ผู้เขียน หัวข้อ: Accuphase VS audio research  (อ่าน 3289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Accuphase VS audio research
« เมื่อ: 25 มกราคม, 2007, 05:49:20 AM »
คือยากถามเซียนๆเครื่องเสียงน่ะครับว่า

อินทิเกรด แอมป์ กับ พาวเวอร์แอมป์ของทั้งสองยี่ห้อนี้

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เออแต่เป็นตัวโมเดลเมื่อเกือบสิบปีแล้วนะครับ

แล้วระดับของสองตัวนี้ต่างกันมั้ย ถ้าใช้ร่วมกับลำโพงยี่ห้อ
ads รู้สึกว่าจะรุ่น M16น่ะครับ

พอดีว่าเห็นพ่อผมเค้าไม่ค่อยได้ใช้แล้วเลยอยากจะเอามาเล่นเองซักชุดนึงเพราะชุดของผมโดนยึดเข้าส่วนกลางไปแล้ว

สุดท้ายคืออยากรู้ว่าถ้าเครื่องเสียงยี่ห้อพวกนี้รวมถึงลำโพงยี่ห้อ ads เนี่ยถ้ามีปัญหาควรส่งซ่อมที่ไหนครับ

แม้จะรูปร่างหน้าตาค่อนข้างเชยไปหน่อยแต่เสียงใช้ได้เลยก็เลยอยากเอามาบูรณะไว้ใช้เองน่ะครับ

สว่นลำโพงเห็นว่ามันดูดีเลยว่าจะไม่เปลี่ยนแต่ตอนนี้มันพังไปแล้วคิดว่า เพราะไม่ค่อยได้เล่นมั้งเลยพัง เลยกะว่าจะเอามาบูรณะก่อนน่ะครับ

หากว่าถ้าจะซื้อใหม่จะซื้อยี่ห้อ B&W น่ะครับไม่รู้เป็นไง

สว่นเครื่องเล่น CD มีแล้วครับเป็น Denon รุ่นไรไม่รู้ใหญ่และหนักมากๆ สว่นอายุก็พอกัยทั้งเซ็ตอ่ะครับ สิบปีซื้อตั้งแต่สมัย LaserDisc กำลังบูมเลย

จริงๆแล้วชุดที่ใช้อยู่นี่ก็มีเซอร์ราวนะครับ
เป็นลำโพง JBL สว่นตัวคุมเป็นไพโอเนียร์ครับ
แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังดีอยู่เปล่า

ถ้าไอ้ชุดพวกนี้มีปัญหาเนี่ยควรหาช่างที่ไหนดีครับ

Son of Liberty     gap_dod@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ngo

• Total likes: 0
  • ผมไม่ใช่นัก diy แต่ที่ผ่านมาหมดไปเยอะ...ฮือ.ฮือ...
Re: Accuphase VS audio research
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2009, 06:53:35 PM »
ผมอ่านกระทู้นี้แล้วงงมากครับ ไม่รู้ว่าถามแอมป์ รุ่นไหนเทียบกับรุ่นไหน? หรือถามโดยรวมๆ
เพราะเสียงของแอมป์ทั้งสองยี่ห้อนี้ รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่เสียงแตกต่างกันมาก เหมือนเอาใจตลาด
เลยตอบไม่ถูก ส่วนช่างซ่อมเครื่องเสียงมีระดับหน่อยน่าจะไปหาที่ ห้างพันทิพย์งามวงศ์วาน ชั้น 6
ถามร้านขายเครื่องเสียงแถวนั้น หาช่างจาตุรงค์ เป็นได้เรื่องครับ ผมใช้บริการแกประจำ
ซ่อมดีแล้วถูกเหมาะสมแก่อัตภาพครับ

ออฟไลน์ bourbon

Re: Accuphase VS audio research
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2009, 05:17:49 PM »
ผมอ่านกระทู้นี้แล้วงงมากครับ ไม่รู้ว่าถามแอมป์ รุ่นไหนเทียบกับรุ่นไหน? หรือถามโดยรวมๆ
เพราะเสียงของแอมป์ทั้งสองยี่ห้อนี้ รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่เสียงแตกต่างกันมาก เหมือนเอาใจตลาด
เลยตอบไม่ถูก ส่วนช่างซ่อมเครื่องเสียงมีระดับหน่อยน่าจะไปหาที่ ห้างพันทิพย์งามวงศ์วาน ชั้น 6
ถามร้านขายเครื่องเสียงแถวนั้น หาช่างจาตุรงค์ เป็นได้เรื่องครับ ผมใช้บริการแกประจำ
ซ่อมดีแล้วถูกเหมาะสมแก่อัตภาพครับ

มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ อยากถามเรื่องเปลี่ยนสายไฟ receiver อ่ะครับ

ออฟไลน์ wheel13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2009, 07:42:41 PM »
ถ้าแค่เปลี่ยนสายไฟ ลองถามท่านกัมปนาท หรือ ท่านขุนจิต ดูครับ

ออฟไลน์ dan116

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2009, 07:20:44 AM »
เชียร์ Accuphase ครับ เดี๋ยวนี้ไม่ชอบแอมป์หลอดแล้ว