ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากทำเครื่องเสียงหลอด....แต่ไม่มีหลอดบ้างครับ  (อ่าน 5773 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
ใครอยากทำเครื่องเสียงหลอด....แต่ไม่มีหลอด ไม่มีอุปกรณ์

คุณTube Collector ได้คิดโครงการ " ให้หลอดฟรี สำหรับ สมาชิก ที่เป็น นักเรียนและ นักศึกษา "

ซึ่งมีเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่านช่วยสับสนุนเช่น คุณPajoneC , คุณจิตไพศาล , คุณพ่อน้องเปรียว เป็นต้น

รีบหน่อยครับ.... ;)

โดยมีเงื่อนใขในการแจกหลอดดังนี้
1. ขอแก้อายุ ผู้มีสิทธิถึง 30 ปี
    แต่ต้องเรียนอยู่ แม้ กสน ก็ได้
    ขอความกรณาเพื่อนๆที่มีงานทำ ให้น้องๆที่ไม่มีรายได้ครับ
2. ต้องรบกวน web master ให้ช่วยรับในสมัครขอหลอด
    ผมขอ แจกอย่างเดียว ไม่ขอเป็นผู้พิจาณาหรือ ผู้จับฉลาก
3. เพิ่มเวลาในการทำเสร็จ เป็น 9 เดือน แล้วมา Post ใน web
    เราอยู่อย่างพี่น้อง และเชื่อมั่นใน ความรับผิดชอบของทุกคน.
4. หลอดบางชุด ถ้ามี คนของมาก จะ เพิ่มจำนวนให้ web Master

http://www.htg2.net/index.php?topic=17233.50
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Era

Re: ใครอยากทำเครื่องเสียงหลอด....แต่ไม่มีหลอดบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 02:15:05 PM »
ถ้าตกงานได้ไหมครับแฮะๆ ผมเพิ่ง 24 เอง :P  ล้อเล่นนะครับ
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=90857.0

ออฟไลน์ สิงห์

• Super Star
  • *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
Re: ใครอยากทำเครื่องเสียงหลอด....แต่ไม่มีหลอดบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 02:44:26 PM »
ขอสมัครโครงการให้ลูกชายผมได้ป่าววววว.....

คุณสมบัติครบตามเงื่อนไข....  อายุไม่เกิน 30 ปี (10ขวบ)  กำลังศึกษาอยู่ครับ (ป.4)   :)

สนับสนุนโครงการนี้ครับ......   O0
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ Mr. One

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 02:52:31 PM »
เยี่ยมครับ ถ้าผู้ใหญ่ ใจดีให้เด็กอย่างนี้ เป็นการสร้างคนครับ การฝึกฝนทักษะเป็นการเรียนที่ได้ประโยชน์จริงมากกว่าการเรี่ยนจากตำรา อีกหน่อยเราคงมีผู้รู้เรื่อง Amp อีกมากครับ และที่สำคัญ นอกจากการให้ของแล้ว การให้ วิทยาทาน การให้ความรู้โดยไม่ปิดบังก็ สำคัญนะครับ ทางตะวันออกเรา มักมี Concept ห่วงวิชาทำให้ ศาสตร์ ต่างๆไม่เจริญก้าวหน้าเท่าที่ควร ซึ่งหลายท่าน ใน Board นี้ก็ทำหน้าที่ถ่ายทอด ประสพการณ์ และวิชาอย่างไม่ปิดบัง ครับ จริงๆแล้วความรู้เรียนไม่มีวันหมดครับ เหมือนอย่างหลอดสูญญากาศ ผลิตมาแล้ว ตั้งหลายสิบปีตอนนี้ก็ยังมีคนศึกษากันอยู่ อย่างไม่จบสิ้น

ขอขอบคุณท่านสมาชิกใจดีทุกท่านครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 02:55:41 PM »
เยี่ยมครับ  โครงการดีมากๆ  O0 O0 O0 O0
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ Davit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 03:13:15 PM »
แบบ..Buy it Now..จะสะดวกมาก เงินทองไม่รั่วไหล ไม่ง่วงนอน ไม่ต้องตอบคำถามเมีย และไม่แพง แบบเนียชอบม้าย....

ออฟไลน์ trueno

• คนเก่ง ผ่านวันไม่ดี ด้วยดี
  • อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 03:37:42 PM »
เราแก่ไปปีเดียวเอง เสียดายจัง  :-\

ออฟไลน์ Tube Collector

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 3
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 09:54:55 PM »
เรียน คุณ Trueno

ใจเย็นๆ รอรอบ 3  เฉพาะผู้ชาย ไม่จำกัดว่าเป็น Web Admin ก็มีสิทธิ
น่าจะตื่นเต้นมาก ขอเก็บเป็นความลับ
เพราะรอบ 2 แจกสมาชิกผู้หญิงอย่างเดียว อยากผู้มีน้อยผู้หญิงเยอะขึ้น
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป
และอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วย

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 09:59:14 PM »
ใจเย็นๆ รอรอบ 3  เฉพาะผู้ชาย ไม่จำกัดว่าเป็น Web Admin ก็มีสิทธิ

ทำไมหัวใจผมจึงเต้น "ระทึก" ขนาดนี้......

ขอบคุณครับ

:euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ pongsakorn50

• **
  • GUENG...lS3/5A
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:17:10 PM »
มีรอบทหารผ่านศึกหรือเปล่าน้อ.. :o
ข้อมูลในการติดต่อ...http://www.htg2.net/index.php?topic=16810.msg168734#msg168734

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:17:53 PM »

น่าจะตื่นเต้นมาก ขอเก็บเป็นความลับ
เพราะรอบ 2 แจกสมาชิกผู้หญิงอย่างเดียว อยากผู้มีน้อยผู้หญิงเยอะขึ้น

c) c) c)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ pansak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:23:49 PM »
น้องแก่แล้ว ขอน้องใช้สิทธิจองก่อนครับ :whistling

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2007, 10:35:15 PM »

c) c) c)

เย้ๆ ด้วยคนครับ  c) c)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 04:58:17 AM »
อยากเข้าร่วมโครงการครับ ปัจจุบันอยู่ระดับมัธยม 3 อายุไม่เท่าไหร่ครับ สัปดาห์หน้าทำบัตรประชาชนแล้วครับ เสียอย่างเดียว ผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกเลยครับ
ตอนนี้อยากจะทำปรีหลอดเวอร์ชั่นแรกของคุณมดอ่ะครับ แผ่นปริ้นท์กับอุปกรณ์นอนรอแล้วครับ เหลือแค่หลอดอย่างเดียว
อีกอย่างนึงครับ อยากทำ DAC ของคุณวศินมาก ต้องขอขอบคุณคุณวศินมา ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ ที่เอื้อเฟื้อลายวงจรให้ผม ตอนนี้เอาไปกัดลายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^____^

อวยพร สิริมหาไชยกุล    boom464_44@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ trueno

• คนเก่ง ผ่านวันไม่ดี ด้วยดี
  • อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 07:40:07 AM »

แบบนี้กระเทยก็หมดสิทธิ์สิครับ  ;D ;D ;D ขำๆนะขำๆ แต่ผมเป็นชายแท้ๆนะฮ๊า

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 08:17:02 AM »
เอ้า..สาวๆรีบๆเข้านะจ๊ะ  c) c) c)

ออฟไลน์ Era

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 08:48:08 AM »
อยากเข้าร่วมโครงการครับ ปัจจุบันอยู่ระดับมัธยม 3 อายุไม่เท่าไหร่ครับ สัปดาห์หน้าทำบัตรประชาชนแล้วครับ เสียอย่างเดียว ผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกเลยครับ
ตอนนี้อยากจะทำปรีหลอดเวอร์ชั่นแรกของคุณมดอ่ะครับ แผ่นปริ้นท์กับอุปกรณ์นอนรอแล้วครับ เหลือแค่หลอดอย่างเดียว
อีกอย่างนึงครับ อยากทำ DAC ของคุณวศินมาก ต้องขอขอบคุณคุณวศินมา ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ ที่เอื้อเฟื้อลายวงจรให้ผม ตอนนี้เอาไปกัดลายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

อวยพร สิริมหาไชยกุล    boom464_44@hotmail.com

รีบๆสมัครมาเลยครับ พี่ๆรอที่จะช่วยน้องอยู่ครับ
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=90857.0

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 11:30:53 AM »
โครงการนี้สนับสนุนครับ  O0 O0 O0
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

ออฟไลน์ Music_Lover

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 11:52:37 AM »
ขอสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ :)
ที่อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=24076.0

ออฟไลน์ abmoggy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 01:25:13 PM »
Hello,

I can help contribute with a pair of 6aq5(6005) and a pair of 7pin socket.  I also can pitch in a few 6AU6 signal pentode and 6fq7 dual triode tubes.  Let me see if I have anything else to pitch in.  K. ดาวเหนือ, I can PM you as to where I can drop off the tubes.

Happy tubing  ;D
ABMOGGY :)
Governments have a tendency not to solve problems, only to rearrange them.

RONALD REAGAN

"The point of living and of being an optimist, is to be foolish enough to believe the best is yet to come." - Peter Ustinov

ออฟไลน์ saranyo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 03:00:22 PM »
another kindhearted person, mr.ABMOGGY   :)
Music is my life.

ออฟไลน์ tubeman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 03:39:33 PM »
 :)คุณดาวเหนือครับ..ไม่ทราบว่าหมดเขตรับบริจากสมทบทุนให้น้องๆหรือยังครับ.. ;)

ถ้ายังผมขอสนับสนุนหลอด 6FY7 NOS GE 1 คู่ (หลอดนี้คือ 6EM7 แบบ 12p compactron ครับ) O0
พร้อม Socket 12P compactron ด้วย 1 คู่
และ C-Oil 0.1 uF/500V ของซีเมนส์ สำหรับ Coupling 1 คู่ครับ..

สามารถใช้วงจร 6EM7 ของคุณมดหรือวงจร 6EM7 ทั่วๆไปทำ SE Amp เล่นได้เลยครับ.. O0
ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ครับ.. :)
ข้อมูลติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=45068.0

tubemanth@yahoo.com

tubeman  ครับผม..ไม่ใช่  mr.tubeman

ออฟไลน์ Mc

• ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 06:38:09 PM »

เดี๋ยวนี้ htg2 เรทติ้งกระฉูด สมาชิกตั้งแต่ 15 ถึง............  2f 2f 2f 2f 2f
เอ้า  รีบ ๆ สมัคร   ;D
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ออฟไลน์ Mr. One

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 07:29:50 PM »
เดี๋ยวนี้ htg2 เรทติ้งกระฉูด สมาชิกตั้งแต่ 15 ถึง............  2f 2f 2f 2f 2f

อันนี้ไม่ทราบ พาดพิงใครครับ  K)

ออฟไลน์ Mc

• ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 07:42:00 PM »

อันนี้ไม่ทราบ พาดพิงใครครับ  K)

:whistling :whistling :whistling :whistling
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2007, 07:52:57 PM »

ขอเข้ามาสรุปพรุ่งนี้นะครับ....วันนี้คืน 14 ก.พ. K)

ออฟไลน์ Tube Collector

• **
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2007, 01:25:06 AM »
น้องอวยพร ( ผมจะได้ไม่แก่ ) รีบสมัครเป็น สมาชิกครับ

ที่นี้ อบอุ่นมาก เพื่อนทุกคนอยู่ด้วยนำใจกันมากๆ ความจริงผมเป็นสมาชิก ไม่ถึงเดือน
ไม่ค่อยมีเวลามาก แต่ต้องบังคับตัวเองให้มีเวลา ที่นี้มีสมาชิก หลายรุ่นอายุ หลายประสพการณ์
และมีความรู้แตกต่างกันที่จะประกอบกันได้ดี  ทุกคนเรียนได้เสมอ ความรู้ไม่มีคำว่าไม่ทันเพียงแต่
มีโอกาศและเวลาตามแต่ ความเป็นจริงและจังหวะที่อำนวยของแต่ละบุคคล  และไม่มีใครเก่งทุกอย่าง
แต่ความรู้ไม่ใช่สิ่งที่ต้องแข่ง  เพราะไม่มีใครชนะ หรือ ใครแพ้
แม้เวลาอันสั้นผมมีความเชื่อว่ามีคนดี จำนวนมากในที่นี้ และคนหลายๆคน พร้อมที่จะช่วยเหลือ
ตามความสามารถของแต่ละบุคคล ด้วยความจริงใจ และบริสุทธิใจ
รีบสมัคร ครับ
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป
และอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วย