ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่น Burn-in แบบนี้ จำเป็นไหมครับ Ayre System Enhancement Disc v.1.2  (อ่าน 3659 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ao Scuba

มันช่วยอะไรบ้างครับ แล้วจำเป็นแค่ไหน มีใครเคยใช้บ้าง

*เวลาผม Burn ผมก็ใช้ แผ่นที่ เสียง Effect เยอะเปิดไปเรื่อย เช่น ฉากรบกัน ใน Saving Private Ryan  พวกเสียงปืน เสียงระเบิด (ไม่รู้ว่าแบบนี้ ใช้ Burn ดีไหมครับ*
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
  • Total likes: 0
    • HiFiBug.com
Re: แผ่น Burn-in แบบนี้ จำเป็นไหมครับ Ayre System Enhancement Disc v.1.2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 12:04:14 PM »
แผ่น Ayre ที่ให้มากกว่าการทำเครื่องให้พ้น Burn ก็คือสามารถล้างไฟฟ้าสถิตได้ด้วยครับด้วย Track ที่ 1 และ 7 ของแผ่นครับผม  :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: แผ่น Burn-in แบบนี้ จำเป็นไหมครับ Ayre System Enhancement Disc v.1.2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 12:23:07 PM »
เคยเห็นแผ่นก๊อปตัวนี้ ไม่ทราบว่าแผ่นก๊อปใช้ได้ผลเช่นเดียวกันไหมครับ...อิ อิ ::)

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 12:47:33 PM »
ถ้าเพื่อเบอร์นคงไม่จำเป็น ใช้ไปเรื่อยๆ ก็เหมือนเบอร์นครับ
แต่ถ้าใช้เพื่อให้เสียงดีขึ้น ก็น่าจะมีติดไว้
ผมก็ก็อปไว้ใช้ในรถก็ใช้ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าคุณภาพจะดีเท่าแท้ไหมนะครับ  :-[

ออฟไลน์ Glassear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 02:37:01 PM »
ลองฟังหลังเบิร์นด้วยแผ่นนี้แล้ว ปรากฎว่า
ฟังไม่ออกครับ    :-[    เอ  มันดีขึ้นหรือเปล่าหว่า??
แต่แค่ได้เห็นไดรเวอร์ลำโพงขยับตัวยึ่บยั่บๆเหมือนกำลังโดนนวดก็คิดว่า  มันน่าจะสบายตัวขึ้นน่ะครับ   ;D

ออฟไลน์ lapath

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 03:14:36 PM »
I can sense the effect after demagnetizing with Ayre CD, ie more open, particularly high frequency.  I had it on almost every week before I start listening to the music and it's been great.

A must have or not: I would say I can live "without" it as my system is rather inexpensive (NAD 312, Denon CD1015 and B&W DM302). If I don't own it earlier, I might not buy it.  However, if you have extra dough to spend, you may try.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม, 2005, 04:57:04 PM โดย lapath »

ออฟไลน์ Paul

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2005, 10:10:39 PM »
ผมก็มี Copy นะครับ เคยลอง Test กับเพื่อนแล้วครับ ผลคือ ไม่แตกต่างกันครับ แผ่นจริง แผ่นแท้ ได้ผลเหมือนกันครับ แต่ผมก็อยากได้แผ่นจริงเก็บไว้เหมือนกันนะครับ
อยากได้ sony 32 นิ้วจังเลย