ผู้เขียน หัวข้อ: PSP กับ IPOD ซื้ออะไรดีครับ  (อ่าน 3266 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
PSP กับ IPOD ซื้ออะไรดีครับ
« เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2006, 04:10:17 PM »
ตอนแรกกะว่าจะซื้อ ipod video มาต่อกับ av receiver เพื่อฟัง Mp3 ผมโหลดมาค่อนข้างจะเยอะเลยขี้เกียจเอาใส่ cd
แต่พอดีว่า psp ดันมีเกมส์ที่ผมชอบออกมา(metal gear) พอดีว่าผมมี ps2 อยู่แล้วก็เลยไม่ได้กะเอามาเล่นเกมส์เท่าไหร่
เลยอยากขอความเห็นของคนที่มีทั้งสองอย่างว่า ถ้าผมจะเอา psp มาต่อกับ receiver เพื่อฟัง mp3 เนี่ย
เสียงมันจะต่างกับ ipod มากมั๊ยครับ
หรือว่ามันอย่างที่สามารถฟัง mp3 ได้ดีๆ ก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

kosmos
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ KTK

Re: PSP กับ IPOD ซื้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2006, 06:38:53 PM »
ผมว่าถ้าคิดจะฟังเพลงก็เอา ipod เถอะครับ เสียงน่าจะดีกว่าตัว psp อีกทั้งเพลงคุณโหลดมาก็เยอะ

เอามาฟังกับ ipod น่าจะเข้าท่ากว่า

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
Re: PSP กับ IPOD ซื้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2006, 10:06:25 PM »
ถ้ากะเอาไว้ฟังเพลงเป็นหลักก็ซื้อ iPod ดีกว่าครับ

เวลาต่อเข้า AVR ก็หาซื้อ dock (แท่นวางเครื่อง) มาใช้ด้วยครับ (หรือจะเอา remote มาด้วยจะได้ใช้งานสะดวกยิ่งขึ้น)

เพราะต่อผ่าน dock สัญญาณจากเครื่องจะเข้าไปที่ AVR ตรงๆเลย

ไม่ต้องผ่านภาคขยายของ iPod ก่อนเหมือนเวลาต่อผ่านช่องเสียบหูฟังครับ

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2006, 01:31:30 AM »
ต้องอยกกันะครับ เพราะเครื้องทั้งสองออกแบบมาใช้งานคนละอย่างเลยครับ  ถ้าฟังเพลง  ipod ดีกว่าครับ เสียงดีกว่า

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2006, 08:20:48 AM »
 :)ใช้ PSP อยู่ครับ แต่ถ้าฟังเพลงเล่นให้ถูกประเภท ต้องเลือก ipod ส่วน PSP เหมาะกับเล่นเกมส์ ผลพลอยได้คือดูหนัง กับฟังเพลง ดูหนังก็ต้องหา mem มาเพิ่ม 2 กิกคงได้ประมาณ 4 เรื่อง ส่วนฟังเพลงก็พอไหวครับ ไม่เลวร้ายอะไร :)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 10:43:16 PM »
ถ้ารอไหวก็รอ iphone เลยครับ :)

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 11:34:41 PM »
ลือกันว่า หลังจาก iPhone ออกมา จะมี iPod The Beatles Special Edition ออกมาขาย ลักษณะเครื่องจะเป็นคล้ายๆ iPhone ที่ตัดฟังก์ชั่นโทรศัพท์ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2007, 11:48:58 PM โดย Cat's Daddy »