ผู้เขียน หัวข้อ: หนัง hidef sub thai สนใจกันไหมครับ  (อ่าน 14958 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: หนัง hidef sub thai สนใจกันไหมครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 12:43:59 PM »
น่าสนใจครับต้องทำงัยเหรอ

กระทู้นี้มัน 5 ปีมาแล้วนะคร้าบบบบบ ตอนที่หนัง HDTV เพิ่งจะมาได้ซักพัก
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ cus_snowa

• **
Re: หนัง hidef sub thai สนใจกันไหมครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 10:14:47 AM »
น่าสนใจครับต้องทำงัยเหรอ

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2005, 04:57:08 PM »
หนังไฮเดฟถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้มีซับไทยทุกเรื่อง
น่าจะดีกว่าครับเผื่อไว้ให้กับคนที่มีลูกเด็กๆไม่ว่าจะเป็นลูกหลาน
เวลาดูจะได้รู้เรื่องบ้างน่ะครับและสำหรับคนที่ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงด้วยครับ
ส่วนสำหรับคนที่ไม่ต้องการแบบมีซับไทยเวลาดูหนังก็ไม่ต้องลงไฟล์ของซับหนัง
เรื่องนั้นลงไปก็สามารถดูแบบที่ไม่มีซับได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2005, 02:51:18 PM »
ตอนนี้ทำไปได้หลายเรื่องแล้วครับพี่ ไว้ทำเสร็จมากกว่านี้จะส่งไปให้ทางเมล์ก็ได้ครับ เบอร์โทรผมครับ 01-832-9181

ออฟไลน์ jirasak

• Freshy
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2005, 01:25:17 PM »
คุณ ktk ครับ  ผมมีหนัง hidef เกือบทุกเรื่อง แต่ส่วนใหญ่จะไม่มี sub thai  อยากให้คัณ ktk ช่วยแนะนำการทำ sub thai ให้ด้วยครับ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดทางภาคใต้ครับ  ถ้าไม่ถือว่าเป็นการรบกวนเกินไป ผมขอเบอร์โรศัพท์ติดต่อหน่อยครับ มีอะไรจะได้สอบถามโดยตรงได้ครับ

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2005, 10:47:46 AM »
แผ่นผีก็ได้ครับพี่อูฐ ถ้าไม่ลำบากรบกวนพี่ช่วยติดมาที่งานด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2005, 08:11:14 AM »
หนังในลิสต์ที่ 3 ส่วนใหญ่เป็นหนังที่ผมไม่ชอบ ก็เลยไม่มีแผ่นเก็บไว้ครับ บางเรืองที่ชอบก็มีทั้งไม่ได้ซื้อเก็บหรือไม่ก็เก็บเป็นของแท้โซน 1 ไม่มีซับไทยครับ เช่น Saving Private Ryan
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• Superstar...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 10:26:37 PM »
ผมมีอยู่ห้าหกเรื่องตาม list  แต่เป็นแผ่นผี ไม่ทราบใช้ได้ไหมครับ  ถ้าได้จะเอาไปให้ในงานมีทติ้งพรุ่งนี้ โทรมาหาผมได้ 06 8888896

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 02:34:25 PM »
วิธีการทำก็ไม่ยากหรอกครับ แต่ผมทำให้พี่ดีกว่าครับ ไว้ผมหาหนังพวกนี้ได้ซักจำนวนนึงก็จะไล่ทำ ทำเสร็จจะนำให้นะครับ

ว่าแต่สมาชิก hidef ไม่มีใครมีหนังที่ผมโพสเลยหรอครับ หรือว่ามีแต่ไม่ต้องการดู hidef ซับไทย ไว้ผมหาเองก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 11:21:45 AM »
คุณKTKครับ ผมมีแต่เป็นไฮเดฟทั้งหมดน่ะครับ
ถ้าจะหาหนังโซน3แล้งดึงซับไทยออกมาทำเอง
วิธีการทำและขั้นตอนต่างๆผมยังไม่เข้าใจครับ
ขั้นตอนในการทำต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับ
พอจะอธิบายการทำเป็นขั้นตอนๆให้หน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ :-\

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 04:52:40 PM »
ที่คุณ master mt มีครบเกือบทุกเรื่องเป็น hidef หรือเปล่าครับ หรือเป็นหนังโซน 3 ธรรมดา คืองี้ถ้าเป็นหนังโซน3ธรรมดาจะได้ยืมหนังมาดึงซับหน่อยครับ หรือไม่งั้นถ้าอยากจะทำเองก็ได้ครับ ง่ายนิดเดียว

ซับไทยนี่พอทำเสร็จมันจะเป็นไฟล์2ไฟล์นะครับ นำมาเปลี่ยนชื่อให้เหมือนชื่อหนัง แล้วนำไปวางที่ folder เดียวกับที่เก็บหนังพอทีนี้เรา
play หนังมันก็จะ มีซับเข้าไปในหนังเองครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 01:04:09 PM »
หนังต่างๆหัวข้อที่3ผมมีครบเกือบทุกเรื่องครับ หัวข้อที่1และ2ก็มีครบแทบทุกเรื่องนะครับ
แต่ซับไทยไม่มีครับอยากได้แบบมีซับไทยเหมือนกันครับ ถ้าทำต้องส่งแผ่นกลับไปให้ทำหรือเปล่าครับ
ขอทราบรายละเอียดในการทำอีกครั้งด้วยครับ ขอบคุณครับ ???

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 10:54:47 AM »
ยังไม่ได้เปิดดูเลยยังไม่รู้นะคับ master commander มีซับเลย แล้วผมจะส่งไฟล์ให้พี่ยังไงหรอครับ มีเว็บไหนให้อัพโหลดไฟล์ได้บ้างไหมครับ ผมจะได้อัพโหลดขึ้นไปให้พี่ และจะได้ดาวน์โหลดซํบ band of brother และซับอื่นที่พี่มีด้วยเลย หรือจะ add hotmail ใน msn messenger จะได้ส่งไฟล์ครับ :)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2005, 11:41:29 PM »
master commander มี sub ให้ในตัวแผ่นเลยนะครับ
ต้องบอกทุกท่านว่าจริงๆแล้ว sub พวกนี้เป็นแค่ไฟล์เสริมขนาดไม่กี่ mb เท่านั้นเอง สามารถเอาไปดูได้กับแผ่นที่ท่านมีกันอยู่แล้วครับ

คุณ ktk ครับ
rundown
shawshank
specie
starship trooper
ส่งไฟล์มาให้ผมก็ได้ครับเพราะหนังเหล่านี้ทำเสร็จแล้ว สามารถ sync ให้ได้ครับ

Burm

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2005, 02:19:10 PM »
ครับ  butterfly effect ยังไม่มีตัวซับเลยครับ ส่วน shawshank มีซับแล้วแต่รอหนังครับ
  ถ้าซํบไหนที่ผม resync เรียบร้อยแล้วผมให้หมดเลยครับ เอาไปทุกซํบเลยครับ
แต่ตอนนี้ที่ขาดคือตัวหนังที่ผมโพสไว้ในหัวข้อที่ 3 จะเอามาดึงซับออกมานะครับ ไม่ทราบว่ามีใครมีหนังเรื่องดังกล่าวในหัวข้อที่ 3 ไหมครับ :)

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2005, 11:58:41 AM »
น่าสนใจครับ และเลือกเป็นบางเรื่องได้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2005, 08:14:01 AM »
สนใจ Butterfly effect กับ Shawshank ครับ

ออฟไลน์ KTK

หนัง hidef sub thai สนใจกันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2005, 10:56:24 PM »
สวัสดีครับ

ผมเป็นสมาชิกคนหนึ่งของ hidef กับคุณ  fot_ja นะครับ ทีนี้หนัง hidef เกือบทุกเรื่องจะไม่มีซับไทย ทำให้คนที่ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงอย่างผมอยากจะมีซับไทยในหนังhidef ก็เลยไปปรึกษาคุณ โอ๋ กับ คุณ burm ก็ได้รับคำแนะนำอย่างดีก็เลยลองมาทำดูเอง ผลคือทำไม่ ยาก ครับ แต่ผมไม่ค่อยมี วัตถุดิบในการทำมากนัก การทำซับก็คือ ต้องเอาหนังที่ มีซับไทยมา แผ่นผีก็ได้นะครับ แต่ควรจะเป็นแผ่นที่แปลรู้เรื่องหน่อย หรือให้ดีเป็นแผ่นผีซับโซน 3ก็โอเค แต่ถ้ามีแผ่นโซน3ของแท้เลยจะดีกว่า

วิธีทำก็ไม่ยากใส่แผ่นลงไปแล้วใช้โปรแกรม ริปซับออกมา ใช้เวลาประมาณ 15 นาที พอได้ซับก็นำมา resync ให้เข้ากับหนังก็ได้แล้วครับ

ทีนี้อยากจะถามว่าสนใจหนัง hidef ซับ ไทยไหมครับ

1.หนังที่ผมมีและที่คุณโอ๋ กับคุณ burmมีและทำการ resync เรียบร้อยแล้ว
band of brother 10 ตอน
fina destinationl 2
Harry
pulp fiction
kill bil vol.1
kill bill vol.2
resident evil
gladitor
tear of the sun
seabiscuit
underworld
finding nemo
shrek
Lord of the ring return to the king

2.รายการหนังที่ผมริปซับเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้ resync ซึ่งหนังส่วนใหญ่คุณโอ๋ยังโหลดไม่เสร็จครับ

american beauty
fifth element
rundown
shawshank
specie
starship trooper
master commander
50 first date
passion of the christ
face off
bug life
28 days
once upon a time in mexico
last samurai
speed
meet joe black
k-19
sweet home alabama
Tomb raider2

3.รายการหนังที่ผมอยากจะถามว่ามีใครมีหนังเรื่องดังต่อไปนี้ไหมครับ ผมจะได้นำมาริปและนำมาresyncให้ครับ ไม่ทราบว่าสนใจกันไหมครับ

love actually
fugitive
platoon
saving private ryan
godfather III
8 mile
out of sight
sword fish
sum of all fear
wild wild west
the league of extraordianary
bugsy
butterfly effect
2fast2furious
forrest gump
water world
alien ressurrection
top gun
x men
just married
ghost buster
angel
minority report
punisher
transporter
the ring
chicken run
beatiful mind

ยังไงช่วยออกความเห็นกันหน่อยครับอยากทราบความคิดเห็นนะครับ ว่าคิดยังไง  ;)
รบกวนคุณโอ๋มีอะไรเพิ่มเติมช่วยบอกด้วยนะครับ  :)