ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี Philips Pixel Plus 29" เวลาเปิดเครื่องสักพักหนึ่ง จอภาพจะดับไปแป๊ปหนึ่ง  (อ่าน 3633 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ทีวี Philips Pixel Plus 29" ผมใช้มาประมาณ 6 เดือน ระยะหลังนี้ เวลาเปิดเครื่องสักพักหนึ่ง จอภาพจะดับไปแป๊ปหนึ่ง แล้วก็ติดกลับมาอย่างเดิม เพิ่งมาเป็น ไม่ทราบเป็นที่อะไร ใครทราบรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ต้อมศักดิ์  kachathong@yahoo.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ chalat

ของผมก็เคยเป็นครับ ตอนแรกก็ ติดๆดับๆ ต่อมาก็เปิดไม่ติด แต่พ้นประกันแล้ว ยกไปให้ศูนย์ซ่อมเขาบอกว่าตัวอะไรบางอย่างที่ช่วยคลี่ภาพมันเสื่อม ก็เลยให้เขาเปลี่ยนวันเดียวก็เสร็จ 300 ร้อยบาทค่าบริการ ปัจจุบันใช้ดีผ่านมาหกเดือนแล้วยังไม่เกิดอีก แนะนำให้ยกไปศุนย์ครับ  ปัญหานี้ผมคาดว่าน่าจะเกิดจากไฟบ้านไม่ดี เพราะตอนที่เกิดปัญหานี้ผมเสียบปลั๊กตรงจากผนัง แต่ตอนนี้ใช้ผ่านเครื่องคุมไฟที่ไปขอซื้อมือสองจาก คุณหมอทีเจมา (VR100i) ก็ไม่มีปัญหาแล้วขอรับ

ออฟไลน์ chaicoolpix4500

ร้อนๆหนาวๆจังหมดประกันไปได้2เดือนแล้ว กลัวเสียตัง ???