ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเล่นลำโพงคอมลีโอน่า SWS-303 และ ลีโอน่า Micro System 949 แถมด้วยโปรเจ็คเตอร์  (อ่าน 22850 ครั้ง)

ออฟไลน์ losopeem

• *
งามมาก สวยดีครับ

ออฟไลน์ หนุ่มมุก

ในรูปก่อนหน้านี้เป็นห้องขนาด 3.5x4 ขนาดภาพ 60 นิ้วดูที่ระยะ 2.2 เมตร  ถือว่า ok ไม่ลายตา    แต่ตอนนี้กำลังจะเอาไปวางหลังตู้เย็นเหมือนเดิมแล้วครับ  เพราะลูก ๆ ติดใจจอใหญ่มากกว่า  ยิงเข้ากำแพงได้ขนาดประมาณ 150 นิ้วได้   เพราะที่นั่งดูกว้างกว่า  แถมจอใหญ่สะใจ ดูที่ระยะประมาณ 4 เมตร  เพียงแต่ลำโพงมีแค่ 2 ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม, 2007, 12:19:23 PM โดย หนุ่มมุก »

จอเป็นแบบดึงของ Virtex 50X50 นิ้ว  ติดปิดทีวีไว้  กะว่าอยากดูค่อยดึงลงมา

ถือว่าดูเล่น ๆ คั่นรายการละกันครับ

ต้องขอบคุณท่าน JTR ที่ให้ข้อมูลและเป็นธุระให้จนได้เจ้า ax100 ตัวนี้มาครอบครอง  ถือว่าไม่ผิดหวังเลย   
ภาพนี้ติดตั้งแบบวางบนโต๊ะที่ระยะประมาณ 1.7 เมตร  ภาพขนาดประมาณ 60 นิ้ว  ตั้งค่าสีและความสว่างไว้ที่ natural

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
ป๋า เจ ที อ้า มาเล่าเรื่อง+ภาพ หนังกลางแปลงต่อเร็ว รออ่านอยู่ คร๊าบ ( ป.ล.ถ้าป๋าช้าผมไม่ตีตั๋วเข้าไปดูหนังไม่รู้ด้วยนะ อิ อิ  2f ;D )

จ๊ะเอ๋ อิ อิ  ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม, 2007, 05:36:05 PM โดย RAK »

ออฟไลน์ TONSON

0)] 0)] 0)] รีบมาต่อเลยครับรอชมอยู่ 0)] 0)] 0)]

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่

ก่อนจะยุติการนำเสนอข้อมูล ต้องขอขอบคุณ คุณวิชิตจากบริษัทโกรว์ริช เอนเตอร์ไพรซ์ เจ้าของผลิตภัณฑ์ ลีโอน่า ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลและผลิตภัณฑ์ให้ทดลองเล่น
รวมทั้งคุณหนุ่ม เจ้าของโปรเจ็คเตอร์ Panasonic AX -100 อีกท่านด้วยครับ 
  ;)อ้าวแล้วคุณวิชิตที่เป็นเจ้าของห้องล่ะ ลืม ... Thankyou  หรือเปล่าทั่น  ^-^

รูปนี้เป็นกระปุกปรับสนามเสียง ผลงานสะท้านยุทธจักรของท่านเซียนมังผู้ล่วงลับครับ ถือเป็นของหายากที่มีอยู่เพียงไม่กี่ชุดเท่านั้น โดยส่วนมากมักจะอยู่ตามห้องฟังของเหล่าบรรดาเซียนๆทั้งหลาย ไม่เชื่อก็ลองถามทั่น WK ดู (เพราะในห้องฟังของพ่อเจ้าประคุณมีอยู่ถึง 10 ลูกไม่งกเท่าไหร่เลยจินๆ)
^-^จะไม่ให้ ง.....ก  ได้อย่างไร ก้อจะเก็บไว้เป็นอนุสรณ์ว่ามีเพื่อนที่ที่ดีดี....อยู่ท่านหนึ่ง แม้จะจากไปแล้วก็ตาม ยามเมื่อเห็นกระปุ๊กลุ๊ก ก็ยังระลึกนึกถึงอยู่ แล้วมันเป็นความผิดด้วยหรือถ้าข้าพเจ้ามีตั้ง 10 ลูก เหตุที่มี 10 ลูกก็เพราะอยู่ soi 10 ไง :yahoo

ถ้าโรคไม่ขยันทุเลาลงผมจะมารายงาน เล่าให้ฟังถึงผลงานความบ้าเที่ยวล่าสุด เมื่อผมเอาเครื่องฉายโปรเจ็คเตอร์ไปฉายกลางแปลงประชันกับเครื่องฉายหนัง(ที่ซื้อมาเพื่อสนองความบ้าของตัวเองโดยเฉพาะ) ตอนช่วงวันส่งท้ายปีเก่ารับวันขึ้นปีใหม่ที่ผ่านมา ที่ทำเอาหายบ้าไประดับนึง ตามรูปที่ถ่ายมาโชว์ โปรดคอยติดตามนะครับ

:victoryอิอิ...เปิด Drive in ที่ Bangkrachong Theater ชัวร์.....ริงค์ไชค์ 2 ที่ครับ :whistling
       หลังจากที่บรรยากาศการชุมนุมอย่างไม่เป็นทางการ(แบบฉุกระหุก)ของเหล่ากระเหรี่ยงที่กว่าจะอัญเชิญแต่ละองค์มาได้ กลุ่มคุยกันเหมือนไม่เคยเจอะเจอกันมาเป็นชาติ ผมเลยต้องรีบวางกล้องถ่ายรูป รีบติดตั้งและต่อสายเครื่องโปรเจ็คเตอร์เป็นการด่วนก่อนที่นกกระจอกฝูงใหญ่จะเริ่มเม้าส์แตกฟองกันมากกว่านี้

;Dคุยกันจนฟองแตกเพราะหนุ่ม Rak Profressor  เม้าส์ค้างหรือเปล่า หว่า 2f แต่ก็ขอขอบคุณในผลการทดสอบนะก๊าบบบ....วันนี้ Present face เยอะหน่อยนะ.....  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2007, 04:00:02 PM โดย WK »
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
  รูปถัดมาเป็นรูปของจอรับภาพในห้องโฮมเธียเตอร์ของท่านเจ้าของบ้านที่กลุ่มกระเหรี่ยง ยกขบวนไปลองเล่นครับ  สำหรับภาพถัดมาเป็นรูปชุดลำโพง 7.1 แชลแนลเซอร์ราวด์แชลแนลยึดติดผนัง ยี่ห้ออะไรคงไม่ต้องรายงานนะครับ

บ้านและห้อง ... คุ้นๆ จัง ...  :D

ว่าแต่ .. ตัว 303 นี่ผมเคยลองมาหลายทีละ ... ชอบมากๆ เช่นกันครับ (เมื่อเทียบกับราคา) ... รอให้ BA735 ของผมหมดสภาพจริงๆ ก่อน ... SWS-303 น่าจะเป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ ครับ  :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
 หุ หุ หุ   เจ้าพ่อหนังกลางแปลงตัวจริงมาแล้ว   สงกรานต์ปีนี้ จะไปเปิดฉายแถวไหนครับทั่น   :clap :clap  O0

ออฟไลน์ JTR

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ไม่สามารถถ่ายรูปภาพจากการฉายโปรเจ็คเตอร์มาให้รับชมกัีนได้  เนื่องจากแบตกล้องหมดพอดี ขอรายงานคร่าวๆว่าภาพจากการฉายของ Panasonic AX-100 นั้นดีมาก โดยเฉพาะความสว่างนั้นกินขาด AE-900 จะถือว่าเป็น LCD Projector ระดับราคาไม่เกินแสนที่คุ้มค่ามากเมื่อเทียบกับราคาค่าตัว
สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบรายละเอียด ต้องรบกวนให้กลับไปอ่านข้อมูลรายละเอียดที่ผมได้รีวิวเอาไว้เรียบร้อยแล้วที่ link ข้างล่างนี้ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=15748.0

ก่อนจะยุติการนำเสนอข้อมูล ต้องขอขอบคุณ คุณวิชิตจากบริษัทโกรว์ริช เอนเตอร์ไพรซ์ เจ้าของผลิตภัณฑ์ ลีโอน่า ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลและผลิตภัณฑ์ให้ทดลองเล่น
รวมทั้งคุณหนุ่ม เจ้าของโปรเจ็คเตอร์ Panasonic AX -100 อีกท่านด้วยครับ  ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับชุดโฮมเธียเตอร์ของท่านนะครับ เอาไว้ถ้าโรคไม่ขยันทุเลาลงผมจะมารายงาน เล่าให้ฟังถึงผลงานความบ้าเที่ยวล่าสุด เมื่อผมเอาเครื่องฉายโปรเจ็คเตอร์ไปฉายกลางแปลงประชันกับเครื่องฉายหนัง(ที่ซื้อมาเพื่อสนองความบ้าของตัวเองโดยเฉพาะ) ตอนช่วงวันส่งท้ายปีเก่ารับวันขึ้นปีใหม่ที่ผ่านมา ที่ทำเอาหายบ้าไประดับนึง ตามรูปที่ถ่ายมาโชว์ โปรดคอยติดตามนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2007, 04:54:42 AM โดย JTR »
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JTR

หลังจากที่บรรยากาศการชุมนุมอย่างไม่เป็นทางการ(แบบฉุกระหุก)ของเหล่ากระเหรี่ยงที่กว่าจะอัญเชิญแต่ละองค์มาได้ แทบปวดประสาท บางท่านก็น่าเห็นใจที่
อุตส่าห์รีบปิดคลีนิครีบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ  แถมผู้บัญชาการที่บ้านยังกระหน่ำโทรมาเช็คเป็นระยะทุกครี่งชั่วโมงอีก ฮิฮิ กว่าจะจับปูใส่กระด้งได้ก็ปาเข้าไปสองทุ่มกว่าๆ  ประกอบกับเหล่าสมาชิกที่อัญเชิญมาเรื่มจับกลุ่มคุยกันเหมือนไม่เคยเจอะเจอกันมาเป็นชาติ ผมเลยต้องรีบวางกล้องถ่ายรูป รีบติดตั้งและต่อสายเครื่องโปรเจ็คเตอร์เป็นการด่วนก่อนที่นกกระจอกฝูงใหญ่จะเริ่มเม้าส์แตกฟองกันมากกว่านี้
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JTR

รูปถัดมาเป็นรูปเก้าอี้เด็กขี้เกียจ แถวเรียงสำหรับให้เหล่ากระเหรี่ยงเอกเขนกทัศนาภาพและเสียงจากการฉายครับ

ออฟไลน์ JTR

รูปนี้เป็นกระปุกปรับสนามเสียง ผลงานสะท้านยุทธจักรของท่านเซียนมังผู้ล่วงลับครับ ถือเป็นของหายากที่มีอยู่เพียงไม่กี่ชุดเท่านั้น โดยส่วนมากมักจะอยู่ตามห้องฟังของเหล่าบรรดาเซียนๆทั้งหลาย ไม่เชื่อก็ลองถามทั่น WK ดู (เพราะในห้องฟังของพ่อเจ้าประคุณมีอยู่ถึง 10 ลูกไม่งกเท่าไหร่เลยจินๆ)

ออฟไลน์ JTR

รูปถัดมาเป็นรูปของจอรับภาพในห้องโฮมเธียเตอร์ของท่านเจ้าของบ้านที่กลุ่มกระเหรี่ยง ยกขบวนไปลองเล่นครับ  สำหรับภาพถัดมาเป็นรูปชุดลำโพง 7.1 แชลแนลเซอร์ราวด์แชลแนลยึดติดผนัง ยี่ห้ออะไรคงไม่ต้องรายงานนะครับ

ออฟไลน์ JTR

รูปเปรียบเทียบด้านหน้าครับ  และรูปเปรียบเทียบระหว่างรีโมทของทั้งสองรุ่น จะเห้นได้ว่าของ AX-100 มีขนาดเล็กกว่าของรุ่น AE-900 เนื่องจากตัดฟังชั่นการ
learn ของรีโมทออก

ออฟไลน์ JTR

รูปด้านหลังเครื่องของ AX-100  และรูปเปรียบเทียบกับ Panasonic PT-AE900 รุ่นก่อนหน้าที่จะเห็นได้ว่า AX-100 มีขนาดที่ใหญ่ว่าพอสมควรครับ

ออฟไลน์ JTR

ภาพหลังจากแกะกล่องยกเอาเครื่องออกมาตั้งเพื่อถ่ายรูปตัวเต็มของเครื่อง และรูปช่องระบายอากาศด้านหน้าเครื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2007, 05:01:36 AM โดย JTR »

ออฟไลน์ JTR

จาการลองฟังกันอย่างคร่าวๆ กับแผ่นซีดีเพลงที่ขนกันมาลองฟัง พบว่าเสียงกลาง ok ครับ แต่เสียงเบสยังกระด้างไปหน่อยต้องเบิร์นนานๆหน่อย เนื่องเพราะว่าแกะกล่องเปิดซิงกันเดี๋ยวนั้นเลย เสียงเบสเลยแข็งไปกระมัง ลีโอน่า ไมรโครคอมโปตัวนี้ออกแบบโดยใช้พื้นที่ตัวตู้ด้านล่างของเครื่องเป็นตู้ซับเบสครับ
ที่น่าฉงนอีกก็ตรงที่ เวลาเอา Flash Drive ที่บันทึกข้อมูลเพลงมาเสียบที่ช่อง input USB เพื่อลองเล่นฟังเสียงปรากฏว่าให้เสียงดีกว่าที่คิดไว้ทีเดียว ก็นับว่า ลีโอน่าตัวนี้มีคุณภาพสมกับราคาค่าตัวที่ไม่น่าจะเกินครึ่งหมื่นของมัน ถ้าท่านใดสนใจมินิคอมโปเอาไว้สำหรับฟังตั้งโต๊ะ หรือ หัวนอนก็ลองไปทดลองฟังเสียงกันดูครับ
สำหรับการทดสอบฟังฃั้นอื่นๆอย่างภาครับวิทยุก็จัดอยู่ในขั้นใช้ได้  แต่สำหรับการเ่ล่้นระบบภาพจากดีวีดีของเครื่องยังไม่ได้ลองครับ  เนื่องจากเวลาที่ไม่อำนวยและยังมีเครื่องเล่นโปรเจ็คเตอร์ Panasonic AX-100 ที่มาจ่อรอผลการลองเล่นอยู่อีก (มาประชันแทบจะพร้อมๆกันในวันและเวลาเดียวกันเลย)
      ซึ่งทางเจ้าของเครื่องโปรเจ็คเตอร์ AX-100 คือคุณหนุ่ม จะมารับเครื่องคืนในวันรุ่งขึ้นทางผมเองก็เลยลองในแบบไม่เต็มที่เท่าใดนักในแต่ละเครื่อง ประกอบกับทางท่านเซียนภาพ WK คู่ปรับผมที่อุตส่าจุดธูปอันเชิญมาเป็นผู้ชำนาญการในการลองเล่นครั้งนี้ เกิดปัญหาโดนจำกัดอาณาเขต200ไมล์ทะเลห้ามออกจากเคหะสถานหลังตะวันตกดินไปแล้ว อิอิ (โสนะน่า) ทำให้เหล่า(ไม่ใช่)เซียนที่เหลือพากัน(บ่น)ชื่นชมท่านเซียนเจริญนครซอย10กันทั่วหน้า ฮิฮิ  ไหนๆเครื่องโปรเจ็คเตอร์ AX-100 ก็มารอตรงหน้าแล้ว จะรอช้าอยู่ใย
ผมก็เลยจัดการแกะกล่องเปิดซิงซะเลย ดังภาพ

ออฟไลน์ JTR

ภาพนี้เป็นรูปจอแสดงผลด้านหน้าของเครื่องครับ  หลังจากดูโหงว้ฮ้งเสร็จรวมทั้งอ่านข้อมูลในคู่มือที่ให้มา ก็ทำการต่อสายเตรียมฟังเสียงกันเลย ดังภาพครับ

ออฟไลน์ JTR

ภาพนี้เป็นจุดต่อ input ต่างๆด้านหลังเครื่อง มีมาให้ครบครันทั้งภาพและเสียง ดังภาพครับ

ออฟไลน์ JTR

อุปกรณ์ต่างงๆที่แถมมากับเครื่อง  โปรดสังเกตสายลำโพงที่ให้มาเส้นใหญ่กว่าสายไฟ AC  ซะอีก  โดยเฉพาะตัวรีโมทคอนโทรลที่ออกแบบได้แปลกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2007, 01:31:38 AM โดย JTR »

ออฟไลน์ JTR

สำหรับรายละเอียดทางเทคนิคของ LEONA Micro System Zenith รุ่น 949 มีดังนี้ครับ

- มีช่อง USB (2.0) input สามารถเล่น File เพลง MP3 จากเครื่องเล่น MP3 และ Flash Drive ได้
- มีช่อง input stereo เพิ่อรับสัญญาณเสียง stereo จากแหล่งภายนอกได้
- DVD,VCD, DVCD,HDCD,CD,CD-R,CD-RW และไฟล์ภาพ JPEG,MP3
- กำลังขับสูงสุดถึง 20 W x 3 (RMS)
- ช่องจ่ายสัญญาณเสียง stereo
- ช่องจ่ายสัญญาณเสียง digital Coaxial และ Optical
- ช่องจ่ายสัญญาณภาพ Composite, S-Video,VGA,Component (YUV) และ Progressive Component
- มี remote control ที่สามารถควบคุมการทำงานได้ครบทุกฟังชั่นการใช้งาน

นับว่าเป็นเครื่องอเนกประสงค์ตั้งโต๊ะเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นทั้งเครื่องเล่นดีวีดี - ซีดีเพลง รับวิทยุเอเอ็ม - เอฟเอ็มได้ แถมยังมีจุดต่อ input USB ด้านหน้าเครื่องมาให้
สำหรับเสียบข้อมูลเพลงที่บันทึกเก็บไว้ใน Flash Drive (ดังภาพ)มาให้อีกด้วย

ออฟไลน์ JTR

มาถึงตัว LEONA  Micro System Zenith รุ่น 949 ที่คุณวิชิตให้ยืมมาลองเล่น ซึ่งหลังจากแกะกล่องเพื่อดูรูปโฉมหน้าตาว่าเป็นอย่างไรแล้ว ก็จัดการต่อเข้ากับชุดลำโพงที่ให้มา รวมทั้งอุปกรณืต่างๆที่แถมมาให้ในเครื่อง อาทิรีโมทคอนโทรล , สายลำโพงเส้นเบ้อเริ่ม ฯลฯ (ดังภาพข้างล่างครับ)

ออฟไลน์ JTR

ความจริงจะพิมพ์รายงานการใช้ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา แต่เจออุปสรรคหลายๆประการยุ่บยั่บไปหมด ก็เลยต้องขอนำเสนอข้อมูลในช่วงเวลานี้แทนละกันคงไม่ล่าช้าไปนะครับ  เข้าเรื่องดีกว่า สืบเนื่องจากผมได้มีโอกาสได้เข้าไปเยี่ยมเยือนคุณวิชิต แห่งบริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัดตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์" ลีโอน่า "ที่หลายๆท่านคงจะคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี ซึ่งหลังจากได้พูดคุยกันในหลายๆเรื่องแล้ว เผอิญผมนึกขึ้นได้ว่า เจ้าลำโพงคอม 2.1 แชลแนลยี่ห้อ Edifier ที่ซื้อมาใช้เมื่อ 2-3 ปีแล้วที่งานไฮไฟเฟสติวอล (ตอนนั้นจัดที่โรงแรมแอมบาสเดอร์) เพิ่งจะเจ๊งไปไม่กี่วันหลังจากรับใช้มาพอสมควร  เพราะมีเสียงฮัมกวนเสียงอื่นๆจนกลบไปหมด ประกอบกับขี้เกียจจะรื้อบอร์ดออกมาซ่อมด้วย ทำให้ผมเริ่มมองหาลำโพงคอมฯคู่ใหม่เข้ามาประจำการแทนที่  เมื่อได้ไปเยี่ยมชมผลิตภัณฑ์ของ ลีโอน่าที่ซอยวัชรพล ก็ไปสะดุดตาเข้ากับลำโพง 2.1 แชลแนลของลีโอน่า รุ่น SWS-303 (ดังรูปข้างล่าง)

ดูโหงวเฮ้งแล้ว ขนาดกำลังเหมาะสำหรับใช้กับคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ พอดี ก็เลยขออนุญาตคุณวิชิต นำมาทดลองใช้งานกับคอมพิวเตอร์ของผมซะเลย  ซึ่งจากรายละเอียดทางเทคนิคคร่าวๆที่ทาง ลีโอน่า ระบุเอาไว้สำหรับชุดลำโพง 2.1 แชลแนลรุ่น SWS-303 มีดังนี้ครับ
        ชุดลำโพง Built in OCL Amplifier
- กำลังขับคู่หน้า 8W x 2 ซับวูฟเฟอร์ 14W (RMS)
- ไดรเวอร์ซับวูฟเฟอร์ขนาด 5.25 นิ้ว
- ไดร์เวอร์คู่หน้าขนาด 2 นิ้ว x 2 + ทวีตเตอร์ 1 นิ้ว
- การตอบสนองความถี่ คู่หน้า 100Hz - 20Hz
- การตอยสนองความถี่ ซับวูฟเฟอร์ 20Hz - 300Hz
- ค่าความไว 85 dB
- ปุ่มปรับ Volume , Bass , Treble แยกอิสระต่อกัน
- ขนาดซับวูฟเฟอร์ 228(ก) x 213(ย) x 240(ล) มม.
- ขนาดสปีคเกอร์ 71(ก) x 235(ย) x 71(ล) มม.
- น้ำหนัก 5.3 กก.
       จากการลองไปต่อเข้ากับชุดคอมพิวเตอร์และลองเล่นกับแผ่นซีดีเพลงต่างๆ รวมทั้งไฟล์เพลง MP3 ที่โหลดมาจากเวปต่างๆ พบว่าลีโอน่าตัวนี้ให้คุณภาพเสียง
ที่ไม่เลวเลยทีเดียว โดยเฉพาะเสียงความถี่ต่ำจากซับวูฟเฟอร์ขนาด 5.25 นิ้ว ที่ให้มวลของเสียงเบสที่มีพลังเกินตัวเมื่อเทียบกับราคาต่าตัวทีตั้งไว้พันกว่าบาท ซึ่งตอนนี้หลังจากที่นำเข้ามาประจำการลองเล่นแทนลำโพงคอมตัวเก่าของผมในระยะหนึ่งนั้น  ตอนนี้ก็เลยคิดว่าจะใข้เจ้าลำโพงลีโอน่าคู่นี้เป็นการถาวรประจำโต๊ะคอมพิวเตอร์ส่วนตัวของผมตลอดไป
        ก็ขอแนะนำสำหรับท่านที่หาลำโพงคอมฯที่ให้คุณภาพเสียงที่คุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายออกไปลองไปทดลองฟังดูกันครับ อย่าเพิ่งเชื่อผมสำหรับข้อมูลที่นำเสนอนี้  เพราะนี่เป็นแค่ข้อมูลนำเสนอในการเพิ่มทางเลือกในการตัดสินใจเท่านั้นครับสำหรับท่านที่ต้องการลำโพงคอมมาใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2007, 12:49:08 AM โดย JTR »