ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้เมืองไทยก็มีแบบนี้แร้วววววววว  (อ่าน 3595 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
เดี๋ยวนี้เมืองไทยก็มีแบบนี้แร้วววววววว
« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2005, 10:56:55 PM »
วันนี้ไปนั่งทานสุกี้ที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งใน fortune เวลา 14.30 น. ผมก็สั่งเบียร์โดยลืมนึกเรื่องเวลาจำหน่าย พนักงานบอกว่า เลยเวลาจำหน่ายแล้ว ตามนโยบายรัฐบาล แต่จะรินใส่แก้วมาให้นะคะ

อุ...อุ....   เคยเห็นแบบนี้ในต่างประเทศที่เขาไม่จำหน่ายสุรา แต่บางร้านแอบจำหน่ายโดยใส่กาน้ำชา  เดี๋ยวนี้เมืองไทยก็มีแบบนี้แล้วนะ ฮิ..ฮิ..
:crazy

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
Re: เดี๋ยวนี้เมืองไทยก็มีแบบนี้แร้วววววววว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2005, 11:40:25 AM »
ผมก็เคยประสพมาเหมื่อนกันครับ...เมื่อช่วงตรุจีนครับ

ผมกำลังเลือก Wine อยู่ที่เซ็นทัล พระราม2 กะจะเอาซัก 3-4 ขวด พอเลือกขวดแรกได้ก็ส่งให้พนักงานถือเอาไว้...กำลังจะเลือกขวดที่สอง...พนังงานเหลือบตาดูนาฬิกา 14.00 น พนักงานวางขวด Wine ขวดนั้นแล้วแจ้งว่า..." ขายได้คะ ขายไม่ได้ " แล้วรีบปิดร้านไล่ผม..ก่อนที่ผมจะเดินออกจากร้านยังยิงคำพูดสุดท้าย " เย็นๆพี่ค่อยมาเลือกใหม่นะคะ " ผมนึกในใจ ตูอยากกินตอนนี้ :'(...จะไปเปิด Wine ที่เก็บไว้ก็เสียดายของ...  :-\

ตั้งใจจะเปิด Wine ฉลองเสียงหน่อย :'(
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Depapepe

• จุดเริ่มและปลายทาง
Re: เดี๋ยวนี้เมืองไทยก็มีแบบนี้แร้วววววววว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2007, 07:21:15 PM »
นึกว่ามีแต่ในเทคน่ะเนี่ย.. :D
จุดเริ่มต้น และปลายทาง

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • Super Star.
  • **
  • 086 7332905
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน, 2008, 12:08:50 PM »
 :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 11:12:24 PM »
 :nonono

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ