ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญรวมงานรวมพลคนรักหลอดเชียงใหม่ (update ภาพในงานครับ)  (อ่าน 128311 ครั้ง)

ออฟไลน์ จานพัด

• สมาชิกรุ่น Classic
ว้า.....ผมปิ๊ก บ้านก่อน    เลยบ่อได้จับ รางวัล ซักกำ
คราวหนาจะปิก   เมื่อลูน  ดีกั่ว

อ้าว    ส่งได้แล้วเห่ยยย
ส่งแห๋มกำลอ 
บ่ออยากอารมณ์ค้าง  มันงิดหงุด ค  คิ

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
ผู้โชคดีทั้งสองท่าน มือใหม่แต่ใจรักที่ได้หลอดไปปั่นเพื่องานในครั้งหน้า อย่าหนีไปไหนนะครับวงการ diy รอท่านอยู่
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

สงฮุป  มะไป คับ  สงสัย  คอมมันไค่หลับ
วันพุก   ผมจะไปลักนอนงีบ ตี้โฮงเฮียน ดีกั่ว
 คิ  คิ    ห้าววววว   ไปก่อนละคับ
พุกจะมาส่งฮูปต่อ

• *
เครื่องเล่น cd โดยใช้ cd-rom พร้อม dac ที่เปิดทั้งวันจนเฟสร้อนทนไม่ไหวเจ๊งไปเลย จากเสียงสวรรค์กลายเสียงอมโอ่งร้องเพลงและภายในแอมป์ 2a3 ของคุณเชียงใหม่ ใครฟังแล้วติดใจในงบประหยัดต้อง shugung
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม, 2007, 12:57:09 AM โดย sotus »
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

• *

• *

เป๋นอะหยัง  บ่อฮู้    ส่งฮุป  บ่อไป คับ
เอาไว้วันพุก  จะมาส่งต่อคับ
วันพุกจะไปหลับตี้ โฮงเฮียนคับ
ฮ่า  ฮ่า   ฮิ้วววว

• *
ใครเอ่ย จำบ่ได้ครับ :D :D :D

• *
ยังมะนอนเตื่อครับ กะหาลุก ปี๊กมาหลับรวดจนถึงมะเดี๋ยวนี้ครับ สักกำต้องไปหาหลอดเขียวก๋าจ๊างกินหือมันชื๊นใจ๋สักหน่อย

แอมป์  หมายเลข..9 
ใครหนอส่งเข้าปะกวด

แอมป์..8

อ้าว...คุณ sotus  ยังมะนอน  เตื้อกา....
รูปแอมป์  ...7

แอมป์ ..6

• *
เครื่องพันหม้อแปลงเรียงเส้น สามารถปรับความตึงของลวดได้ อาจารย์สิงห์คำบอกว่าใครใช้เป็นช่วยเอาไปใช้หน่อยแล้วสอนใช้ด้วย กับลุงจิ๊ด(ช่างจิ๊ด)กำลังเปิดใส otl
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม, 2007, 12:15:51 AM โดย sotus »

แอมป์ ..5

แอมป์..4

แอมป์..3

แอมป์..2

แอมป์  1

• *
พักเที่ยงที่ร้านข้าวซอยลำดวน โดยรถรับส่งนักเรียนของผมเอง

• *
ท่านหลอดหัวแหลมกับท่าน manopongs กำลังฟังเสียงเพลงผ่านลำโพง ob ผม พร้อมด้วยหนุ่มน้อยหน้ามนผู้ติดตามลุงจิ๊ดกำลังทำหน้างงไอ่ลำโพงแบบมันเสียงดี........................ที่ไหน (วันนี้ก็ได้รู้ว่าจะฟังเพลงผ่านลำโพงคู่นี้ต้องไปฟังด้านหลัง เพราะฟังด้านหน้าเสียงแหลมมันจักมาก ยังงี้ต้องเอามาปรับปรุง)

ขอส่งภาพ  งานประกวดแอมป์หลอด    เอ้ย....งานพบปะสังสรรค์ สำหรับนัก D.I.Y.  หลอด ภาคเหนือคับ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ  อาจารย์ สิงห์คำ   ที่เอื้อเฟื้อเวที  ให้พวกเราได้ชกกัน  เย้...ไม่ใช่   สถานที่ ที่ได้พบปะ แลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์ใหม่ๆ     สำหรับตัวกระผมเอง  เล่นเครื่องเสียงมานานแล้วเหมือนกัน  เคยเล่นแต่แอมป์ทรานซิสเตอร์ตลอด     ชอบแอมป์หลอดอยู่เหมือนกัน   แต่เห็นพรรคพวกบอกว่า   มันเล่นยาก   ต้องปรับโน่น ปรับนี่ สารพัด  ไหนเวลาเปลี่ยนหลอดที ก็ เจ็บเอาเรื่อง   แต่...วันนี้  ผมเปลี่ยนใจซะแล้วคับ   หลังจากที่ได้เข้าร่วมพบปะ พูดคุยกับ ท่านผู้รู้ และมีประสบการณ์ ทั้งหลายด้านแอมป์หลอด   ข้อกังวลต่างๆ  ของผมนั้น เข้าใจผิดมาตลอด   เล่นแอมป์หลอดสนุกจะตาย   เปลี่ยนหลอด เพียง หลอดเดียว ก็เปลี่ยนแนวเสียงแล้ว  เป็นเช่นนั้นจริงๆ.......
ออกจากบ้าน  มากับป๋าประดิษฐ์  และคุณ Tube baby  มาถึงในงาน โอ้วว.... สมาชิก มากันเพียบแล้ว  เห็นแอมป์หลอดสวยๆ    ตั้งอยู่เรียงราย  เห็นสิบกว่าตัว   สวยๆ ทั้งนั้นเลย  โดยสถานที่จัดแยกออกเป็น สามจุด  เพื่อความรวดเร็วในการฟังของสมาชิก  ( ที่ส่งเข้าประกวด ) เหมือนนางสาว เชียงใหม่เน๊าะ....    โอ้ย ฟังชุดนั้นแล้ว  ซักครู่   ก็เดินไปฟังชุดนี้   แล้วก็ฟังชุดโน้น  อ้าว....ไม่ทันไร  ถูกเรียกให้ไปฟังชุดนี้ก่อน  เพราะว่า เปลี่ยนหลอดตัวใหม่ ใส่ลงไปแทนที่อีกแล้ว     เพราะ มีสมาชิก( ท่าน Sotus ) เอาหลอด มาให้ทดลองเปลี่ยนเล่น เยอะแยะไปหมด  มีทั้งหลอดเล็ก  หลอดใหญ่  ผมเองเรียกไม่ถูกหรอกว่า ชื่ออะไรบ้าง  มีทั้งหลอดเล็กๆ  ขนาดนิ้ว โป้ง ไปจนถึงขนาดเท่ากำปั้นเขาทรายเลยทีเดียว.....   เดี๋ยว เครื่องนั้นเปลี่ยนหลอดใหม่    เดี๋ยวเครื่องนี้เปลี่ยนหลอดใหม่   สลับไปสลับมาอยู่ตลอด  เอ๊ะ...  เสียงมันเปลี่ยนไป   ตามหลอดจริงๆ  แฮะ   สนุกละสิทีนี้....  ฟังชุดโน้นที  ชุดนี้ที วนเวียนไปมา    หูอึ้งไปเหมือนกัน  ฟังกันเพลินมาก  จนอาจารย์สิงห์คำ  บอกว่า ให้หยุดกันก่อน  ให้ไปกินข้าวกันก่อน  ดูเวลาสิ   บ่าย 2 โมงเข้าไปแล้ว  ยังไม่ได้ฉันกันเลย        จิงจิงโด้ย   อาจารย์ สิงห์คำบอกครบ  3 รอบ คณะทั้งหมดจึงยอมไปฉันเพลกัน ฮ่า  ฮ่า      สนุกกันจนเพลินเลยท่านเอ๋ย     สนุกจริงๆ  อยากให้ทางกทม.และภาคอื่นๆ   มาร่วม แจมด้วยกันจัง คงจะยิ่งใหญ่  สนุกกันขึ้นไปอีก........จากนั้น ก็ขึ้นรถ ออกไปฉันเพลกันล่ะ   อาจารย์สิงห์คำบอก  เชิญ ฉันข้าวซอยกันนะวันนี้   ร้านข้าวซอย ลำดวน จึงถูกคณะแอมป์หลอด ไปนั่งฉันเพลกัน    ในร้านมีทั้งข้าวซอยไก่  เนื้อ หมู   ผมสั่งข้าวซอยเนื้อ  และสะเต๊ะ   หลายท่านก็สั่งตามชอบใจ     ฉันเพลกันเสร็จ  ก็ชวนกัน ออกจากร้านอาหาร  เห็นอาจารย์แหลม  เป็นเจ้ามือ เลี้ยงอาหาร  ขอบคุณ หลายๆ เด้อ  ครับอาจารย์...    กลับเข้ามาในบ้านอาจารย์สิงห์คำอีก รอบ 2  .......เอาอีกแล้ว... เปลี่ยนหลอดกันอีกแล้ว   บางเครื่องต้องรอคิว เพื่อจะนำเสนอ  เปิดให้สมาชิก ได้ฟัง  บางเครื่องต้องรอนาน เพราะลำโพงที่ใช้ฟัง มีอยู่ 2  คู่   
โอ้ย....  มันมาก พะยะค่ะ......ท่านผู้โซม...... มีสมาชิกเข้ามาสมทบเพิ่มทีละคน  สองคน  บางท่าน  บางกลุ่ม ก็จับกลุ่มพูดคุยแลกเปลี่ยน วิทยายุทธ  กันอย่างเอาเป็นเอาตาย   โดยเฉพาะ อาจารย์ จีด   ถ้าเรียกผิดขออภัยด้วย
มี ลูกศิษย์ ลูกหา  ตามมาสมทบอีกหลายท่าน   ผมอยู่ต่อ  อีกถึง บ่าย 4 โมง ก็ขออนุญาตลากลับ  ก่อนคับ....
เพราะทิ้งเมียบุญธรรมไว้ที่บ้าน 4 คน     กลัวจะทะเลาะ    กับ  เมียคนโตคับ  แหะ...  แหะ 
 โอกาสหน้าฟ้าใหม่ คงจะได้ร่วมมิตติ้ง กันอีกครั้งครับ ........ ขอบคุณทุกท่านที่ผ่านเข้ามาอ่าน.  คับผ้ม ! !..

• *
ภาพผมถ่ายไว้น้อยเดี่ยวท่านอื่นคงเอามาลงให้ดูอีกครับ
แอมป์ otl ของคุณ dragonball เปิดทีไรใจหายทุกที  วันนี้ก็เกือบกินลำโพงผมอีกแล้ว

• *
สวัสดีครับชาวคนรักหลอดเชียงใหม่ ผมกลับถึงเขื่อนฯแล้วครับโอกาศหน้าคงได้ไปร่วมงานอีกครั้ง วันนี้ต้องขอโทษที่ต้องกลับก่อนเพราะมีธุระ ขอบคุณทุกๆท่านโดยเฉพาะคุณsotusที่กรุณาโทรมาถาม ขอบคุณครับ
ต้องขอโทษสมาชิกในงานหลายๆท่านด้วย ถ้าหากผมไม่ได้ทักทายใครทุกคน บางท่านยังไม่รู้จักชื่อเลยครับ บางท่านกลับก่อนที่จะมีการแนะนำตัวในตอนก่อนงานเลิก มีการแจกของนิดหน่อยมี การพูดถึงงานในครั้งหน้าว่าเราไปกันที่

บ้านคุณหลอดหัวแหลม
ซึ่งจะเป็นครั้งที่สองที่ทางเหนือเราจะงานใหญ่แบบนี้ ส่วนเรื่องเวลาว่าวันไหนเดี่ยวคุณหลอดหัวแหลมจะเข้ามาชี้แจ้งครับ
งานโดยสรุปในวันนี้

ถึงแม้ว่าจะเป็นครั้งแรกของทางเชียงใหม่ แต่งานโดยรวมก็ออกมาดี สนุก แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน (งานนี้ no alchohol drinking ทำให้หูผมมันเบอๆๆๆ ยังไงไม่รู้) มีคนมารวมงานประมาณ 20 คน (เกินกว่าที่คาดไว้) มีทั้งมือใหม่และมือเก่าทั้งในเวปและนอกเวป แต่ที่ขาดอยู่ก็การให้ความรู้ทางวิชาการทั้งทางด้านการทำแอมป์ ลำโพง รวมถึงงานด้านเสียงต่างๆ การจัดลำดับงานให้ดำเนินตามโปรแกรมของงาน เพื่อที่จะให้หลายท่านได้ฝึกทักษะการฟัง รวมถึงเข้าใจเหตุผลในการสร้างผลงานแต่ละชิ้นว่ามันมีที่มาที่ไปอย่างไร
เพราะว่าของดีไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง มันอยู่การใช้งานให้ถูกจุดและสมดุลกัน ซึ่งในครั้งหน้าจะได้มีการปรับปรุงรูปแบบของงานให้ดีกว่านี้ครับ

ต้องขอขอบคุณเจ้าของบ้านที่หาบรรยากาศจัดงานได้สุดยอดครับ ผมรู้สึกว่าแอมป์หลอดมันช่างเข้ากับบ้านไม้ดีจัง
ขอบคุณประธานของงานคุณหลอดหัวที่ดำเนินงานให้ได้สนุกกันทั่วหน้า
งานนี้ต้องขอบนักฟังจากมุม home theatre อาจารย์พัดพร้อมเพื่อนที่ติดตามพร้อมทั้งพี่ที่เป็นนักดนตรีเล่นฟรุ้ต(บอกว่าครั้งหน้าจะ solo เทียบกับแผ่นดำที่สะสมไว้) ที่มาเป็นหูแทนผม ทำให้ผมรู้วิธีการฟังมากขึ้น เพราะเกือบตลอดงานผมต้องแอบพยามามใกล้ชิดท่านเหล่านี้จะได้ขอเรียนรู้การฟัง ทำให้ไม่ได้ทักทายบางท่านไป และจำไม่ได้ว่าใครชื่ออะไรบ้างต้องขออภัยมาแนะที่นี้ด้วย
ขอบคุณผู้เข้ารวมงานทุกท่านที่มากันทำให้บรรยากาศสนุก และหวังว่างานหน้าจะได้เจอกันอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม, 2007, 11:57:01 PM โดย sotus »

ออนไลน์ pansak

สวัสดีครับชาวคนรักหลอดเชียงใหม่ ผมกลับถึงเขื่อนฯแล้วครับโอกาศหน้าคงได้ไปร่วมงานอีกครั้ง วันนี้ต้องขอโทษที่ต้องกลับก่อนเพราะมีธุระ ขอบคุณทุกๆท่านโดยเฉพาะคุณsotusที่กรุณาโทรมาถาม ขอบคุณครับ

• *
แอมป์ตัวแรกของคุณหลอดหัวแหลม เจ้าตัวบอกว่าเก็ยไว้เป็นความทรงจำจะไม่ชำแหละ และแอมป์ pp pcl82 in mainboard case เสียงดีแบบไม่ต้องใช้ปรี ของคุณmanopongs ทำแอมป์มาตัวละตัวเรื่อง case ไม่ต้องพูดถึงสรรหามาใช้ได้หมด

• *
ลำโพงจู่แมวกับ 2a3 drive ด้วย c3m ของคุณเชียงใหม่ และบรรดาแอมป์ทั้งหลาย

• *
กลับมาแล้วครับภาพบรรยากาศจากทางเหนือ เจียงใหม่เจ้า ภาพพี่นักฟังท่านหนึ่งบรรจงสดับฟังเสียงของหลอด 12ax7 mullard, tele ,ecc803s  และอาจารย์ท่านจากภาคฟิสิกส์หนึ่งจาก มช. กังตั้งใจติดตั้งแอมป์หลอด

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• Super Star.
  • **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
Re: ขอเชิญรวมงานรวมพลคนรักหลอดเชียงใหม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2007, 02:46:29 PM »
เสียงนี้ที่ดัง อยากส่งเสียง ส่งใจ ไปให้ถึงพี่น้องเชียงใหม่ครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ pongsakorn50

• **
  • GUENG...lS3/5A
Re: ขอเชิญรวมงานรวมพลคนรักหลอดเชียงใหม่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 08:21:39 PM »
หม้แปลงของที่ใหนครับสวยดี เมืองไทยหรือเปล่าครับ
ข้อมูลในการติดต่อ...http://www.htg2.net/index.php?topic=16810.msg168734#msg168734

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 08:06:34 PM »
พี่สิงห์คำครับ ช่วยบอกเบอร์โทรของพี่ได้ไหมครับเผื่อผมจะโทรสอบถามถึงเส้นทางที่จะไปบ้านพี่ (ถ้ามีปัญหา) ขอบคุณครับ

sinkkum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 06:43:15 PM »
หงายท้องมาดูยุ่งมากๆ เนื้อที่แท่นมันน้อยวางของอัดกันมาก เวลาเดินวงจรมันเลยต้องซ้อนกันเบียดกันแบบนี้แหละ

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 06:32:59 PM »
 :clap งาม งาม แต้ๆ แค่หลอดก็กินขาดแล้วครับ พรุ่งนี้จะดูไส้ในให้ทะลุครับ

sinkkum

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 06:17:22 PM »
เปลี่ยนปรีเป็น PV-01 ดีขึ้นนิดนึง แต่ทุ้มก็ยังมากอยู่ดี ลดค่า C คลับปลิ้ง ดีขึ้นนิดเดียว แหลมยังไม่ใสเลย พอดีไก้ลค่ำเลยเลิก พรุ่งนี้จะเอาถามเพื่อนสมาชิกหาวิธีแก้ไขให่หน่อย

sinkkum

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 06:09:38 PM »
Power Amp ตัวแรกในรอบ 40 ปี หลังจากแขวนหัวแร้งมาตั้งแต่ 2511 มาลงมือทำ EL84 Push Pull ด้วยวัยที่ตาฝ้าฟาง ทำได้แค่นี้แหละ เปิดลองครั้งแรก ฮัมแฮะ ใจชักเสีย ดูไปดูมาอ้อลืมลงกราวน์จุดใส้หลอด จัดการเสีย เงียบ ลองเขี่ยกริดหลอดได้รฟ เสียงไม่เหมือนกัน เอาหูแนบลำโพงฟังอีกที่ อ้อมีข้างนึง Motor Boat จัดการกลับเฝส Out Put ได้ผลดีขึ้น ลองต่อกับปรี ไอคีโด้ โหทุ้มมามหาศาลเลย

ออฟไลน์ พริกไทย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 04:49:14 PM »
ไปด้วยคน ครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 03:12:57 PM »
ขอไปร่วมงานด้วยคนครับ คุณsotusผม pm ไปหาคุณช่วยโทรกลับด้วย  ขอบคุณครับ

satanathat

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2007, 01:25:25 PM »
ขอไปโตยคนเน่อ :)       

sinkkum

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 07:53:18 PM »
ขอโทษด้วยเป็นเจ้าของบ้านแต่หายไปเลย....วันนี้ลองเข้ามาดูทุกคนเตรียมกันอย่างดี ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ สถานที่กว้างขวางแต่อุปกรณ์อำนวยความสดวกมีไม่มาก แต่ขอให้บรรยากาศอบอุ่นกันเองก็ดีใจกันแล้ว กำลังปั่น EL84 Push Pull อยู่ครับไม่ทราบจะเสร็จทันหรือเปล่า ไม่ค่อยมีเวลาทำเลย ตั้งแต่ตรุษจีนเสร็จงานยุ่งมากพึ่งลงมือทำสองวันนี่เอง แก่แล้วตาไม่ค่อยดีบัดกร๊ผิดๆถูกๆ แก้ไขไปหลายครั้งแล้ว ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านด้วยความเต็มใจครับ ขอบคุณน้อง Sotus และอาจารย์หลอดหัวแหลมมากครับที่ช่วยเป็นธุระจัดงานพบปะครั้งนี้อย่างแข็งขัน  :cc_scooter :cc_scooter :cc_scooter :welcomeani :welcomeani :welcomeani

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 10:55:08 AM »
แต่มีตัวกะหัวใจ ตี่ฮักเพลงไปได้ไหมเนี่ย ปั่นงานไม่ทัน ติดแอมป์กีต้าอยู่ยังไม่เสร็จเลย
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2007, 12:01:21 AM »
ยินดีจ๊าดนักครับ เจิญเลยครับ ปาหมู่มานักๆๆๆๆๆๆเน้อครับ c)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 09:43:00 PM »
ไปผ่อ..ไปกอย.....  ไปฟัง.....ไปฮ่วม    โตยคน   ได้ก่อคับ.....
อยู่ หางดง  แหม๋ะ ๆ  สันป่าตอง.....
เล่นเครื่องเสียง มา 20 ปี๋ป๋าย.......แป๋ง บ่อจ้าง ซักอย่าง.....
ซื้อลูกเดว......เขียวลูกป้อ......
หันมุม  D I Y.....เปิ้น จุ่มนุม   เก๊าะ กุ่มกั๋น...แน่นหนาดีขนาด....
ขอไปเข้าวง  โตยคนเน่อ        คับ  โผม...........

ออฟไลน์ pcman

• หูเหล็ก หูเหล็ก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 12:35:14 PM »
อยากไปด้วยครับ คงสนุกน่าดู บ้านแฟนผมอยู่เชียงใหม่
แต่ผมคงได้ไปเชียงใหม่ตอนสงกรานต์ ปีนึงจะได้ไป 2,3 ครั้ง
ที่เชียงใหม่ มีที่ทำลำโพงไหมครับ พอดีผมจะสั่งให้พ่อตาหน่อยครับ
ตู้แบบของ fostex 166e ที่กรุ๊ปบาย ไปหน่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ
เชียงใหม่น่าอยู่ครับ ผมกะว่าจะไปใช้ชีวิตบั้นปลายที่นั่น ผู้คนจิตใจดี
พูดจาเพราะ
  ยังไงก็ถ่ายรูปงานมาลงเยอะๆนะครับ  ขอให้สนุกครับ
คน เรา ต่างเพี้ยนไปกันคนละอย่าง
อย่างผมและคุณ ฟัง เพลง ดังหูแทบแตก
เหตุ เพราะมันสะใจ หูใครหูมัน
หูเหล็ก หูเหล็ก

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 11:24:12 AM »
สำหรับผมคงเอาลำโพงไปหนึ่งคู่ สายลำโพง amp miniwatt and dac พร้อมทั้งหลอด drive 12a...7 หลากหลายยี้ห้อ ecc32 mullard 6sn7 roundplate

ใครยก fostex206 มาได้ยกไปด้วยนะครับ

:showoff :showoff :showoffอยากได้ projector จังเอาไว้present ผลงาน ใครมีบ้าง :showoff :showoff :showoff

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 05:20:31 PM »
สำหรับเรื่องเตรียมการนั้น คุณเล็ก โทรหาผมปรึกษาว่าเบื้องต้นจะให้ทุกท่านนำผลงานไปนำเสนอ โดยเฉพาะมือใหม่ๆที่เพิ่งเริ่มต้น ก่อนครับ สำหรับสถานที่นั้นไม่เป็นปัญหาครับ เดี๋ยวผมจะยืมเก้าอี้จากที่ทำงานไปซัก 10-12 ตัวพร้อมโตะสำหรับวางชิ้นงาน ขอให้แต่ละท่านเตรียมชิ้นงาน และวงจร เพื่อนำเสนอให้เพื่อนๆได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เรื่องอาหารเที่ยงจะยกพลไปที่ร้านครับไม่ยากครับ  สำหรับ อุปกรณ์ประกอบนั้น ผมจะเอาลำโพงไป 1 คู่ครับ CD เครื่องพร้อมทั้งสายสัญญาณ+สายลำโพงครับ สำหรับแผ่น CD ท่านใดสันทัดแผ่นไหนก็เอาไปด้วยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 05:13:22 PM »
ขณะทำงานไส้หลอดสุกสว่างสวยงามมากครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 04:53:28 PM »
ปิดเทอมแล้วก็ยังมีงานเยอะ แต่ก็พยายามปั่น PP ตัวนี้ 10 หลอด มีกำงลังประมาณ 10Watts ครับ กำลังลองเสียงอยู่ครับ ยังแปร่งๆ มัวๆ เย็นนี้จะไปปั่นตัวถังครับ เดี๋ยวจะเอาไปอธิบายพร้อมวงจรครับทุกท่าน

ออฟไลน์ CHOO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 02:54:56 PM »
เตรียมสถานที่งานเมื่อใดบอกโตยจะไปจ่วยเน้อ c) c) c)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2007, 08:03:46 PM »
สวัสดีครับ

วันนี้ดูภาพข่าวทีวี เมืองเชียงใหม่ มีกลุ่มหมอกควันปกคลุมไปทั่วเลย  คงมีคนแผ้วถางไร่นาจุดไฟเผา  จะรุนแรงแบบประเทศ ทางใต้หรือเปล่าไม่รู้ครับ

พี่น้องทางเหนือเป็นไงกันบ้างครับ
จริงๆเป็นมาหลายวันแล้วแต่วันนี้เหมือนจะมีมากกว่าวันอื่น มีหมอกควันปกคลุมจนแดดไม่จ้าทั้งวัน จนแสบหูแสบตา หายใจไม่ค่อยสะดวก

รูปบ้านของอ้ายสิงห์คำเจ้าภาพงาน (แอบถ่าย ยังไม่ได้อนุญาติเจ้าของสถานที่)

ออนไลน์ masterAT

• Admin
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2007, 05:53:59 PM »
สวัสดีครับ

วันนี้ดูภาพข่าวทีวี เมืองเชียงใหม่ มีกลุ่มหมอกควันปกคลุมไปทั่วเลย  คงมีคนแผ้วถางไร่นาจุดไฟเผา  จะรุนแรงแบบประเทศ ทางใต้หรือเปล่าไม่รู้ครับ

พี่น้องทางเหนือเป็นไงกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม, 2007, 06:03:58 PM โดย masterAT »
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ krupohn

• *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2007, 06:37:18 AM »
 :clap ขอแสดงความยินดีและส่งกำลังใจร่วมกับชาวเชียงใหม่  สำหรับกิจกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้นครับและความเป็นตัวตนของชมรม ที่กำลังจะตามมาด้วยครับ   O0

rex

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2007, 02:43:07 AM »
สงสัย วััตต์น่าจะไม่ถึง 1 วัตต์แน่ๆเลย ผมก็จะเอาไปเหมือนกันครับ 0.68 วัตต์  :kicking

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2007, 01:39:02 AM »
น่าสนใจมากครับผมอาจจะแวะไปแจมด้วย บ้านอยู่ก่อนหรือหลังโรงน้ำแข็งครับ
(ผมเข้ามาอ่านตลอดแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก)

เพลตแดง
อยู่ข้างโรงน้ำแข็งเลยครับ เยื้องๆเวสไซด์นิดหน่อย เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าได้ผ่านไปจะแอบถ่ายมาให้ดูครับ

ถ้าไม่ติดธุระในวันเสาร์ผมว่าไปช่วยอ้ายสิงห์คำจัดสถานที่ครับ

วันนี้เลยแอมป์ที่กำลังซุ่มทำอยู่ครับมาให้ดู ลองหนีบแบบกระสือดูแล้วเสียงไม่น่าเกียจเท่าไหร่ แต่กำลังอาจจะสู้ se 1626 ไม่ได้

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2007, 07:14:30 PM »
น่าสนใจมากครับผมอาจจะแวะไปแจมด้วย บ้านอยู่ก่อนหรือหลังโรงน้ำแข็งครับ
(ผมเข้ามาอ่านตลอดแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก)

เพลตแดง
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

rex

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 07:31:13 PM »
แล้วผมจะอยู่เฉยได้อย่างไร ต้องมีส่วนร่วมด้วยแน่นอน  แต่ เอ แล้วจะได้ไปหรือปล่าวนี่

พี่โทรหาไม่รับสาย เลยครับกะจะโทรไกู้เงินเสียหน่อยครับ อิอิ

พี่แหลมครับ แล้วไม่นัดคุยเพื่อนัดหมายกันเหรอครับ จะได้เตรียมตัว เตรียมใจทันครับพี่

sama

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2007, 03:14:15 PM »
แล้วผมจะอยู่เฉยได้อย่างไร ต้องมีส่วนร่วมด้วยแน่นอน  แต่ เอ แล้วจะได้ไปหรือปล่าวนี่

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2007, 04:05:04 PM »
กำลังเร่งงานชิ้นใหม่ครับ งานนี้นอกจากแอมป์หลอดแล้ว ที่ผมจะเอามาร่วมคือ
1. ถังน้ำแข็ง+แก้ว
2. น้ำอัดลมและน้ำเปล่า
3. ของขบเคี้ยว
    เรื่องอาหารกลางวันขอช่วยกันคิดหน่อยครับจะได้จัดการถูกครับ จะสั่งเป็นข้าวห่อ หม้อตัก หรือ บุพเฟต์ หรือออกไปกันที่ร้านครับ 

• *
เนื่องจากเราแอบซุ่มคุยกันเป็น sound track กันกลัวพี่น้องในเวปจะไม่รู้เรื่องว่าเราคุยอะไรกัน

http://www.htg2.net/index.php?topic=16229.0

เพราะเหลือไม่กี่วันแล้วครับจะถึงวันงาน จะได้เอาผลงานที่กำลังซุ่มทำกันอยู่มาโชว์กันว่าทำอะไรกันอยู่ และจะเอาอะไรมาบ้างจะได้จัดลำดับได้

งานมีวันที่ 11 มีนาคม 2550 สถานที่บ้านคุณสิงห์คำ อยู่ข้างๆโรงน้ำแข็งวังสิงห์คำ งานเริ่มประมาณ 9.00 น. ครับ O0

กำหนดการ เริ่ม 9.00 น. (คัดลอกมาจากคุณหลอดหัวแหลม)
1.DIY พร้อมหน้ากัน + ติดตั้ง DIY product
2.DIY แนะนำตัว
3.แต่ละท่านนำเสนอผลงาน
4.อาหารกลางวัน
5.DIY Show แต่ละท่านนำเสนอผลงาน (ต่อ)
6.สนทนาประสาคนบ้า (หลอด) แลกเปลี่ยนประสบการณ์ แก้ปัญหา(ฮัม จี่) โมดิฟายด์ ทดสอบ ทดลอง (มีอาหารว่างและอาหารเสริม ตลอด)
7.ประชุมร่วมกันโดยมีวาระดังนี้
7.1 ความเป็นไปได้การจับกลุ่มเป็นชมรม วัตถุประสงค์ เป้าหมาย
7.2 กิจกรรมกลุ่มในรอบปี  ความถี่ ค่าใช้จ่าย
8. อื่นๆ

เชิญพี่น้อง เพื่อนฝูงที่อยู่ในเชียงใหม่และใกล้เคียงด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม, 2007, 06:27:21 PM โดย sotus »