ผู้เขียน หัวข้อ: DR.Tj และพี่ขุนครับ ขอถามความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 2185 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
DR.Tj และพี่ขุนครับ ขอถามความเห็นหน่อยครับว่า อยากรับสัญญาณ rgbhv จากโซนี่จอไวด์ HR 36 เพราะตอนนี้ใช้คอมโพเน้นท์ของยี่ห้อหนึ่งชุดละประมาณ 5 พัน

แต่เห็น canare เอาสาย vga to 5 rca มาขาย สงสัยว่าการต่อแบบ vga น่าจะทำให้ภาพดีกว่าเดิมหรือไม่ / และที่สำคัญน่าจะเล่นกับ ดีวีดีที่มีช่อง vga ตัวไหนดีครับ งบประมาณ 2หมื่น-2.5 หมื่น พอดีอยากเปลี่ยนดีวีดีพอดีครับ

หนุ่ม   ksenaphaet@yahoo.com

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: DR.Tj และพี่ขุนครับ ขอถามความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 02:05:19 PM »
DVD player ที่มี VGA จะเป็นเครื่องจีนเกือบทั้งหมด  หาดีค่อนข้างยาก
ดีที่สุดคือหา scaler ตัวเล็ก ๆ สามหมื่นกว่าบาทมาหนึ่งตัว  แล้วต่อ VGA to 5 RCA ดูที่ 720p จบครับ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Re: DR.Tj และพี่ขุนครับ ขอถามความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 09:01:18 PM »
ช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยครับพี่หมอ อยากทราบด้วย แต่..ยังไม่ซื้อ อิ อิ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2005, 11:57:24 PM »
ทำไมไม่ลอง xbox ต่อผ่านกล่อง vga และ ใช้สายคุณพจน์แปลงเป็น rgbhv  เล่น 720p  ประหยัด คุ้ม

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 11:17:10 AM »
ซื้อ x box มาใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ กลัวมันยุ่งยากอ่ะคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 11:57:00 AM »
X-Box ยุ่งนิดหน่อย  ไม่เหมาะกะคนขี้เกียจนะครับ
ท่านอูฐอาจจะปล่อย scaler ตัวเล็กไม่ใช่เหรอ  ตัวนั้นแหล่ะดีหรือท่าน WK ก็มี  Lumagen Vision ไง

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 12:31:30 PM »
X box ขอทราบขั้นตอนการทำแบบละเอียดด้วยครับ เพื่อเป็นการตัดสินใจครับ แล้วตัวเครื่องกับกล่อง vga กี่ตังค์อ่ะครับ  ???

กราบขอบพระคุณแบบงามๆ ครับผม� ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม, 2005, 12:40:45 PM โดย ..หมี.. »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2005, 12:55:38 PM »
X-box ประมาณหมื่นกว่าบาท  แต่โมเพิ่มได้อีกตรึม  รายละเอียดถามได้จากเสี่ยอูฐและ fot_ja ที่งานมีทติ้งก็ได้มั๊ง