ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่กัมปนาทช่วงนี้มีอะไรใหม่ๆให้อัฟกันบ้างขอข้อมูลด้วยครับ  (อ่าน 2397 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ช่วงนี้ผมงานยุ่งมากครับเลยไม่ค่อยได้เข้าไปรบกวน
ช่วงนี้มีอะไรใหม่ๆเด็ดๆให้อัฟกันบ้างครับเกี่ยวกับภาพ
และเสียง ตอนนี้ผมยังเล่นPC+HIDEFอยู่
ยังไงขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ตอนนี้กำลังทำลำไพงใหม่ไม่ได้ดูหนังเท่าไหร่ เน้น 2ch ให้ดีกว่าเดิมได้ท่าน บังชลบุรีมาเป็นช่างให้ และท่านมังจอมเวทแห่งหุบเขาตรอกจันทร;Dก็เลยต้องสนใจให้มันเป็นเรื่องๆไป 
  ส่วนHOME theater ก็ได้ช่างจาก planet laser นำอุปกรณ์ spectrum analysis เครื่องวัดค่าการตอบสนองของเสียงจากลำโพงมาที่จุดนั่งฟังผมเลยต้องปรับเสียงทุก ch ทั้ง7ch ให้ เสียงเท่ากัน tone balance ของ แต่ละตัวก็ต้องปรับ ทุ้ม และ แหลมให้สมดุล  A1 SE มันตั้งtone แยกกันทุกๆ ch เลยโชคดีได้ กราฟ ที่ราบเรียบดั่งเส้นตรง  .............+- 2dB  bass .1 ยังไม่ราบเรียบพอตกหายไป ที่100 Hz กำลังปรับปรุง sub .ให้ทำงานได้ครบ คือ ต้องเลือนจุดตัด sub -ขึ่นอีก :oวันอาทิตย์ นี้มีนัดท่านบัง มาup sub สำรองที่ได้ครับ ท่านมังว่างอาจมาร่วมกินตับ ;D..ช่วยแนะวิชามารกะปุก...สร้างเวทีรอบห้องด้าบหลังอีก
    ส่วนภาพตอนนี้หยุดการ up เพราะผมเห็นว่ายังไม่มีอะไรที่พัฒนา มากแค่เพิ่มนิด นี่หน่อยแล้วก็เปลี่ยนรุ่น ...+1+5 เช่น s3 +1=s4 ....7205+5=7210 resolution  เดิมๆทำกระจกให้ดำก็ขายได้งงๆๆๆ รอให้เขาคิดและทำให้คุ้มเงินเราก่อนแล้วจะ up เครื่องครับผม

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
พี่วัน  2  วันนี้จะแวะเข้าไปครับ  ขอฟังเสียงหน่อย ฮิอิ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
อ่านข้อมูลเรื่องเสียงแล้ว ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ยังไงๆคงต้องเข้าไป
ฟังสัมผัสด้วยตัวเองดีกว่าครับ ยังไงต้องขอขอบคุณเรื่องข้อมูลด้วยครับ
 ยังเสียดายที่อาทิตย์ที่แล้วพลาดไม่ได้เข้าไป
เดี๋ยวถ้าวันไหนมีอีกจะโทรไปสำรองที่นั่งอีกทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

วันอาทิตย์ที่ผ่านมามีการ เพิ่มตัวเก็บประจุที่ Sub ทำให้เบสแข็งแรงขึ้นมากหยุดตัวได้ดีขึ้น :o ตอนนื้รอท่าน mt มาสัมผัสครับ...7.1 ที่บ้านสาทรตอนนื้ดีกว่าบ้านผมที่ ริมสวนอีก ;D

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
จริงเปล่า  พี่ งั้นต้องไปขอชมหน่อย ฮิฮิ
พิจิต 089-771-8895