ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray มีการย้ายโซน  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Blu-ray มีการย้ายโซน
« เมื่อ: 12 มีนาคม, 2007, 06:58:20 PM »
ได้รับทราบมาตั้งแต่ต้นแล้วว่า Blu-ray จะมีสามโซน คือ โซน A มีอเมริกา,ญี่ปุ่น และเอเชียเกือบทั้งหมด (ยกเว้นจีน)  โซน B มียุโรปทั้งหมด  และโซนC มีรัสเซีย จีน อัฟริกา และอื่น ๆ  แต่ข่าวล่าสุดผมได้ยินว่า มีการย้ายญี่ปุ่นออกจากโซน A ไปไว้โซน B รวมกับยุโรป  เรียนถามครับว่าท่านผู้ใดได้ทราบข่าวนี้บ้าง และยืนยันหรือไม่ ขอบคุณครับผม

Blu-ray Fanatic
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...