรึเปล่า  :drive1 ที่คุยกันหลังสุดเรื่องห้องคุณ AUT ว่าจะเข้าไปฟัง 2 แชนแนลยังไม่มีโอกาสเลย .ห้องคุณ AUT ป่านนี้คงเบริน์เรียบร้อยไปแล้ว..ขอขอบคุณสำหรับอุปกรณ์โมนะครับ

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 01:21:02 PM »
พี่บัง พี่ป่วน ซาหวัดดีคร้าบ ไม่ได้เจอกันนานนนน มากกกกก  :'(
นึกว่าพี่เลิกเล่นเครื่องเสียงไปแล้วนะเนี่ย ยินดีด้วย พี่เล่นถูกทางแล้วครับ คือใช้ดนตรีจริงเป็นเสียงอ้างอิง ผมล่ะอิจฉาเพราะเล่นดนตรีไม่เป็นเลยซักอย่าง กดปุ่ม play ทีเครื่องเล่น cd เป็นอย่างเดียว   :D
ผมว่าพวกเราๆท่านๆ ที่เล่นเครื่อง(เสียง) กันหนักๆ ดีไม่ดีจะออกแนวมั่วไปซะอีก ถ้าไม่รู้ว่าเสียงเครื่องดนตรีจริงๆ มันเป็นยังไง
ผมเองก็ไปฟังเสียงดนตรีจริงๆ อยู่เป็นระยะๆ ตามห้างบ้าง ตามโรงแรมบ้าง ร้านอาหารบ้าง แล้วแต่โอกาส

เสาร์ อาทิตย์นี้เจอกันที่ Jazz Royale Festival สนามเสือป่านะพี่  d_d

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 03:13:49 PM »
"โดยเฉพาะเมื่อเปลี่ยนสายใหม่ๆ ใสปิ๊งเลย ขนาดยังไม่ได้
ใช้แอมป์ของFENDER นะ ถ้าใช้แอมป์ของเขาด้วย เสียงจะได้ยินแบบออกเป็นเส้นลวดเลย"

นานๆเข้ามาที  ขอแซวคุณป่วนหน่อย  เสียงแบบเป็น"เส้นลวด"ผมว่ามันแปลกๆนา
มีเวลา น่าจะให้คุณบัง โมอุปกรณ์ในตัวกีตาร์บ้าง  เสียงคงจะหนาขึ้นพอสมควร

.....สวัสดีปีใหม่ ล่วงหน้าครับ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 08:27:03 PM »
สวัสดีครับ  พี่WK  คุณกัมป  คุณAUT  คุณชัยยศ  คุณกุ้งสยาม
.       กำลังหา c อยู่พอดีคุณAUT ผมโทรไปขอซื้อ C SCR   ร้านเขาบอกว่าหมด   ผมถามว่าเมื่อไหรมา  "เขาบอกนานมากคุณจะรอเหรอ"  ไว้ขออนุญาติไปรบกวน
.       เสียงเป็นเส้นลวดหมายถึง  ความสามารถของเครื่องเสียงที่สามารถเล่นกับว่า   เป็นเสียงที่มาจากกีตาร์ลวด  หรือกีตาร์เอนซ์  ได้อย่างชัดเจน  โทษทีในกลุ่มมักจะพูดกันสั้นๆ
.       รองรถดูบ้าง  ลำโพงไดนาว  ถอดเน็คเวิร์คไดนาวออกแล้วใส่เน็คเวิร์คของผมแทน  แต่ก็ไม่ได้ใส่เน็คเวิร์คของไดนาวคืนอีก(คุณมอสกำลังช่วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม, 2006, 08:28:44 PM โดย บัง ชลบุรี »

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2006, 08:46:37 PM »
สวัสดีครับ  พี่WK  คุณกัมป  คุณAUT  คุณชัยยศ  คุณกุ้งสยาม คุณบัง
โอ แอมป์แยกCap ออกมาข้างนอก เยี่ยมจริงๆ ในรูปดูเหมือนยังมี ตัวเก็บปะจุวางข้างๆลำโพง ไม่ทราบว่าใช้ทำอะไรหรือ คุณบังทำของสำเร็จรูปให้เป็นCustom made หมดเลย ใช้เวลาทำนานแค่ไหนครับ

เป็นห้องที่จัดได้เรียบร้อย เป็นระเบียบดีจัง

คุณชัยยศ ครับ ของที่ฝากพี่KJ ไว้ ตัดสินใจหรือยังว่าเอายังไง (C....W1)

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเช่นกัน

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 12:41:06 PM »
สวัสดีครับ  คุณชัย สาธุ
ตัวเก็บปะจุวางข้างๆลำโพง ไม่ทราบว่าใช้ทำอะไรหรือ
.    เอาไว้โมเพาว์เวอร์แอมป์ที่อยู่ใต้แมททริก   กับซับฯ  ครับ

ออฟไลน์ Aut

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2006, 03:44:11 PM »
พื่บังครับ C ของ SCR ส่วนใหญ่ที่มีเป็นของใช้แล้วทั้งนั้นเลยครับ เช่น .33, .10, 4.7 และ 2.2 ครับ

ที่เหลือก็จะเป็นของใหม่ครับ

DAYTON AUDIO GRADE ครับ
C
.47
.33
.22
R
12.5 Ohm
10
2.7
4.7
L
.27 mh
KIMBER KAP
.22
.33
2.2
3.3
.10

มาเอาไปได้เลยครับพื่

N SPORTS ALWAYS RACING.....

ออฟไลน์ ช.ช.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2006, 08:57:37 PM »
ไอ๊หยา  คุณป่วน ยอดทนายนักสืบเอ๊ยนักดนตรี(ทั้งเล่นทั้งฟังทั้งโม)ทำ HT เสร็จแล้วเหรอครับ    O0

คุณบังเอากระบอกข้าวหลามหนองมนขนาดยักษ์มาใส่ให้เลยเหรอ  ไว้ขอไปชมบ้างนะคร้าบ

สวัสดีทุกๆ ท่านด้วยครับ   :)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• Superstar...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2006, 04:46:03 PM »
ท่าน  ช.ช  สบายดีหรือเปล่าไม่เจอกันนาน 
ท่านบังแกสะสม ถังออกซิเจน หรือ เรียกว่า Cap ก็จะเข้าใจดีขึ้นผมมีอญู่หลายถังที่แอมป์ sub ช่วยให้จ่ายกำลังได้ไม่ติดขัด :kicking
ปีใหม่มา joy กันหน่อยก็ดีนะท่าน :drunk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2006, 10:06:09 AM »
โอว..ท่าน WK ลูกสาวทั่นเล่นกีต้าร์เร็วเป็นลมกรดไปเลยเหรอ เอ แบบนี้คงต้องใช้แอมป์มาแชลละมั๊ง....
ผมไม่ได้ติดตามอิงวี่สักพักนึง มาดูรูปอีกทีหน้าเขาบานยังกะกะด้ง เปลี่ยนไปเยอะ เหมือนป๊อบเดอะซันบานทั้งหน้าทั้งหัว...อิอิ....
  หวัดดีครับคุณชัยยศ ไม่ได้เจอกันานเลย มีโอกาสฟังเพลงบ่อยก็ดีนะครับ ทำให้สดชื่นดีกระชุ่มกระชวยพาคนสวยๆไปด้วยก็ยิ่งดี
คุณกุ้งสยาม ครับ เสียงกีต้าร์ของ fender มันใสปิ๊งฟังแล้วดีมากก็จริง แต่มันยังบางไปนิ๊ดอย่างที่คุณว่า ถ้ามันได้ความหนาเพิ่มอีกหน่อยน่าจะดี ต้องให้คุณบังช่วยดูว่า จะเอาอะไรไปใส่ดี
คุณ ชัย สาธุ ครับ แอมป์ถังอ๊อกซิเจนที่คุณบังโม เสียงเดิมๆ ฟังแล้วไม่มีอะไรเด่น ฟังแล้วธรรมดาๆ พอบังเอามาโม
ใส่ Cap เพิ่มเข้าไปโดยของเดิมยังคงอยู่ข้างใน  เสียงที่ได้ชัดเจนมากขึ้นทุกความถี่รายละเอียดจึงไม่ตกหล่น และที่ชอบมากคือความฉับไวตอบสนองความถี่ได้ดีมาก อย่างเสียงรูดคันชักไวโอลินเร็วๆไล่สเกลจากโน๊ตเสียงต่ำๆมาเสียงสูงๆ ไวและคมดีมากไม่อืดยืด
เฮีย ชช. คุ้นๆเคยบอกผมว่าจะย้ายภูมิลำเนา  ตอนนี้น่าจะข้ามฝั่งมาแล้วนะครับ ถ้ายังไม่ถึงจะเอาเรือไปรับ...

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2006, 10:15:03 AM »
สวัสดีครับคุณ ชช ยินดีครับ  มาฟังอิมแพ็คแรงๆ  เสียงชัดๆ ไม่บาดหู
.     ดอกลำโพงscanได้มาจากคุณมานพ ถูกมาก และอย่าสงใส ไม่ปลอมแน่นอน
.     ได้บัตรฟรี  ลองไปฟัง

ออฟไลน์ ช.ช.

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2006, 11:37:43 AM »
คุณกัมปนาทครับ  ได้เลยครับ  ยังไม่ได้ไปยลโฉมลำโพงใหม่ท่านเลย  อยากหาโอกาสไปตั้งนานแล้วเพิ่งสบโอกาส  555

คุณป่วนครับ  ผมคงยังต้องอยู่ภูมิลำเนาเก่าอีกตั้งปีนึง  ยังขายบ้านไม่ได้เลย  แต่คงรอไปเที่ยวบ้านคุณไม่ไหว  ไว้คุณบังลงมาเมื่อไหร่ขอไปชมหน่อยนะครับ

คุณบังครับ  วันไหนที่คุณลงมาแล้วว่าง อย่าลืมโทรบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2006, 05:20:25 PM »
 :)เพิ่งเหลือบไปเห็น ถังอ๊อกชิเย่น 3 ถังอยู่ข้างขาลำโพงทรง Classic สีชมพู  จะเก็บไว้ทำอะไรครับทั่นป่วน ;)

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2006, 09:04:02 AM »
พี่ YL ครับเดี๋ยวป๋มจัดให้นะครับ ผมว่าถ้าจะให้ดีน่าจะเป็นสีชมพูทั้งคู่จะดีกว่าจาได้หวานแหวว เวลาฟัง
เพลงจะได้เข้าบรรยากาศ อินเลิฟ อินเลิฟ..อะคิก..อะคิก....แล้วกะตังไม่ต้องโอนมางานนี้ให้ฟรีๆสำหรับ
คนสวยๆๆๆๆๆๆ.... :lady :oops :girl.

ท่าน WK  ถังอ็อกซิเจน ที่วางไว้ข้างขาตั้งลำโพง รอคุณบังว่างเมื่อไรจะให้โมใส่แอมป์ตัวใหญ่ที่ขับคู่
หน้า..แล้วโมซับ Velody ต่อ แหะๆ เป็นความสามารถเฉพาะตัวของคุณบัง ผมไม่ได้เปิดข้างในแอมป์
ให้ดูว่าเขาโมอะไรไว้มั่ง..ไม่ได้เอาถังมาต่อเพิ่มอย่างเดียว :secret