ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ทีวี philips รุ่น 34PT8845 บ้างครับมีเรื่องรบกวนสอบถาม  (อ่าน 1474 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายม้ง

• NOOB
  • **
  • ม้งเองครับ
34PT8845 ไม่มี 16:9 ครับ เพราะเป็นทีวี 4:3 / ส่วน 4:3 expand สำหรับ zoom ภาพให้ใหญ่ขึ้นเวลาดูหนัง
ที่เป็น 16:9 ขึ้นไป ทำให้ภาพใหญ่ขึ้นแต่ด้านข้างจะหายไป จึงเหมาะกับเอาไว้ดูทีวี ubc ธรรมดามากกว่าครับ  :(

34PT8845 จะมีช่องภาพทั้งหมด 6 ช่องนะครับ  :-\

1. ช่องทีวี 0-99 อะไรอย่างงั้น
2. AV1
3. CVI เป็นระบบ pixel plus component ใช้เสียงเดียวกับช่อง AV1
    ก็คือช่องเดียวกันแหละครับ แต่รับภาพได้ทั้ง AV และ component
    ช่องนี้ถ้าเปิดเครื่องเล่น (เกมส์หรือ DVD) เป็น progressive scan จะรับไม่ได้เพราะเป็นระบบ pixel plus
4. AV2
5. YPBPR เป็นระบบ component ใช้เสียงเดียวกับช่อง AV2
    ก็คือช่องเดียวกันแหละครับ แต่รับภาพได้ทั้ง AV และ component
    ช่องนี้เอาไว้รับภาพ Progressive Scan และสัญญาณ HI-DEF จาก Component
    480p, 60Hz, 720p, 50, 60Hz, 1080i, 60Hz, 1080p, 60Hz
6. ช่อง side คือต่อจากด้านข้างของเครื่อง เป็น AV กับ S-video

ผมใช้อยู่ครับ เอาไว้ดู UBC กับ VCD  :bye1
ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ สั้นจังนิ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
คือว่าทีวีของคม ลองเข้าไปดูในเมนูแล้ว ปรากฎว่าไม่มีฟังก์ชั่นปรับภาพเป็น 16:9 ครับ ทั้งที่ในโบร์ชัว บอกว่ามี 16:9,4;3,4:3 expand มีแค่2 ตัวหลังเองครับ เลยอยากสอบถามเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ว่าต้องปรับยังไงครับจึงจะได้ 16:9 ครับ แล้วอีกอย่างเวลาใช้ช่อง progressive scan ปรากฎว่าไม่มีเสียงออก ต้องใช้ช่อง interlace อย่างเดียว แล้วสีสัน ผมว่าสู้ pana34 นิ้วไม่ได้เลย

777
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...