ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับกล้อง นอกเรื่องหน่อยครับ  (อ่าน 2429 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: ถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับกล้อง นอกเรื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 12:26:16 AM »
มาหัวเราะด้วยคน ;D ;D ;D
ผมว่าไม่ยากหรอกครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้เป็น digital ผมว่าทำให้เรียนรู้อะไร เข้าใจอะไร ได้เร็วขึ้นเยอะครับ :clap คุณ mew ถอย dslr เลยครับ c)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ mew2005

Re: ถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับกล้อง นอกเรื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2007, 06:26:36 PM »
ถ่ายได้ฝีมือขนาดนี้ก็คุ้มแล้วครับ  ดีกว่าบางคนซื้อแพงแล้วถ่ายได้แค่ออโต้นี่ซิกลุ้มใจตาย   ;D ;D ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2007, 11:26:42 PM »
ขอบคุณนะครับ เสี่ยหมี กับ อาเอ็กซ์ สำหรับ ที่มาที่ไปของภาพ ;D ;D ;D

จำนวนรูปที่ถ่ายไปน่าจะเกินราคาค่าตัวของอุปกรณ์ต่างๆที่ใช้แล้วมั้ง น่าจะเรียกได้ว่าถ่ายจนถึงจุดคุ้มทุนแล้ว  :D

คิดตามหลักของ ปู่ JBC แล้ว ก็ตกค่ากล้องแค่ ภาพละ 50 ตังค์เอง คุ้มจริงๆ c) c) c)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
ภาพสวยมากเลยครับ  อยากถ่ายได้ยังงี้เหมือนกัน :clap :clap :clap :clap

4 เดือนถ่ายไปแสนกว่ารูปก็จะได้แบบนี้ครับ   :devil    ตอนนี้น่าจะเกินสองแสนแล้วมั่ง  :bat   

2f

จำนวนรูปที่ถ่ายไปน่าจะเกินราคาค่าตัวของอุปกรณ์ต่างๆที่ใช้แล้วมั้ง น่าจะเรียกได้ว่าถ่ายจนถึงจุดคุ้มทุนแล้ว  :D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
ภาพสวยมากเลยครับ  อยากถ่ายได้ยังงี้เหมือนกัน :clap :clap :clap :clap

4 เดือนถ่ายไปแสนกว่ารูปก็จะได้แบบนี้ครับ   :devil    ตอนนี้น่าจะเกินสองแสนแล้วมั่ง  :bat   

มาดูตัวใหม่กันดีกว่า กำลังสนใจ Nikon D80 อยู่
Y] ดีครับ สอยแล้วอย่าลืมเอาภาพมาลงแจมกันในมุม กล้อง ด้วยนะครับ c)

:giveup :giveup :cry2 :cry2

b3344

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยซื้อ sony P1 มา 30,000 ผ่านไปสองปี เสีย  ส่งซ้อม ประเมินค่าซ่อมมา 21,000  เลยทิ้งไว้เฉยๆ   แถมมี memory strick 128M  อีก 4 แผ่น ซื้อมาแผ่นละ  9900  ครับ  ตอนนี้ใช้กับกล้องรุ่นใหม่ๆก็ยังไม่ได้เลย เฮ้อ อิอิ  เลยว่าจะดีซื้อใหม่ดีกว่าครับ ซ่อมไม่คุ้มหรอกครับ

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
มาดูตัวใหม่กันดีกว่า กำลังสนใจ Nikon D80 อยู่

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
โดยปกติกล้องที่อายุมากแล้ว ซ่อมไม่คุ้มครับ ซื้อใหม่สถานเดียว เพราะราคาของพวกนี้ตกไวมาก เผลอๆ ค่าซ่อมจะได้ตัวใหม่คับ

ถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับกล้อง นอกเรื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2007, 06:58:32 PM »
ไม่ได้ใช้กล้องอยู่นานพอสมควร  วันนี้ว่างเลยเอามาเช็ดๆถูๆตกใจหมดเลย  มันเริ่มมีอาการไม่ดีเลยไม่เจอการ์ดเมมโมรี่   :D  กล้องปัญญาอ่อนอีกตัวก็ดันเปิดถ่ายรูปไม่ได้มันถ่ายได้แต่ภาพเคลื่อนไหว   :D  โอโอ่ลืมบอกไปของฟูจิทั้งคู่เลย   :cry2  มีช่างซ่อมที่ชำนาญและไม่ซีซ้วบ้างไหมแนะนำให้หน่อยครับ