ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักหลอดภาคเหนือ  (อ่าน 263760 ครั้ง)

sinkkum

• บุคคลทั่วไป
Re: รวมพลคนรักหลอดภาคเหนือ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 30 มกราคม, 2007, 08:19:56 PM »
ย้างแป๋งแอมป์มาตั้งแต่ พ.ศ.2514 ตั้งเก้าแป๋งตั๋นี้แหมกำก่อเฒ่าต๋าฟ้าต๋าฟางไปแล้ว หงายต้องฮื้อผ่อน่อย มันยุ่งอย่างนี้ ผ่อไปเมาหัวไปน่อยเน้อ  :cc_scooter :cc_scooter

sinkkum

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 30 มกราคม, 2007, 09:39:15 PM »
สุมาเต๊อะที่เอามาลงหน้านี้แต้ๆเรื่องนี้ต้องไปลงหน้าก่อนนี้ แต่จะเอามาบอกว่าจะเอามาเป๋นเครื่องที่จะปะกับ อ้ายหลอดหัวแหลมวันอาทิตย์นี้จะได้ลองโตยกั๋นว่ามันดีกะว่าบ่อดีหยั่งใด รอฮื้อมันดีแต้ๆก่อนก้อยเอาไปลงหน้าใหญ่น้อ :cc_scooter

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 11:01:07 AM »
สุมาเต๊อะที่เอามาลงหน้านี้แต้ๆเรื่องนี้ต้องไปลงหน้าก่อนนี้ แต่จะเอามาบอกว่าจะเอามาเป๋นเครื่องที่จะปะกับ อ้ายหลอดหัวแหลมวันอาทิตย์นี้จะได้ลองโตยกั๋นว่ามันดีกะว่าบ่อดีหยั่งใด รอฮื้อมันดีแต้ๆก่อนก้อยเอาไปลงหน้าใหญ่น้อ :cc_scooter

ไปตวยคนได้ก่อครับ อยากไปแอ่วและฟังเสียงครับ ใจ้แต่ของเก่าดีๆทั้งนั้นเลยเสียงแน่จะดีขนาด

มา up up  :showoff :showoff :showoff
จาก 31 มค.50 เหลืออีก 37 วัน
สมาชิกภาคเหนื่อคนใดว่างวันดังกล่าว มารวมแจมได้ครับ
อยากเอาอะไรมาลอง (preamp, amp, speaker, dac ฯลฯ) ก็บอกด้วยนะครับจะได้จัดลำดับได้
ตอนนี้
1. คุณหลอดหัวแหลม
2. คุณ db_cat
3. คุณ tube baby
4. คุณ sotus
5. คุณสิงห์คำ
6. คุณเชียงใหม่
7. คุณ choo

อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ TUBE BABY

• **
  • No Woman No Cry
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 03:56:44 PM »
เดียวผมเอาน้องน้อยผมไปแอ่วต่วยได้ก่อคับ มันม๊อกน่าฮักน่าจัง นี้ล่ะน่าคับ

sinkkum

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 06:07:52 PM »
 Posted by: sotus 
Insert Quote
Quote from: สิงห์คำ on Yesterday at 09:39:15 PM
สุมาเต๊อะที่เอามาลงหน้านี้แต้ๆเรื่องนี้ต้องไปลงหน้าก่อนนี้ แต่จะเอามาบอกว่าจะเอามาเป๋นเครื่องที่จะปะกับ อ้ายหลอดหัวแหลมวันอาทิตย์นี้จะได้ลองโตยกั๋นว่ามันดีกะว่าบ่อดีหยั่งใด รอฮื้อมันดีแต้ๆก่อนก้อยเอาไปลงหน้าใหญ่น้อ

ไปตวยคนได้ก่อครับ อยากไปแอ่วและฟังเสียงครับ ใจ้แต่ของเก่าดีๆทั้งนั้นเลยเสียงแน่จะดีขนาด

ได้ก่า วันติ๊ด 9.00โมง โทรถามเบอร์ผม ที่อ้ายแหลม บ้านอยู่วังสิงห์คำติดโฮงน้ำแข็ง
Posted on: Today at 03:56:44 PMPosted by: TUBE BABY 
Insert Quote
เดียวผมเอาน้องน้อยผมไปแอ่วต่วยได้ก่อคับ มันม๊อกน่าฮักน่าจัง นี้ล่ะน่าคับ
มาได้เลยโทรนัดกับ อ้ายโซตัสก่อแล้วกั๋น เอาลูกน้อยมาโตยดีแล้ว power 6550 ของผมมันบ่อใค่ดี สองข้างดังบ่อเท่ากั๋น มีลำโพงน้อยๆ เอามาโตยก่อดี
 :cc_scooter :cc_scooter

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 09:50:43 PM »
 ;) สวัดดีครับอาจ๋านสิงห์คำ วันอาติ๊ดนี้ถือเป็นก๋นป๊ะกันก่อนงานใหญ่ครับ ผมจะลองเอาไปแอมป์สองชุดครับ SE กับ PP ครับ สำหรับลำโพงผมจะเอามาเองครับบ่ะมีปั๋นหาครับ แต่ว่าสายลำโพงมันขี้ไก่น่อยนะครับประเภทเมตรละบ่ะกี่สิบ บะใจ่มอนสะเตอร์ ก็บะเป๋นหยังนะครับ  สรุปเจอกั๋น 9 โมงเจ้า บ้านอาจ๋านสิงห์คำนะครับ คุณ tube baby กับคุณ sotus ไปถึงโฮงน้ำแข็งวังสิงห์คำแล้วโทรเข้ามือถือผมได้เลยครับจะออกไปบอกตางเข้าบ้านครับ  d_d

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 09:59:01 PM »
สูมาเตอ๊ะ ลืมย้องกันครับ แอมป์ของอาจ๋านสิงห์คำ แป๋งได้เด็ดสมกับมือเก๋าแต็ๆ ดูก๋านวาง layout แล้วแบบนี้เปิ้นฮ้องว่าระดับครูครับ เรื่องเสียงบะแหลมผมว่าแก้บะยากครับ แต่ถ้าบ่ะทุ้มนี้เรื่องยากกว่าครับเด๊ยวผมเอา C ดีๆไปฝากครับบะลือมครับ ส่วนแอมป์ของ คุณ tube baby งามขะหนาดเป็นดีใค่ฟังหลอดน่อยขะนาด เบอร์ 6AQ5 ที่ถามผมแน่ๆ ผมกำลังจะลงมือชุดหลอดน้อยเหมือนกันครับว่าจะลงมือกับ 5AQ5 ครับ กะว่าจะบะเหมือนใค๋ครับ ได้มา 4 หลอดของ ADA ของมะริกันแต้ๆ บริษัทลูกของRCAนะเนี่ย กำลังหาหลอดปรีดีๆครับ

rex

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 10:19:56 PM »
สวัสดีครับ

ขอไปฟังตวยคนได่ก่อครับ หมู่อ้ายๆ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 10:29:32 PM »
สวัดดีครับคุณเจียงใหม่ครับ ผมว่าไปแห๋มคนก็คงบ่ะเป็นหยังครับ เพราะผมหู้จั๋กอาจ๋านสิงห์คำดีครับ ใจ๋ดีใจ๋กว้างอย่างน้ำปิงครับ บ่าฮู้ว่าคุณเจียงใหม่อยู่ตางใดครับ ไปรถผมก็ได้นะครับจะแวะรับครับ ช่วยรัฐประหยัดน้ำมันครับ

rex

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 10:42:26 PM »
ยินดีครับ จาดนักครับ

ผมอยู่ไกลครับ อยู่ แม่ริม 13 กิโลเอง แต่เข้าเวียงบ่อยครับ

ยินดีครับ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 31 มกราคม, 2007, 10:49:52 PM »
เอาเป็นว่าป๊ะกันที่บ้านอาจ๋านสิงห์คำนะครับ ถ้าบ่อฮู้ตางโทรถ๋ามกันได้เลยครับ บ้านอาจ๋านสิงห์คำอยู่ที่ข้างโฮงน้ำแข็งวังสิงห์คำครับ หาง่ายครับ

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2007, 01:14:35 AM »
เหมือนเฮาจะจะแอบที super mini meeting กั๋นตี๋บ้านอ้ายสิงห์คำ มำฮู้จะว่าจะใดก่อ ถ้าผมจะลองจวนอ้าย choo, db cat ,manopongs ไปตวย  :victory

ปล. อยากหื่อผมเอาอะหยั่งไปรวมแจมก็บอกมาได้เน้อครับ ถ้ามีจะเอาไปหือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์, 2007, 01:40:37 AM โดย sotus »
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2007, 11:54:50 AM »
รบกวนถามอ้ายๆน้อยเตอะครับว่า บ้านเฮานี้ใช้ลวดมาตฐานอะหยังก๋าคับ AWG กะว่าใช้ SWG คับ รบกวนตวยคับ

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2007, 10:23:08 PM »
มาแจ้งข่าวนะครับ จากที่ได้ไปเที่ยวบ้านสิงห์คำ เหมือนจะได้ข้อสรุปว่าเราจะการชุมนุมชาว  diy ภาคเหนือกันเดือนเมษายนประมาณ วันที่ 14 หรือ 15 โดยที่พี่ manopongs เป็นคนหาสถานที่มาเสนอพร้อมกับรูปภาพ ให้ตัดสินใจกัน
ส่วนเดือนหน้า เดือนมีนาคม คาดว่าจะมีการชุมนุมกันสำหรับคนที่อยู่เชียงใหม่และใกล้เคียงถ้ามาได้ประมาณ วันที่ 17 หรือ 18 หลักๆก็มาคุยกันและเตรียมความพร้อมสำหรับงานเดือนเมษายน นอกจากนั้นก็จะมีการนำเสนอผลงานเล็กน้อยเพื่อเรียกน้ำย่อยก่อนงานยักษ์

ปล. สมาชิกภาคเหนือท่านใดว่างก็มาร่วมแจมกับเราได้ มากนักๆ ม่วนดีมีแต่คนค่อเดียวกัน :headphone :headphone :headphone
ขอความเห็นสมาชิกท่านอื่นด้วย ยังไงเดียวจะมาสรุปอีกที  Y] Y]

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2007, 08:59:15 PM »
หลังจากที่ผมพยายามไปพบปะพี่ๆน้องๆชาว diy ในเชียงใหม่ให้ครบทุกตามรายชื่อที่มีอยู่ ตอนนี้ขาดคุณ bumpboyslim ที่ยังไม่เจอ(อยู่ใกล้ๆกันนี้เองแถวสันทรายหรือเปล่า) และคุณเชียงใหม่ ก็พยายามบอกเรื่อง meeting ต่างให้กับทุกคน วันนี้จึงมาสรุปอีกที สำหรับ meeting ชาว diy เชียงใหม่เดือนหน้า

วันอาทิตย์ ที่ 11 หรือ 18 มีนาคม พ.ศ 2007 (ช่วยโหวตวันด้วยครับว่าวางกันรึเปล่า)
สถานที่ บ้านพี่สิงห์คำใจดี
เวลาประมาณ 9:00 น. เป็นต้นไป

ขะใจ๋หมู่เฮา ว่าจะใด กึ๊ดจะใด บอกตวยเน้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์, 2007, 09:39:40 PM โดย sotus »

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 01:12:25 PM »
11 ถ้าจะดีเน้อคับ พอดีไม่มีกานคับวันนี้ :wiggle

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:25:06 AM »
ได้เลยครับวันที่ 11 มีนาคม 2550 เวลา 9.00 น.รวมพลที่บ้านอาจารย์สิงห์คำ  มื้อเที่ยงไปทานข้าวที่ร้านข้าวซอยลำดวน ใกล้ๆครับแค่ข้ามฝั่งแม่ปิงครับ

sama

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 2007, 08:09:29 PM »
ผมยังไม่ได้ไปถ่ายรูปสถานที่มาให้ดูเลย  คงไม่เกินอาทิตย์หน้าต้องได้ครับ   บังคับตัวเองซะหน่อย  แต่ติดต่อทาบทามไว้เรียบร้อยแล้ว ทั้งเรื่องที่พัก ที่กิน   ชาวบ้านใกล้เรือนเคียง ดึงมาเป็นส่วนร่วมหมดเลย  ทุกอย่างตอบรับ   ก็อยู่ที่การตัดสินใจของพวกเราครับ   งานนี้คนที่บ้านใกลสุดก็คุณเชียงใหม่นะครับ

rex

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 12:53:19 AM »
ผมยังไม่ได้ไปถ่ายรูปสถานที่มาให้ดูเลย  คงไม่เกินอาทิตย์หน้าต้องได้ครับ   บังคับตัวเองซะหน่อย  แต่ติดต่อทาบทามไว้เรียบร้อยแล้ว ทั้งเรื่องที่พัก ที่กิน   ชาวบ้านใกล้เรือนเคียง ดึงมาเป็นส่วนร่วมหมดเลย  ทุกอย่างตอบรับ   ก็อยู่ที่การตัดสินใจของพวกเราครับ   งานนี้คนที่บ้านใกลสุดก็คุณเชียงใหม่นะครับ

อุอุ ใกล้ดีครับ จากบ้านผม 7 กิโล เองครับว่าแต่จะมีกี่ท่านที่ไปได้โดยเฉพาะคนไม่ โสด 555 ผมไปไหนไปด้วยช่วย 5 บาทครับ

ออฟไลน์ CHOO

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 09:03:27 AM »
คนที่อยู่ไกลที่สุดน่าจะเป็นผมนะ แต่ไปได้ทั้งสองวันแล้วจะเร่งทำ DAC cap illi  ประชันน้อง Sotus หน่อย  11 มี.ค. แล้วกันนะ  ช่วย up

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 07:20:06 PM »
กระทู้หมู่เฮาจาวเหนือนี้มันตึ่งเงียบเหงาแต้ๆ แตะ  กะว่าคนหลงมนต์หลอดยังมีน้อยกะบ่ะฮู้น้อ  :-\

rex

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 10:47:11 PM »
กระทู้หมู่เฮาจาวเหนือนี้มันตึ่งเงียบเหงาแต้ๆ แตะ  กะว่าคนหลงมนต์หลอดยังมีน้อยกะบ่ะฮู้น้อ  :-\

ได๋ว่า แอมป์ แถว สันป่าตอง มาอยู่แม่ริม บะฮู้ว่าแต้ก่อ คับ

rex

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 11:20:23 PM »
คนที่อยู่ไกลที่สุดน่าจะเป็นผมนะ แต่ไปได้ทั้งสองวันแล้วจะเร่งทำ DAC cap illi  ประชันน้อง Sotus หน่อย  11 มี.ค. แล้วกันนะ  ช่วย up

เดี่ยวจะยก ทรานสปรอน ไปให้ลองครับ

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 12:00:21 PM »

ได๋ว่า แอมป์ แถว สันป่าตอง มาอยู่แม่ริม บะฮู้ว่าแต้ก่อ คับ
นิดหน่อยครับ จวยๆกั๋นพอดีทุนผมมันน้อยไปครับ เลยไปแบ่งอ้ายเปื้อนฟังครับ

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 09:11:11 PM »

เดี่ยวจะยก ทรานสปรอน ไปให้ลองครับ
คุณเชียงใหม่ ไม่รู้ 2a3 จะเสร็จทันเปล่าครับมีพี่ๆน้องๆอยากฟังครับ เห็นซื้อทั้งหลอดและ socket

rex

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 10:29:02 PM »

คุณเชียงใหม่ ไม่รู้ 2a3 จะเสร็จทันเปล่าครับมีพี่ๆน้องๆอยากฟังครับ เห็นซื้อทั้งหลอดและ socket

เสร็จทันครับ แต่กำลังลุ้น 845 อยู่ครับว่าจะทัน หรือเปล่าครับ อิอิ

rex

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 10:32:00 PM »
ซื้อทั้งหลอดและ socket เพราะเร่งให้ทันงานนี้ครับ เพราะของที่สั่งได้หลังวันที่ 28 ครับ เลยต้องสั่ง เสาร์ - อาทิตย์ นี้  2เอ3 น่าจะส่งเสียงแล้วครับ :drive1

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 10:48:05 PM »

เสร็จทันครับ แต่กำลังลุ้น 845 อยู่ครับว่าจะทัน หรือเปล่าครับ อิอิ

มีแปดสี่ห้าต่วย จะไดเสร็จแล้วขอยืมมาขย่ม ob 12 inces ของผมหน่อนเน้อครับ วันก่อนไปยืม otl ของอ้าย dragonball มาฟังเสียงสะใจ๋ดีขนาด เสียงใหญ่ เบสนี้เป็นแก่นๆเลย  เยียะเอาลำโพง tweeter pioneer ของผมวอยด์ขาดไปหนึ่งตัว แต่เสียอย่างเดียวเสียงจี่กับฮัมยังมีอยู่สงสัยจะเป็นตี้แอมป์ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาแก้ ผมเองบ่อมีความรู้เรื่อง otl :giveup

rex

Re: รวมพลคนรักหลอดภาคเหนือ 2a3 (ตัวแรกในชีวิต ที่ทำเอง)
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 05:55:03 PM »
มือใหม่หัดทำครับ กำลังจูนเสียง

rex

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 05:56:51 PM »
พี่ชาวเชียงใหม่ช่วยแนะนำโดยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 12:51:03 AM »
โอวๆๆๆๆ :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o งามแต้ๆๆๆๆแท่นไปแป๋งตี๋ไหนมาครับ โดนใจ๋ขนาด

sinkkum

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 08:45:16 AM »
งามแต้งามว่าเหมือนเตวดา ลงมาหล่อเบ้า
 O0... :cc_scooter

• **
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2007, 03:47:29 PM »
งามแต้งามว่า ครับ จ้วยหงายขี้ปุ๋ม ฮือผ่อ ผ่องหล่อครับ

rex

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2007, 05:58:40 PM »
บะงามเต้าไดครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Power amp  แล้วครับ เพราะ 2a3 ถ้าแป๋งฮือ เกนมันนักไปเสียงจะบะดีครับ พอเป๋น Power amp  เร่ง 3 กิกดังเต็มห้องเลยครับ เล่นกับ ปรีแอมป์ 6922 ฮับอินพุต+เฮ้าท์พุต ได๋ทั้ง อันบาล้าน และ บาล้าน แต้ๆต้วยครับ อ้ายแถวบ้านเปิ้ลแป๋งฮือครับ

ว่าแต่  หกซีสามสาม เอาแต้ก๋าครับ  หลอดแดงๆจะไว้ใจ๋ได๋กา

• **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2007, 08:15:37 PM »
กะ ยะว่าน่า เป็นกำกืดอยู่คับ กับ6c33 นี้น่า ไปค้นในเน็ทมาได้มาแค่ 3 วงจรหายากครับ ขนาดลุงจี๊ดยังบ่ฮู้จักอ่ะ เลยแนะนำอ้ายเปือนขายเตอะ 55555+ ซื้อ2A3 อ้ายเล็กมาเล่นโล้ด ;D ;D ;D ;D  ส่วนแป่งมันบ่ยากน่ามันยากตี้เสียงดีน่ะล่ะ  :cold :cold :cold :cold :cold :cold ถ้ามีวงจร6c33 ดีๆก็มาแบ่งผมผ่องเน้อเผื่ออ้ายเขาเปลี่ยนใจบ่ขาย เด่วเอา ฮูปวงจรลง จวยพิจรณาจ้วยตวย  เน้อคับ

• **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2007, 08:16:15 PM »
ภาคจ่ายไฟครับ

ออฟไลน์ ป่านฝ้าย

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2007, 08:39:12 PM »

สวัสดีเจ้า.... น้องก็เป็นชาวเหนือกะเจ้า น้องก็อยากไปผ่องานรวมพลภาคเหนือบ้างกะเจ้า น้องอยากทราบว่าอ้ายชาวเหนือจะหื้อน้องไปได้ก้อ  ถ้าจะไดแล้ว อ้ายรวมพลภาคเหนือตกลงได้วันที่เท่าได และจัดที่ได ก็โพสลงในกระทู้โตยน่ะเจ้าน้องจะมาผ่อ บ่อยๆ กะเจ้า      :girl :girl :girl :girl

:icecream :icecream :icecream :icecream :icecream :icecream :icecream :icecream :icecream :icecream 

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2007, 10:03:54 PM »

สวัสดีเจ้า.... น้องก็เป็นชาวเหนือกะเจ้า น้องก็อยากไปผ่องานรวมพลภาคเหนือบ้างกะเจ้า น้องอยากทราบว่าอ้ายชาวเหนือจะหื้อน้องไปได้ก้อ  ถ้าจะไดแล้ว อ้ายรวมพลภาคเหนือตกลงได้วันที่เท่าได และจัดที่ได ก็โพสลงในกระทู้โตยน่ะเจ้าน้องจะมาผ่อ บ่อยๆ กะเจ้า      :girl :girl :girl :girl

วิดวิ้ววววววววววววว..............  K) มาแม่ยิงคนเมืองมาลักผ่อโตย ยินดีจ๊าดนักครับ งานแรกจะเป็นวันที่ 11 มีนา นี้ละ ถ้าว่างเจิญเลยนะครับ บ้านอ้ายสิงห์คำ มะเดี๋ยวนี้สมาชิกหลายท่านกำลังแอบซุ่มปั่นแอมป์ฟังม่วนมาโชว์กันอยู่ครับ รวมถึงผมโตย mini low watt with battery tube มะเกิน 0.5 watt ครับเอาไว้ฟังในห้องนอน

ออฟไลน์ pcman

• หูเหล็ก หูเหล็ก
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 01:10:07 PM »
ผมเป็นเขย เชียงใหม่ครับ  แต่ทำงานที่สระบุรีเป็นคนโคราช
อยากไปร่วมด้วย
แต่คงได้ไปตอนช่วง สงกรานต์ 
เดี๋ยวผมมีเรื่องรบกวนพี่ๆ ทางเชียงใหม่บ้างได้ไหมครับ
คน เรา ต่างเพี้ยนไปกันคนละอย่าง
อย่างผมและคุณ ฟัง เพลง ดังหูแทบแตก
เหตุ เพราะมันสะใจ หูใครหูมัน
หูเหล็ก หูเหล็ก

ออฟไลน์ CHOO

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 08:33:12 AM »
เข้ามา UP เน้อหมู่เฮายังยืนที่จะรวมพลกันก่อขอเสียงนั่งยันนอนยันหน่อยเน้อ มันใกล้วันแล้วโตย(11 มี.ค.) ก็เหลือเวลาบ่เมินแล้ว น้อง Sotus ก็เงียบหายไปเลย อ้ายแต่ละคนที่จะไปว่าจะไดพ้องหรือว่า กำลังซุ่มแปงอะไรดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไว้โชว์อยู่น้อ :drunk :drive1 :drive1 :cc_scooter :cc_scooter :sure :sure

ออฟไลน์ หมอต๊อบ

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 10:08:53 AM »
ผมก็เป็นเขยเชียงใหม่ รับราชการที่จ้งหวัดตาก กับเชียงใหม่ทุกวันศุกร์(สันป่าตอง) ขอเข้าร่วมรวมพลคนรักหลอดที่เชียงใหม่ด้วย

หมอต๊อบ 0897063543
ที่ยู่ติดต่อได้
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

• **
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 10:52:18 AM »
ผมก็เป็นเขยเชียงใหม่ รับราชการที่จ้งหวัดตาก กับเชียงใหม่ทุกวันศุกร์(สันป่าตอง) ขอเข้าร่วมรวมพลคนรักหลอดที่เชียงใหม่ด้วย

อิอิอิอิ ได้หมู่ อยู่สันป่าตองตวยกันล่ะ  :wiggle

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2007, 12:50:02 PM »
ขอสมัคร ตางไก๋ ได้ก่ครับ
ข้านอยู่หลังอนุบาลเจียงใหม่ครับ แต่ต๋อนนี้ย่ะก๋านอยู่ ซิดนีย์ครับ
ปี๋ใหม่นี้จะกลับบ้านเฮา บ่ฮู้ว่าจะมีจัดบ้านไผ แฮ๋มก่ครับ อยากไปกอย

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2007, 01:53:53 PM »

อิอิอิอิ ได้หมู่ อยู่สันป่าตองตวยกันล่ะ  :wiggle

อ้าวสันป่าตองก็อยู่ใกล้ ๆ เวียงหนองล่องซิครับ สวยเลย มีโอกาสคงได้แจมกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ charnchai123

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 14 เมษายน, 2009, 09:07:26 AM »
ขอสมัครด้วยคนครับ คนพิษณุโลก มือใหม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TOM1963

• มุมหนึ่งของเชียงราย
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2010, 02:03:22 PM »
ขอร่วมวงหลอด(เขียว)โตยคนครับ อยู่เจียงฮาย ทำไมบ่หันกระทู้นี้ ยังมือใหม่ถ้าว่างไปกอยโตยคนครับ หาประสบการณ์ก่อน แก่แล้วแต่ละอ่อนขนาดกับหลอด ตอนนี้มีฟัง 1 ตัว 6l6 se หื้ออ้ายณรงค์แป๋งหื้อ เพราแป๋งบะจ่าง เอามาศึกษาก่อน
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=56369.0

ออฟไลน์ อ้วน

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 01:40:14 PM »
พรุ่งนีผมเข้าเชียงใหม่คงมีเวลาแวะไปพบสมาชิกจะได้ชมผลงานของพวกเราด้วยครับ

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • ....ด้วยใจรัก....
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2010, 09:37:42 PM »
หนุ่มเชียงใหม่เยอะเหมือนกันแฮ่ะ  :clap
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2010, 02:06:05 AM »
โอ้ว...กระทู้ข้ามปี  ขุดขึ้นมาแบบนี้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆครับ จัดกันมา4-5ครั้งแล้ว คาดว่าหมดมุขเลยหยุดกันไปช่วงยาวๆเลย ตอนนี้ร้านกาแฟอาจารย์สิงห์คำเสร็จแล้วน่าจะหาโอกาสมาป่ะกันแห๋มเน้อ...
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ nop_cm

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2010, 11:42:56 AM »
แล้วจะมีรวมตัวกันอีกเมื่อไหร่ครับ...ผมอยากไปร่วมฟัง
ติดต่อที่นี่นะครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=64469.0

ออฟไลน์ Artafact

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2010, 08:21:42 PM »
 d_d d_dพี่ ๆ สมาชิก รุ่นก่อตั้งงานมีทติ้งนี้หลายท่าน ลาออกจากเวปนี้ไปนานแล้วครับ คงต้องรอกลุ่มภาคเหนือ กลุ่มใหม่ ๆ แล้วครับ
เอ้าเหลือใครบ้างครับ ส่งเสียงรายงานตัวกันบ้างครับ พี่ ๆ เผื่อจะมีใครอยากจัดงานกันอีกครั้งครับ d_d d_d

ออฟไลน์ อ้วน

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2010, 12:55:50 PM »
d_d d_dพี่ ๆ สมาชิก รุ่นก่อตั้งงานมีทติ้งนี้หลายท่าน ลาออกจากเวปนี้ไปนานแล้วครับ คงต้องรอกลุ่มภาคเหนือ กลุ่มใหม่ ๆ แล้วครับ
เอ้าเหลือใครบ้างครับ ส่งเสียงรายงานตัวกันบ้างครับ พี่ ๆ เผื่อจะมีใครอยากจัดงานกันอีกครั้งครับ d_d d_d
มาครับ  c)  c)
รออยู่ว่าจะมีงานรวมกลุ่มอีกเมื่อไหรจะ  :drive1  ไปร่วม  d_d   d_d  :drunk   :drunk

ออฟไลน์ witta

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2010, 01:13:48 PM »
ไม่มีหลอด แต่จะไปฟังด้วยครับ
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=59363.0

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2010, 03:50:39 PM »
มาครับ  c)  c)
รออยู่ว่าจะมีงานรวมกลุ่มอีกเมื่อไหรจะ  :drive1  ไปร่วม  d_d   d_d  :drunk   :drunk
ในเว็บนี้ก็ยังมีเหลืออยู่บ้าง นะครับ ในเชียงใหม่ที่ รู้มาพวกพี่ๆๆ diy ทั้งหลาย เขาก็ยังมี meeting กันบ่อยอยู่นะครับ ส่วนผมเองและพี่อีกหลายคน ไม่ค่อยได้ไปรวมเนื่องจาก มีกิจและภาระ  และเวลาว่างไม่ค่อยจะตรงกับการ meeting  :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน, 2010, 03:52:20 PM โดย sotus »

ออฟไลน์ Artafact

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2010, 02:41:01 AM »
 :'( :'(ไม่มีข่าวคราวงาน มีทติ้ง เชียงใหม่ ในเวปนี้เลยครับ  :'( :'(

ออฟไลน์ Nook

• **
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2010, 05:12:32 PM »
ผมก็กำลังรอmeetingอยู่เหมือนกันครับ แต่ดูเหมือนพี่ๆจะไม่ค่อยว่างกัน

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2010, 05:25:46 PM »
ผมคนเมืองเลยครับ(ภูกระดึง) รับราชการที่จังหวัดเชียงราย แต่งงานที่เชียงใหม่ บ้านอยู่สันกำแพงครับ กำลังเริ่มต้นครับ ขอรายงานตัว
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=66671.0

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2010, 05:34:43 PM »
ลืมลงเบอร์โทร 081-9803176 ครับ
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=66671.0

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • Super Star.
  • **
  • 086 7332905
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2010, 05:37:02 PM »
ทำตรงไหนครับ ผมคนเชียงราย แต่อยู่ กทม  :bye1

watcharasing

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2012, 04:39:49 PM »
พี่สมาชิกท่านใดอยู่ อ.เมือง เชียงรายบ้างครับ