ผู้เขียน หัวข้อ: Sunday Afternoon at Oui's Place  (อ่าน 134525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• Super Star
  • *
Sunday Afternoon at Oui's Place
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:15:21 PM »
บ่ายวันนี้ ณ. บ้านคุณอุ๋ยครับ มีสมาชิกหลายท่านนำผลงานมาประชันกันครับ  ^-^

• *
Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:16:38 PM »
 :) แอมป์ pushpull ของเด็กหลอดแก้วกำลังให้ท่านพี่ๆช่วยแก้ฮัมครับ ทำอยู่นานพอควร สุดท้ายทุกท่านลงความเห็นให้รื้อทำใหม่ง่ายกว่า   :giveup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:31:27 PM โดย DIY Project Seeker »

• *
Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:19:07 PM »
 หลายเครื่องเห็นแล้ว  0)] 0)]  :o :o

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:20:23 PM »
 O0 O0 0)] 0)]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:24:30 PM »
ผลงานล่าสุดของคุณอุ๋ยยังเปิดประทุนอยู่ครับ อีกรูปเป็นของคุณ magneto ครับ รายละเอียดเดี๋ยวให้เจ้าตัวมาบรรยายเอง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:27:50 PM »
ใส้ในของเครื่องคุณ Magneto ครับ  O0 O0 0)] 0)] พอดีผมรีบไปรีบถ่ายรูปแล้วก็รีบกลับ รายละเอียดรอเจ้าของผลงานและเจ้าของบ้านมารายงานเองครับ  :)

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 08:55:01 PM »
ครึกครื้นดีครับ ถ้าไม่ติดไปจ่ายตลาดกะแม่บ้านจะไปแจมด้วย  ;)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 09:41:06 PM »
:) แอมป์ pushpull ของเด็กหลอดแก้วกำลังให้ท่านพี่ๆช่วยแก้ฮัมครับ ทำอยู่นานพอควร สุดท้ายทุกท่านลงความเห็นให้รื้อทำใหม่ง่ายกว่า   :giveup

ผลจากการพยายามแก้ฮัม ลดลงได้นิดหน่อยครับ...สรุปคือต้องแก้ตรงแท่งกราวด์ที่เล็กแล้วก็มีทางเดินที่สั้นๆเกินไป ก็คือต้องกลับไปรื้อครับ...เสร็จเมื่อไหร่จะรายงานผลอีกทีครับ  :black_eye  :black_eye  ต้องขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำดีๆ จากพี่ PokkyMan พี่ MasterAT และพี่สิงห์ไว้ด้วยครับ..ได้ความรู้มากจริงๆครับ Y]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม, 2007, 09:44:52 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 10:03:04 PM »
เก็บข้อมูลอย่างเดียวเลยวันนี้ d_d  อิอิอ ได้เห็นผลงานของพี่ๆทุกท่านที่มาในวันนี้ ไฟลุกเลยครับ :evil2 อยากทำมั้งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม, 2007, 10:04:35 PM โดย acdc »

ออฟไลน์ WiChai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2007, 10:08:34 PM »
โอกาสหน้าขอไปแจมด้วยครับ

ออฟไลน์ moddam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 07:48:57 AM »
อีกรูปเป็นของคุณ magneto ครับ รายละเอียดเดี๋ยวให้เจ้าตัวมาบรรยายเอง

มารอฟังแถวหน้าเลย สนใจอย่างยิ่งหลอดเล็ก ๆ น่ารักอย่างนี้ บรรยายแบบละเอียดเลยนะ  :whistling

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 10:22:20 AM »
ได้ความรู้มาก ๆจากพี่ๆ (ทำให้เปลี่ยนใจไปหลายอย่าง) แล้วยังได้ฟังแอมป์เสียงดีดี อีก :clap :clap สนุกมากครับ

ครึกครื้นดีครับ ถ้าไม่ติดไปจ่ายตลาดกะแม่บ้านจะไปแจมด้วย  ;)

โอกาสหน้า ขอเรียนเชิญด้วยน่ะครับ... :)

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 10:48:00 AM »
ได้ความรู้มาก ๆจากพี่ๆ (ทำให้เปลี่ยนใจไปหลายอย่าง) แล้วยังได้ฟังแอมป์เสียงดีดี อีก :clap :clap สนุกมากครับ

โอกาสหน้า ขอเรียนเชิญด้วยน่ะครับ... :)

อยากไปน่ะ แต่เข้าเมืองม่ะเป็น
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:29:22 AM »
การปบปะสังสรรค์ครั้งนี้นำทีมโดย
พี่สิงห์ พี่สุวรรณ เสธฯป๊อก พี่เด็กหลอดแก้ว คุณ DIY Project Seeker คุณbeetle น้อง acdc และผม ไปเยือน  พี่อุ๋ย ครับ

:) :) ขอบคุณ เจ้าภาพที่เอื้อเฟื้อเรื่องสถานที่และอาหารอร่อยๆ ครับ  :) :)

:) :) ขอบคุณ คุณ DIY Project Seeker ที่กรุณาเรื่องถ่ายรูปให้ครับ  :) :)

:)ขอบคุณพี่สุวรรณที่ช่วยปรับแก้และชีจุดอ่อนของเครื่องผมครับ  :)เดี่ยวหา OPT ได้จะเอาไปกัดกับพี่เด็กหลอดแก้วอีกครับ ;D 

:)ขอบคุณพี่สิงห์และ เสธฯป๊อก  ที่ช่วยให้คำชี้แนะในการปรับปรุงเครื่องผมครับ  :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2007, 12:36:41 PM โดย magneto »

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:38:03 AM »
แอมป์ตัวล่าสุดของผมใช้ EL86  se  ขนานกันข้างละ 2 หลอด  ไดร้ด้วย EF86 ต่อแบบฮาร์ทวาย ครับคุณ moddum

ด้วยหม้อแปลงไฟที่มีอยู่ มีไฟออกมาจำกัด(มีไฟสูง 1 ขด   ไฟต่ำ 1 ขด)  จึงมีข้อจำกัดอยู่บ้างในเรื่องของแหล่งจ่ายไฟ

ผู้ออกแบบจำเป็นต้องออกแบบให้ผมตามคำขอร้องและตามอุปกรณ์ที่มีอยู่ครับ

ตัวเครื่องยังต้องปรับปรุงครับ opt ตอนนี้ยังไม่ได้ตามสเปคที่กำหนดไว้ครับ

แต่ถ้าคุณ moddum อยากจะสร้างแอมป์หลอดเล็กๆ แนะนำให้ดูของพี่สุวรรณครับ ผมเองยังชอบใจอยู่เลยครับ นิ่งและเสถียรดีมากเลยครับ ฟังแล้วอยากฟังอีกอะไรประมาณนั้นครับ

ส่วนเครื่องของผมใช้วงจรตามนี้นะครับ

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2007, 04:42:24 PM โดย magneto »

ออฟไลน์ masterAT

• **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:41:16 AM »
สวัสดีครับ

ขอบคุณเจ้าภาพมากๆเช่นเดียวกันครับ
เป็นการรวมหัวกลุ่มย่อยที่ ได้เนื้อหาเยอะครับ และอีกอย่างคือจะซ่อมจะโมอะไร รู้สึกเจ้าภาพจะมีทุกอย่าง  ขาดแต่มัลติมิเตอร์ อย่างเดียวครับ แต่แกมีมิเตอร์ครับ ดีนะที่ ใช้แทนกันได้  :secret

แบบนี้ต้องยุให้จัดอีกครับ  ชอบครับ

:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:54:16 AM »
ขอขอบคุณ  คุณอุ๋ยครับ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี  และยังแถมความรู้เกี่ยวกับเรื่องกล้องและการถ่ายภาพอีกต่างหาก   ได้เห็น CCD และ Memory ราคาตัวละเป็นล้าน  0)]   0)]

meeting คราวนี้เราฟังเพลงกันใน studio ครับ  แต่เป็น studio ถ่ายภาพของคุณอุ๋ยครับ  ได้บรรยากาศดีครับ   ก่อนกลับยังนัดแนะถึง mini meeting คราวหน้า  แต่ไม่ได้ meeting DIY นะครับ   เป็น meeting สาธิต การถ่านนู้ดครับ  พีสุวรรณรับอาสาหานางแบบให้ครับ   ;D
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:56:24 AM »
เสียดายไม่ได้ไปครับ พอดีอีตาคนข้างบนมานกัวว่า คนอื่นจะเข้าใจผิด หาว่า ไปไหนไปตัวติดกัน จนเป็นผัวเมียกันซ่ะแล้ววว...  :yucky

ไว้จัดแล้วบอกแต่เนิ่นๆ นะครับ ผมจะขี่ MTB ไปร่วม... 2f

ปล. พี่สิงห์มาขั้นซ่ะแระ..... อีตาคนข้างบน = ตามาสเตอร์ไรเนี๊ยะแระ  2f

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 12:10:36 PM »
เสียดายไม่ได้ไปครับ พอดีอีตาคนข้างบนมานกัวว่า คนอื่นจะเข้าใจผิด หาว่า ไปไหนไปตัวติดกัน จนเป็นผัวเมียกันซ่ะแล้ววว...  :yucky

น่านจิ.....  มิน่าน้อง ๆ ถามหา พี่ไท กันใหญ่...   
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 01:07:18 PM »
สวัสดีครับ

ขอบคุณเจ้าภาพมากๆเช่นเดียวกันครับ
เป็นการรวมหัวกลุ่มย่อยที่ ได้เนื้อหาเยอะครับ และอีกอย่างคือจะซ่อมจะโมอะไร รู้สึกเจ้าภาพจะมีทุกอย่าง  ขาดแต่มัลติมิเตอร์ อย่างเดียวครับ แต่แกมีมิเตอร์ครับ ดีนะที่ ใช้แทนกันได้  :secret

แบบนี้ต้องยุให้จัดอีกครับ  ชอบครับ

ตกม้าตายเลย ไอ้เจ้า มัลติมิเตอร์ นี่ วันนี้ได้ ถอดซีออกมา วัดไม่รั่วครับ มิเตอร์วัดค่าซี ไม่ถึง (ต้องหาใหม่) แต่ดูโหวงเฮ้ง C ชักไม่น่าวางใจครับ มีบุบ...(เอามาใช้ได้ไง...) หาเปลี่ยนใหม่ดีกว่า... ขอบคุณพี่สุวรรณมากครับ

ขอขอบคุณ  คุณอุ๋ยครับ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี  และยังแถมความรู้เกี่ยวกับเรื่องกล้องและการถ่ายภาพอีกต่างหาก   ได้เห็น CCD และ Memory ราคาตัวละเป็นล้าน  0)]   0)]

meeting คราวนี้เราฟังเพลงกันใน studio ครับ  แต่เป็น studio ถ่ายภาพของคุณอุ๋ยครับ  ได้บรรยากาศดีครับ   ก่อนกลับยังนัดแนะถึง mini meeting คราวหน้า  แต่ไม่ได้ meeting DIY นะครับ   เป็น meeting สาธิต การถ่านนู้ดครับ  พีสุวรรณรับอาสาหานางแบบให้ครับ   ;D
ถ้า พี่สุวรรณ หามาได้ studio แตกแน่... 0)] 0)] 0)] 0)] 0)]

ไว้จัดแล้วบอกแต่เนิ่นๆ นะครับ ผมจะขี่ MTB ไปร่วม... 2f

ปล. พี่สิงห์มาขั้นซ่ะแระ..... อีตาคนข้างบน = ตามาสเตอร์ไรเนี๊ยะแระ  2f
ผมว่า คุณไท น่าจะมาแต่ก็ไม่ได้มา ผัวเมีย อะไรกัน.ติดรถมาก่อนตอนกลับมี MTB ให้ขี่กลับไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2007, 01:09:00 PM โดย oui »

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 01:09:46 PM »
อ้างถึง
น่านจิ.....  มิน่าน้อง ๆ ถามหา พี่ไท กันใหญ่...  

:) ครับ...เสียดาย ที่พี่ไทไม่ได้ไปด้วย   :)

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:13:00 PM »
แหะ แหะ อยู่แถวไหนครับ ผมใช้ Google Earth ส่องดู จะได้ขี่ไปถูก... ตอนนี้ทำเส้นทางจากรามอินทรา-บ้านหม้อไว้แล้ว ระยะทางไป-กลับ 60 โล คงใช้เวลาไม่มาก ไปเช้ากลับค่ำสัก 3 ทุ่ม... :P

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:19:39 PM »
สนุกดีครับ
ชอบๆ c)
พี่อุ๋ยจัดเดือนละ ครั้งเลยพี่  d_d

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:28:58 PM »
จัดเสาร์ แล้วเย็นยกขบวนไปคลองถมต่อ ก็ดีนะ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:42:23 PM »
อ้อ ถามหน่อยครับ ระหว่าง ECL82 กับ EL95 ของคุณสุวรรณ ชอบเสียงตัวไหนกว่ากัน หรือเสียงมันเป็นไงบ้านครับ... :headphone

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:44:30 PM »
จัดเสาร์ แล้วเย็นยกขบวนไปคลองถมต่อ ก็ดีนะ

จากบ้านพี่อุ๋ยไป คลองถม 1-2กิโล เองมั้ง
 :whistling..ใกล้มากๆ ครับ.พี่ไท..

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 05:58:37 PM »
เดินสายภายในสวยๆ กันทั้งนั้นเลยครับ  O0 :clap O0 :clap
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 06:01:04 PM »
อ้อ ถามหน่อยครับ ระหว่าง ECL82 กับ EL95 ของคุณสุวรรณ ชอบเสียงตัวไหนกว่ากัน หรือเสียงมันเป็นไงบ้านครับ... :headphone

ส่วนตัวผมชอบ EL95se มากกว่าครับ(หลอดเล็กๆ แต่ว่าเสียงใหญ่)
แต่ว่าเสียงดี ทั้งสองนะตัวครับ  :headphone

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 07:01:51 PM »
อ้างถึง
อ้อ ถามหน่อยครับ ระหว่าง ECL82 กับ EL95 ของคุณสุวรรณ ชอบเสียงตัวไหนกว่ากัน หรือเสียงมันเป็นไงบ้านครับ
สมมุติถ้ายกให้ผม ผมขอทั้งสองเครื่องครับพี่ไท

EL95 ได้เรื่องเสียงร้องชัดเจน ไม่มัวไม่ทึบ แหลมก็กระจ่าง เวทีก็กว้าง  กำลัง 2 w ก็จริงแต่พละกำลังของเสียงร้องทำเอาขนลุกซู่ได้เหมือนกันครับ

ECL82  ได้เปรี่ยบในเรื่องพละกำลังที่มีมากกว่า ทำให้เบสลงได้ลึกกว่า เรื่องรายละเอียดของเสียงร้องไปถึงแหลมก็ทำได้ไม่เลวทีเดียว เป็นธรรมชาติดีแท้

ทั้ง 2 เครื่องไม่มีฮัมหรือจี่เลยแม้แต่น้อย ความสงัดก็เงียบสนิด(เมื่อลดโวลลุ่มจนสุด)

ในส่วนตัวผมเองก็คงต้องทำ ECL82 ครับ หาหลอด หา opt ง่ายกว่า แต่ถ้าผมมีหลอด EL95 ก็จะทำด้วยเช่นกันครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 09:22:51 PM »
ทั้ง 2 เครื่องเสียงดีมากครับ ขั้นเทพเลย....ชอบทั้ง 2 เครื่องครับ ครั้งหน้านัดแนะกันไว้แล้วงานนี้พี่ไทห้ามพลาดครับ ทำ C และ บักกรี ic (dac) เดี๋ยวหาทองแดงให้ได้ก่อนครับ คุณไทจะได้มาช่วยสอนด้วย พิกัดถ้ารู้จักมาบุญครอง ก็มาถูกครับ กลางเมืองเลยครับ

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 09:44:37 PM »
เห็นแล้วต้องปั่นงานออกมาบ้างแล้ว... จะได้เอาไปแจม    ไม่ทราบมีพิกัด GPS ไหมครับ จะได้ให้ป้าพาไปถูก

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:24:18 PM »
ทั้ง 2 เครื่องเสียงดีมากครับ ขั้นเทพเลย....

ก่อนกลับยังนัดแนะถึง mini meeting คราวหน้า  แต่ไม่ได้ meeting DIY นะครับ   เป็น meeting สาธิต การถ่านนู้ดครับ  พีสุวรรณรับอาสาหานางแบบให้ครับ   ;D

งั้นขอไปด้วยนะครับครั้งหน้า

อยากไปฟังเสียงมากกกกก.....เห็นเค้าว่านางแบบเสียงดี ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:46:16 PM โดย Amadeus »
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2007, 11:45:04 PM »
ไปด้วยนะครับครั้งหน้า

อยากไปฟังเสียงมากกกกก.....เห็นเค้าว่านางแบบเสียงดี ;D

จัดครั้งหน้ามีการสอนทำ C. Paper in oil ด้วยนะครับคุณกอล์ฟ
อำนวยการสอนโดยคุณ MasterAT เป็นวิทยากรครับ  :clap
ต่อไปนี้ จะมี C. ยี้ห้อของตัวเอง แล้ว
... Amadeus  C. PIO.. :victory

ลงทะเบียนกับ พี่อู๋ย หรือยังครับ  ;D
 (ก่อนจะเต็ม)

ออฟไลน์ masterAT

• **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 07:59:01 AM »
แจ้งข่าวดีครับ

ผมหานางแบบได้แล้วครับ แต่ คุณ แจมมี่ ขอให้รอไว้ก่อน รอให้โกนขน ที่หน้าท้อง ออกก่อน ครับ  c)

C copper oil น่าทำเล่นกันครับ ลองผิดลองถูกกัน สนุกดีนะครับ ใครมีน้ำมัน สำหรับอโรมาเทอราปี้ เอามาใส่ท่าทางจะออกมาดีนะครับ  :whistling

:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ Lovetube

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 08:09:12 AM »

ส่วนตัวผมไม่ชอบทั้งสองชุดเลยครับ เพราะพี่สุวรรณแกไม่ยอมยกให้ผม 2f 2f 2f

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 08:50:49 AM »
 ถ้า C. Paper in oil เสียงไม่หวาน ลอง C. Paper in Syrup ดูครับหวานแน่ ไม่สังเกตุกันหรือครับ พวก Bee Wax เสียงยังหวานเลย....... 2f

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn50

• **
  • GUENG...lS3/5A
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 09:39:16 AM »
แจ้งข่าวดีครับ

ผมหานางแบบได้แล้วครับ แต่ คุณ แจมมี่ ขอให้รอไว้ก่อน รอให้โกนขน ที่หน้าท้อง ออกก่อน ครับ  c)

C copper oil น่าทำเล่นกันครับ ลองผิดลองถูกกัน สนุกดีนะครับ ใครมีน้ำมัน สำหรับอโรมาเทอราปี้ เอามาใส่ท่าทางจะออกมาดีนะครับ  :whistling

เพื่อนผมมีน้ำมันปลาวาฬ...เขาซื้อมาขัดรองเท้าใช้ใด้เปล่าครับ.
ข้อมูลในการติดต่อ...http://www.htg2.net/index.php?topic=16810.msg168734#msg168734

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 09:44:00 AM »
งานย่อย ๆ แบบนี้ แจ่มมากครับ

มีสตูดิโอถ่ายภาพอยู่ที่นี่เอง :)
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 10:21:59 AM »
งานย่อย ๆ แบบนี้ แจ่มมากครับ

ใช่ครับ....  คุยกันได้ทั่งถึงดี

แต่ meeting ใหญ่ ๆ ก็สนุกกันไปอีกแบบนะครับ   ครึ้กครื้นดี

รวมแล้วก็คือ  ถ้าได้เจอกันก็สนุกทุกครั้งอ่ะครับ   d_d

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 11:06:50 AM »
ใครเจอ copper Foil หน้ากว้างสัก 1-2 นิ้ว ม้วนยาวๆ บางๆ ราคาไม่แพงนัก ก็ฝากซื้อด้วยนะครับ ของผมหน้ากว้าง 1 นิ้ว มันหนา ม้วนไปได้ 2-3 ลูกจะหมดแว้วววว  :help

ผมคงทำ EL95se ก่อนครับ ชอบเสียงมันเจงๆ หวานนนนนนนน...ซ่ะ  :headphone

นัดหน้า เมื่อไหร่ บอกเนิ่นๆ นะครับ จะได้เขียนไปลา ผบ. ไว้เลย... คุณอุ๋ยอยู่แถวมาบุญครองนี่เอง เมื่อวานวัดระยะทางจากออฟฟิตผม ขี่แบบซอกแซกตามซอย ก็ราวๆ 26-30 กม. ขาไปไม่กัว กัวขากลับ... :drunk

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 11:23:02 AM »
นัดหน้า เมื่อไหร่ บอกเนิ่นๆ นะครับ จะได้เขียนไปลา ผบ. ไว้เลย... คุณอุ๋ยอยู่แถวมาบุญครองนี่เอง เมื่อวานวัดระยะทางจากออฟฟิตผม ขี่แบบซอกแซกตามซอย ก็ราวๆ 26-30 กม. ขาไปไม่กัว กัวขากลับ... :drunk
เรื่องนี้ปฎิบัติยากครับ พี่ไท นัดกันแบบนับชั่วโมงได้เลยครับ (oui รู้เรื่องแทบจะคนท้ายๆ) อย่างนี้ดี เลื่อนไม่ค่อยได้
พี่ไทเรื่องมาหาไม่ต้องกลัวหาไม่เจอติดรถพี่สุวรรณมาก่อน ขากลับ มี MTB ให้ขี่กลับ (อาจจะติดใจ MTB ouiก้อได้)

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:08:54 PM »

ชอบหมดทั้ง 2 ตัวเลยครับพี่....โดยเฉพาะ ECL82 "Sweet Bone" ชอบมากๆครับ ค่าที่มันให้เสียงออกมาใหญ่ดีครับ เหมือนนั่งฟังหลอดใหญ่ๆเลยครับ O0
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:19:20 PM »
เรื่องนี้ปฎิบัติยากครับ พี่ไท นัดกันแบบนับชั่วโมงได้เลยครับ (oui รู้เรื่องแทบจะคนท้ายๆ) อย่างนี้ดี เลื่อนไม่ค่อยได้
พี่ไทเรื่องมาหาไม่ต้องกลัวหาไม่เจอติดรถพี่สุวรรณมาก่อน ขากลับ มี MTB ให้ขี่กลับ (อาจจะติดใจ MTB ouiก้อได้)

ขอแก้ข่าวครับ....มะช่าย MTB ของพี่อุ๋ยครับ...ของ "แกรี่ ฟิชเชอร์" ตะหากครับ  :secret..ผมแอบเอาไปโดดขึ้นฟุตบาตมาแย้วว ขนาดแฮนด์ซ้าย-ขวา มีถุงข้าวมันไก่และน้ำซุปถุงเบ่อเริ่มแขวนอยู่ยังคล่องตัวเลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:29:50 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:36:10 PM »
ขอแก้ข่าวครับ....มะช่าย MTB ของพี่อุ๋ยครับ...ของ "แกรี่ ฟิชเชอร์" ตะหากครับ  :secret..ผมแอบเอาไปโดดขึ้นฟุตบาตมาแย้วว ขนาดแฮนด์ซ้าย-ขวา มีถุงข้าวมันไก่และน้ำซุปถุงเบ่อเริ่มแขวนอยู่ยังคล่องตัวเลย  ;D

แสดงว่า MTB เนี่ยใช้ได้เลย มีความแข็งแรงมาก สมบุกสมบัน
 :clap :clap :clap

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:38:12 PM »
อ้างถึง
อ้อ ถามหน่อยครับ ระหว่าง ECL82 กับ EL95 ของคุณสุวรรณ ชอบเสียงตัวไหนกว่ากัน หรือเสียงมันเป็นไงบ้านครับ
สมมุติถ้ายกให้ผม ผมขอทั้งสองเครื่องครับพี่ไท

EL95 ได้เรื่องเสียงร้องชัดเจน ไม่มัวไม่ทึบ แหลมก็กระจ่าง เวทีก็กว้าง  กำลัง 2 w ก็จริงแต่พละกำลังของเสียงร้องทำเอาขนลุกซู่ได้เหมือนกันครับ

ECL82  ได้เปรี่ยบในเรื่องพละกำลังที่มีมากกว่า ทำให้เบสลงได้ลึกกว่า เรื่องรายละเอียดของเสียงร้องไปถึงแหลมก็ทำได้ไม่เลวทีเดียว เป็นธรรมชาติดีแท้

ทั้ง 2 เครื่องไม่มีฮัมหรือจี่เลยแม้แต่น้อย ความสงัดก็เงียบสนิด(เมื่อลดโวลลุ่มจนสุด)

ในส่วนตัวผมเองก็คงต้องทำ ECL82 ครับ หาหลอด หา opt ง่ายกว่า แต่ถ้าผมมีหลอด EL95 ก็จะทำด้วยเช่นกันครับ

:secret  Valvo.. EL95.. NOS..ที่คุยกันว่ายังไงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:43:44 PM โดย Beetle »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:41:19 PM »

แสดงว่า MTB เนี่ยใช้ได้เลย มีความแข็งแรงมาก สมบุกสมบัน

เล่นเอาโดดฟุตบาตมา มิน่า ข้าวมันไก่วันนั้น ทำไมไก่นุ่มชอบกล.

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:44:38 PM »

:)ขอบคุณพี่สุวรรณที่ช่วยปรับแก้และชีจุดอ่อนของเครื่องผมครับ  :)เดี่ยวหา OPT ได้จะเอาไปกัดกับพี่เด็กหลอดแก้วอีกครับ ;D 

:)ขอบคุณพี่สิงห์และ เสธฯป๊อก  ที่ช่วยให้คำชี้แนะในการปรับปรุงเครื่องผมครับ  :)

ขอบคุณพี่สุวรรณ เสธฯป๊อก และพี่สิงห์ ที่ช่วยปรับแก้และชีจุดอ่อนของเครื่องผมด้วยเช่นกันครับ...หลังจากรื้อและประกอบเข้าไปใหม่พร้อมแท่งกราวด์สวยๆ ปึ๊กๆ ตามคำแนะนำแล้ว จะไปกัดกะพี่ Magneto อีกทีครับ... :crazy จางับคอเยยทีนี้

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 12:47:16 PM »

เล่นเอาโดดฟุตบาตมา มิน่า ข้าวมันไก่วันนั้น ทำไมไก่นุ่มชอบกล.

จริงด้วยครับพี่อู๋ย ข้าวมันไก่ วันนั้นอร่อยมากๆ

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 01:24:53 PM »
เสียดาย วันนั้นไม่ได้กินข้าวมันไก่ด้วย เลยไม่รู้ว่าอร่อยแค่ไหน

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 02:48:36 PM »
ขอบคุณพี่สุวรรณ เสธฯป๊อก และพี่สิงห์ ที่ช่วยปรับแก้และชีจุดอ่อนของเครื่องผมด้วยเช่นกันครับ...

ผมแค่นิโหน่ยครับ.....     ดูจากรูปก็รู้ว่า พี่สุวรรณกับเสธ.ป๊อกรุมยำ...เอ๊ย..ช่วยแก้ไขจนหัวจะขวิดกันอยู่แล้ว  ผมอ่ะหนักไปทางช่วยให้กำลังใจซะมากกว่า    d_d    ว่าแต่น้องเด็กหลอดแก้วรู้หรือยังว่าเมื่อวานนี้วันอะไร   ;D    ;D   

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 02:55:57 PM »
ขอบคุณพี่สุวรรณ เสธฯป๊อก และพี่สิงห์ ที่ช่วยปรับแก้และชีจุดอ่อนของเครื่องผมด้วยเช่นกันครับ...

ผมแค่นิโหน่ยครับ.....     ดูจากรูปก็รู้ว่า พี่สุวรรณกับเสธ.ป๊อกรุมยำ...เอ๊ย..ช่วยแก้ไขจนหัวจะขวิดกันอยู่แล้ว  ผมอ่ะหนักไปทางช่วยให้กำลังใจซะมากกว่า    d_d    ว่าแต่น้องเด็กหลอดแก้วรู้หรือยังว่าเมื่อวานนี้วันอะไร   ;D    ;D   
วันจันทร์ คร้าบบบบ. :black_eye :black_eye :black_eye :black_eye.... :) :) :)

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2007, 03:37:22 PM »

วันจันทร์ คร้าบบบบ. :black_eye :black_eye :black_eye :black_eye.... :) :) :)

จุ๊..จุ๊..จุ๊   วันที่ 21 จิคับ  :spiteful

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2007, 03:55:42 PM »
 :headphone

อ้างถึง
   Valvo.. EL95.. NOS..ที่คุยกันว่ายังไงครับ

ว่า ราคามาเลยครับ ถ้าน่าสนใจผมก็ทำครับตัวนี้  แต่ถ้าหาหลอด หา opt ไม่ได้ก็ต้องพับโครงการไปตามระเบียบครับ   ;D ;D ;D  ;D

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2007, 03:57:59 PM »
อ้างถึง
จุ๊..จุ๊..จุ๊   วันที่ 21 จิคับ

แล้วสำคัญยังไงหรือครับ  แต่รู้สึกพี่เด็กหลอดแก้วจะหงอยๆ   :headphone เอ  กลัวอะไรหรือปล่าว............. ;D

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 2007, 06:33:23 PM »
วันเสาร์นี้กะไปทำเครื่องพี่อุ๋ยให้เสร็จ  คุณปุ้ยถ้าว่างก็เข้าไปช่วยกันดีไหมครับ ผมจะได้ไปรับ el95 มาด้วยเลย  ประมาณตอนเย็นๆ พี่ไทจะว่างไหมน๊า.... พี่เด็กหลอดแก้วก็จะมาช่วยค่ำๆ พี่ wichai ก็อาจจะไปดูเครื่องพี่อุ๋ยด้วย .....คือผมไปคนเดียวแล้วเหงา อะคับ ....(เกรงใจแฟนพี่อุ๋ยจะแย่อยู่แล้วไปรบกวนเกือบทุกสัปดาห์เลย  ;))

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 2007, 07:54:54 PM »
(เกรงใจแฟนพี่อุ๋ยจะแย่อยู่แล้วไปรบกวนเกือบทุกสัปดาห์เลย  ;))
ไม่ต้องเกรงใจ เค้าเกรงใจคนที่มาหาต่างหาก พี่oui ทำไมไม่ไปหามัง....แต่ที่ต้องเกรงใจมากๆคือ พี่ oui เมื่อไรเครื่องจะเสร็จ ปัญหาเยอะจริงๆเครื่องนี้ ... 2a3 อุปกรณ์ครบต่อคิวอยู่...น่ะ (ทำช้าแบบแท่นเปลี่ยนไปหลายแบบแล้ว)

วันเสาร์นี้กะไปทำเครื่องพี่อุ๋ยให้เสร็จ  คุณปุ้ยถ้าว่างก็เข้าไปช่วยกันดีไหมครับ ผมจะได้ไปรับ el95 มาด้วยเลย
ถ้าคุณปุ้ยว่าง เสาร์นี้มีแววไม่ได้ไปหาของ คลองถมเป็นแน่ เพราะทุกเสาร์ที่เจอตั้งใจไปคลองถมทุกครั้งไม่เคยได้ไป..เลยยย

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 2007, 09:57:00 PM »
ผมว่าจะหนีบปรี 6DJ8SRPP With Buffer ไปนั่งประกอบให้เสร็จที่บ้านพี่อุ๋ยซะด้วยเลย...แต่ตอนนี้ยังขาดโวลลุ่มครับ..จาทำปรี ดันลืมซื้อโวลลุ่มซะงั้น N] ใครมีให้ยืมบ้างอ่ะครับ...อิอิ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 2007, 10:09:22 PM »
ผมว่าจะหนีบปรี 6DJ8SRPP With Buffer ไปนั่งประกอบให้เสร็จที่บ้านพี่อุ๋ยซะด้วยเลย...แต่ตอนนี้ยังขาดโวลลุ่มครับ..จาทำปรี ดันลืมซื้อโวลลุ่มซะงั้น N] ใครมีให้ยืมบ้างอ่ะครับ...อิอิ
อยากได้แบบไหน แบบมี moter ไหม :o

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 2007, 06:19:25 AM »
เสาร์นี้ว่าจะชวนเฮียทองไปด้วย แต่มารู้ตัวอีกทีผมไม่ว่างซ่ะแล้ว...  :'(
โดน ผบ. เปลี่ยนแผนแบบฟ้าผ่า เป็นเงี๊ยะ ทุกที... :blowup

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 2007, 11:54:00 AM »
อยากได้แบบไหน แบบมี moter ไหม :o

คงไม่เป็นไรครับพี่ ผมว่าจะแกะแบบมี moter จากเครื่อง 6AQ5 PP เอาไปใช้ก่อนครับ...เรื่องเดินคลองถมเนี่ยได้ถึงดึกนี่ครับ ถ้ายังไม่เหนื่อยกันไปต่อเลยก็ได้ครับ..