ผู้เขียน หัวข้อ: CD Player ครับ  (อ่าน 2263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ao Scuba

CD Player ครับ
« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 04:51:17 PM »
1. ถ้างบ 36,000 ระหว่าง CD Player ที่เล่น SACD ได้ กับ ไม่ได้ เช่น Marantz SA7001(SACD) กับ Rega Apollo
    เสียงจากเครื่อง ที่ ไม่เล่น SACD   เสียงน่าจะดีกว่าหรือป่าวครับ ถ้าฟังจาก แผ่น CD

2. ถ้างบ 20,000  มี CD Player ตัวไหน แนะนำให้ผม ไปลองฟังบ้างครับ

ขอบคุณครับ
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

ออฟไลน์ imoddang

Re: CD Player ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 07:56:04 PM »
สำหรับงบซีดีราคาประมาณ 20000 บาทนี้แล้วสำหรับตัวใหม่เห็นจะมีตัวเลือกให้ฟังได้ไม่มากเท่าไหร่เลยครับ

ตัวแรกก็จะมี NAD 542 ราคาค่าตัวประมาณหมื่นหก นุ่มๆ ฟังสบายๆ
ตัวที่สองในงบประมาณก็จะเห็นมี Rotel RCD-02 ตัวนี้ก็จะกระฉับกระเฉงมาสักหน่อย
ตัวที่สามเกินมาหน่อยแต่ส่วนตัวนี่ยังไม่เคยฟัง เห็นจะมี Musichall 25.2 สักสองหมื่นกลางๆแก่ๆ

หากว่าไม่รังเกียจของมือสองในงบก็พอมีตัวเลือกอีกก็คือ

Rotel ซี่รีย์ 10XX เป็นรุ่นพี่ของ Retel RCD02 กับราคามือสองประมาณสองหมื่นต้นถึงกลาง สดใส ได้เนื้อ ได้รายละเอียดขึ้นมาหน่อย
ค่อมาที่เคยเห็นผ่านตามาก็จะมี Rega Planet2000 ตัวนี้เห็นว่าติดรางวัลสเตอริโอไฟล์ คลาสบี มาจากเมืองนอก หากชอบกับน้ำเสียงที่เป็นอนาล็อกไหลลื่น นุ่ม หวาน
อีกตัวก็ NAD S500 กับราคาประมาณ สองหมื่นกลางเช่นเดียวกัน ไม่เคยฟังตัวนี้อีกเช่นกัน

หลายตัวเลยครับคงต้องใช้เวลาการฟังนานทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Re: CD Player ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 09:46:11 AM »
ข้อนี้พึ่งฟังอาจารย์วิจิตรตอบไม่นานเลยครับ
sacd marantz ฟัง cd สู้ rega apollo ไม่ได้ครับ ถ้าเทียบระหว่างฟังจากแผ่น cd ด้วยกันครับ อันนี้ผมเคยลองมาแล้วครับ ฟันธง
เครื่องเล่นซีดี 20000 ถ้าชอบเสียงสดใส ชัดเจน ลองดู Rotel ครับ ถ้าชอบ นุ่มนวล อ่อนหวาน ฟังสบายๆ คล้ายๆ Rega แนะนำ cec cd 3300R ครับ

p
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...