ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญรวมงานรวมพลคนรักหลอดเชียงใหม่ (update ภาพในงานครับ)  (อ่าน 128301 ครั้ง)

ออฟไลน์ axd-a1

• Freshy
 c) อยากไปดูงานแบบนี้ด้วยจังเลยครับ อยู่โคราชมีงานแบบนี้บ้างเปล่านะ

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
วันอาทิตย์ที่ 1 เมษายน 2550 ท่านใดว่าง เชิญที่อนุเสาวรีย์สามกษัตริ์ครับมีการแสดงดนตรีของดุริยางทหารเรือ  ร้องนำโดยคุณรัดเกล้า  ลืมบอกเวลาตั้งแต่ 19.00 น. จนถึงเวลาประมาณ 22.00 น.ครับ :bye1
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
สงสัยผมอาจจะไปด้อม ๆ มอง ที่ร้านยักษ์ ฯ แต่ว่าร้านฯ อยู่แถวไหนครับ ผมขับรถเข้าเชียงใหม่เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว หลงทาง จะกลับมาทางสันป่าตอง วิ่งไปออกทางเชียงรายเฉยเลย ติดอยู่ตัวเมืองเชียงใหม่เกือบ 2 ชม. รถติดไม่แพ้กรุงเทพฯ เลยครับ
อยู่กรุงเทพ แต่มีเวบน่ะครับลองเข้าดูในเวบก็ได้มั๊งครับ  :)

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
สงสัยผมอาจจะไปด้อม ๆ มอง ที่ร้านยักษ์ ฯ แต่ว่าร้านฯ อยู่แถวไหนครับ ผมขับรถเข้าเชียงใหม่เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว หลงทาง จะกลับมาทางสันป่าตอง วิ่งไปออกทางเชียงรายเฉยเลย ติดอยู่ตัวเมืองเชียงใหม่เกือบ 2 ชม. รถติดไม่แพ้กรุงเทพฯ เลยครับ

sinkkum

• บุคคลทั่วไป
ขอไปผ่อโตยคนเน้อ เผื่อเปิงใจ๋ของที่เปิ้นเอาไปโชว์ จะได้สั่งเลย

rex

ยักษ์ออดิโอ เปิ้ลว่างเฉพาะก่อนปี๋ใหม่ เพราะตอนปี๋ใหม่เฝ้าบ้าน มีหลายหลังต๋วย อิอิ :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม, 2007, 09:52:42 AM โดย เชียงใหม่ »

• **
  • Just fall in love with music....
อ้างถึง
ตั๋วใครตั๋วมัน บอล อ้ายยังเอาตั๋วบ่่ารอดเลย ปี๋ใหม่ปิกบ้านก่อ ว่างเข้ากรุงเทพมาฟัง 26 แล่ ต๋อนนี้เปลี่ยนไปนักละ หลายอย่างบอกบ่าถูก
ปิ๊กแน่นอนครับ ปี๋ใหม่นี่พลาดบ่าได้ เปื้อนนัก  d_d :drunk  ;D

อ้างถึง
ปล.วันที่ 6 เม.ย นี้ ร้านยักษ์ออดิโอ จะนำสินค้ามาลดราคาที่เชียงใหม่ครับ เห็นว่าจะเอา 845 มาประกอบกันสดๆที่เชียงใหม่ (บ้านผม)เลยครับ ใครว่างเชิญครับ
สาธุ๊...ขอให้เจ้าภาพติดงานด่วน เลทไปซักอาทิตย์จะได้ไปแจม  ;D

ออฟไลน์ pride

• พ่อค้า & ซาเล้ง
    • www.pridediyjunk.com
อ้างถึง
ลักได้แล้วบอกเทกกะนิกกั๋นพ่องเน้อ...จะได้ไปตวย  ขำ

ตั๋วใครตั๋วมัน บอล อ้ายยังเอาตั๋วบ่่ารอดเลย ปี๋ใหม่ปิกบ้านก่อ ว่างเข้ากรุงเทพมาฟัง 26 แล่ ต๋อนนี้เปลี่ยนไปนักละ หลายอย่างบอกบ่าถูก

อ้างถึง
ว่าแต่ คุณ pride อยู่ตี้ไหนกาครับ แล้วต๊อนนี้ ลักมาได้กี๊ตัง แล้วคับ  ตาหลก

อยู่กรุงเต๊บครับ ยังบ่าได๋ซักกาบาทครับ เมียขางซะตังค์ครับขางไบ๊ขางง่าว  :(

ปล. ขออภัย ท่านที่อยู่ภาคอื่นๆ ไม่เข้าใจโพสต์ถามได้เลยครับ เดี๊ยวมีล่ามแปลให้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม, 2007, 10:24:51 AM โดย pride »
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

ออฟไลน์ CHOO

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นขอขอบคุณ เจ้าขอสถานที พี่สิงห์คำ และพี่ๆน้องๆชาวเชียงใหม่ทุกๆท่านที่ไปร่วมงานกันครับ
แอมป์ 2เอ3 เป็นแอมป์หลอดตัวแรกที่ผมทำเลยครับ มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ส่วนงานครั้งต่อไปคงมีแอมป์ตัวที่ 2 ที่ 3 ให้ชี้แนะครับ น่าจะเป็น 45 ไม่ก็ 300บี หรือตอนนี้กำลังมอง 845 แบบวัตต์น้อยๆ 6-7 วัตต์รันที่ไฟซัก 600 กว่าโวลท์ ทำตามประสาคนที่มีความรู้เรื่องหลอดน้อยๆอย่างผมสงสัยต้องขอคำชี้ แนะจากพี่ๆเพื่อนๆต่อครับ

ขอขอบคุณครับ
ขอขอบคุณเจ้าของบ้านผู้ใจดีด้วยคนครับ ไปราชการหลายวัน พึ่งกลับมายังติดอกติดใจติดหูแอมป์ 2เอ3 คงมีโอกาศได้ฟังอีก และคุณเชียงใหม่ อย่าลืมบอกผมนะถ้า #45 มาแล้วจะนำมาดองเค็มซะหน่อย เพราะยังไม่มีทั้ง OPT และ PWT เลยถ้าทำเป็น MONO BLOCK ไม่ทราบว่า Power Transformer ที่กำลัง Group Bye กันอยู่จะใช้ได้หรือเปล่าเนาะ และอีกหลายๆเครื่องที่ฟังสุดยอด  O0 O0 O0 O0 O0 O0

555 สวัสดีครับพี่ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ จะเล่น 300บี หรือ 845 หรือ 45 PP 6c45PP ดีครับ ตอนนี้ 2เอ3 ที่บ้านมีแต่แท่นแอมป์ครับ รอ 45 อยู่ แต่ดันลืมตัวว่าแอบสั่ง 2เอ3 บี และ 2เอ3 ซี มาอย่างละคู่งานนี้หมุนเงินไม่ทันเดี่ยว 1 - 2 วันจะประกาศขายแล้วหละครับ รอ 45 ที่จะมาก่อนครับ

ปล.วันที่ 6 เม.ย นี้ ร้านยักษ์ออดิโอ จะนำสินค้ามาลดราคาที่เชียงใหม่ครับ เห็นว่าจะเอา 845 มาประกอบกันสดๆที่เชียงใหม่ (บ้านผม)เลยครับ ใครว่างเชิญครับ
ว้าว !!!!! อยาก!!!!!! แต่ไปราชการต่างจังหวัดอีกแล้วครับท่าน เสียดาย............................. :drive1 :drive1 :drive1

พี่ CHOO  ครับ 
   แอมป์พี่ทำไมเละจังครับ   มีวงจรมั๊ยครับ  ผมดูแล้วงง   อยากจะซ่อม    และทำกลับไปให้มันเหมือนเดิม
 แล้วก็หม้อแปลงตัวเดิมด้วยนะครับ   จากที่ตรวจดูคร่าวๆ ทำให้ทราบว่ามันมี Regurater  อย่างดีในตัวด้วย
มันไม่น่าจะ Hum นะครับ
ไม่มีวงจรครับแต่อุปกรณ์ทุกขิ้นยังอยู่พอจะหาที่เดิมให้มันอยู่ได้  ที่ผมเอาออกเป็นภาคจ่ายไฟให้ไส้หลอดเดิมทีเป็น DC เพราะผมชอบ AC มากกว่า แล้วภาค Tone Control เดิมใช้หลอดเบอร์ 6J6 ซึ่งเสียงที่ได้ผ่านภาคนี้แย่กว่า Line Stage Pre ชนิดว่าห่างชั้นสวรรค์กับก้นเหวเลยแหละผมจึงรื้อออกเปลียนเป็นใช้ 12AU7 ทำให้เสียงพอไปวัดไปวาได้บ้าง ในภาคนี้แล้วอุปกรณ์ที่เป็น condensor และความต้านทานทุกตัวผมเปลียนใหม่หมดแล้วรวมทั้งหม้อแปลงด้วยยังเหลือบานหลอดShoket กับ  Diode Regurate ที่ผมยังคาใจอยู่และข้องใจน่าจะเป็น Diode Regurater เพราะหลังจากผมเปลี่ยนหม้อแปลงแล้วมันจะมีไฟวาบที่ตรง Diode Regurater ตัวที่ 2 แต่ผมยังไม่ได้ตรวจสอบว่ามันลัดวงจรจากเศษตะกั่วที่ตกค้างหรือเปล่าหรือมีปัญหาตรงจุดนี้  สำหรับหม้อแปลงและชุด Regurator แรงต่ำจะกลับใช้ DC ก็แล้วแต่ถ้า  หำ !! มันหดก็ยินดีครับ แล้วผมจะนำอุปกรณ์ไปฝากไว้ที่คุณ db_cat ก็แล้วกันรวมทั้งสิ่งที่อยากได้ด้วย  :secret :secret

rex

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นขอขอบคุณ เจ้าขอสถานที พี่สิงห์คำ และพี่ๆน้องๆชาวเชียงใหม่ทุกๆท่านที่ไปร่วมงานกันครับ
แอมป์ 2เอ3 เป็นแอมป์หลอดตัวแรกที่ผมทำเลยครับ มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ส่วนงานครั้งต่อไปคงมีแอมป์ตัวที่ 2 ที่ 3 ให้ชี้แนะครับ น่าจะเป็น 45 ไม่ก็ 300บี หรือตอนนี้กำลังมอง 845 แบบวัตต์น้อยๆ 6-7 วัตต์รันที่ไฟซัก 600 กว่าโวลท์ ทำตามประสาคนที่มีความรู้เรื่องหลอดน้อยๆอย่างผมสงสัยต้องขอคำชี้ แนะจากพี่ๆเพื่อนๆต่อครับ

ขอขอบคุณเจ้าของบ้านผู้ใจดีด้วยคนครับ ไปราชการหลายวัน พึ่งกลับมายังติดอกติดใจติดหูแอมป์ 2เอ3 คงมีโอกาศได้ฟังอีก และคุณเชียงใหม่ อย่าลืมบอกผมนะถ้า #45 มาแล้วจะนำมาดองเค็มซะหน่อย เพราะยังไม่มีทั้ง OPT และ PWT เลยถ้าทำเป็น MONO BLOCK ไม่ทราบว่า Power Transformer ที่กำลัง Group Bye กันอยู่จะใช้ได้หรือเปล่าเนาะ และอีกหลายๆเครื่องที่ฟังสุดยอด  O0 O0 O0 O0 O0 O0

555 สวัสดีครับพี่ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ จะเล่น 300บี หรือ 845 หรือ 45 PP 6c45PP ดีครับ ตอนนี้ 2เอ3 ที่บ้านมีแต่แท่นแอมป์ครับ รอ 45 อยู่ แต่ดันลืมตัวว่าแอบสั่ง 2เอ3 บี และ 2เอ3 ซี มาอย่างละคู่งานนี้หมุนเงินไม่ทันเดี่ยว 1 - 2 วันจะประกาศขายแล้วหละครับ รอ 45 ที่จะมาก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม, 2007, 08:04:17 PM โดย เชียงใหม่ »

sama

พี่ CHOO  ครับ 
   แอมป์พี่ทำไมเละจังครับ   มีวงจรมั๊ยครับ  ผมดูแล้วงง   อยากจะซ่อม    และทำกลับไปให้มันเหมือนเดิม
 แล้วก็หม้อแปลงตัวเดิมด้วยนะครับ   จากที่ตรวจดูคร่าวๆ ทำให้ทราบว่ามันมี Regurater  อย่างดีในตัวด้วย
มันไม่น่าจะ Hum นะครับ

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
หวัดดีคับ ปี้ น้อง จาวเหนีย กุคน ผมก้ามาเห็นว่า กระทู้นี้ เป๋นกำเมือง
ผมคนเจียงใหม่ครับ แต่มายะก๋านตี่ซิดนีย์ ว่าสิ้นเดือนนี้ จะปิ๊กบ้าน เสียดายขนาดงานจัดไปแล้ว  :cry2
แล้วจะมีแฮ๋มก่ครับ หันว่าจะไปจัดบ้านอ้ายหลอดหัวแหลมกาครับ มีเมื่อใดบอกโตยเน้อ ถ้ายังอยู่เจียงใหม่รับรองบ่พลาดแน่
หันแล้วใคร่ไปขะหนาด กึ๊ดเติงหาบ้านครับ ปี้อ้ายครับ ไว้แฮ่มกำสงสัยลักตังค์เมียก่าเครื่องบินไปหาครับผม  :victory
ว่าแต่ คุณ pride อยู่ตี้ไหนกาครับ แล้วต๊อนนี้ ลักมาได้กี๊ตัง แล้วคับ  2f

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ tewmax

• Super Star
  • *
หันแล้วใคร่ไปขะหนาด กึ๊ดเติงหาบ้านครับ ปี้อ้ายครับ ไว้แฮ่มกำสงสัยลักตังค์เมียก่าเครื่องบินไปหาครับผม  :victory

ช่วยแปลหน่อยครับผมพยายามหลายวันแล้วครับ แปลไม่ออกจริงๆครับ :D

เห็นแล้วอยากไปมากๆ คิดถึงบ้านครับ พี่ๆครับ ไว้คราวหน้า จะแอบขโมยตังเมียเป็นค่าเครื่องบินไปร่วมงานครับ แปลได้แค่นี้ครับ ที่สุดของ....แจ้ 

ขอบคุณครับเข้าใจแล้วครับ  Y]
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ TUBE BABY

• **
  • No Woman No Cry

ช่วยแปลหน่อยครับผมพยายามหลายวันแล้วครับ แปลไม่ออกจริงๆครับ :D

เห็นแล้วอยากไปมากๆ คิดถึงบ้านครับ พี่ๆครับ ไว้คราวหน้า จะแอบขโมยตังเมียเป็นค่าเครื่องบินไปร่วมงานครับ แปลได้แค่นี้ครับ ที่สุดของ....แจ้ 

ออฟไลน์ tewmax

• *

ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ alex2000

เยี่ยมมากๆๆๆๆ ครับ
 :clap :clap :clap :clap :clap

• **

ลักได้แล้วบอกเทกกะนิกกั๋นพ่องเน้อ...จะได้ไปตวย  ;D

ดูสเปคแล้ว EL156 ดูดีมากๆครับแต่ปัญหาคือ Socket ครับ  c) เชียร์กันหน่อยครับ
  เดี๋ยวนี้ socket 10P หาไม่ยากครับ มีของจีนทำออกมาขายไม่แพงมาก แต่ถ้าเป็น nos ก็จะหายากหน่อยแต่ก็ยังมีมาใน ebay อยู่เรื่อยๆครับ
socket มีแล้วครับ :victory เมื่อกี้นั้งอ่าน yearbook 2005 คุณ alexdiy ไม่ทราบว่า siemen กับ telefunken เสียงต่างกันมากไหม เพราะหลอดของผมเป็น tele กับ siemen  อย่างละหลอด แต่หลอด siemen (ที่ภาพมันต่ำๆนั้นแหละ ไกด์พินมันหักครับ)ของผม มันยังเห็น screen telefunken แบบบางๆบนหลอดผมว่าน่าจะมาจากโรงงานเดียวกัน เสียงไม่น่าจะต่างกันมากนัก

เยี่ยะไปเต๊อะ ถ้าบ่าฟังเทียบฟังบ่าออกร๊่อก
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

ออฟไลน์ alexdiy

ดูสเปคแล้ว EL156 ดูดีมากๆครับแต่ปัญหาคือ Socket ครับ  c) เชียร์กันหน่อยครับ
  เดี๋ยวนี้ socket 10P หาไม่ยากครับ มีของจีนทำออกมาขายไม่แพงมาก แต่ถ้าเป็น nos ก็จะหายากหน่อยแต่ก็ยังมีมาใน ebay อยู่เรื่อยๆครับ
socket มีแล้วครับ :victory เมื่อกี้นั้งอ่าน yearbook 2005 คุณ alexdiy ไม่ทราบว่า siemen กับ telefunken เสียงต่างกันมากไหม เพราะหลอดของผมเป็น tele กับ siemen  อย่างละหลอด แต่หลอด siemen (ที่ภาพมันต่ำๆนั้นแหละ ไกด์พินมันหักครับ)ของผม มันยังเห็น screen telefunken แบบบางๆบนหลอดผมว่าน่าจะมาจากโรงงานเดียวกัน เสียงไม่น่าจะต่างกันมากนัก

ผมว่าเสียงเหมือนกันครับ ของผมฟังเทียบก็เสียงเหมือนกัน ผมเคยดูประวัตินั้นหลอดเบอร์นี้น่าจะออกแบบและเป็นของ telefunken แล้ว siemens อาจซื้อลิขสิทธ์เอามาผลิตบางส่วน ผมดูโครงสร้าง plate เหมือนกันเป๊ะ แม้แต่ EZ150 ของผมที่หลอด screen telefunken แต่ที่กล่องยังพิมพ์ชื่อโรงงาน siemens เลย น่าจะเหมือนๆกันครับ  :)

ออฟไลน์ นกสีเหลือง

• *
  • I love Phuket
ไปร่วมงานคราวนี้ยกแอมป์ของคนอื่นไปร่วมแจม แต่คราวหน้ารับรองด้วยเกียร์ติของลูกเสือสามัญว่าไปตัวเปล่าแน่นอน  :) :) ล้อเล่งน่า คราวหน้ามีเฮแน่นอน อ้อเมื่อวานคุณนพดลชวนไปฟังเพลงที่บ้านแกบอกว่าทำตู้ลำโพงเสร็จแล้วเสียงซู๊ดดดดดดดด ยอดขอฝากรูปลำโพง ของคุณนพดลที่ได้จัดลงตู้(ถังข้าวสารของแม่ยายนี่หว่า)มาประจานเอ้ย
มาโชว์ครับ

โอ้ว ถังข้าวสารแม่ยายเป็นงี้นี่เอง ว่าแต่โต้ะวางเครื่องดูแล้วยังกะโต้ะหมู่บูชาเลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • *
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

มายุหื้อทำ EL156 เอ้ย มายุให้ทำ EL156 ครับ อ่านไปอ่านมาจะกลายเป็นคนเมืองไปกับเขาด้วยคนซะแล้ว แต่สงสัยว่าทำไมดูเหมือน 2 หลอดมันสูงไม่เท่ากันล่ะครับ หรือรูปถ่ายออกมาแล้วมันหลอกตา ไปเที่ยวเชียงใหม่คราวหน้าขอไปค้นถังขยะด้วยคนได้ไหมเนี่ย  ;D   

• *
นั่งกึ้ดถึงงานเตื่อหน้าว่าจะเยี่ยะอะยังดี วันนี้ไปงมหลอดในถังขยะตี้บ้านมีหลอดตี้ไขเยียะสองเบอร์ ยังตัดสินใจบ่ใดเลย ส่วน 811 ของอาจารย์สิงห์คำตี้ว่าจะขอยืมมาทำต้องงดไว้ก่อนเพราะราคาแป๋ง power supply บะปอ งานหน้าเจอกันมะฮู้อันใดแน่
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
ไอเดียลำโพงเยี่ยมครับ สงสัยต้องขอยืมไปทำบ้างแล้ว
     ต้องขอขอบคุณเจ้าภาพงานนี้ อาจารย์สิงห์คำ พี่หลอดหัวแหลมประธาน น้องsotusผู้ประสานงาน มากๆครับ
และขอบคุณสำหรับ cd เพลงเพาะๆจากคุณเชียงใหม่ครับ
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

ออฟไลน์ dragonball

• มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ dragonball

• มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
ไปร่วมงานคราวนี้ยกแอมป์ของคนอื่นไปร่วมแจม แต่คราวหน้ารับรองด้วยเกียร์ติของลูกเสือสามัญว่าไปตัวเปล่าแน่นอน  :) :) ล้อเล่งน่า คราวหน้ามีเฮแน่นอน อ้อเมื่อวานคุณนพดลชวนไปฟังเพลงที่บ้านแกบอกว่าทำตู้ลำโพงเสร็จแล้วเสียงซู๊ดดดดดดดด ยอดขอฝากรูปลำโพง ของคุณนพดลที่ได้จัดลงตู้(ถังข้าวสารของแม่ยายนี่หว่า)มาประจานเอ้ย
มาโชว์ครับ

• *
สงสัยกุ้วันนี้ลักตังค์เมียซื้อหลอดแน่เลย 2f ;D 2f ;D

ออฟไลน์ pansak

ขอบคุณครับสำหรับแผ่น cd เพลงที่นำมาแจกวันงาน ขอบคุณครับ

sama

คุณเล็กครับเพลงที่อยู่ในแผ่น CD เพราะจังครับ  ฟังแล้วอดคิดถึง 2A3  กับลำโพงจู๋แมวคู่อลังกาครับ   

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
ขอบคุณที่สุดก็คงเป็นเจ้าของบ้านหลังใหญ่ อาจารย์สิงห์คำ พี่ใหญ่ของน้องๆ ขอบคุณทุกๆ คนที่ร่วมอนุรักษ์แอมป์หลอดให้คนรุ่นหลังได้ชม หากเป็นไปได้เมื่อรวมเครื่องของสมาชิกได้มากพอ จะขอจัดแสดงให้ประชาชนชมเป็นชุดๆ ที่ มช.หรือที่กาดสวนแก้วเลยครับ เพื่อเปิดวงการให้มากกว่านี้ครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  :clap ผมก็เคยคิดมานานมากแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่มีความพร้อมและโอกาสครับ N]

ออฟไลน์ krupohn

• *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
  :clap  :clap  :clap ยินดีกับความสำเร็จครับ มือ DIY ตลอดจนหลอดดี ๆ ทั้งหลายมารวมที่นี่เอง   d_d  d_d

ผมมีรูปนี้ที่ใกล้สุดครับ คงพอได้นะครับ

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
 O0  บ้านอาจารย์สิงห์คำ  สวยน่าอยู่จังครับ  คลาสสิคจริง ๆ

ชอบแท่น 2A3  ของคุณเชียงใหม่   ถ้ามีภาพใกล้ ๆ ชัด ๆ ช่วยลงให้ดูด้วยซิครับ.....

ถ้าเป็นฤดูหนาวคงจะม่วนกว่านี้มังครับ   :cold

:euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

sama

เอ แล้วคราวต่อไป  ผมจะลงกล่องอะไรดีนะ   สงสัยเป็นกล่องเคส

rex

สวัสดีครับ

ขอบคุณที่สุดก็คงเป็นเจ้าของบ้านหลังใหญ่ อาจารย์สิงห์คำ พี่ใหญ่ของน้องๆ ขอบคุณทุกๆ คนที่ร่วมอนุรักษ์แอมป์หลอดให้คนรุ่นหลังได้ชม หากเป็นไปได้เมื่อรวมเครื่องของสมาชิกได้มากพอ จะขอจัดแสดงให้ประชาชนชมเป็นชุดๆ ที่ มช.หรือที่กาดสวนแก้วเลยครับ เพื่อเปิดวงการให้มากกว่านี้ครับ

งานเลียงย่อมมีวันเลิกรา เก็บของกลับครับ พบกันคราวหน้าที่จะมีบรรยายวิชาการสั้นๆ (มากไม่ได้เดี๋ยวเบื่อครับ+ กำลังคิดรูปแบบครับ)

สามสิงห์ผู้ยิ่งใหญ่ กำลังถก Monoblock OTL Veryๆ  Big size  ใหญ่ที่ 1 อาจารย์สิงห์คำ ครับ บ้านใหญ่ หลอดดีๆมีมาก ใจดี มีน้ำใจ ใหญ่ที่ 2 คุณSotus ลำโพงใหญ่ ใจถึง จะไกลจะใกล้แบบไปหมด ใจกล้า แอมป์ตัวไหนกินลำโพงไม่กลัวครับ ลองดะ แถมยังหลอด ดีๆ ทั้งเทเล มูลลาด พอๆกับใหญ่แรกครับ สุดท้ายใหญ่ที่ 3 คุณเชียงใหม่ สาย(ลำโพง)ใหญ่ ชอบหลอดใหญ่ แต่ทำแอมป์เล็กจิ๋ว แถมกระเป๋าใหญ่ครับ ใครทำแอมป์+ลำโพงถูกหูถูกตา อาเฮียพร้อมควักครับ แต่ขอฟังเนียนๆหน่อยนะครับ

คุณนพดลกำลังถกแบบเอาจริงเอาจัง ถ้าจำไม่ผิด โดย 2A3ซูกวง ของคุณเชียงใหม่ดูดทรัพย์ไปร่วม 2 พันเหมือนผมเลยครับ คราวหน้าคงได้ฟัง 2A3 ซูกวงครวญเพลงสลวลี ผกาพันธ์ หรือสุเทพ วงกำแหงร้องนะครับ

หมอต๊อบบอก ใจมันรักครับ ประกอบPP- 6AQ5 ไม่ทัน แต่ขอเอามาแลกเปลี่ยนความรู้ ความเห็นกับสมาชิกครับ ผมดูฝีมือการทำแล้ว บอร์ดนี้ได้คึกคักแน่ครับ

วัตต์น้อยแต่ดีจริงๆตัวนี้เจ้าของ คุณเชียงใหม่ พอเข้าคู่กับปรีแอมป์คุณ Dargon ball ทำเอาผู้ฟังทึ่งตามๆกัน ครับ  c) อีกตัวที่ผมประทับใจมากคือ แอมป์ PCL82 Push Pull ของคุณ Manopongs มากับกล่องเมนบอร์ดครับ จับคู่กับลำโพง B&W เสียงใสกระจ่างดีมากครับ เวทีเสียงกว้างครับ ตั้งแต่ผมซื้อลำโพงคู่นี้มาก็เพิ่งจะได้ยินมันร้องเพลงไพเราะเป็นเหมือนกัน อยู่บ้านเอาไว้ดูหนังอย่างเดียวเลยครับ

รายนามผู้ร่วมงานที่ได้ลงชื่อ (ในวงเล็บยังไม่เป็นสมาชิก htg2;OBS=Observer) ดังนี้ครับ 1.หลอดหัวแหลม 2.Tube Baby 3. คุณประดิษฐ์ (OBS)  4.หมอต๊อบ 5.Manopongs 6.Pansak 7.คุณนพดล (OBS)  8.คุณวิม(OBS) 9. คุณนิติศักดิ์ 10.Sotus 11.เชียงใหม่ 12.Dragon ball 13. Dyna man 14. คุณจิ๊ด(OBS)  15.พริกไทย 16. สิงห์คำ 17.Xavie R. 18. คุณฐิติภพ ยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ได้ลงชื่อครับ ประมาณ3-4 ท่านครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรก เลยไม่ได้ลงทะเบียนเป็นกิจลักษณะ ก่อนกลับสมาชิกช่วยลงขันค่าอาหารได้เงินมารวม 760 บาท จ่ายมื้อเที่ยงไป 620 บาท เหลือเงินในกองทุน 140 บาทครับ  ต้องขอบคุณทุกท่านมา ณ. ที่นี้ ครับ คราวหน้าเพื่อนสมาชิกเสนอว่าให้ลงทะเบียนแล้วหยอดเงินเข้ากองทุนเพื่อเป็นค่าอาหารครับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมงานรวมพลคนรักหลอดครั้งนี้ครับ แม้ว่างานจะขลุกขลักไปบ้าง บรรยากาศเป็นกันเอง ไม่มีรูปแบบที่เป็นทางการนักแต่เป็นไปอย่างมิตรภาพครับ ซึ่งครั้งต่อไปคงจะปรับแก้ปัญหาเรื่องการเตรียมการซึ่งจะง่ายขึ้นเพราะจัดที่บ้านผมเองครับ สำหรับวันเวลาสถานที่จะแจ้งตามมาในหัวข้อใหม่เร็วๆนี้ครับ ขอเสนอภาพให้ทุกท่านได้ชมซักชุดครับ 2A3 ชุดนี้ของคุณ 'เชียงใหม่' ประทับใจผมมาก กะว่ายังไม่เล่นเร็วๆนี้ยังอดไม่ได้ที่จะแบ่ง มา 1 คู่ครับ เอาไปนอนในกรุที่บ้านให้อุ่นใจครับ เสียงดีสมคำล่ำลือครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
ชอบบรรยากาศจังเลยครับ  ห้องฟังก็ OB ลำโพงก็ OB  เสียงคงจะเปิดน่าดูชมนะครับ O0

ออฟไลน์ sack

แหม..น่าไป น่าไป :yahoo  :wiggle  อยู่ตั้งเชียงใหม่ น่าไปแอ่วเน้อ
D.I.Y.  ทำเองซะจะได้ดั่งใจ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
เยียมไปเลยครับ... O0

อยากไปร่วมด้วยจัง...
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ จานพัด

• สมาชิกรุ่น Classic
โอกาสหน้า  ค่อยเจอกันนีกคับ....

วันี้  บ่อต๊า..วันหน้า  มาแห๋ม...
จะมานอน แฮม....กิ๋นแก๋งฮ่วม ถ้วย
           "     ....เซ้ยยยย......เติ๊บ เปิบ.   "

.ชิสเทม นี้    ที่ฟังเพราะมาก

สุดท้าย แล้ว....

อันนี้  ของผมเองที่บ้านคับ  อิ  อิ

หลอด  ที่เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา

นี่ก็รอ...ขึ้นเวที...นั่งตาก  แดด รอคิว.อิ  อิ...

ไหน  ไหน  ก่อ  ไหน  ไหน แล้ว  เอาฮื้อเส็ด   เลย จะได้หลับสบายหัว.....ฮ่า  ฮ๋า ฮิ้วววว

ยังมีแอมป์  รอส่ง เข้าประกวด อีกเพียบ

• *
ว้า.....ผมปิ๊ก บ้านก่อน    เลยบ่อได้จับ รางวัล ซักกำ
คราวหนาจะปิก   เมื่อลูน  ดีกั่ว
ตี้แต้มีแฮมนักครับ งานนี้บะได้เตรียมมา เอาแจกเอามาแลกเดี๋ยวหลอดมันเน่าครับแถมฮกบ้านต่วย เอาไว้งานหน้าละกันครับ

• *
สุดท้ายกับภาพเจ้าของบ้านอาจารย์สิงห์คำและประธานดำเนินงานคุณหลอดหัวแหลมครับ

ส่งสัยวันนี้ออกไปกิ๋นหลอดสีเขียวก๋าจ๊างบ่ได้แล้วครับ เหมือนจะมะสบายยยยยยยย