ผู้เขียน หัวข้อ: ***ช่วยอธิบายหน่อยครับ****  (อ่าน 1492 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• Super Star.
  • **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
Re: ***ช่วยอธิบายหน่อยครับ****
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เมษายน, 2007, 10:50:37 PM »
:D :D ไม่เข้าใจ 2 คำนี้ครับ..

Power: 6W in 4ohm, 2,6W in 8 ohm (screen bypassed) 0,12W in 8 ohm (sreen unbypassed) , onset of clipping.

(screen bypassed)และ (sreen unbypassed) หมายความว่าอย่างไรครับ...

spec เครื่องแอมป์หลอดละมั้งครับ
ผมลองเขียนเป็นภาษาเราดูนะครับ อะแฮ่ม

...เครื่องนี้ให้กำลังสูงสุดถึง 6 วัตต์ที่ความต้านทาน 4 โอห์ม และ
2.6 วัตต์ที่ความต้านทาน 8 โอห์ม (ป้อนไฟผ่านสกรีนกริด)
0.12 วัตต์ที่ความต้านทาน 8 โอห์ม (ไม่ป้อนไฟผ่านสกรีนกริด)
เครื่องนี้ไม่รับรองการขลิบของสัญญาณถ้าเปิดดังเกินไป...

แสดงว่าเครื่องหลอดเครื่องนี้ใช้หลอดประเภทมากกว่าไตรโอด
ผมไม่เข้าใจ "ออนเซ็ต ออฟ ขลิบปิ้ง" นะครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
Re: ***ช่วยอธิบายหน่อยครับ****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เมษายน, 2007, 10:22:58 PM »
 :) ข้อความนี้  มาจากไหน หรือปรากฏอยู่กับอะไนครับ  ;)

ออฟไลน์ อันดามัน

***ช่วยอธิบายหน่อยครับ****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เมษายน, 2007, 08:48:57 PM »
 :D :D ไม่เข้าใจ 2 คำนี้ครับ..

Power: 6W in 4ohm, 2,6W in 8 ohm (screen bypassed) 0,12W in 8 ohm (sreen unbypassed) , onset of clipping.

(screen bypassed)และ (sreen unbypassed) หมายความว่าอย่างไรครับ...
ความรู้แห่งธรรม = การเกิด การแก่ การเจ็บ การตาย