ผู้เขียน หัวข้อ: DLP ไฮเดฟ คอนทราสต์ 100,000 : 1 พระเจ้าจ๊อดทอดกล้วย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 3392 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลมโชย

มันมาแล้วจ้า  DLP ที่ใช้ LED เป็น lamp แถมใช้ตั้ง 3 สี แยกกันเลย

ฝรั่งเค้าคุยว่า contrast ratio บ้าเลือดระดับ 100,000 : 1 ครับพี่น้อง แถมบอกว่าอายุหลอดนานกว่าด้วยอ่ะ
อยากจะร้องไห้ เอาโปรเจ็คเตอร์ที่บ้านไปเขวี้ยงทิ้งดีกว่า

ในรูปเขาว่าเป็น rear projection DLP LED HDTV .....ยาววุ้ย  หนาแค่ 7 นิ้วเองอ่ะ

มันมาแว้วววว คร้าบพี่น้องงงงงง

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
มีแบบ front Projector  ด้วยครับจะออกมาปีนี้แน่ๆ ใครไม่รีบรอก่อนดีกว่าครับ หลอด.ใช้  LED   3 สี ทนแบบไฟจราจรเลยครับ เกินกว่า 50,000 ชม.  c)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
หลอด.ใช้  LED   3 สี ทนแบบไฟจราจรเลยครับ
:o มีไฟบอกตัวเลขระยะเวลา เหมือนไฟจราจรสมัยนี้ด้วยป่ะครับ ป๋ากัม :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

ไม่รู้ว่าจะทำ  ขนาดได้ใหญ่แค่ไหน?  น่าจะ 60 นิ้วขึ้นไปนะครับ

จะได้ตื่นเต้นหน่อย   เพราะแค่ แอลซีดี โซนี่ เล่นกับ ไฮเดฟ ผมก็ว่าเหลือๆแล้วหล่ะครับ

ใหญ่ๆ เร้าใจดี  แต่ที่ดูจากในรูป  จอไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่ครับ N]
My twitter.........wo_ofm

b3344

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้หลอด pj ที่เราใช้ๆกัน เฉลียอายุ  2000 ชม  ถ้าled ได้ 50000 ชม เท่ากัย    เปลียน หลอด 25 หลอด   หลอดละ 20000   อย่างน้อย ค่าตัวมันก็ต้อง x25 ด้วย อิอิ    คิดเล่นๆ ครับ

ออฟไลน์ ตั้ม สารคาม

ราคาจะสักเท่าไหรอ่ะคับ
HTPC SPEC
-----------------------------------------------------
INTEL CORE 2 DUO E6600 2.4 GHz 4MB L2
INTEL M/B CHIPSET 975
RAM DDR2 BUS 800 MHz 2 GB
INTEL HIDEFINITION AUDIO 7.1 CH
GPU ASUS 7600GT HDMI
HARDDISK SATA2 SEAGATE 320 GB x 3
ALUMINIUM CASE WITH 500 WATTS POWER SUPPLY

ออฟไลน์ Pong170106

รอเหลือ 20,000 บาท ซื้อเลย

Pong170106

ตอนนี้หลอด pj ที่เราใช้ๆกัน เฉลียอายุ  2000 ชม  ถ้าled ได้ 50000 ชม เท่ากัย    เปลียน หลอด 25 หลอด   หลอดละ 20000   อย่างน้อย ค่าตัวมันก็ต้อง x25 ด้วย อิอิ    คิดเล่นๆ ครับ
DLP ที่ใช้ LED เป็น lamp แถมใช้ตั้ง 3 สี แยกกันเลย
หลอด.ใช้  LED   3 สี ทนแบบไฟจราจรเลยครับ เกินกว่า 50,000 ชม. 

สวัสดีคุณกัมปนาท    จะแวะมาเยี่ยมได้บ่อยๆเหมือนเดิม  เห็นว่าโดนแทะเล็มอยู่เสมอๆจนหน้ารำคาณ  ทั้งที่คนกลุ่มนี้ก็ไม่รู้เรื่องเสียงเท่าไหร่     มีเงินมากเท่าไหร่ก็ไม่สุดสุด  หรืออีกคนที่มีความรู้แค่อ่านสเปคภาษาอังกฤษเก่ง-คุณลักษณะเหม่นมาก  ก็ไม่ช่วยให้จัดชุดเสียงออกมากระทบจิตใต้สำนึกได้หรอก
.         คุณนิตบางใหญ่ฝากมาบอก  ถอดฟิวส์ isoclean ออกแล้ว  ที่ดีขึ้นมากเกิดจากทำอย่างอื่นไปมาก  ฟิวส์คงช่วยได้ไม่ถึง 5 % แพงเกินเหตุ  ไม่แตกต่างจาก บัสแมน ชุบทอง  สูสีจ๊ะ