ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ update ชุดโฮมหน่อยครับ ไม่ได้โพสมานานแระ  (อ่าน 944696 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ขอ update ชุดโฮมหน่อยครับ ไม่ได้โพสมานานแระ
« ตอบกลับ #3129 เมื่อ: 06 มกราคม, 2012, 08:33:19 AM »
โอ้ น่าทานจังเลย แต่ลุงล่อหอยไป 20 ตัวนี่ เป็นผมสงสัยพุ่งกระฉูดแน่ๆ (ไขมันนะที่พุ่ง อิอิ) ร้านนี้อยู่ที่ไหนอ่ะ ชอบปูอลาสก้ามากกว่า  :headphone

อยู่ ถ นราธิวาศ ครับ น่ากินจังเลย รอพี่วิรุฬห์พาไปเลี้ยงฉลอง 500000 คลิ๊ก
ได้เลยครับ คุณหมอเลี้ยงพวกเรามารอบใหญ่เมื่อวานแล้ว คราวหน้าผมเป็นเจ้าภาพเองละกัน แต่ใครจะกล้าทานหอยนางรมทีละ 20 ตัวแบบลุงซานต้าบ้างหรือเปล่านี่  :headphone

ออฟไลน์ Santa

• Super Star.
  • **
  • I'm a Baby Bull
Re: ขอ update ชุดโฮมหน่อยครับ ไม่ได้โพสมานานแระ
« ตอบกลับ #3128 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 06:06:12 PM »
โอ้ น่าทานจังเลย แต่ลุงล่อหอยไป 20 ตัวนี่ เป็นผมสงสัยพุ่งกระฉูดแน่ๆ (ไขมันนะที่พุ่ง อิอิ) ร้านนี้อยู่ที่ไหนอ่ะ ชอบปูอลาสก้ามากกว่า  :headphone

อยู่ ถ นราธิวาศ ครับ น่ากินจังเลย รอพี่วิรุฬห์พาไปเลี้ยงฉลอง 500000 คลิ๊ก

ไปกินที่นี่ลุงนึกถึงพี่หมอบอยคนแรกเลย Y]

วันหลังพี่ใหญ่พาแกงค์กปห.ไปกินคงมันส์ อิอิ

กินเสร็จพุ่งกระฉูดทุกคน :headphone
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #3127 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 12:48:05 PM »

« ตอบกลับ #3126 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 10:46:09 AM »
ช่วงนี้รู้สึกตัวเองไม่ค่อยฟิต ลุงเลยหาเรื่องไปเตะปี๊บให้ดังดีกว่า  :hehe

ใครที่ชอบ Oyster ไม่น่าจะพลาดที่นี่นะครับ The Oyster Bar (http://www.theoysterbarbangkok.com/)

ถือว่าเป็นที่ที่รวม Oyster จากทั่วโลกมาไว้มากที่สุดทีนึงเลยทีเดียว

เมนูมีหลายสิบชนิดจนเลือกไม่ถูก  ???

ลุงเลยเอาแบบผสมมาจานนึง 13 ตัว

รายชื่อก็ตามนี้

และก็ตามมาด้วยเมนูขาปูอลาสก้า ขานึงเกือบครึ่งโล เอามา 3 ขา

เสียดายไม่มีน้ำจิ้มซีฟู้ดแบบไทยๆไม่งั้นซู้ดดยอดดด  :headphone

แต่ด้วย Oyster ที่อร่อยมากครับ แต่ละตัวรสชาดก็แตกต่างกันออกไป หมดจานแรก ลุงก็เลือกที่ชอบ แล้วเบิ้ลไปอีกจานนึง

สรุปคืนนี้ คนเดียวเหมาไป 20 ตัว ชักไม่แน่ใจว่าจะเตะปี๊บดัง หรือต้องไปโรงพยาบาลแทน จาก Cholesterol จุกอก  :giveup

ตบท้ายด้วยขนมหวาน chocolate fondant

ออกมาอิ่มแปล้ แต่อยากได้อีโนจัง อิอิ  :1a

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #3125 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 10:18:49 AM »
โอ้โห.... ลุงทานหอยเยอะจัง น่าทานดีเหมืิอนกันครับ เห็นแล้วน้ำลายหกเลย  0)] 0)] O0

• **
« ตอบกลับ #3124 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 12:45:30 AM »
ช่วงนี้รู้สึกตัวเองไม่ค่อยฟิต ลุงเลยหาเรื่องไปเตะปี๊บให้ดังดีกว่า  :hehe

ใครที่ชอบ Oyster ไม่น่าจะพลาดที่นี่นะครับ The Oyster Bar (http://www.theoysterbarbangkok.com/)

ถือว่าเป็นที่ที่รวม Oyster จากทั่วโลกมาไว้มากที่สุดทีนึงเลยทีเดียว

เมนูมีหลายสิบชนิดจนเลือกไม่ถูก  ???

ลุงเลยเอาแบบผสมมาจานนึง 13 ตัว

รายชื่อก็ตามนี้

และก็ตามมาด้วยเมนูขาปูอลาสก้า ขานึงเกือบครึ่งโล เอามา 3 ขา

เสียดายไม่มีน้ำจิ้มซีฟู้ดแบบไทยๆไม่งั้นซู้ดดยอดดด  :headphone

แต่ด้วย Oyster ที่อร่อยมากครับ แต่ละตัวรสชาดก็แตกต่างกันออกไป หมดจานแรก ลุงก็เลือกที่ชอบ แล้วเบิ้ลไปอีกจานนึง

สรุปคืนนี้ คนเดียวเหมาไป 20 ตัว ชักไม่แน่ใจว่าจะเตะปี๊บดัง หรือต้องไปโรงพยาบาลแทน จาก Cholesterol จุกอก  :giveup

ตบท้ายด้วยขนมหวาน chocolate fondant

ออกมาอิ่มแปล้ แต่อยากได้อีโนจัง อิอิ  :1a

• **
« ตอบกลับ #3123 เมื่อ: 05 มกราคม, 2012, 12:43:11 AM »
ขอบพระคุณมากกกกกคร้าบบบบบ :group

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3122 เมื่อ: 02 มกราคม, 2012, 07:06:06 PM »
happy new year kub

ออฟไลน์ klao

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #3121 เมื่อ: 02 มกราคม, 2012, 04:48:51 PM »
ขอให้คุณลุงหล่อ ๆ รวย ๆ ยิ่ง ๆ ขึ้นไปในปีใหม่ 2555 นี้ครับ

« ตอบกลับ #3120 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 10:41:06 PM »
Happy New Year 2012 จ้าลุงซานต้า   :meeting :meeting
ขอให้สุขกาย สุขใจ สุขสบายกระเป๋า คร๊าบบ ยอดขายทะลุเป้าตลอดปีนะครับ :headphone d_d d_d :drunk :drunk :showoff :showoff :showoff

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #3119 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 04:00:00 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับคุณ net. ขอให้พบแต่ความสุข สมหวัง นะครับ

เอ๋
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ไพรัช

• *
« ตอบกลับ #3118 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 09:35:37 AM »
Happy New Year krub.  d_d  d_d

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #3117 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 09:14:48 AM »
 :meeting :party :drummer :guitarist   Happy New Year  ครับ

• **
« ตอบกลับ #3116 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 02:22:56 AM »
วันสิ้นปี ลุงเลยหาโอกาสไปร้านที่อยากไปหลายที แต่จังหวะไม่ได้ นช่วงน้ำท่วมก็ไปไม่ได้ครับ

ไม่ใช่ร้านอื่นไกล หลายๆๆท่านคงรู้จักกันดี ร้านประเสริฐที่คุณต๋อมแนะนำนั่นเอง O0

เมนูที่คุ้นเคย ถึงแม้ว่าที่ร้านจะน้ำท่วม เพราะอยู่แถวปทุม เพิ่งกลับมาเปิดวันที่ 5 ธค ที่ผ่านมานี่เอง

แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความอร่อย และความสดของอาหารเปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด

ราคาก็ไม่ได้แพง เมื่อดูจากคุณภาพของอาหารที่สุดยอด

ไปกัน 2 คนครับ แทบไม่ต้องดูเมนู เพราะคิดในใจตั้งแต่มาถึงแล้วว่าจะสั่งอะไร

เปิดด้วยต้มยำปลาม้า รสเด็ด

ตามมาด้วยทอดมันปลากรายเหนียวนุ่มลิ้น

และ signature จานนึงของร้านที่ควรสั่ง ปลาทอดเต้าเจี้ยว

ผักบ้าง ตำลึงผัดกุ้ง

ส่วนอันนี้ใครชอบตับ ไม่สั่งไม่ได้ อร่อยมาก ตับฮ่องกง

แต่ที่เป็นไฮไลต์ที่สุดที่ทุกคนมา ต้องสั่งแน่นอนคือกุ้งเผาอร่อยๆครับ

ลุงสั่งโลดไซส์เล็กไม่เอา ขอ jumbo เท่านั้น

ใหญ่ใช้ได้เลย

มันย่อง เหมาะแก่การกิอย่างที่สุด

อร่อยอย่างงี้ แล้วมันจะพอได้อย่างไร เอามาอีกจาน อิอิ

ทั้งหมด 4 ตัว ประมาณ 2 โลครึ่งได้

ฟาดเรียบ

หมดของคาว จะขาดของหวานไปได้อย่างไร ที่นี่ก็มีดีมิใช่น้อย

ข้าวเหนียวน้ำกะทิทุเรียนสดๆ ที่ไม่ได้ไมโครเวฟแบบพวกสำเร็จรูปทั่วไป

ต่อด้วยข้าวเหนียวมะม่วงกลมกล่อม

กลับบ้านอิ่มแปล้ คุ้มค่าแก่การมาอย่างยิ่ง

สรุปค่าเสียหายที่หนักไปที่กุ้งเผา :headphone

สวัสดีปีใหม่ครับ :)

• **
« ตอบกลับ #3115 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 02:07:16 AM »
ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ

และขอสวัสดีปีใหม่ด้วยเช่นกัน

ขอให้ทุท่านมีความสุข สุขภาพแข็งแรง และมั่นคงมั่งคั่งครับ O0 Y] :headphone :showoff d_d

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #3114 เมื่อ: 01 มกราคม, 2012, 01:45:13 AM »
สวัสดีปีใหม่ สอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า ครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #3113 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 11:54:47 PM »
Happy new year 2555 krub

« ตอบกลับ #3112 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 11:39:59 PM »
                                  :meeting
                                :drummer :drummer
                             :guitarist :guitarist :guitarist :guitarist
                          :nopity :nopity :nopity
                      :party :party :party :party :party

Happy New Year Krub
ขอให้กระเป๋าแหกได้เรื่อยๆ แต่ไม่หมด อับกระฉูดกันในปีใหม่ค้าบบบบ

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #3111 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 11:31:18 PM »
Happy New Year ครับคุณ Santa

« ตอบกลับ #3110 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2011, 10:03:03 PM »
ว่าจะอัพสายทั้งหลายแหล่แล้วจบ

แต่ตอนนี้ชักอยากได้ตัวนี้อ่ะครับ เคยฟังแล้วชอบมาก รีวิวก็ค่อนข้างดีมาก

แถมเข้ากับแอมป์ Boulder อีกต่างหาก

ฝันไปก่อนครับ แต่ถ้าฝันเป็นจริง จะสั่งสีนี้ อิอิ :headphone

ว๊าววว ลุงมา speed ปลายปีแล้ว  c) c) c)

ตัวนี้น่าจ๋นมากๆ จำได้ว่าประทับใจสุดๆ ที่งาน AV Hongkong ขับกับ Boulder ด้วยครับ....ยังติดหูอยู่เลย...  :headphone :headphone d_d d_d

• **
« ตอบกลับ #3109 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2011, 01:33:37 AM »
ว่าจะอัพสายทั้งหลายแหล่แล้วจบ

แต่ตอนนี้ชักอยากได้ตัวนี้อ่ะครับ เคยฟังแล้วชอบมาก รีวิวก็ค่อนข้างดีมาก

แถมเข้ากับแอมป์ Boulder อีกต่างหาก

ฝันไปก่อนครับ แต่ถ้าฝันเป็นจริง จะสั่งสีนี้ อิอิ :headphone

« ตอบกลับ #3108 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2011, 09:40:07 PM »
ยินดีด้วยครับลุง.... รอรูปกะรีวิวครับ  :headphone :headphone

ปล. สาย Nordost Tyr XLR ผมมีโอกาสได้ลองแล้วล่ะครับ....เสียงกลางกับเสียงเบสดีเลยล่ะครับลุง ไม่ผิดหวังจ้า  Y] O0 O0 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน, 2011, 09:55:36 PM โดย Saitosan »

• **
« ตอบกลับ #3107 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2011, 12:26:59 AM »
แทบไม่ค่อยได้อัพเดทเลยครับช่วงนี้

เลยมา update เล็กๆก่อนครับว่า จากเดิมที่ลุงใช้สายจาก pre Boulder 810 ที่อยู่ด้านข้าง

ไปยัง power amp Boulder 850 ด้านหน้านั้น ที่ค่อนข้างยาว คือประมาณ 12-13m

ซึ่งเป็นสาย Silver Lace ที่ราคากับคุณภาพค่อนข้างดี ใช้มาร่วมปี

แต่พอลุงได้เปลี่ยนอุปกรณ์ต่างๆ สายส่วนนี้เลยเริ่มจะเป็นข้อด้อยของระบบครับ

ก็เลยเริ่มหาข้อมูลว่ามีสายอะไรที่ทำขายยาวๆ 12-13m ต่อข้างบ้าง

คุณภาพดีและราคาต้องพอไหว มีในใจไม่กี่ยี่ห้อครับ

แต่เนื่องด้วยลุงชอบเสียงจาก Silver Lace พอสมควรแต่อยากได้อะไรมากขึ้น

จะไปสาย DNA ของเจ้าเดียวกัน เค้าก็ไม่ทำและไม่แนะนำให้เกิน 5m ไม่เหมือน Silver Lace ที่ทำได้ยาวๆ

ดูไปดูมา ยังอยากได้สายเงินครับ แต่กลัวเรื่องเบสบาง

สุดท้ายเลยมาจบที่ Nordost ครับ รุ่น Tyr ซึ่งอยู่ในตระกูล Reference เหมือน Valhalla แต่เป็นรุ่นรองลงมารุ่นนึง

จบตรงนี้ คงไปดูๆสายลำโพงต่อครับ จุดอื่นๆนิ่งหมดแล้ว คงจบจริงๆ :headphone

ส่วนห้องอื่นๆเช่นห้องรับแขก ห้องนั่งเล่นก็เปลี่ยนพอควร เดี๋ยวจัดเสร็จ ค่อยลงรูปอีกครั้งครับ

เป็น All Linn ครับ ตอนนี้รอลำโพง high gloss สีขาว กับสีเหลืองอยู่ สิ้นเดือนน่าจะได้ครับ :)

• **
« ตอบกลับ #3106 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2011, 01:37:57 AM »
ขอบคุณมากๆคร้าบ :)

« ตอบกลับ #3105 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2011, 08:01:12 AM »
Congratulating krub d_d

ออฟไลน์ ไพรัช

• *
« ตอบกลับ #3104 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2011, 10:36:19 PM »
ยินดีด้วยคร้บ d_d d_d

• **
« ตอบกลับ #3103 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2011, 10:28:31 PM »
ขอบคุณมากเลยครับ

จริงตัวเองยังจำไม่ได้เลย เพราะไม่ได้ดูวันที่

ได้คุณไซ sms มา เลยนึกขี้นได้ :headphone

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3102 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2011, 12:23:07 AM »
 c) :clap ยินดีด้วยครับ :clap c)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #3101 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 11:37:57 PM »
ฉลองครบรอบหนึ่งปีได้สวยงามด้วยยอดขาย LP 12 ทะลุฟ้าเลยครับ ยินดีด้วยครับ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #3100 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 11:08:56 PM »
 d_d d_d d_d ยินดีด้วยครับ d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #3099 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 10:11:42 PM »
ยินดีด้วยคร้าบบบบบบ d_d

« ตอบกลับ #3098 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 09:49:09 PM »
Happy Anniversary ครับ

สินค้าดี บริการดี เจ้าของเก่ง  เฮงๆตลอดครับ   d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #3097 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2011, 09:13:10 PM »
ร้านลุง Linn Flagship Store ครบรอบวันเกิด 1 ปีวันนี้พอดีเลย ยินดีด้วยจ้า ขอให้ขายดี กิจการเจริญรุ่งเรือง และเฮงๆ ตลอดไปนะคร๊าบบบ  :headphone :headphone d_d d_d  :drunk

• **
« ตอบกลับ #3096 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2011, 03:27:21 AM »
ยินดีกับลุงด้วยนะคร๊าบบบ Linn GB ทะลุเป้าเลย.......   Y] O0
แต่เสียดายจัง Klimax Renew ไปซะแระ.... แต่ไม่เป็นไรครับไว้ขอเก็บตังค์ขอลุยตัวใหม่เลยละกันนะครับลุง  Y] :headphone d_d d_d

ขอบคุณครับ :)

« ตอบกลับ #3095 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 04:38:10 PM »
ยินดีกับลุงด้วยนะคร๊าบบบ Linn GB ทะลุเป้าเลย.......   Y] O0
แต่เสียดายจัง Klimax Renew ไปซะแระ.... แต่ไม่เป็นไรครับไว้ขอเก็บตังค์ขอลุยตัวใหม่เลยละกันนะครับลุง  Y] :headphone d_d d_d

« ตอบกลับ #3094 เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 03:12:17 PM »
รูปสวยอีกแล้วจ้ะลุง นึกถึงลุงปุ๊บ ลุงก็มาปั๊บเลย....  Y] Y] :headphone :headphone

• **
« ตอบกลับ #3093 เมื่อ: 30 กันยายน, 2011, 12:39:48 PM »
veranda เชียงใหม่ครับ :)

« ตอบกลับ #3092 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 12:39:25 PM »
เมื่อวานได้โทรคุยกับลุง ชวนลุงมาเที่ยวด้วย แต่ลุงติดธุระกับลูกค้า เที่ยวนี้เลยไม่ได้ลงมาแจมด้วยกันครับ ไว้โอกาสหน้านะคร๊าบบลุง  :headphone d_d d_d

« ตอบกลับ #3091 เมื่อ: 12 กันยายน, 2011, 04:08:38 PM »
ได้อ่านแล้ว ไม่แฟร์กับนักท่องเที่ยวเลยครับ ใช้ไม่ได้ครับ.... ตอนนี้ต้องระวังมากขึ้นแล้ว ขอบคุณครับลุง เป็นประโยชน์มากๆครับ  Y] Y] :) :)

ปล. อีกอย่างครับ เวลาแท็กซี่ถาม ให้ตะโกนบอกไปเลย อย่าพูดสุภาพมาก สงสัยมันหูไม่ค่อยดี ตอนนั้นผมบอกว่าไปโรงแรมชื่อนี้ พูดเบาๆมันงงครับ
ผมตะโกนลั่นรถเลย มันบอกว่า โอเค แฟนผมฮาก๊ากเลย....  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน, 2011, 04:12:36 PM โดย Saitosan »

« ตอบกลับ #3090 เมื่อ: 11 กันยายน, 2011, 06:02:11 AM »
ผมเองไปฮ่องกงบ่อย เรื่องแท๊กซี่ที่นั่นสุดยอดจริงๆ ตามที่ลุงบอก ฉะนั้นอย่ากลัวครับ ต้องกล้าเถียง แล้วขอใบเสร็จ ต้องเป็นใบเสร็จจากเครื่องเท่านั้น ถ้ามันโวบวายมากก็แกล้งกดโทรศัพท์มันมั่วๆ แล้วพยายามจ่ายเงินเท่าจำนวนที่เราคิดว่าถูกต้องให้เขา อย่าให้ธนบัตรใบใหญ่ไปเพราะคนขับส่วนใหญ่ร้อยละ 80 มักจะทอนขาดไม่ครบจำนวนไป 10 - 20 เหรียญทุกที บางทีแกล้งทอนเหรียญย่อยๆ ให้เรานับผิดนับถูกยิ่งเป็นนักท่องเที่ยวที่ไม่คุ้นกับสกุลเงินด้วยยิ่งสบายเขา  ส่วนแท๊กซี่ในเกาะฮ่องกง กับ ในเกาลูน พวกนี้ก็ไม่เบา เขามักจะพาเราอ้อมไปอ้อมมาเพื่อได้ค่ารถเพิ่มจากปกติอีกสัก 5 - 10 เหรียญ และหากจะต้องลอดอุโมงค์ข้ามฝั่งเกาะกันด้วยละก็ เขาจะพาไปลอดอีกอุโมงค์หนึ่งซ฿งเป็นอุโมงค์ของเอกชนรับสัมปทาน จะไม่ลอดอุโมงค์ที่รัฐเป็นคนก่อสร้างแล้วเก็บเงิน โดยอ้างว่าอุโมงค์ของเอกชนรถไม่ติดไม่ต้องรอคิวข้ามไปเหมือนอุโมงค์ของรัฐ ซึ่งจริงๆ แล้วอุโมงค์ของรัฐน่ะรอต่อคิวไฟแดงไม่เกิน 5 - 10 นาที แถมค่าอุโมงค์ก๋ถูกกว่า ส่วนอุโมงค์ของเอกชนต้องวิ่งรถอ้อมไปไกลทำให้คนขับรถแท๊กซี่ได้ค่าวิ่งรถอ้อมเพิ่มอีกประมาณ 10 - 15 เหรียญ แถมค่าอุโมงค์แพงกว่าด้วย (แอบรู้มาว่าผู้รับสัมปทานอุโมงค์นี้ได้มีการทำความตกลงลับๆ กับเหล่าคนขับแท๊กซี่ให้พยายามพาผู้โดยสารมาลอดที่อุโมงค์นี้ แล้วเจามี incentive พิเศษให้คนขับรถแท๊กซี่เป็นรายเที่ยวด้วย ทำยังกะไกด์ทัวร์ที่พาลูกทัวร์เข้าร้านขายเพชรเลย 

แท๊กซี่ฮ่องกงแต่ละคนขับรถสุดยอดอีกต่างหาก ว่าคนขับรถแท๊กซี่พี่ไทยขับแบบรถซิ่งสุดแล้ว ที่ห้องฮ่องกงสุดๆ กว่า  N]

ผมว่าแท๊กซี่ที่ญี่ปุ่นสุดยอดของความเรียบร้อยและการบริการตัวจริง ชอบมาก O0

b3344

« ตอบกลับ #3089 เมื่อ: 11 กันยายน, 2011, 04:55:03 AM »
ตอนไปผมนั่งแอรพอตลิ้ง. ขากลับเรียกแท๊กซี่ มันก็ช๊าตค่าทางด่วนกับกระเป๋า จ่ายไปสองร้อยกว่า คิดว่าอาจจะโดนนิดหน่อยแต่ช่างมันเพราะกลัวไม่ทันเครื่อง. ออกจากรรสาย

• **
« ตอบกลับ #3088 เมื่อ: 11 กันยายน, 2011, 02:48:39 AM »
เอามาเล่าให้ฟังกันครับ

เผื่อคนที่ยังไม่รู้จะได้ไม่เป็นเหยื่อตอนไปฮ่องกง

บังเอิญช่วงนี้ไปมาบ่อยครับ

เจอความเจ้าเล่ห์ของแท๊กซี่ที่นั่นมา 2 ครั้งติดกัน คือเมื่อซัก 2 อาทิตย์ที่แล้วครั้งนึง

เมื่อไม่กี่วันนี้เอาอีกแระ :D

เรื่องของเรื่องคือเมื่อเราเครื่องลง และจะเดินทางเข้าเมืองเองด้วยแท๊กซี่

ตอนต่อแถว จนท.สนามบินเค้าจะส่งเอกสารให้ใบนึง

ซึ่งก็คือข้อมูลเรื่องค่าใช้จ่ายประมาณการต่างๆของแท๊กซี่

และเลขทะเบียนรถที่เราขึ้น รวมถึงเบอร์โทรติดต่อที่สำคัญเช่น ร้องเรียน หรือลืมของในรถ

นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ก็รับไว้ และคงไม่ทันได้อ่าน หรือไม่สนใจที่จะอ่าน

ก็เลยเป็นที่มาของเจ้าแท๊กซี่หัวเสทั้งหลายที่หวังจะโกงเงินเรา

เหตุการณ์จะเป็นประมาณนี้ครับ แต่บังเอิญลุงรู้อยู่แล้วจากประสบการณ์ที่เห็นเองบ่อยครั้ง

พอลุงขึ้นรถปั๊บ

Taxi :เอาเอกสารมานี่

ลุง: เอาทำไมวะ

Taxi: เอาไว้บริการ เอามา

ลุง : ไม่ให้โว้ย กรูรู้เรื่องราคาน่า

มันก็เงียบไป

ตรงนี้น่าจะเพื่อ หลังที่มันโกงแล้ว เราก็จะไม่มีทั้งทะเบียนรถ หรือเบอร์โทรไปแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้นได้ครับ

ที่นี้ลุงก็เดา เดี๋ยวตอนถึงที่หมาย มันน่าจะเอาอีก อิอิ อันนี้รู้ทัน แล้วก็จริง

Taxi : (กดมิเตอร์ ทั้งหมด 236 ซึ่งก็ถูกต้อง) ทั้งหมด 280 มีค่าทางด่วน นู่นนี่นั่น

ลุง: กรู ไม่จ่าย กรูจะจ่าย 236

Taxi : เอ้ย ได้งัย มันต้องเท่านี้แหละ (เสียงดัง กะให้กลัว)

ลุง : ถ้าจะให้กรูจ่าย เมิงออกใบเสร็จจากเครื่องมาด้วย

Taxi : เงอะงะแป๊บนึง ทำท่าจะเขียนใบเสร็จ

ลุง : เอ้ย เอาจากเครื่องว้อย ถ้าไม่มี กรูจ่าย 236

Taxi : เออ ก็ด้ายวะ (ทำเนียน)

ลุงจ่ายใบละ 500 ไป แล้วมันก็ทอนมา ลุงก็รู้แกวอีก นับซะหน่อย

ลุง : เฮ้ย จ่าย 500 ต้องทอน 264 ดิ นี่แค่ 220 กว่าๆเอง

Taxi : ก็ถูกแล้ว ไม่ผิดว้อย (คิดจะโกงอีก)

ลุงหยิบ iPhone ขึ้นมากดเครื่องคิดเลขให้มันดู

ลุง : ไอ้ห_ แล้วนี่ลบเลขได้เท่าไหร่เนี่ย ดูดิ

Taxi : ไหนดูหน่อย เออจริง งั้นเอาเงินทอนเพิ่มไป

อิอิ จบ คนไทยไม่โง่นะเว้ย 

ปล. อย่าไปกลัวพวกนี้ครับ ลุยเป็นลุย ไม่งั้นพวกนี้เสียนิสัย กะหวังฟันนักท่องเที่ยวหัวแบะ

ส่วนค่าแท๊กซี่จากสนามบินไปปลายทาง ปกติจะคิดตามมิเตอร์ และบวกค่าทางพิเศษ 30 บวกค่ากระเป๋าที่ใส่ท้ายรถ หรือใบใหญ่ ใบละ 5 ที่เหลือโกงครับ

ถ้าไม่แน่ใจให้ขอใบเสร็จครับ เค้าต้องออกให้ ไม่มีข้อแม้

หลายท่านอาจจะทราบอยู่แล้ว แต่ไม่อยากให้คนไม่ทราบเจอเรื่องแบบนี้ครับ

จริงๆประเทศนี้ก็ดีนะ ถ้าไม่มีคนประเภทนี้

• **
« ตอบกลับ #3087 เมื่อ: 11 กันยายน, 2011, 02:46:07 AM »
งามมากๆๆๆๆครับโรงหนังชัดๆๆเรื่องเสียงดีกว่าโรงหนังแน่ๆ
:headphone :headphone :headphone

• **
« ตอบกลับ #3086 เมื่อ: 11 กันยายน, 2011, 02:45:01 AM »
ขอให้ audit ผ่านฉลุยนะครับ  Y] Y] d_d

ผ่านฉลุย ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ AC DC

• *
« ตอบกลับ #3085 เมื่อ: 10 กันยายน, 2011, 08:26:10 PM »
งามมากๆๆๆๆครับโรงหนังชัดๆๆเรื่องเสียงดีกว่าโรงหนังแน่ๆ

« ตอบกลับ #3084 เมื่อ: 02 กันยายน, 2011, 12:14:00 PM »
ขอให้ audit ผ่านฉลุยนะครับ  Y] Y] d_d

• **
« ตอบกลับ #3083 เมื่อ: 01 กันยายน, 2011, 12:39:31 AM »
:o รูปสวยจริงๆครับลุง

ดีใจที่ลุงชอบร้านประเสริฐครับ  ใช้เวลาครึ่งชม.ถือว่าเร็วมากครับ ปกติถ้าใครไม่ชินทางแถวนี้หลงกันได้ง่ายๆเลย

ถ่ายภาพได้สวยมากเหมือนเคยครับ  O0

wow  ภาพสายครับ ไลก้า ต้องถ่ายแบบนี้ล่ะ กว่าจะได้แต่ละซ๊อต เล่นเอาตาเหร่เหมือนกัน  อิอิ

รูปจาก Leica สวยมั่กๆเลยล่ะครับลุง... ฝีมือลุงสุดยอดมากๆเลยจร้าาา...  Y] Y] :headphone :headphone d_d :drunk

รูปสวยมากๆ ครับลุง
   O0

อิอิ ขอบคุณครับ

รีบมาตอบก่อน ที่จะหายหน้าไปทำงาน Audit อีก 2-3 วันครับ Y]

• **
« ตอบกลับ #3082 เมื่อ: 01 กันยายน, 2011, 12:37:20 AM »
Centara Pattaya ไปมา 3 ครั้ง........เด็กๆชอบสระว่ายน้ำมาก ..... ผมก็บ้าจี้ไปเล่น slider ทุกตัวเลย ก้นจ้ำเบ้า เลย...หนุกดี ..(อิอิ ลืมอายุ)............ลุงได้เล่นป่าว  ;D

บ่ ได้เล่นครับ ไม่ได้แม้แต่แตะน้ำครับ :headphone

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #3081 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2011, 06:39:47 PM »
รูปสวยมากๆ ครับลุง
   O0

« ตอบกลับ #3080 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2011, 12:29:48 PM »
รูปจาก Leica สวยมั่กๆเลยล่ะครับลุง... ฝีมือลุงสุดยอดมากๆเลยจร้าาา...  Y] Y] :headphone :headphone d_d :drunk

« ตอบกลับ #3079 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2011, 07:38:21 AM »
ดีใจที่ลุงชอบร้านประเสริฐครับ  ใช้เวลาครึ่งชม.ถือว่าเร็วมากครับ ปกติถ้าใครไม่ชินทางแถวนี้หลงกันได้ง่ายๆเลย

ถ่ายภาพได้สวยมากเหมือนเคยครับ  O0

อิอิ ผมเองครับ  ลืมดูว่าเป็นล็อคอินของท่านผบ.อยู่   :P
อิอิ กำลังจะโพสต์เข้ามาแซวอยู่เลยว่าทำไมกระทู้ของน้องขวัญถึงโพสต์คำลงท้ายด้วย"ครับ". กำลุง งงเหมือนกัน :headphone

« ตอบกลับ #3078 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 08:42:52 PM »

อิอิ ผมเองครับ  ลืมดูว่าเป็นล็อคอินของท่านผบ.อยู่   :P

ออฟไลน์ kwanja

• *
« ตอบกลับ #3077 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 08:33:51 PM »

b3344

« ตอบกลับ #3076 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 08:25:04 PM »
wow  ภาพสายครับ ไลก้า ต้องถ่ายแบบนี้ล่ะ กว่าจะได้แต่ละซ๊อต เล่นเอาตาเหร่เหมือนกัน  อิอิ

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #3075 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 05:56:44 PM »
Centara Pattaya ไปมา 3 ครั้ง........เด็กๆชอบสระว่ายน้ำมาก ..... ผมก็บ้าจี้ไปเล่น slider ทุกตัวเลย ก้นจ้ำเบ้า เลย...หนุกดี ..(อิอิ ลืมอายุ)............ลุงได้เล่นป่าว  ;D

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #3074 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 07:35:44 AM »
 :o รูปสวยจริงๆครับลุง

• **
« ตอบกลับ #3073 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 04:25:18 AM »
หลังจากลุงได้ข้อมูลร้านนี้จากคุณต๋อม เลยคิดว่าต้องไปให้ได้

ร้านประเสริฐ โภชนา ในที่สุดก็ได้เวลา :)

ลุงไม่รอช้า เลยลองไปเลย ไม่ต้องรอว่าจะไปทำธุระแถวนั้นหรอก  :headphone

จัดแจงโทรถามทางจากร้านที่ได้เบอร์มา วันอาทิตย์รถไม่เยอะ สบายๆ

ลุงวิ่งทางด่วนลงแยกศรีสมาน (เลยลงเมืองทองไปแยกนึง) ข้ามสะพานแม่น้ำนนท์ อีกซัก 3 km เลี้ยวขวาที่สี่แยกเพื่อไปปทุม

ต่อไปอีกประมาณ 3km เจอศูนย์เชพโลเลท กลับรถ เข้าซอยซ้ายมือแรกเป็นอันถึง ใช้เวลาแค่ครึ่งชั่วโมงครับ

เป็นร้านเล็กๆแบบครอบครัว แต่ขอบอกอาหารอร่อยทุกอย่างครับ ถูกใจลุงจริงๆ :wub:  ^_^

เอาเบอร์ไปก่อนเผื่อใครสน :lol:

0-2581-8037

จานแรกมาเลย ต้มยำปลาม้ารสเด็ด ปลาชิ้นใหญ่พอดีคำ

ต่อกันด้วยปลาหมึก

และกุ้งเผา 1 kg ร้านนี้อาหารเร็วมากครับ ไม่ถึง 15 นาทีมาหมดทุกอย่างแล้ว  O0

ปลาทอดนี่ก็อร่อย จำไม่ได้เรียกว่าอะไร

ยังไม่หมดครับ ตับฮ่องกง นี่ก็อร่อย

ทอดมันปลากราย

ปิดท้ายอาหารคาวด้วย ยำหอยนิวซีแลนด์ตัวโตๆ

และท้ายสุดด้วยขนมที่ลุงชอบมาก ข้าวเหนียวน้ำกะทิทุเรียน

ไปกันสองคนลุงกะป้า อิ่มกำลังดี

ราคาถือว่าไม่แพงเลยครับกับคุณภาพอาหารที่ได้ ทั้งสด ทั้งอร่อย เจ๊เจ้าของก็บริการดีเชียว

หมดไป สองพันสอง ^_^

ใครจะลองไปชิม รับรองไม่ผิดหวังครับ :)

ปล.ต้องขอบคุณคุณต๋อมอีกครั้งที่แนะนำร้านอร่อยๆแบบนี้มาครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3072 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2011, 11:06:52 PM »
โบเก้ การเบลอ ของ Leica นี่สุดๆจริงๆครับ  :clap :clap :clap
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #3071 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2011, 10:52:36 PM »
ลุงถ่ายรูปได้เนี๊ยบเหมือนเดิมครับ  O0

« ตอบกลับ #3070 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2011, 09:38:28 PM »
จ๊าบมากๆ ผมเองก็ไม่ได้ไป พัทยามานานแล้ว สวยจริงๆครับ