ผู้เขียน หัวข้อ: ปลั๊ก หรือขั้วต่อสายแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 2653 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
ขอบคุณคร๊าบบบบ  :headphone

ออฟไลน์ อวยพร

อ่อ เกือบลืมไปครับ...หากจะซื้อหัวใหม่ให้ถอดหัวนี้ไปเป็นตัวอย่างด้วยนะครับ จะได้ซื้อถูก อิอิ ;D

ออฟไลน์ อวยพร

สายประเภทนี้สามารถถอดแยกหัวแยกสายได้ครับ แต่ต้องออกแรงมากหน่อยนะครับ(ตอนถอด) หัวแบบนี้ซื้อได้ที่นัฐพงษ์หรือร้าน electronic Source ที่บ้านหม้อครับ ถ้าหากจะประกอบสายก็แค่กดสายลงไปในช่องเดิมเพราะภายในเป็นใบมีด เมื่อกดสายไฟลงไปมันจะบาดเนื้อพลาสติกลงไปถึงเนื้อทองแดงครับผม O0

ออฟไลน์ 100db

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Super Star.
  • **
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
ปลั๊ก หรือขั้วต่อสายแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2007, 02:12:17 PM »
ขั้วต่อแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนและเข้าหัวเองได้มั๊ยครับ
คือว่า...อยากลองเปลี่ยนสายให้มันดีขึ้นแต่ไม่อยากบัดกรีตรงติดเขี้ยวมันเลยอ่ะครับ