ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting day Korat  (อ่าน 179234 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กโข่ง

Re: Meeting day Korat
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2007, 08:50:26 PM »
สวัสดีครับท่านพ่อน้องเปรียว แล้วทำไมมีชื่อผมไปพร้อมกับป๋าอู๋ละครับ :black_eye :black_eye
ไปพร้อมคนอื่นได้ไหม ป๋าอู๋.......... (( (( ((

ล้อเล่นครับ  ;D ;D
ผมยังรับปากไม่ได้นะครับ ว่าจะติดขัดเรื่องราชการหรือเปล่า

ขอบคุณมากนะครับสำหรับของที่ขอไปแล้วจัดมาไห้ผมอย่างรวดเร็วทันใจ
แต่ผมได้มาก่อนที่ป๋าอู๋โทรมาบอก2-3ชั่วโมงเองครับ :black_eye :black_eye

ขอบคุณอีกครั้งครับ :harp :harp 41_2

รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยม  คือการได้สร้างมันขึ้นมา

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• Super Star.
  • **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2007, 07:58:20 PM »
วันที่ 8 ธ.ค. 50

06.00 เจ้าภาพและคณะทำงานตื่นนอน ทำธุระส่วนตัว แต่งตัวให้เรียบร้อย
07.00 ผู้ได้รับมอบหมาย ออกไปโบกธงต้อนรับสมาชิกผู้มาร่วมงานที่ปากซอย (เดี๋ยวขับรถเลยป้าย)
07.30 พิธีกรประจำที่ไมโครโฟน ประกาศขออภัยเพื่อนบ้านในความไม่สะดวก พูดไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุด
08.00 สมาชิกลงทะเบียนรายงานตัว เซ็นสมุดเยี่ยม เจ้าหน้าที่รับลงทะเบียน แจกเอกสาร ติดป้ายชื่อ
         รับประทานอาหารว่าง เวลคั่ม ดริ๊งค์ เจ้าหน้าที่ยกเครื่อง และอุปกรณ์อื่นๆ ที่มาร่วมงานติดตั้งตามจุดที่กำหนด
         สมาชิกที่นำสิ่งของมาแลกเปลี่ยนจัดหน้าร้าน สนทนาตามอัธยาศรัย
09.00 พิธีกรเชิญจ้าภาพกล่าวต้อนรับ แนะนำสมาชิกและสถานที่และอุปกรณ์หลัก
09.30 เริ่มงาน จริงๆ เสียที
12.00 รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน เปิดเพลงเบาๆ ดนตรีสดบรรเลง
13.00 เริ่มงานภาคบ่าย การบรรยายให้ความรู้โดยวิทยากร คนที่ 1
13.30 การบรรยายให้ความรู้โดยวิทยากร คนที่ 2
14.00 การบรรยายให้ความรู้โดยวิทยากร คนที่ 3
14.30 อภิปราย ซักถามข้อข้องใจ เปิดเครื่องเสียงที่เหลืออยู่ไปเรื่อยๆ
16.00 กิจกรรมสร้างขวัญกำลังใจ จับฉลาก แจกหลอด แจกของ หาเจ้าภาพครั้งต่อไป
17.00 พิธีปิด (หลอก) เจ้าภาพกล่าวขอบคุณ
         หลังจากนี้สมาชิกก็เริ่มทยอยกันกลับบ้านอย่างมีความสุข สมาชิกบางส่วนก็อยู่สังสรรต่อ

เป็นไงมั่งครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2007, 07:41:53 PM »
ขออนุญาตสร้างเหตุการณ์สมมติ วาดภาพงานล่วงหน้านะครับ

วันที่ 5 ธ.ค. 50 พี่มุมคนรักหลอดขับรถจากเหนือกลับโคราช
                    ตอนนี้ที่บ้านสถานที่จัดงานพบปะมีทติ้งเดย์มีการเตรียมการไว้บางส่วนแล้ว
วันที่ 6-7 ธ.ค. 50 พี่มุมคนรักหลอดลาพักผ่อนประจำปี 2 วัน

วันที่ 7 ธ.ค. 50

03.00 เจ้าหน้าที่ฝ่ายสถานที่จาก กทม. เช่น คุณอู๋ คุณปอ และคณะ ออกเดินทางจากหมอชิตใหม่ตั้งแต่ตี 3
         เพื่อให้มาสว่างที่โคราช
07.30 พ่อน้องเปรียวเดินทางไปรับชาวคณะดังกล่าวที่สถานีขนส่งนครราชสีมา แวะลงเวลาที่สำนักงาน
         แล้วไปส่งที่บ้านพี่มุมคนรักหลอด
08.00 พี่มุมคนรักหลอดและครอบครัวให้การต้อนรับ
          ชาวคณะรับประทานข้าวเปียก(ข้าวต้ม) กาแฟ น้ำเย็น และเครื่องดื่มบำรุงกำลัง
          ประเภทหมักดอง พลังเสือ (พี่มุมฯ ดองไว้ล่วงหน้าแล้ว)
08.45 คุณอู๋ติดตั้งระบบพีเอหลอด เพื่อใช้ในเช้าวันเปิดงาน พ่อน้องเปรียวเตรียมไว้ให้แล้ว
09.00 พี่มุมคนรักหลอดประชุมคณะทำงาน มอบหมายงานพร้อมเครื่องมือ เช่น มีด เลื่อย
         จอบ เสียม ค้อน คีม มิเตอร์ ป้ายผ้า พู่กัน สี ม๊อบถูพื้น
10.30 พัก ประเมินผลงาน ปรับแต่ง ติดตั้ง ตรวจสอบ
12.00 รับประทานอาหารกลางวัน แล้วพักผ่อนตามอัธยาศรัย
13.30 ปฎิบัติงานต่อ บางคนออกไปติดตั้งป้ายบอกทาง บางคนไปหาซื้อวัสดุอุปกรณ์เพิ่มเติม
15.30 พัก สรุปผลงาน แล้วทำงานต่อ
16.30 เก็บเครื่องมือทุกชนิด พักผ่อนตามอัธยาศรัย
18.00 ประชุมอีกครั้ง บรรยากาศเป็นกันเอง เปิดเพลงเบาๆ ดนตรีสดบรรเลง
22.00 แยกย้ายกันพักผ่อน ชาวคณะทำงานนอนเรียงกันที่ห้องโถงใหญ่ บางส่วนอาจไปพักโรงแรม 555

วันที่ 8 ธ.ค. 50

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม, 2007, 08:01:33 PM โดย พ่อน้องเปรียว »
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง

ออฟไลน์ Tube Collector

• **
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2007, 10:42:29 AM »
เดียวผม ไปช่วยเข็น
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป
และอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วย

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 11:19:31 PM »
:o แหะ ๆ เห็นที่ขอนแก่นเอาแอมป์มดไปโชว์  ผมเลยคิดจะทำแอมป์มดมั่ง  แหม..  คราวนี้พี่เล่นซูเปอร์ยักษ์เลยเหรอ  :o  :o

รู้สึกจะมียักษ์อยู่หลายเครื่องครับ เพราะคราวที่แล้วที่ขอนแก่น ก็เจอยักษ์ 6C33 น้ำหนักแต๊ะที่ 50 กก. เศษ ๆ สำหรับยักษ์ตัวใหม่  เฉพาะหม้อแปลง TP/ RCA น้ำหนักประมาณ 30 กก. และก็มหาโช๊คอีก  งานนี้ต้องใช้รถเข็นครับ 

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 01:02:13 PM »
 :o แหะ ๆ เห็นที่ขอนแก่นเอาแอมป์มดไปโชว์  ผมเลยคิดจะทำแอมป์มดมั่ง  แหม..  คราวนี้พี่เล่นซูเปอร์ยักษ์เลยเหรอ  :o  :o

• **
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 05:22:11 PM »
จะไปดูด้วยครับ สงสัยต้องเป็น Condo สามชั้นเหมือน ฐานจรวดแน่เลย เพราะว่าหลอดใหญ่มากขนาดนั้น
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2007, 04:12:34 PM »
จากอำเภอนารอง จ.บุรีรัมย์ ก็จะไปร่วมงานด้วยครับ  แถวบ้านผมคนที่ชอบเล่น
แอมป์หลอดไม่มีเลยครับ  เป็นอันว่าโคราชใกล้ที่สุด  เหงาเหมือนกันครับ

เท่าที่รู้แถว ๆ นางรอง สุรินทร์ บุรีรัมย์ ก็มีเพื่อน ๆ ที่เล่นหลอดอยู่หลายท่านครับ  และหลาย ๆ ท่านเหล่านั้น เคยแวะเวียนมาที่บ้านผม ครับ เพราะบ้านผมเป็นทางผ่านออกทางเส้นทางเหล่านั้น  ช่วงที่ยังไม่สร้างทางบายพาส จากอำเภอโชคชัย ไปออกที่อำเภอสีคิ้ว ก็ขอตอนรับครับ เพื่อน ๆ ทางนี้ด้วยครับ
ไปด้วยคนนะครับ บ้านผมอยุ่นางรอง แต่ดันมาทำงานแถวตะวันออก  K]
อยากไปลองฟัง 100TH ของพี่ประภาศ ครับ  :o :o :o

อาจจะได้ฟังหลอดผู้พี่ด้วยครับ 250 TH  ที่แรงดันไฟแต๊ะ ๆ ที่ 2,000 - 2,500 โวห์ล ครับ

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Superstar...
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2007, 10:32:34 PM »
จากอำเภอนารอง จ.บุรีรัมย์ ก็จะไปร่วมงานด้วยครับ  แถวบ้านผมคนที่ชอบเล่น
แอมป์หลอดไม่มีเลยครับ  เป็นอันว่าโคราชใกล้ที่สุด  เหงาเหมือนกันครับ

เท่าที่รู้แถว ๆ นางรอง สุรินทร์ บุรีรัมย์ ก็มีเพื่อน ๆ ที่เล่นหลอดอยู่หลายท่านครับ  และหลาย ๆ ท่านเหล่านั้น เคยแวะเวียนมาที่บ้านผม ครับ เพราะบ้านผมเป็นทางผ่านออกทางเส้นทางเหล่านั้น  ช่วงที่ยังไม่สร้างทางบายพาส จากอำเภอโชคชัย ไปออกที่อำเภอสีคิ้ว ก็ขอตอนรับครับ เพื่อน ๆ ทางนี้ด้วยครับ
ไปด้วยคนนะครับ บ้านผมอยุ่นางรอง แต่ดันมาทำงานแถวตะวันออก  K]
อยากไปลองฟัง 100TH ของพี่ประภาศ ครับ  :o :o :o
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2007, 10:12:35 PM »

ออฟไลน์ hs3ggb

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2007, 08:17:14 AM »

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2007, 08:31:46 PM »
ถ้าโคราช พอจะไปไหว  :clap
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2007, 06:39:09 AM »
ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามานานเลย แล้วผมจะพยายามทำตัวให้ว่างในช่วงดังกล่าวครับ คงได้พบกันพร้อมหน้าครับ  c)

playshop

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2007, 09:42:46 PM »
คุณ Somtick  เสนอที่ ปักธงชัย  หรือพี่มุมฯ  จะกลับไปเตรียมการใช้สถานที่บ้านพี่มุมฯ ก็ได้ครับ ^-^ ^-^
เครื่องที่จะไปร่วมงาน จะ (พยายาม) ทำ Power Amp.  และ Preamp. มาร่วมงานอย่างละ 1 เครื่องครับ

ที่บ้านผมลองรับสมาชิกได้ประมาณไม่เกิน 70 คน ครับ มีห้องฟังรองรับ 2 ห้อง บริเวณที่สามารถตั้งเครื่องเพื่อเปิดอุ่นเครื่อง มากกว่า 5 จุด
   สำหรับเครื่องเสียง DIY  ผมจำนำหลอดยักษ์ที่มีอยู่จับเอามาร้องเพลงครับ ตลอดจนหลอดแปลก ๆ ที่พวกเราไม่เคยเห็นกัน  และจะมีเครื่องที่ทำพิเศษสำหรับงานนี้โดยเฉพาะครับ เป็นไฮไลท์ของงานนี้เลยครับ  ตอนนี้ไม่ขอเปิดเผยว่าเป็นหลอดเบอร์อะไร แต่น้อง ๆ ของหลอด GM100 ครับ
ก็อยากเป็น 1 ใน 70 ผู้โชคดีที่ได้ไปร่วมงานนะครับ เสียดาย ด้วยเวลา และ ระยะทาง เอาไว้มีโอกาส จะไปเยี่ยมเยือน และไปขอฟังผลงานของพี่ มุมคนรักหลอด นะครับ
เดินทางกลับบ้านโดยปลอดภัยนะครับ...

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2007, 11:23:13 AM »
เดิมทีที่เราตกลงกันไว้เมื่อคราวจัดงานที่ขอนแก่น เสนอ ให้พี่มุมฯ เป็นเจ้าภาพ ดังนั้นงานครั้งนี้ ขอให้พี่มุมฯ เป็นเจ้าภาพ ยืนตามคำพิพากษาเดิมนะครับ 2f 2f 2f

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ผมเองจักได้ขอคารวะท่านเจ้าภาพ และท่านพี่ TC ด้วยอ่ะ

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2007, 10:12:32 AM »
เดิมทีที่เราตกลงกันไว้เมื่อคราวจัดงานที่ขอนแก่น เสนอ ให้พี่มุมฯ เป็นเจ้าภาพ ดังนั้นงานครั้งนี้ ขอให้พี่มุมฯ เป็นเจ้าภาพ ยืนตามคำพิพากษาเดิมนะครับ 2f 2f 2f

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2007, 09:16:42 AM »
คุณ Somtick  เสนอที่ ปักธงชัย  หรือพี่มุมฯ  จะกลับไปเตรียมการใช้สถานที่บ้านพี่มุมฯ ก็ได้ครับ ^-^ ^-^
เครื่องที่จะไปร่วมงาน จะ (พยายาม) ทำ Power Amp.  และ Preamp. มาร่วมงานอย่างละ 1 เครื่องครับ

ที่บ้านผมลองรับสมาชิกได้ประมาณไม่เกิน 70 คน ครับ มีห้องฟังรองรับ 2 ห้อง บริเวณที่สามารถตั้งเครื่องเพื่อเปิดอุ่นเครื่อง มากกว่า 5 จุด
   สำหรับเครื่องเสียง DIY  ผมจำนำหลอดยักษ์ที่มีอยู่จับเอามาร้องเพลงครับ ตลอดจนหลอดแปลก ๆ ที่พวกเราไม่เคยเห็นกัน  และจะมีเครื่องที่ทำพิเศษสำหรับงานนี้โดยเฉพาะครับ เป็นไฮไลท์ของงานนี้เลยครับ  ตอนนี้ไม่ขอเปิดเผยว่าเป็นหลอดเบอร์อะไร แต่น้อง ๆ ของหลอด GM100 ครับ

• **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 05:20:12 PM »
จัดเมื่อไร ขอไปด้วยคน อยากพบคนหลายคน

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 04:37:04 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2007, 04:39:52 PM โดย Charoen.P »

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:02:43 AM »
เสาร์ที่ 8 ธันวาคม 50 น่าจะเหมาะมาก ๆ เลยครับ ส่วนสถานที่คงจะหาสถานที่สะดวกสำหรับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ  งานนี้อยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีอุปกรณ์เหลือใช้ หรือไม่ใช้แล้ว  เอามาจำหน่ายในราคาถูก ๆ ก็ดีครับ เป็นการเพิ่มสีสรรให้กับงาน  ส่วนของแจกของแถม  ก็คงมีเหมือนเดิมครับ

playshop

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:34:18 AM »
พี่มุมคนรักหลอดครับ..
ถึงโคราชแล้ว ถ้างานลงตัว..ว่าง ๆ แวะมาแจ้งข่าว คนรักหลอดภาคเหนือด้วยนะครับ...ยังคงติดตามผลงานครับ c) c)

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 08:35:33 AM »
 :) ปลายปีก็ดีครับ ขอสมัครด้วยคน  :)

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 06:30:42 AM »
  ช่วงวันที่8 ธันวาคม 2550ตรงกับวันoffพอดีครับ ว่าแต่ที่ไหนดีครับเรื่องสถานที่ จะให้อยู่นอกเมืองดีไหมครับ หรือว่าที่บ้านปักธงชัยดีครับมีทุกจอดรถบ้านหลังใหญ่ไว้พักซักคืน แม่ครัวทำอาหารอร่อย O0 ขนนจีนก็สูตรเด็ด   

ก็ดีครับ เพื่อนๆ จาก กทม.และเพื่อนๆ ภาคกลางที่อยากมาร่วมงานด้วย จะได้เดินทางสะดกครับ O0

ตื่นตอนเช้าๆ ดูบรรยากาศฤดูหนาว,ท้องทุ่งนา เดินทางจากกรุงเทพมาทางกบิณบุรี ตอนนี้ทางขึ้นเขาก็เป็น4เลนแล้วครับ
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 06:27:38 PM »
  ช่วงวันที่8 ธันวาคม 2550ตรงกับวันoffพอดีครับ ว่าแต่ที่ไหนดีครับเรื่องสถานที่ จะให้อยู่นอกเมืองดีไหมครับ หรือว่าที่บ้านปักธงชัยดีครับมีทุกจอดรถบ้านหลังใหญ่ไว้พักซักคืน แม่ครัวทำอาหารอร่อย O0 ขนนจีนก็สูตรเด็ด   

ก็ดีครับ เพื่อนๆ จาก กทม.และเพื่อนๆ ภาคกลางที่อยากมาร่วมงานด้วย จะได้เดินทางสะดกครับ O0

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 02:50:18 PM »
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2007, 12:03:41 PM »

เห็นด้วยช่วง ธันวาคม 2550 ถ้ามาโคราชในช่วงนี้มีงานเยอะครับ ส่วนวันที่..............   ก็ต้องขอความเห็นหลาย ๆ ท่านครับ

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2007, 10:33:29 AM »
เดือนธันวาคม ก็ดีครับ แล้วซีเกมส์เริ่มช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ :black_eye

1. เสนอวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2550   (สัปดาห์นี่หยุด 3 วัน วันจันทร์ที่ 10 ธ.ค. วันรัฐธรรมนูญ)
2. เสนอให้สมาชิกที่อยู่ใน โคราช ปรึกษากัน เลือกผู้ทำหน้าที่เป็นเจ้าภาพ และสถานที่ ครับ
3. ร่างกำหนดการ กิจกรรมที่จะดำเนินการในวัน รวมพล  (พ่อน้องเปรียว เหมาะสมที่สุด)   O0  Y]  O0 เช่น การถ่ายทอดความรู้ การแสดงสด การนำเสนอเครื่องของสมาชิก

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2007, 10:15:24 AM »
สวัสดีครับ
                ธันวา  มาดูซีเกมส์  ที่โคราชกันดีไหม
                                                    prepiag

• **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2007, 09:52:22 AM »
ดีครับ แต่ยังหาเจ้าภาพไม่ได้เลยครับ  ช่วง 8 - 23 ต.ค.50 (แม่สาย-พม่า-จีน-ลาว-เชียงของ) และ 9 - 18 พ.ย.50 (หนองคาย-นครพนม-มุกดาหาร-อุบลราชธานี) ผมไม่ว่างนะครับ  ติดภาระกิจปั่นจักรยานเฉลิมพระเกียรติ ฉลอง 80 พรรษา :drive1 :drive1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน, 2007, 10:43:30 AM โดย Charoen.P »

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2007, 09:23:06 AM »

ถึงเวลาหรือยังครับ "การระดมพลคนรักหลอดภาคอิสาน"  ผมว่าเอาช่วงอากาศใกล้หนาวดีมั๊ย

ออฟไลน์ DIY C

• *
  • ชีวิตนี้ไ่ม่อะไรจะเสีย มีแต่ได้ มากหรือน้อยเท่านันเอง
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 04:24:09 PM »
อ่าว พี่ไปอยู่ เวียงหนองล่อง หรือ ไม่ใช่ แม่ทาเหรอครับ เวียงหนองล่อง อย่างเงียบเลยมั่งครับ  :cold

ถูกต้องครับ  จังหวัดมีคำสั่งให้ผมไปรับตำแหน่งใหม่ที่เวียงหนองล่องครับ เงียบมาก ๆ เลยครับ ตอนนี้ผมได้บ้านเป็นของตัวเองแล้วที่อำเภอลี้ครับ  โดยได้รับความอนุสงเคราะห์จากเพื่อนเก่าครับ กำลังสร้างห้องเสียงเพิ่มเติมอยู่ครับตอนนี้ ห้องเสร็จเมื่อไรผมคงลุยงานเรื่อง DIY ต่อครับ
พีอย่าเอาเชื้อหลอดไปแพร่คนแถวนั้นมากนะครับ ลองติดแล้วหายาแก้อยากนะครับ

ออฟไลน์ พลังแห่งหลอด

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 10:56:44 AM »
อากาศหนาวๆรักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่ประพาส เข้าที่เข้าทางเมื่อไรจะรอติดตามนะครับ   c)   c)
จะเติมเพิ่มพลังแห่งหลอดด้วยจิตมั่นคงตลอดไป

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 10:45:51 AM »
อ่าว พี่ไปอยู่ เวียงหนองล่อง หรือ ไม่ใช่ แม่ทาเหรอครับ เวียงหนองล่อง อย่างเงียบเลยมั่งครับ  :cold

ถูกต้องครับ  จังหวัดมีคำสั่งให้ผมไปรับตำแหน่งใหม่ที่เวียงหนองล่องครับ เงียบมาก ๆ เลยครับ ตอนนี้ผมได้บ้านเป็นของตัวเองแล้วที่อำเภอลี้ครับ  โดยได้รับความอนุสงเคราะห์จากเพื่อนเก่าครับ กำลังสร้างห้องเสียงเพิ่มเติมอยู่ครับตอนนี้ ห้องเสร็จเมื่อไรผมคงลุยงานเรื่อง DIY ต่อครับ

ออฟไลน์ pride

• พ่อค้า & ซาเล้ง
    • www.pridediyjunk.com
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 10:25:24 AM »
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 09:35:42 AM »
สวัสดีครับ
            เป็นไงน้อคนเหนือ  หนาวไหม  คิดถึงโคราชบ้างไหม  เงียบเลย วันนี้เห็นออนไลน์ก็ดีใจ  สุขสบายดีน่ะครับ
                                                                                                        prepiag

สบายดีครับ อากาศสุด ๆ หนาวครับ อำเภอที่ผมอยู่น่าจะไม่เกิน 10 องศา เราเคยอยู่อากาศร้อน มาเจอที่ลานนา ผ้าห่มสามผืนไม่อยู่ครับ ต้องดื่มน้ำร้อนทั้งวันเลยครับ

ตอนนี้ชักอยากกลับบ้านแล้วครับ  :cry2  :cry2 ว่าเดือนมีนาคม จะลาพักร้อนกลับบ้านครับ

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 09:12:05 AM »
สวัสดีครับ
            เป็นไงน้อคนเหนือ  หนาวไหม  คิดถึงโคราชบ้างไหม  เงียบเลย วันนี้เห็นออนไลน์ก็ดีใจ  สุขสบายดีน่ะครับ
                                                                                                        prepiag

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 04:03:42 PM »
เชื่อขนมกินได้ครับ  เพราะเจ้าของเค้ากำลังจะโดนธนาคารยึด เลยประกาศขายด่วนครับ  ผมกำลังจะอาสาใช้หนี้ต่อให้เค้าครับ  (ถ้าไม่แพงนะครับ)  :D :D :D

เชื่อขนมกินได้เลยครับคุณ Charoen.P ได้ที่ดินราคาเหมาะสมแน่ ๆ (ถูกมาก) เพราะเขาไม่มีทางเลือกมากนักครับ เตรียมอ้อนคุณนายที่บ้านได้เลยครับ ของผมอ้อนสำเร็จแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 03:53:05 PM »
เชื่อขนมกินได้ครับ  เพราะเจ้าของเค้ากำลังจะโดนธนาคารยึด เลยประกาศขายด่วนครับ  ผมกำลังจะอาสาใช้หนี้ต่อให้เค้าครับ  (ถ้าไม่แพงนะครับ)  :D :D :D

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 01:54:50 PM »

ใจเดียวกับผมเลยครับ   แต่ผมคิดว่าผมเหมาะจะเป็นคนป่ามากกว่าคนสวน  2f 2f 2f  เพราะว่าวันเสาร์ที่ 10 กพ.50 นี้ ผมจะไปลุยถิ่น krupohn ไปดูที่ป่าประมาณ 30-40 ไร่ ถ้าได้ราคาไม่แพงจะซื้อไว้อยู่ตอนแก่ (กว่านี้) ครับ 2f 2f 2f
[/quote]

ระวังเถอะ...ไปซื้อที่ป่า  ไม่มีเอกสารสิทธิ์ พวก นส.3 หรือ โฉนดที่ดิน ( นส.4) อะไรทำนองนี้

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 01:48:12 PM »
    จะเอาอย่างนั้นเลยหรือครับ .........เป็น ปจ.....จว. ผมกำลังหาซื้อสวนลำใยอยู่ครับ  ผมว่าผมเหมาะจะเป็นคนสวนมากกว่าครับ เพราะตอนเช้าผมวิ่งออกกำลังกาย  มีแต่สวนลำใยกำลังออกดอก  ออกลูก เอาไว้ลำใยออกลูก  จะขนไปฝากครับ    c)   c)

ใจเดียวกับผมเลยครับ   แต่ผมคิดว่าผมเหมาะจะเป็นคนป่ามากกว่าคนสวน  2f 2f 2f  เพราะว่าวันเสาร์ที่ 10 กพ.50 นี้ ผมจะไปลุยถิ่น krupohn ไปดูที่ป่าประมาณ 30-40 ไร่ ถ้าได้ราคาไม่แพงจะซื้อไว้อยู่ตอนแก่ (กว่านี้) ครับ 2f 2f 2f

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 01:27:53 PM »
   สวัสดีครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ ผมหายไปเกืยบ ๆ เดือน ตอนนี้ไม่สะดวกทุกอย่างครับ ไม่ว่าเน็ตช้ามาก ๆ  โทรศัพย์ แย้ โทรศัพย์เบอร์เก่าผมแทบใช้ไม่ได้เลยครับ  ตอนนี้จังหวัดได้โยกย้ายผมมาอยู่ กิ่งอำเภอเวียงหนองล่อง จังหวัดลำพูน  กำลังยุ่ง ๆ ยาก ๆ เรื่องงานอยู่ครับ ไม่มีเวลาแม้จะเอาเครื่องที่ขนมาด้วยติดตั้งเลยครับ ต้องซื้อวิทยุธานินทร์ AM-FM เครื่องละ  200 บาทเศษมาฟัง  เป็น DIY ตกยากแล้วครับ  :cry2   :cry2   :cry2 

พี่ครับ อีกไม่นาน..................คงได้เข้ามาอยู่ในจังหวัด.......................ได้เป็นปลัดจังหวัด..............เร็วๆ นะครับ :clap :clap :clap

จะเอาอย่างนั้นเลยหรือครับ .........เป็น ปจ.....จว. ผมกำลังหาซื้อสวนลำใยอยู่ครับ  ผมว่าผมเหมาะจะเป็นคนสวนมากกว่าครับ เพราะตอนเช้าผมวิ่งออกกำลังกาย  มีแต่สวนลำใยกำลังออกดอก  ออกลูก เอาไว้ลำใยออกลูก  จะขนไปฝากครับ    c)   c)

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 01:22:30 PM »
   สวัสดีครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ ผมหายไปเกืยบ ๆ เดือน ตอนนี้ไม่สะดวกทุกอย่างครับ ไม่ว่าเน็ตช้ามาก ๆ  โทรศัพย์ แย้ โทรศัพย์เบอร์เก่าผมแทบใช้ไม่ได้เลยครับ  ตอนนี้จังหวัดได้โยกย้ายผมมาอยู่ กิ่งอำเภอเวียงหนองล่อง จังหวัดลำพูน  กำลังยุ่ง ๆ ยาก ๆ เรื่องงานอยู่ครับ ไม่มีเวลาแม้จะเอาเครื่องที่ขนมาด้วยติดตั้งเลยครับ ต้องซื้อวิทยุธานินทร์ AM-FM เครื่องละ  200 บาทเศษมาฟัง  เป็น DIY ตกยากแล้วครับ  :cry2   :cry2   :cry2 

พี่ครับ อีกไม่นาน..................คงได้เข้ามาอยู่ในจังหวัด.......................ได้เป็นปลัดจังหวัด..............เร็วๆ นะครับ :clap :clap :clap

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 01:15:24 PM »
   สวัสดีครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ ผมหายไปเกืยบ ๆ เดือน
c) ดีใจที่เห็นพี่กลับเข้ามาครับ...

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 12:47:27 PM »
โชคดีครับพี่ ถึงแม้ห้องจะเกลี้ยงแต่เลือด DIYER คนนี้ไม่ได้เกลี้ยงตามห้องไปด้วยน๊ะครับ

ออฟไลน์ ระนาดเอก

• http://www.htg2.net/index.php?topic=34392.0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 มกราคม, 2007, 07:46:58 PM »
โชคดีครับพี่ ถึงแม้ห้องจะเกลี้ยงแต่เลือด DIYER คนนี้ไม่ได้เกลี้ยงตามห้องไปด้วยน๊ะครับ
ที่อยู่ในการจัดส่ง   : http://www.htg2.net/index.php?topic=34392.0

ออฟไลน์ song

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 มกราคม, 2007, 05:05:25 PM »
เสียดายไม่เจอกัน          ผมไปนอนแม่ทา10วัน  โอกาศหน้าคงได้ไปคารวะ

oui.

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 มกราคม, 2007, 07:17:05 AM »
อ้างถึง
อำเภอแม่ทา  จังหวัดลำพูน  ครับ จะเดินทางไปรายงานตัวในวันที 19 มกราคม 2550 นี้แหละครับ

สวัสดีครับ พี่ประพาศ ตุยครับ บ้านเกิดผมเลยอ่ะครับพี่ ที่พี่จะไปอยู่อ่ะ บ้านผมอยู่ใกล้ๆอำเภอด้วย อยู่ในตลาดเก่าครับ อำเภอเล็กๆครับ เงียบสงบเย็นๆโจ้เหล้า เพลินครับพี่  d_d พกของไป DIY เยอะๆนะพี่ เผื่อผมไปขนอะไรๆบ้าง  ;D ผมคงกลับไปอีกทีตอนปลายเดือน ก.พ. ครับ ไปแต่งงานน้องสาว

0)] 0)] 0)]

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 มกราคม, 2007, 02:24:38 AM »
อ้างถึง
อำเภอแม่ทา  จังหวัดลำพูน  ครับ จะเดินทางไปรายงานตัวในวันที 19 มกราคม 2550 นี้แหละครับ

สวัสดีครับ พี่ประพาศ ตุยครับ บ้านเกิดผมเลยอ่ะครับพี่ ที่พี่จะไปอยู่อ่ะ บ้านผมอยู่ใกล้ๆอำเภอด้วย อยู่ในตลาดเก่าครับ อำเภอเล็กๆครับ เงียบสงบเย็นๆโจ้เหล้า เพลินครับพี่  d_d พกของไป DIY เยอะๆนะพี่ เผื่อผมไปขนอะไรๆบ้าง  ;D ผมคงกลับไปอีกทีตอนปลายเดือน ก.พ. ครับ ไปแต่งงานน้องสาว

แค่เอาไปนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ  กลัวเหงาไม่ได้ไปไหนเสาวร์ - อาทิตย์   ก็นั่ง ก๊อก ๆ  แก๊ก ๆ ไป ตามเรื่อง  คุณ pride เป็นคนแถวนั้นหรือครับ  ดีเลยกลับบ้านจะได้ฝากซื้ออุปกรณ์บ้างครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 มกราคม, 2007, 02:20:12 AM »
เดินทางปลอดภัยนะครับ  คงได้เจอกันอีกซักวันแน่นๆ  ผมเองก็ไปเชียงใหม่บ่อยพอควร

ขอบคุณมากครับ คุณวิทยา  แห้ม...นึกว่าจะไม่ได้คุยกันแล้วซิครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 04:52:12 PM »
เดินทางปลอดภัยนะครับ  คงได้เจอกันอีกซักวันแน่นๆ  ผมเองก็ไปเชียงใหม่บ่อยพอควร

ไปด้วยกันไหมพี่  ;D

พี่ประพาศ เวลามา กทม หาซื้อของคลองถมหรือกลับโคราช ไม่ต้องขับรถไกลๆ ให้เสียวรถชน หรือค่าน้ำมันหนักอีกแล้วพี่ สถานีรถไฟอยู่ใกล้ๆอำเภอ ครับ เดินได้แต่เหนื่อยหน่อย ( มันใกล้ยังไงนี่ ) รถไฟผ่านตลอดครับ แต่ไม่ค่อยจอดครับ ( ยังไงกันอีกนี่  ;D ;D ;D ) เครื่องบินก็ผ่าน ครับ แต่ก็ไม่จอดอีกนะแหละ  2f 2f 2f
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

ออฟไลน์ Withaya

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 02:51:40 PM »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 12:28:19 PM »
อ้างถึง

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 07:18:45 AM »
เอาความลับมาเปิดเผยว่า พี่มุมคนรักหลอดของเรา
นำหลอดสุญญากาศติดตัวไปด้วยนิดหน่อย
สักประมาณร้อยกว่าหลอดเองครับ
เดินทาง 19 ม.ค. 50 ฤกษ์ดี เลขดี
BON VOYAGE ครับ  :drive1

ออฟไลน์ รักหลอด

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 07:12:59 AM »
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ :drive1

ออฟไลน์ Triod

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 06:28:07 AM »
 :drive1  ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ยังไงๆ อย่าทอดทิ้งงาน DIY นะครับ.

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 มกราคม, 2007, 12:21:42 AM »
เดินทางปลอดภัยนะครับ  :drive1

ออฟไลน์ BETA.10

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 มกราคม, 2007, 09:58:27 AM »
เดินทางขอให้ปลอดภัย ที่ทำงานใหม่ขอให้เจอคนรู้ใจ  เข่นกัน............ O0

และอย่าลืมลงชื้องาน   mini meeting from CHIANGMAI  นะครับจะได้รู้จักรเพื่อนใหม่ที่เชียงใหม่ตรับ   c)
และถ้าผมมีโอกาศไปเชียงใหม่แล้วจะเลยไปหาครับ....เชียงใหม่กับลำพูนใกล้กันนิดเดียวเอง..

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัย   O0 O0

:beta
เลขบัณชี และที่อยู่ครับ....http://www.htg2.net/index.php?topic=85354.0

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 มกราคม, 2007, 07:22:28 AM »

ขอบคุณ และขอบใจ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ  ผมก็รู้สึกใจหายเหมือนกันครับ เมื่อเก็บห้อง DIY สะอาดสะอ้าน ดูแล้วสบายตา  มิน่าเหล่า  แม่บ้านเขาถึงบ่นให้เรา ครับ

ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งครับ เหลือ 2 วัน ผมต้องจากบ้าน จากครอบครับที่อบอุ่น ไปพบผู้คนใหม่ ที่ทำงานใหม่ ปรับตัวใหม่ ทั้งหมด นึกแล้วใจหาย นอนไม่ค่อยหลับ พอคิดถึงเรื่องการย้ายครับ

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 มกราคม, 2007, 06:38:38 AM »
ผมก็เคยคุยพี่มุมคนรักหลอดเหมือนกันก็ใจหายครับจะได้ย้ายไปภาคเหนือครับเป็นเดือนถึงจะกลับมาที ผมคงไม่ได้เข้าไปหาบ่อยเมื่อก่อน

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 มกราคม, 2007, 10:15:42 PM »
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  ขึ้นเหนือเพื่อนพี่น้อง DIY เยอะเหมือนกันนะครับ  ส่วนเรื่องจัดงาน.....แล้วค่อยคุยกันอีกทีครับ ถ้าครั้งต่อจะจัดที่โคราชฝากพ่อน้องเปรียวเป็นแม่งานต่อก็ได้ครับ Y] Y] Y]

ยัง"ช้อค"อยู่เลยครับ