ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้ Sony DA322M64  (อ่าน 2396 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark

Re: ท่านที่ใช้ Sony DA322M64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 07:36:47 AM »
เห็นด้วยกับคุณ Alex2000 รีบแจ้ง Claim หรือเปลี่ยน (น่าจะเปลี่ยนได้)ด่วนครับ ปัญหาคือ จะมีเครื่องเหลือให้เปลี่ยนหรือเปล่าเพราะได้ข่าวว่าหายากแล้ว
ของผมซื้อมาได้ 6 เดือนแล้วที่ราคา 29,900.- ใช้ดีมาก ไม่นึกเสียดายส่วนต่างเลยครับ

ออฟไลน์ ohio

• ความสุขอยู่ที่ใจ (และหู)
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 11:40:06 AM »
ขอตอบข้อ 2 นะครับ ผมใช้ DA32 รุ่นเก่า แต่น่าจะเหมือนกัน

ที่เมนูจะมีให้ปรับแก้ปัญหาภาพเอียงนะครับ เพราะของผมตอนแรกที่เซลมาส่งก็ต้องปรับเพราะภาพเอียง หลังจากนั้นได้ย้ายเครื่องมาวางที่อื่นภาพก็จะเอียง แต่ก็สามารถเข้าไปปรับภาพได้ครับ ลองดูคู่มือนะครับ จะมีบอก

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 11:38:00 AM »
ไม่ปกติครับ รีบจัดการครับ อย่าปล่อยไว้นาน

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 11:37:15 AM »
อาการภาพเอียง เกิดจากสนามแม่เหล็กโลก เวลาย้ายที่ตั้งก็ต้องมาตั้งกันใหม่ ถ้ารุ่น HR ของผมจะมีเมนูให้เข้าไปเซตครับ รุ่นของคุณลองดูคู่มือว่ามีหรือเปล่า

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 11:29:50 AM »
ผมได้ซื้อ Sony รุ่นนี้เมื่อ 10/02/50 ปัญหาที่เจอคืออย่างนี้ครับ ท่านที่ใช้ อยู่ รบกวนหน่อย ว่าท่านมีอาการอย่างนี้หรือเปล่า

1. เวลาเปิดสวิทช์ เครื่อง ขณะที่อยู่ในโหมด Standby จะมีแสง วาบ ขึ้นมาที่หน้าจอ ครับ แล้วหายไป กด ปุ่ม On ที่ Remote ก็เปิดได้ปกติครับ ตอนปิด กดปิดที่ Remote ก่อน ที่จะปิด สวิทช์ จะเป็นทุกครั้งตอนกดเปิดครับ
2. อาการภาพเอียง ภาพจะเอียงลงมาทางขวาครับ ทำให้เวลา subtitle ขึ้นมาแล้ว ตัวหนังสือ ทางด้าน ขวา หายไปเกือบครึ่ง ตัวอักษร อย่างนี้ปกติไหม แก้ได้หรือเปล่า
3. มีสัญญาณรบกวนสีขาว ที่หน้าจอ เป็นระยะๆ อาการนี้คิดว่าไม่ปกติ แน่นอน เพราะเคยเกิดกับ จอคอมฯ แล้ว ก็คือจอ มีปัญหา

ปัญหาที่พบมีประมาณนี้ครับ ควร ทำไงดี ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้หรือเปล่า รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

worabhop    worabhop@gmail.com

ข้อแรก ผมไม่ทราบครับ ... เพราะของผม standby ตลอด ไม่เคยกดปุ่มที่เครื่อง และไม่เคยถอดปลั๊ก

ข้อ 2 และ 3 .. ของผมไม่เคยเป็นครับ

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ท่านที่ใช้ Sony DA322M64
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 10:29:04 AM »
ผมได้ซื้อ Sony รุ่นนี้เมื่อ 10/02/50 ปัญหาที่เจอคืออย่างนี้ครับ ท่านที่ใช้ อยู่ รบกวนหน่อย ว่าท่านมีอาการอย่างนี้หรือเปล่า

1. เวลาเปิดสวิทช์ เครื่อง ขณะที่อยู่ในโหมด Standby จะมีแสง วาบ ขึ้นมาที่หน้าจอ ครับ แล้วหายไป กด ปุ่ม On ที่ Remote ก็เปิดได้ปกติครับ ตอนปิด กดปิดที่ Remote ก่อน ที่จะปิด สวิทช์ จะเป็นทุกครั้งตอนกดเปิดครับ
2. อาการภาพเอียง ภาพจะเอียงลงมาทางขวาครับ ทำให้เวลา subtitle ขึ้นมาแล้ว ตัวหนังสือ ทางด้าน ขวา หายไปเกือบครึ่ง ตัวอักษร อย่างนี้ปกติไหม แก้ได้หรือเปล่า
3. มีสัญญาณรบกวนสีขาว ที่หน้าจอ เป็นระยะๆ อาการนี้คิดว่าไม่ปกติ แน่นอน เพราะเคยเกิดกับ จอคอมฯ แล้ว ก็คือจอ มีปัญหา

ปัญหาที่พบมีประมาณนี้ครับ ควร ทำไงดี ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้หรือเปล่า รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

worabhop    worabhop@gmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...