ผู้เขียน หัวข้อ: Sunday Afternoon at Oui's Place  (อ่าน 137712 ครั้ง)

ออฟไลน์ WiChai

Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2007, 12:47:02 PM »
ตกลงวันอาทิตย์หน้านะครับ เข้าเดือนใหม่พอดี

พี่สิงห์ พี่สุวรรณ วันอาทิตย์ที่ 1 ก.ค. ว่างกันไหมครับ ฝากพี่สิงห์ล๊อกตัวเสธมาด้วยนะครับ ( พี่สุวรรณครับอยากฟัง 6c33 พอจะติดรถมาด้วยได้ไหมครับ  O0 เห็นรูปเครื่องของพี่แล้วชอบเลยครับ  O0)

พี่ wichai ก็มาได้ใช่ไหมครับพี่ ถ้าคุณ cobra มาได้ก็ดีนะครับ ฝากพี่ชวนคุณ cobra มาด้วยนะครับ

พี่ไท..............จะมาได้ไหมครับ อยากเห็น EL95 ของพี่ด้วยครับ :)
ที่ชัวร์ๆก็ผมละ จะเร่งทำเครื่องให้เสร็จครับ
คุณปุ้ย.............คงไม่ติดอะไรนะครับ
ส่วนเจ้างานเลี้ยงลาบเป็ดครั้งนี้ หนีไม่ได้นะพี่เด็กหลอดแก้ว  ;D ;D
น้อง ACDC เดี๋ยวพี่จะติดสายไฟไปให้ด้วยนะครับ ใส้ในประมาณ  1 mm พอไหวไหมครับ :)

ส่วนท่านใดที่อยู่ใกล้เคียง และสะดวกในวันเวลาดังกล่าวเชิญด้วยนะครับ (งานนี้มีคนเลี้ยงลาบเป็ด น่าจะแบบไม่อั้นครับ  ;D ;D)(วันนั้นขอให้ขายเถอะ :spiteful)

แล้วจะมีการรวมพลกันเวลาไหนครับ ?

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2007, 03:52:12 PM »
แหม EL95 ผมเสร็จไม่ทัน ไว้โอกาสหน้าแล้วกันน้อ.... :headphone
อยากไปเยี่ยม สตูฯ คุณอุ๋ย สักครั้ง...เห็นว่ามีสาวๆ นุ่งน้อย เป็นนางแบบรอ เจงเหรอครับ 555  0)]

0)]  ไปด้วยยยย นะ ๆ ๆ
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2007, 03:55:33 PM »
รอมานานแล้วครับ อยากฟัง 6C33 ด้วยครับ  c) c) c)

:secret ตัวไปได้ครับแต่ 6c33 ม่ายแน่ใจครับ ;D

เดี๋ยวใส่รถเข็นให้ ^-^
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2007, 10:30:16 PM »
ตกลงวันอาทิตย์หน้านะครับ เข้าเดือนใหม่พอดี

พี่สิงห์ พี่สุวรรณ วันอาทิตย์ที่ 1 ก.ค. ว่างกันไหมครับ ฝากพี่สิงห์ล๊อกตัวเสธมาด้วยนะครับ ( พี่สุวรรณครับอยากฟัง 6c33 พอจะติดรถมาด้วยได้ไหมครับ  O0 เห็นรูปเครื่องของพี่แล้วชอบเลยครับ  O0)

พี่ wichai ก็มาได้ใช่ไหมครับพี่ ถ้าคุณ cobra มาได้ก็ดีนะครับ ฝากพี่ชวนคุณ cobra มาด้วยนะครับ

พี่ไท..............จะมาได้ไหมครับ อยากเห็น EL95 ของพี่ด้วยครับ :)
ที่ชัวร์ๆก็ผมละ จะเร่งทำเครื่องให้เสร็จครับ
คุณปุ้ย.............คงไม่ติดอะไรนะครับ
ส่วนเจ้างานเลี้ยงลาบเป็ดครั้งนี้ หนีไม่ได้นะพี่เด็กหลอดแก้ว  ;D ;D
น้อง ACDC เดี๋ยวพี่จะติดสายไฟไปให้ด้วยนะครับ ใส้ในประมาณ  1 mm พอไหวไหมครับ :)

ส่วนท่านใดที่อยู่ใกล้เคียง และสะดวกในวันเวลาดังกล่าวเชิญด้วยนะครับ (งานนี้มีคนเลี้ยงลาบเป็ด น่าจะแบบไม่อั้นครับ  ;D ;D)(วันนั้นขอให้ขายเถอะ :spiteful)

.ติดครับ!!  คุณไพฑูรย์ ...
ติดใจ ข้าวมันไก่ กับ เบียร์ เย็นๆ ครับ d_d
และ บรรยากาศที่เป็นกันเอง ดีครับ  :drunk

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 09:55:46 AM »
อ้างถึง
พี่ Magneto ครับ สายไฟผมหาได้เเล้วครับพี่ ไม่เอาเเล้วครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ

แล้วน้อง ACDC มาได้ไหมครับ  :)

อ้างถึง
แล้วจะมีการรวมพลกันเวลาไหนครับ ?
ใช้เวลาเดิมไปก่อนครับพี่ wichai เหตุผลหลักเพราะผมตื่นสายครับ  ;D

อ้างถึง
กลัวไม่ว่าง...   หรือ กลัวอารายกันแน่

บนโลกอันสวยงามใบนี้มีอะไรที่น่ากลัวขนาดนั้นด้วยหรือครับพี่สิงห์  ;D  เดี๋ยวจะลองดูครับว่าพี่เด็กหลอดแก้วกลัว...อะไร  ;D ;D

อ้างถึง
เดี๋ยวใส่รถเข็นให้

ขอบคุณมากครับคุณ Jamie    อิอิอิ...ได้ฟังแล้ว.... c) c) c)

อ้างถึง
ติดครับ!!  คุณไพฑูรย์ ...
ติดใจ ข้าวมันไก่ กับ เบียร์ เย็นๆ ครับ
และ บรรยากาศที่เป็นกันเอง ดีครับ

อิอิอิ...แล้วคราวนี้คุณปุ้ยจะยกแอมป์ตัวไหนมาครับ :)

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 10:46:29 AM »
อ้างถึง
ใช้เวลาเดิมไปก่อนครับพี่ wichai เหตุผลหลักเพราะผมตื่นสายครับ  ;D

แล้วเวลาเดิมมันกี่โมงอ่ะครับ  ลืมไปแย้ววว... 
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 12:02:14 PM »

อ้างถึง
กลัวไม่ว่าง...   หรือ กลัวอารายกันแน่

บนโลกอันสวยงามใบนี้มีอะไรที่น่ากลัวขนาดนั้นด้วยหรือครับพี่สิงห์  ;D  เดี๋ยวจะลองดูครับว่าพี่เด็กหลอดแก้วกลัว...อะไร  ;D ;D

N] เด็กหลอดแก้วกลัวไปไม่ได้ครับ...คราวนี้เอาจิง  :cold
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 05:12:48 PM »
อ้างถึง

แล้วเวลาเดิมมันกี่โมงอ่ะครับ  ลืมไปแย้ววว... 

เวลาเดิมของคุณ magneto ใช่ประมาณ 5-6 โมงเย็นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ masterAT

• Super Star.
  • **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 05:30:31 PM »
ถ้าผมไปถึง ซัก 8.30 น คุณอุ๋ยตื่นหรือยังครับ
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 06:18:20 PM »
ถ้าผมไปถึง ซัก 8.30 น คุณอุ๋ยตื่นหรือยังครับ

ถ้ายังไม่ตื่น...   เดี๋ยวไปช่วยปลุก   ^-^ 
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 07:07:30 PM »

[ถ้ายังไม่ตื่น...   เดี๋ยวไปช่วยปลุก   ^-^ 
ตื่นแล้วก็ได้ครับ...(เสาร์มีขับรถไปกินลมฟังเพลงที่ เฉลียง) เดี๋ยวมีชวนไปเดินคลองถมภาคเช้าวันอาทิตย์น่ะครับ สนไหมครับ... :)

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 07:10:25 PM »
เวลาเดิมของคุณ magneto ใช่ประมาณ 5-6 โมงเย็นหรือเปล่าครับ
พี่วิชัยมา เวลานี้ อดกิน ข้าวมันไก้ น้าน.

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 09:56:33 PM »
ตกลงเจอกันกี่โมงครับ  :D

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 10:09:13 PM »
อ้างถึง
พี่ Magneto ครับ สายไฟผมหาได้เเล้วครับพี่ ไม่เอาเเล้วครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ

แล้วน้อง ACDC มาได้ไหมครับ  :)

กะลังปั่นรถถังอยู่ครับ ไม่รู้จะทันวันอาทิตนี้อ่ะป่าวนะครับ... ถ้าเสร็จทันจะขับรถถังไปบ้านพี่อุ๋ยเลย...
(ไม่ทันเเน่เลย กำ black_eye)

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 10:41:50 PM »
กะลังปั่นรถถังอยู่ครับ ไม่รู้จะทันวันอาทิตนี้อ่ะป่าวนะครับ... ถ้าเสร็จทันจะขับรถถังไปบ้านพี่อุ๋ยเลย...
(ไม่ทันเเน่เลย กำ black_eye)

งานนี้น่าสนใจก็ตรงหลอดรถถังของน้อง ACDC นี่แหละครับ เพราะรื้อทำใหม่หลายรอบกว่า 6AQ5 ของผมซะอีก  2f  2f  2f
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2007, 11:00:10 PM »
อยากดูๆ รถถังแบบใหน  :o

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 12:25:08 AM »
ตกลงเจอกันกี่โมงครับ  :D

Y] ใช่ครับพี่ ตกลงกี่โมง
...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 01:12:04 AM »
เครื่องผมไปนอนรออยู่ที่บ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 01:32:44 AM »
เครื่องผมไปนอนรออยู่ที่บ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ

ตกลงจะไม่มาจริงๆ หรอ?
แล้ว Pre เสร็จแล้วหรือยัง

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 01:37:24 AM »
ตกลงจะไม่มาจริงๆ หรอ?
แล้ว Pre เสร็จแล้วหรือยัง
ผมคงไปไม่ได้ครับ ต้องขอโทษจริงๆในเรื่องนี้นะครับ :cry2
ปรีกะลังทำแท่นให้มันอยู่ครับ  :)

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 02:13:33 AM »
แอบอ่านมาตั้งนานแล้ว....ไปด้วยด้วยอ่ะป่าวคับ  d_d
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 08:50:24 AM »
ผมไปนอนรออยู่ที่บ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ

;D     ;D     O0      O0

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 11:31:10 AM »
อ้างถึง
แอบอ่านมาตั้งนานแล้ว....ไปด้วยด้วยอ่ะป่าวคับ
  ;D ;D ;D อิอิอิได้เจ้ามือแทนพี่เด็กหลอดแก้วแล้ว....ลาปเป็ด..ลาปปาก  ;D ;D

อ้างถึง
ผมไปนอนรออยู่ที่บ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ
นอนท่านี้ยังงกะคนแพ้น๊อกเลยพี่  ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 11:44:44 AM »
นอนท่านี้ยังงกะคนแพ้น๊อกเลยพี่  ;D ;D ;D
ลองไปฟังดูซะก่อน.. :boxing :boxing :boxing :boxing :boxing

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 11:45:31 AM »
เม้าท์กันมากไปหน่อย....   โดนปักหมุดซะเร้ยยยย......     ;D

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 10:44:18 PM »
พี่วิชัยมา เวลานี้ อดกิน ข้าวมันไก้ น้าน.

ขอบคุณมากครับ แต่ขออนุญาตไม่กินข้าวมันไก่สักวัน กินเป็นเพื่อนลูกจนจะบินได้อยู่แล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2007, 01:48:54 PM »
อ้างถึง
ตกลงเจอกันกี่โมงครับ 

พี่อุ๋ยบอกว่ากี่โมงก็ได้ครับ แต่ผมจะเข้าไปประมาณเที่ยงครับ  :)

พี่สุวรรณคงเข้าไปตอนเช้าเลยใช่ไหมครับ ติดต่อสอบถามพิกัดพี่อุ๋ยได้ที่มุมติดต่อเพื่อนสมาชิก จะมีเบอร์โทรผมกับพี่อุ๋ยแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 01:26:13 PM »
ป่านนี้คงเมาข้าวมันไก่กันไปทั้งแก๊งส์แล้วสิ... เสียดายผมโดน ผบ. จับกักบริเวณ ไม่งั้นอาจโดนยึดทรัพย์ด้วย... :cold
ว่าจะขี่ MTB ไปอวดศักดา ซ่ะหน่อย..... :headphone
ปล. อวดศักดา ไม่ใช่ไป อวดเจมี่ นะครับ  :D

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:34:33 PM »
พอดีผมไปแล้วเผ่นกลับมาก่อนครับ ขออนุญาติใช้รูปภาพบรรยายการรวมตัวในวันนี้นะครับ

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:38:20 PM »
 :) เครื่องนี้สวยแต่เสียดายไม่มีโอกาสได้ฟังตอนผมอยู่ เดี๋ยวให้เจ้าของผลงานมารายงานเองครับ  :o :o

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:41:49 PM »
ตามด้วยผลงานของเด็กหลอดแก้ว ยอมรับว่าฮัมลดลงเยอะครับ แต่ผมว่ายังไม่ผ่าน  :D แต่ก็ต้องชมเรื่องการ hardwire ครับ สวยงามจริงๆ  O0 O0

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:44:57 PM »
ตามด้วยผลงานของ คุณ Magneto และ คุณ Master AT ขอบอก ทั้งคู่นี้เสียงดีมากๆ  :secret :secret

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:48:30 PM »
ใส้ใน EL95 ของคุณ Master AT และ EL34 PP ของคุณอุ๋ย  Y] งานนี้คุณอุ๋ยอนุญาติให้ถ่ายแต่ใส้ในด้านนอกบอกจะถ่ายรูปมารายงานเอง  d_d d_d

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 07:51:05 PM »
มาดูกรุหลอดที่คุณ Master AT นำมาให้ชม  :secret ให้ชมอย่างเดียว ....  0)] 0)]

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:01:34 PM »
ได้เห็นทั้งหลอดและได้ยินทั้งเสียง ผมและ Magneto เลยได้เสียกับหลอด EL95 กับ OPT 10K กันคนละ 1 ชุดใหญ่ ขอบคุณท่านพี่ Master AT ที่จัดให้คร้าบ  c) c)
บรรยากาศโดยรวมสนุกครับ ไม่คึกคักเกินไป ผมว่าผมชอบกว่า Meeting แบบใหญ่ๆนา ต้องขอบคุณเจ้าของสถานที่เป็นอย่างสูงครับ  O0 O0 :drunk :drunk d_d d_d

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:40:27 PM »
สงสัยแบกเครื่องผมมั้ง ตาคนที่ใส่เสื้อโปโลสีน้ำเงินอ่ะ :showoff....มือส้นเยย ;D  ;D.....หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:43:29 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:47:27 PM »
ได้เห็นทั้งหลอดและได้ยินทั้งเสียง ผมและ Magneto เลยได้เสียกับหลอด EL95 กับ OPT 10K กันคนละ 1 ชุดใหญ่ ขอบคุณท่านพี่ Master AT ที่จัดให้คร้าบ  c) c)
บรรยากาศโดยรวมสนุกครับ ไม่คึกคักเกินไป ผมว่าผมชอบกว่า Meeting แบบใหญ่ๆนา ต้องขอบคุณเจ้าของสถานที่เป็นอย่างสูงครับ  O0 O0 :drunk :drunk d_d d_d

เสียดาย :cry2 ไปร่วมด้วยไม่ได้อ่ะ :cry2...อยากให้พี่ๆแนะนำเรื่องกราวด์ในเครื่องผมมากๆครับ :P..รายงานสดจากร้านเน็ทข้างๆท่ารถ (ก่อนรถออก 1 ชั่วโมง :cry2)

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:55:03 PM »
วันนี้นั่งฟังของคุณเด็กหลอดแก้วอยู่หลายเพลงครับ โดยรวมแล้วฮัมไม่มากครับ แต่มีข้อสังเกตุว่าฟังๆไปเสียงมีอาการแตกพร่าครับ ลองถามอาการนี้กับท่าน Master AT ดูนะครับว่าอาจเกิดจากอะไร  :(

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 08:59:48 PM »
พี่สิงห์ beetle magneto ยังอยู่
คุณ Amadeus พึ่งกลับไปตะกี้
เสียดาย  พี่ไทไม่ได้มาอีกแล้ว  :cry2

อ้างถึง
อยากให้พี่ๆแนะนำเรื่องกราวด์ในเครื่องผมมากๆครับ

ลองสอบถามเพิ่มเติมกับพี่สุวรรณดูครับพี่  หรือจะทำ el95 เหมือนผมไม๊

งั้นขอไปขี่ช้างกับพี่สิงห์ต่อนะครับ  :-*

ลงชื่อ magneto ครับ

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 09:08:17 PM »
 K) กำลังขี่ ช้างกับพี่สิงห์ และคุณMagneto   d_dอยู่ครับ
(EL95se ของพี่ MasterAT เสียงดีมากครับ :headphone)

ลงชื่อ Beetle  :victory

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 09:13:34 PM »
แน่จิงก็ขี่ช้างกันให้ถึงตี 5 จิ ((  :'( จะได้เข้าไปหา..ลงรถหมอชิตนั่งแท๊กซี่ไปเยย..อิอิอิอิ...

ลงชื่อ เด็กหลอดแก้ว :whistling

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2007, 09:16:00 PM »
วันนี้นั่งฟังของคุณเด็กหลอดแก้วอยู่หลายเพลงครับ โดยรวมแล้วฮัมไม่มากครับ แต่มีข้อสังเกตุว่าฟังๆไปเสียงมีอาการแตกพร่าครับ ลองถามอาการนี้กับท่าน Master AT ดูนะครับว่าอาจเกิดจากอะไร  :(

คือตอนนี้ผมกำลังโทษ C bypass ในภาคแรกอยู่อ่ะครับ (100uF) ว่ามันเป็นของไม่ดี (( และจะได้ไม่ต้องโทษตัวเองมากนักด้วย ;D...ไม่ทราบว่ามันเป็นตามที่ผมคิดไว้มั้ยครับ :headphone

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 12:17:58 AM »
เพิ่งกลับมาถึงบ้านตจว. เมื่อกี้นี้เองครับ

ขอบคุณพี่อุ๋ย พี่ปุ้ย พี่สิงห์ พี่สุวรรณ พี่ใหญ่ คุณตูน พี่วิชัย สำหรับสถานที่ อาหาร เครื่องดื่ม

และประสบการณ์ต่างๆที่ได้แลกเปลี่ยนกัน หาไม่ได้ง่ายๆเลย

ปล.ได้สิ่งดีๆ (ดีกรี) กลับมาพอสมควร ตอนที่ :drive1กลับบ้าน นึกแล้วยัง  :cold :cold
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

• **
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 08:22:16 AM »
สนุกดีครับ มีเรื่องจุดประกายใหม่ๆได้พูดคุยกัน และขอขอบคุณ คุณ OUI มากครับที่เลี้ยงดูเป็นอย่างดีครับ และเสียดายแทน ท่านที่ไม่ได้ไปด้วยนะครับ  :secret
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 08:49:19 AM »
ท่านที่ไม่ได้ไปนี่ หมายถึงผมป่ะ... :cry2
อาฆาตไว้ก่อนครับ ไว้มีโอกาสไป จะไปต้อนช้างสักโหล  5 5 5  :drunk
ตกลงหลงเสียงนาง EL95SE กันหมดเลย ... ผมบอกแล้ว เป็นเสียงแอมป์หลอดในอุดมคติป๋มเล้ย.... O0
อุตส่าห์ซุ่มทำแซงคิวหลอดเบอร์อื่นๆ หมดเลยครับ... ใกล้คลอดแระ รอเห็นตัวเต็มๆ งานมีทติ้งกลางปีครับ  :whistling

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 08:58:34 AM »
ขอขอบคุณ  คุณอุ๋ย เจ้าของสถานที่ครับ

ครึ้กครื้นดีครับ  ได้คุยกันหลายเรื่อง  โดยเฉพาะเรื่องการออกกำลังด้วยจักรยาน  เห็นเปรย ๆ ว่าอาจจะจัดทริปจักรยานของพวกเราชาว DIY ขี่กันไปเที่ยวตามชนบทใกล้ ๆ   ที่คุยกันถึงเรื่องนี้ก็คงเพราะเห็นว่าสมาชิกหลายท่านเริ่มสูงวัยขึ้นกระมัง   ;D  แฮะ.....รวมถึงผมด้วยครับ   :)

:euro

• **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:01:23 AM »
ท่านที่ไม่ได้ไปนี่ หมายถึงผมป่ะ... :cry2
อาฆาตไว้ก่อนครับ ไว้มีโอกาสไป จะไปต้อนช้างสักโหล  5 5 5  :drunk
ตกลงหลงเสียงนาง EL95SE กันหมดเลย ... ผมบอกแล้ว เป็นเสียงแอมป์หลอดในอุดมคติป๋มเล้ย.... O0
อุตส่าห์ซุ่มทำแซงคิวหลอดเบอร์อื่นๆ หมดเลยครับ... ใกล้คลอดแระ รอเห็นตัวเต็มๆ งานมีทติ้งกลางปีครับ  :whistling

เปล่า ไม่มีใครพูดถึงท่านเลย ซักคน มีแต่ บ่นๆ บ่นๆๆ ขนาดมีคนลงทุนและตั้งใจซื้อช้างด้าพ มาให้โดยเฉพาะเลย คิดดูละกัน  ((

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:04:36 AM »
เที่ยวนี้ติดใจน้ำเสียง EL34 PP  ของคุณ DIY Project Seeker   เสียงดีมาก  เห็นคุณอุ๋ยบอกว่า  แก้ฮัมได้จนอยู่หมัดเงียบกริบ     ส่วนวิธีการนั้นคงต้องให้เจ้าตัวมา comment ครับ    O0 

ขนาดมีคนลงทุนและตั้งใจซื้อช้างด้าพ มาให้โดยเฉพาะเลย คิดดูละกัน  ((

ยังเก็บรออยู่ในตู้เย็นนะครับ    รอคุณไทมาเปิดขวด   d_d

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:10:29 AM »
โอ้...ได้ข่าวว่าคุณ Beetle อุ้มช้างมาให้ ขอบคุณมากๆ ครับ... ฝากแช่ ในช่องน้ำแข็งหมื่นปี ด้วยนะครับ คุณอุ๋ย ไว้ได้ฤกษ์ จะไปเปิดขวดปลดปล่อยความสดครับ...  :drunk
ขอบคุณ คุณBeetle มากๆ อีกครั้งครับ   :headphone

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:55:22 AM »
อ้างถึง
แน่จิงก็ขี่ช้างกันให้ถึงตี 5 จิ    จะได้เข้าไปหา..ลงรถหมอชิตนั่งแท๊กซี่ไปเยย..อิอิอิอิ...

ลงชื่อ เด็กหลอดแก้ว

แค่กลับตอนค่ำก็เกรงใจพี่หน่อยแล้วครับ นี่ถ้ากลับสว่างพี่อุ๋ยคงโดน  :black_eye

สนุกครับ ขอบคุณเจ้าภาพ และทุกๆท่านครับ ลาบเป็ดอร่อยมากครับ สมคำร่ำลือจริง ๆ  ;)

ได้ฟัง 6em7 ของคุณ Amadeus เป็นตัวสุดท้าย ใช้ได้เลยครับ วัตต์น้อยไม่เป็นไรครับ ผมเองก็ฟังเพลงด้วยความดังประมาณ 6em7 นี่ละครับ เสียงออกมานุ่มๆดีครับ ไม่มีฮัม ทั้งๆที่บ้านพี่อุ๋ยไม่มีกราวด์ดิน(PE) แต่ก็ไม่มีแอมป์เครื่องไหนฮัมเลยครับ

อ้างถึง
เที่ยวนี้ติดใจน้ำเสียง EL34 PP  ของคุณ DIY Project Seeker   เสียงดีมาก  เห็นคุณอุ๋ยบอกว่า  แก้ฮัมได้จนอยู่หมัดเงียบกริบ     ส่วนวิธีการนั้นคงต้องให้เจ้าตัวมา comment ครับ

พยามนั่งฟังอย่างใจจดใจจ่อใกล้ๆพี่สิงห์  EL34 PP  ของคุณ DIY Project Seeker   เสียงดีขึ้นมากจริงๆครับ ปราบฮัมหายแล้วรายละเอียดพรั่งพรูมาเลยครับ  สงสัยวันนี้พี่อุ๋ยคงรื้อเครื่องเอา diode กับ c ตัวแรกออกจากแผ่นปริ้นด้วยแน่ๆ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:01:06 AM โดย magneto »

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:16:15 AM »
ไม่มีฮัม ทั้งๆที่บ้านพี่อุ๋ยไม่มีกราวด์ดิน(PE) แต่ก็ไม่มีแอมป์เครื่องไหนฮัมเลยครับ
:o เหรอ ไม่มีเลยเหรอ  :o

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:38:29 AM »
ขอขอบคุณเจ้าภาพ และทุกๆท่านด้วยครับ มานั่งสังเกตการณ์ได้ประสบการณ์ฟังเพลงและบรรยากาศมิตรภาพสุด ๆ ๆ ๆ
เสียงดีทุกเครื่องเลย  0)]......ทำให้ฟังเครื่องที่บ้านไม่ไพเราะเลย  :'(

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:40:14 AM »
เที่ยวนี้ติดใจน้ำเสียง EL34 PP  ของคุณ DIY Project Seeker   เสียงดีมาก  เห็นคุณอุ๋ยบอกว่า  แก้ฮัมได้จนอยู่หมัดเงียบกริบ     ส่วนวิธีการนั้นคงต้องให้เจ้าตัวมา comment ครับ    O0 

ขออนุญาติโพสวิธีแก้ฮัมของ EL34PP ตามวิธีของผมนะครับ
หลังจากพยายามแก้ปัญหาเรื่องฮัมนี้มาเป็นเวลาเกือบปีจนได้มาปิ้งกับไอเดียการแก้ฮัมของคุณเด็กหลอดแก้วตามกระทู้นี้ http://www.htg2.net/index.php?topic=15820.msg228539#new ผมก็เลยทดลองเอา C ตัวแรกในวงจร Power ออกจาก PCB เพื่อมาเชื่อมกับ Ground Bus ที่ผมทำขึ้นมาที่ด้านนอก PCB ผลปรากฏว่าฮัมหายจริงๆครับ ดูตามรูปนะครับ รูปที่ 1 ในวงกลมคือ C ตัวที่ผมพูดถึงครับ ผมคิดว่าตรงจุดนี้มันน่าจะมี Ground Loop ครับ หรือไม่ก็จุดลงกราวด์มันเล็กเกิน  

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:51:36 AM »
มิน่า....มันเหงื่อแตก  ;D

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:55:51 AM »
เพื่อแก้ใขง่ายๆ ผมเลยทิ้ง Diode และ C ตัวแรกบน PCB ไว้อย่างเดิมโดยไม่ได้ไปใช้มัน ต่อ diode หนึ่งคู่เข้าที่ขดไฟสูงจากหม้อแปลง ตามรูปจะเห็นผมใช้ท่อหดหุ้ม diode เอาไว้ ผมต่อ diode นี้เข้าที่ขั้วบวกของ C พร้อมกับสายไฟ Pri ของ Choke ทั้ง 2 ตัว สาย Sec จาก choke ต่อกลับเข้าที่ PCB ตามแบบเดิมครับ ขั้วลบของ C ตัวนี้ผมต่อลงบน ground rod ตามรูปครับ เสียงฮัมหายเกลี้ยงครับ  O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2007, 10:58:00 AM โดย DIY Project Seeker »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 12:50:27 PM »
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่เอาแอมป์ดีดีมาให้ฟังกันครับ :headphone คุยกันสนุกและหลายเรื่องมากครับ ได้ความรู้ความเห็นมากมายเสียดายที่คุณไทไม่ได้มาสักที เห็นว่าจะมีคนไปอุ้มมาก็ยังมาไม่ได้ คุณ beetle เตรียมยาอายุวัฒนะให้เฉพาะด้วยน่ะครับ คุยกันหลายเรื่องที่คิดได้ เริ่มจากการตีความวิธีการแก้ฮัมของเสธ pokky ที่ว่า "ลองเอากราวด์ Input ลงที่แท่นเลย อย่าบัดกรีบน กราวด์บัส แล้วกราวด์จาก C ตัวแรก ก็ลงที่แท่นตรงจุดเดียวกับ Ground Bus+ Ground Input + Ground จาก Opt + ground AC ไฟบ้าน  งงมั้ย" ชอบคำว่า งงมั้ยมากครับเสธเขียนเองคงงงเองด้วย ประโยคนี้ใครตีความได้ก็แก้ฮัมได้(มันเป็นระหัสอัจฉริยะที่ต้องแก้หลายชั้น?)เครื่องของคุณDIY Project Seeker เลยเลิกฮัมหลังจากฟังและแก้มาปีกว่า..แต่เครื่องของเด็กหลอดแก้ว ทุกท่านลงความเห็นว่ายังฮัมอยู่ครับ เสียดายที่เสธไม่ได้มาด้วยครับจะได้ช่วยดูเครื่องแก้ฮัมให้ แอมป์แต่ลงตัวเสียงดีๆทั้งนั้นเลยครับ พอแอมป์เสียงดี oui ก็หนีไม่พ้น โดนพี่ๆใช้จิตวิทยาหมู่ กล่อมให้หาลำโพง fostex 206 มาฟัง เสียงจะดีกว่านี้แน่นอน ชักเขวแล้วววน่ะ... คุยเรื่องขี่จักรยานว่าขี่อย่างไรก็ยังอ้วนอยู่ เคล็ดนี้ฝากบอกพี่สุวรรณไปบอกพี่ไทแล้วครับ อื่นๆจนถึงเรื่องทำ diy ไปสู่ inter... คุยกันสนุกมากครับ(คุยเรื่องที่ทุกคนชอบเหมิอนกัน) และมีเพลงดีๆฟัง ไว้ครั้งหน้าต้องเตรียมลำโพงใหญ่ๆให้ฟังกันดีกว่า ถ้ามีจัดกันเมื่อไรขอเชิญเพื่อนสมาชิกที่สะดวกทุกท่านด้วยน่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 04:03:34 PM »
พอดีไปอ่านเจอความเห็นของคุณ Analoglism ในกระทู้เกี่ยวกับหลอดดินสอที่มี guest ถามเข้ามา  ใจความว่า

อ้างถึง
หมายเหตุ ทดสอบ Attachment Files ไปในตัว เพราะเจอ Error "The upload folder is full. Please try a smaller file and/or contact an administrator." 
เปิดดู Config โอ้!ใช้พื้่นที่กันถึง 2G แล้วหรือนี่   ตอนนี้ขยายเพิ่มเป็น 4G ดูว่าจะเต็มอีกมะไหร่ พวกกระทู้ซื้อขายรูปเยอะๆขายแล้วน่าจะตามลบรูปแฮะ จะได้มีที่ว่างเยอะๆหน่อย 

เลยนึกขึ้นมาได้ว่าเมื่อวานก็คุยกันถึงเรื่องนี้เหมือนกัน  ว่าน่าจะมีระบบ Auto Delete ในกระทู้ซื้อขาย  โดยอาจจะตั้งระบบไว้ว่าให้ลบกระทู้ทิ้งโดยอัตโนมัติ  ภายใน 30 วัน  หลังจากประกาศขาย   หรือ  15 วันหากกระทู้ไม่มีการขยับเขยื้อน   ก็จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่ของเวปด้วยอ่ะ   ก็ไม่รู้ว่าจะ work หรือเปล่า  และอีกอันก็คือไม่น่าจะนับจำนวนครั้งในการ post  สำหรับมุมซื้อขาย   

เป็นเพียงประเด็นในการพูดคุยกันเท่านั้นนะครับ   สุดแท้แต่จะพิจารณา

:euro

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 04:50:18 PM »
โดนพี่ๆใช้จิตวิทยาหมู่ กล่อมให้หาลำโพง fostex 206 มาฟัง เสียงจะดีกว่านี้แน่นอน ชักเขวแล้วววน่ะ...

206 เสร็จเมื่อไหร่  จะแบก 845 ไปร่วมฉลอง   d_d

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 05:30:10 PM »
โดนพี่ๆใช้จิตวิทยาหมู่ กล่อมให้หาลำโพง fostex 206 มาฟัง เสียงจะดีกว่านี้แน่นอน ชักเขวแล้วววน่ะ...

206 เสร็จเมื่อไหร่  จะแบก 845 ไปร่วมฉลอง   d_d

ผมไม่แน่ใจว่าพี่สิงห์จะยก 845 ขึ้นชั้น 3 ใหวนะครับ แค่ EL34PP ของผมก็เหนื่อยแย่แล้ว   :giveup :giveup

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 05:43:15 PM »

ฝากแบกของผมไปด้วย...หัวเข่าไม่ดี... :nono

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ