ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45  (อ่าน 137396 ครั้ง)

ออฟไลน์ PokkyMan

Re: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2007, 08:27:48 AM »
ผมเห็นว่างานนี้น่าจะเปิดกว้างสำหรับหลอด SE  WATT น้อยๆ เช่น 2A3 1626 45 71 6B4G 6A3 300B สามารถนำมาเปิดในงานได้ ไม่ควรเจาะจงเฉพาะ 45 เวลาของงาน ควรจะมากหน่อย 12.00 น ถึง 22.00 น แต่ละเครื่องเปิดอย่างน้อย 30 นาที  มีการทดลองฟังหลอด retify  ยี่ห้อต่างๆ
อยากให้มีเอกสารประกอบแต่ละเครื่องที่นำมาด้วย เป็นแบบมาตราฐาน  และ รวมถึงเรื่องการแผ่น CD มาตราฐานในการลองเปิด โดยใน
ใน 30 นาที่ จะมี 1 เพลงร้อง 2บรรเลง jass 3 บรรเลง classic 4 ?????? เมื่อได้แล้วก็ copy ให้ผู้ที่จะไป ได้ฟังไปก่อน
ใน 1 แผ่นมี 4-5 เพลง เอาไปฟังสัก 2 อาทิตย์ พอถึงวันจริงก็จะเห็นความแตกต่างอย่างแท้จริง   ถ้าเห็นด้วยผมอาสาทำงาน
นี้เองครับ

เห็นด้วยครับ สนับสนุนด้วยคน เดี๋ยวผมขอ Check จำนวนเครื่องก่อนนะครับ อาจจะได้ถึง 45 นาที ถึง 1 ชั่วโมง

ออฟไลน์ masterAT

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • ส่งกำลังใจ
Re: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2007, 01:04:54 PM »
ขออนุญาต ติดตามผู้พันไปด้วยคนนะครับ แต่ Passport หมดเวลาแค่ สองทุ่มครับ
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 08:40:35 AM »
ผมขอเกาะขาเฮียใหญ่ Pangpond หรือเฮียทอง MasterAT ไปด้วยนะครับ  O0

งานนี้ไม่มีแอมป์ 45 ขอเอาแผ่นเสียงสปีด 45 ได้แจมก็แล้วกันนะครับ... :headphone

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 09:15:07 AM »
ผมขอเกาะขาเฮียใหญ่ Pangpond หรือเฮียทอง MasterAT ไปด้วยนะครับ  O0

งานนี้ไม่มีแอมป์ 45 ขอเอาแผ่นเสียงสปีด 45 ได้แจมก็แล้วกันนะครับ... :headphone

ได้ครับงานนี้กะลองแผ่นเสียงด้วย แล้วผมจะให้ผู้รู้ทั้งหลายตั้ง TT ให้ผมด้วย
มันไม่เป็นไรหรอก กะให้มันเสียงดีนะ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:52:16 AM »
เดี๋ยวช่วยตั้งหัวเข้มให้นะครับ ผมจะเอาโปรเธคเตอร์ไปช่วยปรับให้ ส่วนเครื่องชั่งถ้าใครมีติดไปด้วยก็ดีนะครับ
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ Davit

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 11:12:02 AM »
18/3/2007 OK.

ออฟไลน์ DIY C

• Super Star
  • *
  • ชีวิตนี้ไ่ม่อะไรจะเสีย มีแต่ได้ มากหรือน้อยเท่านันเอง
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 01:05:49 PM »
เดี๋ยวช่วยตั้งหัวเข้มให้นะครับ ผมจะเอาโปรเธคเตอร์ไปช่วยปรับให้ ส่วนเครื่องชั่งถ้าใครมีติดไปด้วยก็ดีนะครับ
เครื่องชั่งหัวเข็ม ผมนำไปเองครับ

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 02:21:00 PM »

เห็นมีรายการ Mini Meeting กันหลายที่ มีเหรอที่คนชอบจุดประเด็นอย่างผมจะไม่มาร่วมกับเขามั่งเลยได้ปรึกษากับพี่ Nikorn เลยเป็นที่มาของรายการนี้ ประกอบกับช่วงนี้มีผู้ได้ครอบครอง 45 ไว้เยอะพอสมควรแล้ว น่าจะเอามาแสดงผลงานให้ผู้ที่เข้าร่วมครอบครองมาให้ชมกับ และได้เป็นการแลกเปลี่ยน เทคนิคต่างๆให้แก่กัน  แอมป์เสียงดีใช่ว่าแพงเสมอไป จึงอยากจะรวบรวมผู้ที่ได้ทำผลงาน 45 มาลงทะเบียนเพื่อที่จะทราบจำนวนและเวลาที่สะดวกของแต่ละท่าน โดยผมเสนอให้พี่นิกร เป็นประธานในการจัดงาน  โดยผมจะเป็นคนรวบรวมรายชื่อที่หน้าแรกนี้ครับ

จัดงานวันอาทิตย์ที่ 18 มีนาคม

1. Nikorn           แอมป์ (เครื่อง Test หลอด)
2. รักหลอด         แอมป์ 45
3. Diy Man         แอมป์ 45
4. Pokkyman      แอมป์ + Rega P3
5. paganini         แอมป์
6. ดาวเหนือ 
7. Davit             แอมป์
8. Kilo Volt Amp (KVA)
9. ตะเกียง           แอมป์ 45
10. Tom            แอมป์
11. Deng           Opt + หลอด 2A3
12. PANGPOND
13. DIY C           แอมป์+Accuphase DP81
14. สิงห์
15. alexdiy
16. Alex2000
17. MasterAT
18. ไท
---------------------------

งานนี้ยินดีต้อนรับทุกๆ ท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์, 2007, 08:16:38 AM โดย PokkyMan »

ออฟไลน์ รักหลอด

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 05:14:27 PM »
amp 45 and vitamin c ครับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2007, 10:03:36 AM »
ตอนนี้ขาดเครื่องเล่น CD ครับ เอาเฉพาะภาค Transport ครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ผมค่อยเอา Denon ผมไปแต่ใช้ได้เฉพาะสาย ไฟเบอร์เท่านั้นนะครับ
รบกวนคุณ DIY C หาสายมาด้วย

• *
  • ชีวิตนี้ไ่ม่อะไรจะเสีย มีแต่ได้ มากหรือน้อยเท่านันเอง
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2007, 10:44:59 AM »
ตอนนี้ขาดเครื่องเล่น CD ครับ เอาเฉพาะภาค Transport ครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ผมค่อยเอา Denon ผมไปแต่ใช้ได้เฉพาะสาย ไฟเบอร์เท่านั้นนะครับ

ได้เลยครับ  ผมจะเอาไปทั้งสอง ที่เป็น Digital ของ Accu... และ coax ของ ortofon  ผู้พัน
น่าจะมีสำรองไว้ด้วยนะครับ ผมมี Visa ถึง 18.00 น ประมาณ นี้ ครับ

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 11:30:01 PM »
อีก 1 เดือน เจอกัน..

:euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 08:32:23 AM »
อีก 1 เดือน เจอกัน..

ตอนนี้แต่ละคนกำลัง ซุ่มอยู่

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 10:28:42 AM »
ท่านผู้พันครับผมเองฟังเองคิดเองมานาน เกียวกับ CD Accu… กับ DAC ของคุณ วศิน และ IV stage ของคุณ Pride ผมจึงอยากนำชุดนี้ไปทดสอบให้หลายท่านลองฟังเทียบดูว่าเป็นอย่างไรไม่ทราบจะมีเวลาหรือไม่ หลังจากที่ผมได้ใช้ลำโพง onkyo แล้วยิ่งมั่นใจครับโดยเฉพาะเสียงกลาง และ เพื่อให้ท่านได้มั่นใจว่ามีของดีแต่ราคานั้นแสนถูกมาก ซึ่งเมื่อก่อนผมยังคิดว่า จะไปดีอะไรกับของทำเอง

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 11:06:29 AM »
ท่านผู้พันครับผมเองฟังเองคิดเองมานาน เกียวกับ CD Accu… กับ DAC ของคุณ วศิน และ IV stage ของคุณ Pride ผมจึงอยากนำชุดนี้ไปทดสอบให้หลายท่านลองฟังเทียบดูว่าเป็นอย่างไรไม่ทราบจะมีเวลาหรือไม่ หลังจากที่ผมได้ใช้ลำโพง onkyo แล้วยิ่งมั่นใจครับโดยเฉพาะเสียงกลาง และ เพื่อให้ท่านได้มั่นใจว่ามีของดีแต่ราคานั้นแสนถูกมาก ซึ่งเมื่อก่อนผมยังคิดว่า จะไปดีอะไรกับของทำเอง

คิดว่าน่าจะจัดการได้นะครับ แต่ต้องอาจมาเร็วซักหน่อยเพราะว่า คุณ DIY C มีเวลาแค่ 18.00 อาจจะต้องลองช่วงแรกๆนะครับ ไม่อยากให้มีเครื่องอื่นมาขัดจังหวะของ 45 อยากให้ลองรวดเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ ตะเกียง

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2007, 08:49:46 PM »

CD พี่เกรียง,จะเอาไปเสริมให้เป็น CD โบราณส่งตรงจากประเทศญี่ปุ่น ยี่ห้อ ONKYO รุ่น  R  ONE( มี REMOTE )  เล่นได้ครั้งละ  6  แผ่น เหมาะกับ SE 45 GLOVE & ST เป็นพิเศษ    :clap :clap c) c) O0 O0 d_d d_d     

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 08:53:59 AM »
แผนที่โรงแรมครับ  ลงทางด่วนขั้น 2 ที่ถนนจันทน์ ห้ามเลี้ยวขวาเลยต้องเลยไปกลับรถนิดนึง แล้วเลี้ยวซ้ายไปทาง ถ.เจริญกรุง
จะเห็นโรงแรมแม่น้ำก่อนที่จะถึง

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 09:22:52 AM »
 ;) สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

ผมจะมาขออนุญาติมา Update เรื่องของสถานที่จัดงานนี้กันครับ ซึ่งเมื่อเย็นวานทางคณะผู้จัดได้เดินทางไปดูห้องที่จะใช้จัดงานจริง และตกลง Confirm เป็นที่เรียบร้อยและเป็นทางการแล้ว เท่าที่ทราบ ผมรู้สึกแถบจะถือเป็นครั้งแรกเลยครับ ที่เราจะจัดงานแสดงผลงาน Hard-Core Audio DIY ในโรงแรมหรูๆ แบบนี้ ผมก็รู้สึกตื่นเต้นเล็กน้อยครับ... :D :D.5555
           เอาล่ะ......ถ้าอย่างนั้นเรามาดูภาพที่ทางคณะผู้จัดเก็บบรรยากาศเอามาฝากกันครับ  :o :o
           ภาพแรกเป็นโรงแรมที่เราจะจัดงาน และชื่อห้องที่เราได้ Confirm กันไว้ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 04:48:47 PM โดย DIY Man. »
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 09:31:36 AM »
ท่านประทานจัดงานของเรากำลังเจรจากับทางเจ้าหน้าที่ของโรงแรมครับ
งานนี้พี่ผม ต้องออกโรงเจรจาเองเลย ขอสิ่งอำนวยความสะดวก (Facitily) จากทางโรงแรมทั้งหมดเต็มรูปแบบครับเพื่อประโยชน์สูงสุดของสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานนี้ รับรองไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน O0
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

• **
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 09:38:05 AM »
บริเวณที่คาดว่าจะใช้วาง SET DIY AMP ครับ กะว่าจะใช้ม่านเป็น Absorbtion (Remove ได้)วางแผนไว้ว่าจะสามารถจัดวางได้สองชุดสองมุมเลยครับ เตรียมการ Warm Up หนึ่ง และฟังจริงๆได้เลยอีกหนึ่ง เวลา Switch จะได้ไม่มีการขาดตอนให้เสียอารมย์ฟังเพลงของบรรดาสมาชิกเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 09:39:51 AM โดย DIY Man. »

• **
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 02:16:37 PM »
งานนี้ถือว่าสุดยอดครับ น่าไปเป็นอย่างยิ่ง  c)
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ Davit

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 03:30:36 PM »
diy จะก้าวสู่อินเตอร์แล้วนะ คุุณว่ามั๊ย?

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2007, 03:56:42 PM »
เพื่อนๆไ ร่วมกันลงชื่อได้เลยครับ งานนี้จัดกันแบบเน้นๆ คุณภาพ

เพื่อแสดงศักยภาพของงาน DIY และ อย่าลืมลงทะเบียนไปงาน

ปีใหม่ของ htg2 ด้วย ถึงงานจะใก้ลๆ กันแต่คนละรูปแบบครับ

อย่าลืมไปทั้ง 2 งานนะครับ

สำหรับท่านที่มีอุปกรณ์ DIY ไปจำหน่ายราคาย่อมเยาว์

งานนี้ผู้จัด คงจัดเตรียมที่ทางให้ได้ เอาเป็นสัดเป็นส่วนไปเลย

ให้แสดงรายการที่จะนำไปแลกเปลี่ยน ซื้อขายแบ่งปัน ไว้ได้เลย 

แต่ควรติดราคาไปไว้ให้เรียบร้อย จะได้ไม่ต้องมาถามกันให้วุ่นวาย

แต่การต่อรองสามารถทำได้ครับ ผมว่าน่าจะเป็นการสร้างสีสรร ได้ไม่น้อย

เน้นอีกครั้งครับ ลงทะเบียนกันได้เลยครับ.................. d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 08:29:14 AM »
ในงานครั้งนี้ สำหรับค่าใช้จ่าย เพื่อเป็นการลดภาระของผู้เข้ามาร่วมงาน ไม่ต้องไปโอนเงิน
สามารถจ่ายได้เลยที่น่างานครับ สำหรับที่ให้ลงทะเบียนเพื่อที่จะทราบจำนวนที่แน่นอน
จะได้เตรียมสถานที่และอาหารให้ได้เพียงพอ เดี๋ยวพี่นิกรจะได้มาแสดงรายการอาหารให้ดู

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 11:47:30 AM »
การเตรียมงานยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ   หยั่งกับงานแสดงเครื่องเสียง commercial เลย

เดี๋ยวพี่นิกรจะได้มาแสดงรายการอาหารให้ดู

สำหรับผมคงไม่เน้นเรื่องอาหารเท่าไหร่  ขอ  d_d  ทึ่ถูกใจก็พอแล้ว   ;D   ;D

สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

• **
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 01:26:12 PM »
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ  :)

…เนื่องจาก….ก็ใกล้วันงานเข้ามาทุกขณะครับ   :oผมเลยถือโอกาสขออนุญาติ ท่านสมาชิกที่จะมา update เกี่ยวกับแผนของการจัดงาน และ schedule คร่าวๆ ครับ

13.00 น. เปิดให้เพื่อนๆได้สามารถเข้ามาลงทะเบียนกัน  :welcomeani :hi2 ณ บริเวณห้อง Conference Room โรงแรมทองธารา จากนั้นก็คงได้เบิกฤกษ์เปิดงานกันเลยครับ  :clap :clap :clap แจ้งมาว่ามีของที่ระลึกสำหรับทุกท่านที่เข้ามา Register ด้วยครับ ต้องรบกวนท่านที่สนับสนุนมาด้วยนะที่นี้ครับ  :bowdown
                                * เหมาะสุดของเวลาในช่วงนี้ เพื่อนๆเพิ่งจะมากันเหนื่อยๆ คงไม่มีอะไรดีกว่า แวะทักทายไถ่ถามกัน นั่งพักเหนื่อยฟังเพลงและดื่มกินกันตามสะดวกครับ ทางโรงแรมได้จัด snack bar (กับแกล้ม) ไว้ให้พร้อมสรรพจำนวน 4 อย่าง กอรปกับทางคณะผู้จัดกลัวว่าจะไม่อลังการพอ จึงได้มีการ add เพิ่ม menu พิเศษจากภายนอกเข้ามาอีก 3 อย่าง รวม แล้วงานนี้ snack bar เรามีทั้งสิ้น 7 menu ไม่ซ้ำกันเลยครับ   :'(หรือเพื่อนๆท่านใดที่สะดวก จะถือติดไม้ติดมือมาเพิ่มเติม :'( ก็ไม่ว่ากันครับ ที่สำคัญ mixer ประกอบเครื่องดื่มทุกอย่าง กระทั่งน้ำอัดลม รวมถึงชาจีนให้จิบเราก็มีให้บริการทุกท่านอย่างพร้อมเสร็จสรรพครับ d_d                 
                                * ที่สำคัญนอกจากนี้เรายังได้ request ถังแช่เจ้าหลอดเขียว-หลอดแดง-หลอดน้ำตาล ที่เพื่อนๆจะนำมา รอท่าไว้เลย รวมถึงมีถังแช่ wine และแก้ว wine ก็ยังมีไว้ให้พร้อมเสริฟกันครับ……..grand opening เลยนะนี่ O0
                                * หลังจากเมื่อดื่มแล้วก็ต้องฟังเพลงหวานๆ จากแอมป์หลอด เป็นของคู่กันครับ d_d เหมาะสุดของช่วงนี้ก็ฟังเครื่องจากเพื่อนๆที่นำมาเปิดตัวในงานก่อนนาครับ (ได้ข่าวมาว่าตอนนี้แต่ละท่านที่นำมากำลังซุ่ม Mo กันอย่างสุดๆ อิอิ)
                          -  45 Tube SE Amplifier ฝีมือสร้างรังสรรค์ผลงานโดยเฮียปอของพวกเราเองครับ :headphone
                          -  45 Tube SE Amplifier ของท่าน David ครับ อยากฟังมากๆครับ :headphone
                          -  45  Tube SE Amplifier ของพี่  Tom ครับ งานนี้เต็มที่เลยนาครับพี่ :headphone
                          -  45  Tube SE Amplifier ของป๋าเกรียง (แว่วๆมาว่าตอนนี้ความหวานกำลัง Set ได้ที่เลย) :headphone
                          -  2A3 Tube SE Amplifier ของพี่  DIY C เต็มที่เลยนะครับพี่ ตัวนี้ได้ข่าวว่า Tune จน Impact นั้นแจ๋ว อิ่มแน่น :headphone

*เดี๋ยวผมกับพี่รักหลอดจะเอา RCA 2A3 มาขอลองด้วยนะครับพี่ Oh! เกือบลืม… มีสมาชิกท่านนึงจะนำเอา 2A3 Mono Plate สุดหลอดหายากมาก มาด้วยครับ 0)] เค้าว่ากันว่าเป็น The Best ของ 2A3 แล้วเดี๋ยวยังไงเรามาฟังพิสูจน์เสียงด้วยพร้อมๆ กันครับ……..  :headphone

* เกี่ยวกับ Software ตรงนี้คง Free Style ครับ จะ Play Back กันด้วย Vinyl หรือ CD ก็ว่ากันแล้วแต่ตามสะดวก……จะเน้นเพลงรวมถึงจังหวะดนตรีที่เห็นสมควรก็แล้วแต่ท่านเจ้าของ SET Amp ในแต่ละท่าน เตรียม Album แจ๋วๆ กันมาเองได้เลยครับ ….และที่สำคัญ เราสมาชิกทุกคนคงต้องบอกว่า…..ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าอย่างสูงที่เสียสละเวลาพร้อมอุตส่าห์แบกเอาเครื่องพร้อมอุปกรณ์ :showoff มาแชร์ให้พวกเราฟังในงานนี้กันด้วยใจจริงอีกครั้งนะครับ  :bowdown :bowdown

15.45 น. หลังจากฟังชุดแรกกันอย่างเต็มอิ่มแล้ว (พวกเราจะมาว….กันซะก่อนไหมเนี้ย??? :drunk) คงถึงช่วงเวลาสำคัญที่หลายท่านรอคอยครับ Component Shoot Out ! สุดยอดกิจกรรมปรารถณาของนัก Audio DIY ทุกคนครับ :o :o

- Coupling Capacitor ครับ คืองานนี้แบบว่าเจ้าของฉายาตำนาน”กระเป๋าโดเรมอน” request มาเองเลยครับ อิอิ  ผมจะเอาC แปลกๆที่พอมีไปร่วมด้วย รวมถึงเพื่อนๆท่านใดมี C โปรดอย่าลืมเด็ดขาด กรุณาติดไม้ติดมือมาร่วมด้วยนาครับ อุ้ยว่าแต่….ตรงนี้ผมรับรองสนุกแน่นอนครับ และเพื่อให้ง่ายในการเปลี่ยน C เข้าออก เหมาะสุดคงต้องเป็นแอมป์เจ้าของฉายา .เครื่องเทสหลอด ของเฮีย Nikorn เตรียม Set มาให้ Flexible สุดๆ พร้อมสำหรับรองรับหน้าที่นี้โดยเฉพาะเลยครับ :yes
                          - Output Transformer มาทดสอบให้ฟังกันเพียบครับ ทั้งไทยและเทศ ไม่ว่าจะเป็นเสียงจากแกนเหล็ก H14/M4 และอื่นๆ ที่สำคัญ Tango และ Tamura  0)]ก็มาด้วยแน่นอนแล้วครับ ถ้าเพื่อนๆท่านใด มี OPT ที่สามารถหนีบลองได้เลย รบกวนนำมาด้วยนาครับ อื่ม….จะได้รู้กันไปซักทีว่า ของดีไม่จำเป็นต้องแพง และของแพงมันต้องดี....จริงอย่างเค้าว่าหรือ ?!?!?...ได้เห็นได้ฟังกันจะๆ เฉพาะในงานนี้กันอย่างแน่นอนครับ     
                          - 45 Tube Globe/ST/Replacement Test เนื่องจากมีแอมป์ 45 มาเยอะครับ จึงขาดไม่ได้ที่จะมีหลอด 45หลากหลายยี่ห้อมากครับ จะขนมาให้ทุกท่านได้สัมผัสความไพเราะกัน ฟังแนวเสียงของหลอดแต่ละยี่ห้อและร่วมวิจารณ์กันได้ครับ ใครหยิบ Globe มาระวังมือจะสั่นนาครับ….แต่ไม่เป็นไร พื้นเราเป็นพรมคิดว่าคงหนาพอ…อิอิ
                           - Driver Tube/ Replacement Test มีพี่ใหญ่หลายๆ ท่านจะขนมาให้ฟังกันดูครับ  0)]ที่สุดของ SN7 มาหลากหลายยี่ห้อครับ รวบรวมถึงบรรดาหลอดของสุดรักสุดหวง ที่ต้องถือว่าเป็นชั้นระดับเบญจภาคีของหลอดตระกูลนี้มาเลย รวมถึงที่สุดของ12AU7 ก็มาด้วยครับ ตบท้ายด้วย Rectifier Tube Mullard/Tele/ Metal Base…etc. หลอดเบอร์เดียวกันแค่ยี่ห้อต่างๆกัน มีผลต่อเสียงจริงหรือ ฟังกันดูจะๆได้เลยครับ :headphone

17.00 น. เวลานี้....เพื่อนๆ เริ่มจะหิวกันหรือยังครับ? ทางคณะผู้จัดได้ขยับเวลา dinner ขึ้นมาให้เร็วอีกนิดนึง เนื่องจากสมาชิกเราบางท่าน visa อาจใกล้หมด (ไม่เป็นไร....ไม่ว่ากันครับ ^-^) ทั้งนี้....ทางทีมงานเราได้ให้ทางโรงแรมได้จัดเตรียมอาหารไว้อย่างมากมายหลากหลาย menu ครับ งานนี้รับรองเต็มอิ่มกันอย่างแน่นอน  จัดเป็นลักษณะ Buffe’ Style ครับ เลือกรับประทานกันได้ตามแต่ใจชอบ  0)]

* ส่วนของรายการอาหาร คงมอบหมายให้เฮีย Nikorn ของพวกเรา มา Update (ให้น้ำลายหก) ล่วงหน้ากันอีกทีนาครับ..5555

- Accessories Test เน้นแบบฟัง Character แบบไม่ AB-Test คิดๆอยู่ว่าเรานัก DIY มาลอง Open Mind นั่งลงหลับตาแล้วมาฟังเส้น-สายกันดูซักหน่อยจะดีไหมครับ เพื่อนๆท่านใดมีของดี อย่าลืมติดไม้ติดมือมาให้เพื่อนๆ ร่วมฟังกันด้วยนาครับ
                           - ส่วนกิจกรรมเสริมอื่นๆ ก็แล้วแต่เพื่อนๆสมาชิกจะนำเสนอและอยากให้ลองทดสอบกันครับ
                  19.00 น.  ยังมี แอมป์เด็ดๆ ที่ท่านสมาชิกที่เหลือได้ขนมาให้ฟังกันอีกครับ
                                    - 45 Tube SE Amplifier ของท่านรักหลอด รับประกันได้ในด้านของความหวานครับ เจ้านี้ O0
                                    - 45 / 2A3 Tube SE Amplifier ของท่านผู้พัน Pok ครับ คิดว่ามาพร้อมกับ Preamp คู่ขวัญ  ใน Generation ที่ปรับปรุงใหม่และไม่ธรรมดาแน่นอนครับ O0
                                    - 45 / 50 Tube SE Amplifier เป็นของผ๋มเองครับ รื้อทิ้งออกมาตอนนี้ยังคงเป็นใส้กระสืออยู่เลย K] ช่วงนี้งานประจำรัดตัวเหลือเกินเดี๋ยวมีเวลาผมจะกวาดใส้กลับเข้าไปครับ เพื่อให้ดังทันวันงานให้ได้ครับ :showoff…5555   
                                    - Reserve Time สำหรับ SET Amplifier ของท่านอื่นๆ ที่จะหรือกำลังจะตัดสินใจเพื่อเข้ามาร่วมงานครับ
                * หลังจากเวลานี้คง free style ครับ ปักหลักดื่มกิน :drunk คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ DIYกัน งานคงยาวยันไปถึง 22.00 น.ได้เลยครับผม

:gathering :group

ฝาก.......รบกวนประชาสัมพันธ์ครับ.......

ห้องที่ทางคณะผู้จัดจองล่วงหน้าไว้สำหรับจัดเลี้ยงงานนี้ (Conference Room) มีขนาดที่จะสามารถจุสมาชิกทั้งหมดได้ประมาณ 35-40 ท่านได้อย่างสบายๆ ครับ  แต่ตอนนี้ยังคงมีที่ว่างเหลืออีกสำหรับสมาชิกที่กำลังอยู่ระหว่างการตัดสินใจมาร่วมงานครับ แต่ยังไงคงต้องขอรบกวนให้เข้ามาแสดงตนลงชื่อหรือแจ้งความจำนงที่นี่ก่อนวันที่ 12 มีนาคม 2550 นะครับ  เหตุผล…..เพราะเนื่องจากทางโรงแรมต้องขอสรุปยอดแน่นอนในการจัดเตรียมสถานที่ให้พร้อมอย่างน้อยล่วงหน้า 7 วันครับ

มีคน.....ว่ากันว่า.....ประสบการณ์ Audio DIY จะสิบปากว่าก็ไม่เท่ากับตาเราเห็น และก็หูเราฟังครับ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ท่านใดก็ตาม ที่สะดวกในวันและเวลาดังกล่าว ขอเชิญอย่าลืมมาร่วมแชร์ประสบการณ์กันจริงๆ กันกับงาน Meeting ในครั้งนี้นะครับ   

:-* แล้วเจอกันนะครับ………… :) :) 

เออ....เพื่อนๆ สมาชิกที่มาร่วมงานท่านใด เห็นสมควรว่า เราควรปรับปรุง-เปลี่ยนแปลง ควรปรับเพิ่ม-ลดกิจกรรม ปรับเวลา ในแต่ละแผนของงาน สามารถเสนอทุกความคิดเห็นมาเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

DIY Man.   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 03:58:24 PM โดย DIY Man. »

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2007, 02:29:35 PM »
อลังการงานสร้างมากๆครับ งานนี้น่าไปจริงๆ  :cry2

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 09:23:27 AM »
สำหรับค่าใช้จ่ายบุคคลทั่วไปที่ไม่ได้นำแอมป์ 45 มา  ค่าอาหาร  500 บาท สามารถลงทะเบียนที่หน้างานครับ
แล้วเจอกันวันงานครับ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 12:17:52 PM »
เรื่องวัน...สรุปวันไหนครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 12:22:11 PM »

วันอาทิตย์ที่ 18 มีนาคม ครับ

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 12:25:09 PM »

วันอาทิตย์ที่ 18 มีนาคม ครับ

ครับ...ผมได้วางแผนหาคนเลี้ยงลูกก่อนครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 08:12:42 AM »
งานนี้ไม่ทราบว่าใครเอา TT + Phono ตัวไหนไปครับ... จะได้เตรียมว่าต้องเอาอะไรไปแจมบ้างหรือเปล่าครับ  :headphone

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 08:29:29 AM »
งานนี้ไม่ทราบว่าใครเอา TT + Phono ตัวไหนไปครับ... จะได้เตรียมว่าต้องเอาอะไรไปแจมบ้างหรือเปล่าครับ  :headphone

Rega ของผม Pearl ของคุณ Paganini

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 08:40:57 AM »
ง้านถ้าแบกไปได้ ผมขอเอา pearl ไปกัดด้วยนะครับ... :headphone

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2007, 09:07:09 AM »
ไปไม่ได้แน่นอนแล้วครับ

วันที่ 18 มี.ค. ที่โครงการฯผมมีการจัดงาน ตั้งแต่ 13.00-20.00 น.

ขอโทษด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 07:24:41 AM »
ไปไม่ได้แน่นอนแล้วครับ

วันที่ 18 มี.ค. ที่โครงการฯผมมีการจัดงาน ตั้งแต่ 13.00-20.00 น.

ขอโทษด้วยครับ

???ไม่เป็นไรครับท่านดาวเหนือ ยังไงภาระกิจหลักต้องสำคัญกว่าครับ :showoff แต่ถ้าบังเอิญกลับเร็วขึ้นอีกนิดขากลับบ้านถ้าสะดวกก็แวะลงทางด่วนมาร่วมแจมได้เลยครับ  งานคงเลิกซัก 4-5 ทุ่มหรือกว่านั้นได้สบายๆ ครับ แล้วแต่ท่านสมาชิก นานๆทีเราจะได้มา d_d กันครับ :headphone

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 10:30:36 AM »
เพื่อนผมขอลงทะเบียนไปด้วยอีกสองคนนะครับ

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 10:43:15 AM »
เช่นเดียวกันครับเพื่อนผมไปด้วย 3 คนครับ

ออฟไลน์ SW

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 12:40:43 PM »
ขอลงทะเบียนไปร่วมงานด้วยครับ :)

• **
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 01:30:58 PM »
 :clap :clap :clap ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเลยครับ  d_d แล้วพบกันนะครับ   :headphone

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 02:37:57 PM »
ไม่ทราบว่าท่านใด พอมีขาตั้งลำโพง ความสูงซัก 60 ซม.บ้างครับ  พอดีรถผมเต็มนำมาไม่ได้ครับ
ถ้าไม่ขัดข้องรบกวนช่วยนำมาหน่อยครับ

• **
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 04:03:30 PM »
 ;) แวะมา Count Down ครับ d_d ตื่นเต้นเล็กน้อย :wiggleเนื่องจากใกล้จะถึงวันงาน......แย้ว c) c) c)
                    ผมได้เตรียมเปิดกรุขน 45 Globe (แค่บางส่วน) มาให้เพื่อนๆได้ลองฟัง โดยแต่ละ Pair เลือกสรรหามาแบบ Same Brand/Same Internal Construction/Matched Current(Bias)/Sound Tested......etc. พวกเราจะได้ลองฟังเสียงกันในวันงานเอาแบบว่าได้พอขำๆ กันครับ   :headphone 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม, 2007, 07:30:23 AM โดย DIY Man. »

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 04:04:55 PM »
;) แวะมา Count Down ครับ d_d ใกล้จะถึงวันงาน......แย้ว c) c) c)
    ผมเตรียมขน 45 Globe บางส่วนมาให้เพื่อนๆ ได้ลองฟังเสียงกันในวันงานเอาแบบขำๆ ครับ   :headphone  

โอ้ว.. :o :o :o นี่ขนาดขำๆนะเนี่ย.. 0)]

• **
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 04:11:03 PM »
น่าฉกไปฟังสักสองหลอด :cry2

O0 O0 O0

• **
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 04:14:14 PM »
โอ้ว.. :o :o :o นี่ขนาดขำๆนะเนี่ย.. 0)]
              ของผ๋มยังเด็กๆ มากครับ....55555 เดี๋ยววันงานเจอกรุ #45 Globe ของพี่เกรียง,พี่รักหลอด, ท่านผู้พัน จะเด็ดกว่านี้อีกเยอะ ;Dครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม, 2007, 07:29:49 AM โดย DIY Man. »

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2007, 10:59:42 AM »
ถ้ามีเวลาแอบไปแวบๆๆ แถวงานซักชั่วโมงหนึ่งได้เปล่าครับ ถ้าได้จะได้บอกให้พี่ไทแบกลำโพงไปที่ผมสั่งไว้ไปให้ที่งานด้วย
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2007, 11:16:14 AM »
ถ้าไปแน่นอนก็ pm บอกผมนะครับ จะได้แบกไปให้ ผมติดรถเฮียทอง หรือ เฮียใหญ่ไป ครับ... :victory

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2007, 11:18:35 AM »
ถ้ามีเวลาแอบไปแวบๆๆ แถวงานซักชั่วโมงหนึ่งได้เปล่าครับ ถ้าได้จะได้บอกให้พี่ไทแบกลำโพงไปที่ผมสั่งไว้ไปให้ที่งานด้วย

ได้ครับ

ออฟไลน์ pride

• พ่อค้า & ซาเล้ง
    • www.pridediyjunk.com
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2007, 04:12:06 PM »
อ้ายป๊อก ไปปล้น 45 globe ป่ะ  K)
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2007, 11:33:11 AM »
ไปด้วย ผมดูต้นทางให้ ขอแบ่ง 1 คู่ ^-^ ^-^ ^-^

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2007, 12:40:48 PM »
อ้ายป๊อก ไปปล้น 45 globe ป่ะ  K)

ยังไงก็ขอให้พวกเราได้ฟังก่อนที่จะปล้นนาครับ....   Y]

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2007, 02:10:50 PM »
สงสัยต้องจ้าง บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยมมาซะแล้วชักไม่ไว้ใจ  :help :black_eye

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2007, 08:42:17 AM »
เมื่อวานไปเลียบๆเคียงๆดูลุ่ทางละ เห้นมีหลายคุ่ที่น่าสนใจ d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2007, 01:30:13 PM »
ประกาศ! ด่วนมาก

สำหรับเครื่องดื่ม กรุณาพกติดตัวมาได้ไม่จำกัด เนื่องจากเป็นแบบ บุฟเฟ่ เลยไม่ได้รวมเคื่องดื่มที่เป็นแอลกอฮอล์ ไปด้วย
แต่จะมี มิกเซอร์ให้ สำหรับ เหล้า  มีถังน้ำแข็งสำหรับแช่เบียร์และไวน์ให้  และน่าจะสะดวกสำหรับทุกท่านที่เลือกเครื่องดื่มตามที่ชอบ

d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2007, 12:02:14 PM »
ผมต้องเอาลูกไปสมัครสอบ บ่ายโมง แล้วจะรีบไป อาจไปสายหน่อยครับ

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2007, 12:29:32 PM »
เดี๋ยวตกข่าว ได้รับการยืนยันที่แน่นอนแล้วว่างานนี้ มี Opt มาให้ลองราคาตั้งแต่ถูกสุดราคาประมาณ 2000 ยันของ AudioNote มาให้ลอง เดี๋ยวไปเตรียมปรับไฟให้เล่นกับ 2A3 ได้ดีก่อนจะเลือกได้กับไฟ B+ ที่ 320V. กับ 260V.

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2007, 11:33:14 AM »
ยังทันมั้ยครับ ว่างแน่นอนแล้ว ขอติดไปด้วยซักคนนะครับ  :headphone  d_d
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2007, 11:36:56 AM »
ยังทันมั้ยครับ ว่างแน่นอนแล้ว ขอติดไปด้วยซักคนนะครับ  :headphone  d_d

ทันแน่นอนครับ ตอนนี้ผมจูนเพิ่งเสร็จหมาดๆ เตรียมพร้อมสำหรับพรุ่งนี้แล้วครับ
 d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2007, 06:01:46 PM »

เห็นมีรายการ Mini Meeting กันหลายที่ มีเหรอที่คนชอบจุดประเด็นอย่างผมจะไม่มาร่วมกับเขามั่งเลยได้ปรึกษากับพี่ Nikorn เลยเป็นที่มาของรายการนี้ ประกอบกับช่วงนี้มีผู้ได้ครอบครอง 45 ไว้เยอะพอสมควรแล้ว น่าจะเอามาแสดงผลงานให้ผู้ที่เข้าร่วมครอบครองมาให้ชมกับ และได้เป็นการแลกเปลี่ยน เทคนิคต่างๆให้แก่กัน  แอมป์เสียงดีใช่ว่าแพงเสมอไป จึงอยากจะรวบรวมผู้ที่ได้ทำผลงาน 45 มาลงทะเบียนเพื่อที่จะทราบจำนวนและเวลาที่สะดวกของแต่ละท่าน โดยผมเสนอให้พี่นิกร เป็นประธานในการจัดงาน  โดยผมจะเป็นคนรวบรวมรายชื่อที่หน้าแรกนี้ครับ

จัดงานวันอาทิตย์ที่ 18 มีนาคม

1. Nikorn           แอมป์ (เครื่อง Test หลอด)
2. รักหลอด         แอมป์ 45   + 3 คน
3. Diy Man         แอมป์ 45
4. Pokkyman      แอมป์ + Rega P3
5. paganini         แอมป์    + 2 คน
6. Kilo Volt Amp (KVA)
7. ตะเกียง           แอมป์ 45
8. Tom            แอมป์
9. Deng           Opt + หลอด 2A3
10. PANGPOND
11. DIY C           แอมป์+Accuphase DP81
12. สิงห์
13. alexdiy
14. Alex2000
15. MasterAT
16. ไท
17. SW
18.analoque
---------------------------

งานนี้ยินดีต้อนรับทุกๆ ท่านครับ

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2007, 11:30:53 AM »
กำลังรวบรวมสมาชิกอีก 2 ท่านครับ เตรียมตัวไปพร้อมแล้ว
1. การ์ดรายชื่อติดหน้าอก
2. ตู้วงรีของคุณ Sotus
3. Phono Super Pearl เอาไปทาบรัศมีกับ Pearl ของคุณปอ
4. แผ่นเสียง "The Plow that Broke the Plains"  เวอร์ชั่นแรกของ Vanguard