ผู้เขียน หัวข้อ: *วันนี้ไป Commart มาครับ**  (อ่าน 4014 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui

Re: *วันนี้ไป Commart มาครับ**
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2007, 09:52:15 AM »
แหมราคาลงดีจัง นึกถึงตอนซื้อก่อนหน้าแล้วช้ำ..
We Are Not Alone

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • Super Star
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
Re: *วันนี้ไป Commart มาครับ**
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2007, 05:48:04 PM »
O0

ตอนนี้สนใจ SD หรือ CF 4GB มีใครเห็นอยู่ที่ไหนถูกๆบ้างมั้ยครับ  :help

ลองไปดูในงานนี้ครับ
มีหลายๆร้านให้เปรียบเทียบราคาและยี่ห้อ

O0

ตอนนี้สนใจ SD หรือ CF 4GB มีใครเห็นอยู่ที่ไหนถูกๆบ้างมั้ยครับ  :help
ที่ Photohut CF Sandisk Extreme III 4GB 2710 บาท รูดบัตรได้ แถมที่ชาร์จมือถือ sony หรือ samsung ครับ งาน commart คราวที่แล้วผมซื้อไอ้ตัวนี้ตั้ง หกพันกว่าแน่ะ :black_eye เห็นเค้าว่าข้างนอกขายสามพันกว่าครับ :)

ขอบคุณมากครับ แต่เห็นราคา sd card mini 2GB อยู่แค่ 650 บาทนี่ต้องขอชั่งใจอีกทีครับ  :black_eye มันน่าจะลงมาเรื่อยๆนะเนี่ย  :cold
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2007, 07:19:00 PM »
อ้างถึง
ขอฟันธงด้วยเรื่องพี่อุ๋ยเป็นเซียนครับ

ไม่เซียนได้ไงละครับท่านผู้อ่าน มีกล้องตัวเป็นล้าน ตั้ง 2 ตัวแนะ

อัฟๆๆๆ เดี๊ยวทันๆ อิอิ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2007, 07:16:15 PM »
O0

ที่ Photohut CF Sandisk Extreme III 4GB 2710 บาท รูดบัตรได้ แถมที่ชาร์จมือถือ sony หรือ samsung ครับ งาน commart คราวที่แล้วผมซื้อไอ้ตัวนี้ตั้ง หกพันกว่าแน่ะ :black_eye เห็นเค้าว่าข้างนอกขายสามพันกว่าครับ :)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2007, 07:03:21 PM »
ถ้าคุยเรื่องกล้องเซียนอีกคนก็คือพี่อุ๋ยใช่ไหมครับคุณ Beetle   ตอนผมจะซื้อกล้องผมก็โทรไปปรึกษากับพี่อุ๋ยละครับ

วันนี้คงไม่ได้ไปคลองถมอีกตามเคยครับเลิกงานแล้วง่วงทุกทีเลยช่วงนี้

แล้วคุณ Beetle ละครับ ถ้ามีอะไรแปลกใหม่ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากจะไปอยู่เหมือนกัน.. :)

เร่ง Up น่าดู    2f  2f  2f
วันนี้ไม่ไปคลองถม..มิน่า..ฝนทำท่าจะตก
คุณ Beetle ระวังฝนหน่อยนะครับ มันคงตกเพราะพี่ magneto ไม่ไปอ่ะครับ. 2f
ขอฟันธงด้วยเรื่องพี่อุ๋ยเป็นเซียนครับ :thumb
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2007, 07:00:09 PM »
เรื่องกล้องผมยังเสียดายไม่หาย รีบร้อนคว้า A640 มาเพราะมีเวลา 2 ชั่วโมงหากล้องแทนตัวเก่าที่เสีย
น่าจะกัดฟันเอา 350D ฮือ...  :cry2

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2007, 06:42:42 PM »
ถ้าคุยเรื่องกล้องเซียนอีกคนก็คือพี่อุ๋ยใช่ไหมครับคุณ Beetle   ตอนผมจะซื้อกล้องผมก็โทรไปปรึกษากับพี่อุ๋ยละครับ

วันนี้คงไม่ได้ไปคลองถมอีกตามเคยครับเลิกงานแล้วง่วงทุกทีเลยช่วงนี้

แล้วคุณ Beetle ละครับ ถ้ามีอะไรแปลกใหม่ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากจะไปอยู่เหมือนกัน.. :)

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 04:19:04 PM »
ถูกต้องเลยครับ...เมื่อวานผมก็ไปเดินมาช่วงบ่าย...คนเยอะมากๆ สำหรับคนที่ตั้งใจซื้อ Computer Brand Name มีให้เลือกเยอะมาก...NoteBook ตรึมเลย..ส่วนตัวผมไปเดินแถวๆ ที่เขาขายกล้องครับ...กำลังสนใจ DSLR NIKON D80 อยู่ครับ...แต่ราคาสูงกว่าข้างนอกนิดนึงเลยดูอย่างเดียว...(ไม่ควรพกเงินสดไปมาก ถ้าไม่คิดจะซื้ออะไร เพราะเดี๋ยวอดใจไม่ได้ต้องซื้ออะไรติดไม้ติดมือกลับมา)...

ร้านขายกล้องในงานส่วนมากจะเป็นร้านใหญ่..
เลยขายไม่ถูกกว่าข้างนอกหรือ ที่ขายในWEB
คุณPum276 อยู่ใกล้ๆไม่ลองไปดูร้านCamerecity แถวๆสามย่าน.จุฬา
http://www.thecameracity.com/
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ Lucky Lucky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 04:07:36 PM »
งานมีถึงวันไหนครับ ที่ศุนย์ประชุมฯ หรือเปล่าครับว่างๆจะได้ไป

ขอบคุณครับ

งานจัดที่ ศูนย์ประชุมฯ นั่นแหละครับ
จัดระหว่างวันที่ 22-25 มีค. นี้ เวลา 10.00-20.00 น.
ราคาส่วนมากจะถูกกว่าที่ พันธ์ทิพย์ ครับ เพราะผมเช็คราคามาแล้ว
ถึงบางอย่างราคาไม่ ถูกกว่า แต่ก็จะมี Promotion ดีๆ แถมครับ

ถูกต้องเลยครับ...เมื่อวานผมก็ไปเดินมาช่วงบ่าย...คนเยอะมากๆ สำหรับคนที่ตั้งใจซื้อ Computer Brand Name มีให้เลือกเยอะมาก...NoteBook ตรึมเลย..ส่วนตัวผมไปเดินแถวๆ ที่เขาขายกล้องครับ...กำลังสนใจ DSLR NIKON D80 อยู่ครับ...แต่ราคาสูงกว่าข้างนอกนิดนึงเลยดูอย่างเดียว...(ไม่ควรพกเงินสดไปมาก ถ้าไม่คิดจะซื้ออะไร เพราะเดี๋ยวอดใจไม่ได้ต้องซื้ออะไรติดไม้ติดมือกลับมา)...

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 03:43:25 PM »
งานมีถึงวันไหนครับ ที่ศุนย์ประชุมฯ หรือเปล่าครับว่างๆจะได้ไป

ขอบคุณครับ

งานจัดที่ ศูนย์ประชุมฯ นั่นแหละครับ
จัดระหว่างวันที่ 22-25 มีค. นี้ เวลา 10.00-20.00 น.
ราคาส่วนมากจะถูกกว่าที่ พันธ์ทิพย์ ครับ เพราะผมเช็คราคามาแล้ว
ถึงบางอย่างราคาไม่ ถูกกว่า แต่ก็จะมี Promotion ดีๆ แถมครับ

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ PV

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 09:01:31 AM »
ถูกกว่านอกงานมั๊ยครับ
งานไหนๆก็เห็นคนขายบอกหมดงานแล้วราคาจะขึ้น
แต่ก็ลดทุกที
ค่าเช่าบูทในงานไม่ใช่ถูกๆ
ยังไงลองสืบราคานอกงานด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 08:45:32 AM »

ขอบคุณครับ
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 08:14:16 AM »
O0

ลองไปดูในงานนี้ครับ
มีหลายๆร้านให้เปรียบเทียบราคาและยี่ห้อ

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 12:12:31 AM »
 O0

:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

• *
*วันนี้ไป Commart มาครับ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2007, 11:20:33 PM »
วันนี้ผมไป งานCommart มาครับ  คนเยอะมากๆ
มีของมาลดราคากันแบบ สุดๆเลย น่าซื้อมากๆครับ
ที่เห็นลดมากๆ เช่น
จอ LCD 17-19 ราคาแค่ 5-6000 ฿ เอง(philip/ LG/ Samsung)
flash drive 1 GB.  =315฿
Note Book เยอะมากๆเลือกไม่ถูกเลย ราคาลดแลกแจกแถมกันสุดๆ
พวก Gadget ให้ลองเพียบ
เครื่องเล่น MP3 ..PDA..มือถึอ..กล้อง ดิจิตอล
ส่วนผมอยากไปลองดูหูฟัง หลายๆยี่ห้อครับ..
หูฟัง Senheiser MX-400 ในงานลดเหลือ 390฿
หูฟัง Creative   EP-480  ..................449 ฿
หูฟัง Philip ลดทุกรุ่นอีก 20 %
แผ่นCD เปล่าPrinco ขาว หลอด(50แผ่น)ละ 200฿
หูฟังไร้สายมี Fm ...........239 ฿
มีให้ลองฟังเปรียบเทียบเกือบทุกรุ่น (อันนี้ชอบมากเพราะว่าถ้าไม่ซื้อก็ไม่น่าเกลียด  ;D )
.อยากแนะนำอย่าเอารถไป ให้นั่งรถไฟใต้ดินครับ สะดวกดึครับ

Beetle:bye1 รายงาน